TIN TÀI TRỢ.

2 tuồi - con ương bướng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 612 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái yêu của mẹ.
    Con đang 2 tuổi nhưng mẹ thật sự stress và lo lắng, mẹ đã ngồi lặng thinh suy nghĩ, suy nghĩ và lo lắng cho con sau này, khi con lớn, với cái tính ương bướng, không biết sợ đòn, luôn làm trái ý, trái lời của mẹ, mẹ nói gì cũng không nghe thì làm sao mẹ dạy bảo được con đây, trong khi con là con gái nữa chớ, con gái chỉ sơ x ẩy 1 xíu thui là có thể hối hận cả đời.
    Mẹ phải làm sao đây, nặng con không sợ, ngọt con không nghe, ngày nào 2 mẹ con cũng om sòm nhà cửa, đầu mẹ căng ra vì suy nghĩ làm cách nào để con gái hiểu và biết nghe lời mẹ nói.
    Lúc đầu, chỉ là 1 cái đánh vào đít nhẹ, sau tăng 2 cái, đau hơn, rùi đau hơn nữa, con cũng chẳng chịu nghe, vẫn làm trái ý mẹ.
    Và rùi mẹ lên internet tìm hiểu thì được biết rằng, 2 tuổi là lúc bé rất ương bướng, bé muốn thể hiện mình đã lớn, luôn làm trái ý ba mẹ, sẽ không làm đúng như lời ba mẹ nói. Mẹ đọc xong mà hối hận quá vì thời gian qua đã đánh đòn con mà không hiểu tâm lý của con gái trong độ tuổi này. Mẹ xin lỗi con nhé, mẹ sẽ không đánh đòn con nữa và chỉ nói, theo dõi con thui, chắc chắn như mẹ đã biết, khi qua tuổi này con sẽ hết bướng, biết nghe lời mẹ nói, biết sợ đòn nữa chớ con ha.
    Mẹ thương con gái mẹ nhiều.

734833_194071940734066_904900321_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ cũng đừng quá lo, con nít tuổi này thường như vậy, mẹ cứ nhẹ nhàng từ từ dạy bé. Em thấy con nít thích được dụ ngọt hơn...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dụ ngọt hay chiều theo ý hay đòi hỏi không đúng của con hoài thì mình sợ lâu ngày bé sẽ có tính thích là được nên cũng rất băn khoăn là ráng chiều con hay nghiêm khắc. Nhưng qua tìm hiểu được thì 2 tuổi là thời điểm bé ương bướng, muốn thể hiện mình nên mình cũng nhẹ nhàng, ngọt hơn và chiều con hơn. Hổng biết các bé khác có giống con mình lúc 2 tuổi như vậy hông? Cả nhà chia sẻ để mình yên tâm với con hơn nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 122 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với mẹ huyen0062...