Website bất động sản Mogi bổ sung tính năng tham khảo giá nhà đất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.13K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,476 Bài viết

• 2,928 Được cảm ơn

Bạn hiểu như thế nào về tiêu chí “một cuộc sống chuẩn mực” quanh khu vực mình đang sống? Nếu vẫn còn cảm thấy mơ hồ, tính năng “đánh giá khu vực” mới ra mắt của Mogi sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về vấn đề này.

Hướng đến cuộc sống chuẩn mực cho người dùng

Đối với lĩnh vực bất động sản, khi nói đến khái niệm “cuộc sống chuẩn mực” có lẽ ai cũng sẽ nghĩ đến việc có một ngôi nhà rộng rãi, thoáng mát, đầy đủ tiện nghi,…Tuy nhiên, bao nhiêu đó thôi chưa đủ.

Không phải tự nhiên Malaysia và Singapore được mệnh danh là hai điểm đến với bất động sản hàng đầu của Châu Á. Xét về giá cả, nhà của hai thị trường bất động sản này luôn ở mức cao ngang ngửa với Hong Kong. Tuy nhiên, tại sao người ta lại chọn đến Singapore nhiều hơn thay vì HongKong? Theo khảo sát mới đây từ Hiệp hội bất động sản quốc tế Châu Á – Thái Bình Dương- FIABCI Hàn Quốc với 1000 người, có đến 50% số người cho rằng lý do là vì Singapore đạt cuộc sống chuẩn mực hơn, 33% còn lại chọn HongKong vì bắt buộc, 17% vì lý do khác.

1
    Chọn khu vực sống là tiêu chí rất quan trọng đối với giới trẻ và các cặp vợ chồng mới cưới

Singapore luôn hướng người dân đến một cuộc sống chuẩn mực, không chỉ nằm ở chất lượng nhà cửa, mà còn bao gồm cả các tiện ích dịch vụ xung quanh sao cho người dân có một cuộc sống tiện nghi nhất có thể. Tất cả các thông tin về khu vực bạn đang sinh sống hiện tại như xung quanh có bao nhiêu trường học, bệnh viện, siêu thị, khu vui chơi,…đều sẽ được thống kê cho người đã mua hoặc đang cân nhắc mua hay thuê nhà.

Mogi hướng đến “cuộc sống chuẩn mực” cho người dùng qua tính năng

Thống kê năm 2015 về tiêu chí người Việt quan tâm khi mua nhà cho thấy, có đến 28% chọn gần bệnh viện, nơi làm việc là 25%, trường học 23%, chợ 19% và lựa chọn khác đạt 6%. Nhưng làm sao để biết nơi bạn sống có gần bệnh viện hay không, có bao nhiêu chợ, siêu thị, trường học? Đấy là bài toán khó hầu như các công ty cung ứng dịch vụ bất động sản tại Việt Nam đều chưa làm được.

Riêng Mogi thì khác, dù “tuổi đời” còn khá trẻ, nhưng với ưu điểm tích hợp được các tính năng cần thiết, Mogi đã và đang trở thành một trong những địa chỉ cung cấp nền tảng dịch vụ tiện ích về bất động sản tiên tiến đáng tin cậy tại Việt Nam. Trong đó, nổi bật nhất chính là việc ra mắt tính năng “đánh giá khu vực”.

2
    Đa phần họ cần sống ở những nơi có nhiều tiện ích vui chơi giải trí kèm trường mầm non.

Với câu slogan “khu vực chuẩn mực”, tính năng mới của Mogi sẽ cung cấp cho người dùng những thông tin về số bệnh viện, trường học, chợ,…mà họ đã hoặc đang cân nhắc chọn làm nơi sinh sống. Đặc biệt, đối với đối tượng trẻ độc thân, ưa thích cuộc sống tiện nghi hay các cặp vợ chồng mới cưới có tư tưởng hướng đến một cuộc sống đầy tiện ích, tính năng “đánh giá khu vực” của Mogi hứa hẹn mang đến nhiều sự tối ưu.

Sử dụng tính năng này không hề khó, bạn chỉ cần truy cập vào Mogi.vn, chọn khu vực muốn khảo sát tại TP.HCM hoặc Hà Nội. Sau đó chọn quận và phường đang sinh sống hoặc chuẩn bị chọn làm nơi định cư, sẽ có tất cả các thông tin hiển thị một cách chi tiết nhất kèm với những tấm ảnh chân thực về khu vực đó.

Ví dụ: Nếu chọn sinh sống tại phường Tân Phong, quận 7, TP,HCM. Các thông tin dễ dàng hiện ra trước mắt người dùng là giá bán trung bình tại khu vực này, giá thuê trung bình, số lượng tin đăng bán, số lượng tin đăng thuê.

3
    Tính năng đánh giá khu vực của Mogi mang đến thông tin tiện ích đầy đầy đủ nhất.

Kế đến, sẽ có một đoạn nội dung đánh giá chân thực cho người dùng hình dung về phường Tân Phong. Tiếp theo sẽ có các thống kê, cửa hàng tiện lợi, công viên, siêu thị, trung tâm thương mại, cây ATM, ngân hàng,… tại khu vực này.

Chưa hết, tính năng mới của Mogi còn có đánh giá về chất lượng “sao” trường học từ cấp bậc Mầm non cho đến Cấp 3 dành cho phụ huynh muốn chọn trường cho con học tập. Và sau cùng, sẽ có tổng thể bao nhiêu loại hình bất động sản được rao bán hoặc cho thuê tại khu vực này.

Nói về tính năng mới của Mogi, chị Nguyễn Phương Thảo (nhà đường số 2 – phường Tân Phong) cho biết: “Vợ chồng tôi đang chuẩn bị mua nhà mới, tiêu chí quan trọng nhất là nhà gần trường mầm non chất lượng cho con nhỏ chuẩn bị nhập học, vừa tiết kiệm được thời gian đi lại, vừa có đầy đủ tiện ích xung quanh. Với Mogi, vợ chồng tôi có thể ngồi tại nhà mà vẫn như đang tận mắt tham quan từng khu vực để có đầy đủ thông tin nhất.”

Nguồn do Mogi cung cấp
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mogi mogi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay quá ạ, em vào Mogi xem thử phường Cô Giang quận 1 em đang sống thì thấy đúng là những hình ảnh sống động hàng ngày của khu vực em ở, mấy ngôi trường, quán xá, có cả mấy anh Grab với Goviet lọt vô nữa
    • 789 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình ở Kim Ngưu, ngõ vào cực nhỏ nhưng mình vẫn thích ở khu này vì gần trường, gần viện và gần những khu vui chơi như Hồ Gươm ấy.
    • 448 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng mình đang tìm nhà đất ở Cầu Giấy, tìm mấy tháng nay rồi mà chưa ưng căn nào. Nhiều căn tạm ổn mà giá trên trời, 200 triệu/ m.
    Hiện nhà mình đang ở chung cư Richland cạnh HITC ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 274 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mogi này giống như 1 cái web để mình so sánh giá đất, chung cư trong cùng 1 khu vực ấy. Như thế sẽ rất tiện cho mẹ nào đang loay hoay ko biết khu này giá từng nào tiền. Ko nên nghe cò đất, bởi giá trên trời lắm.
    • 364 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mogi mới ra tính năng đánh giá khu vực nhưng tiếc là mới chỉ có ở HN và Sài Gòn thôi, chắc các tỉnh thành khác đang cập nhật

DMFsTOR
    • 345 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhHT269 Xem bài viết
    Mogi mới ra tính năng đánh giá khu vực nhưng tiếc là mới chỉ có ở HN và Sài Gòn thôi, chắc các tỉnh thành khác đang cập nhật

DMFsTOR
    Tính năng đánh giá khu vực này mới ra mắt thôi, mà em thấy họ liệt kê rất rõ từng quận, từng phường như này nè, tiện ghê.

A4fTDn0u4rqxFs
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, mình ko tìm thấy chỗ đánh giá khu vực ở đâu, mình đang muốn tham khảo thông tin nhà ở Quận 9. Có mẹ nào chỉ giùm mình được ko?
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ

Em có người nhà để lại cho ngôi nhà mới xây gần 1 năm, 3 tầng, 3pn, giá 1.280 gần khu D chung cư Geleximco. Còn em đang tham khảo chung cư của Vin đại lộ thăng long, 1.250 tỉ 1 +0.5 phòng ngủ.

Em có trong tay tầm 1.3. Mong các mẹ tư vấn giúp em nên chọn cái nào. Chung cư kia thì tiện đi làm vì em làm ở khu CNC láng HL. Còn nhà kia ngõ chỉ 2.5 m, đi lại bất tiện hơn nhưng giá đất đang tăng.

Em không phải đại gia, vì làm và bán chất xám thôi. em làm mảng cntt ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 285 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dang.duong Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình ko tìm thấy chỗ đánh giá khu vực ở đâu, mình đang muốn tham khảo thông tin nhà ở Quận 9. Có mẹ nào chỉ giùm mình được ko?
    Bạn ấn vào Xem review như trong hình là sẽ ra nhé. Sau đó chọn TP.HCM => Quận 9 => Phường mong muốn.

RiBdZc3
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chaumychu Xem bài viết
    Chào các mẹ

Em có người nhà để lại cho ngôi nhà mới xây gần 1 năm, 3 tầng, 3pn, giá 1.280 gần khu D chung cư Geleximco. Còn em đang tham khảo chung cư của Vin đại lộ thăng long, 1.250 tỉ 1 +0.5 phòng ngủ.

Em có trong tay tầm 1.3. Mong các mẹ tư vấn giúp em nên chọn cái nào. Chung cư kia thì tiện đi làm vì em làm ở khu CNC láng HL. Còn nhà kia ngõ chỉ 2.5 m, đi lại bất tiện hơn nhưng giá đất đang tăng.

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Thôi thì cứ lấy nhà, ở dăm năm rồi bán mua chung cư.
    Với hai option hiện tại, sau này bán nhà mua chung cư chắc chắn sẽ lãi ra con i10 mới kính cong
    • 789 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Mua nhà đất, chịu khó vất vả hai, ba năm chuyển lên chung cư sẽ được căn to hơn nhiều mẹ nó ạ.
    • 296 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Nếu có f1 rồi thì mua cc ở còn ưu tiên giữ của thì đất nhưng nhà đất với giá đó thì lời lãi ko ăn thua đâu mẹ nó ơi.
    • 120 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng mình đang tính đầu cơ đất đai, vô đây tham khảo giá được ko nhỉ, mình thấy có mục giá nhà đất tại Hà Nội & Hồ Chí Minh trên web Mogi.vn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 274 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phongthu.hoang Xem bài viết
    Vợ chồng mình đang tính đầu cơ đất đai, vô đây tham khảo giá được ko nhỉ, mình thấy có mục giá nhà đất tại Hà Nội & Hồ Chí Minh trên web Mogi.vn ấy.
    Theo mình được biết thì mục Giá nhà đất trên Mogi bao gồm giá bán thấp nhất, giá rao cao nhấp, định giá trung bình, lịch sử giá được cập nhật liên lục 24/7 đấy.
    • 448 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rolling Xem bài viết
    Theo mình được biết thì mục Giá nhà đất trên Mogi bao gồm giá bán thấp nhất, giá rao cao nhấp, định giá trung bình, lịch sử giá được cập nhật liên lục 24/7 đấy.
    Có phải ý mẹ nó là chỗ này ko nhỉ: https://mogi.vn/gia-nha-dat
    Mình thấy nó cập nhật rất chi tiết giá trung bình của từng phố luôn, khu Cầu Giấy đắt vãi linh hồn ra nhỉ

1iWqYN1
    • 159 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cookie Xem bài viết
    Mình thấy nó cập nhật rất chi tiết giá trung bình của từng phố luôn, khu Cầu Giấy đắt vãi linh hồn ra nhỉ

1iWqYN1
    Wow chi tiết nhỉ, như thế này sẽ dễ tưởng tượng khu mình ở đang có giá trung bình bao nhiêu, chứ lên mấy group bất động sản em thấy tin tức loạn xì ngậu, ko biết đường nào mà so sánh luôn.
    • 314 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cookie Xem bài viết

1iWqYN1
    Chi tiết thế này thì cò đất thất nghiệp hết à các mẹ
    • 364 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuminhlai068 Xem bài viết
    Chi tiết thế này thì cò đất thất nghiệp hết à các mẹ
    Ngày xưa đi mua nhà thì thường tham khảo qua báo giấy, người quen hoặc các trang rao vặt bất động sản trên internnet hoặc cò đất. Giờ có cái trang so sánh được hết như thế này thì tiện quá nhỉ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
Web Analytics