Vì sao điều hòa với công nghệ Digital Inverter 8 cực là lựa chọn cực kì sáng suốt cho gia đình bạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,485 Bài viết

• 2,928 Được cảm ơn

Thời tiết mùa hè, nóng lạnh thất thường, điều hòa phải thay đổi chế độ hoạt động liên tục hết nóng rồi lạnh, rất tốn điện năng. Làm sao để chọn được một chiếc điều hòa đảm bảo được lượng tiêu hao thấp nhất mà lại mang lại lợi ích sức khoẻ cao nhất?

Khi lựa chọn một chiếc điều hòa cho gia đình, mẹ ưu tiên vào yếu tố nào: Nhãn hiệu, giá cả, công nghệ, hiệu suất hoạt động, mức tiêu tốn điện năng? Tất cả đều quan trọng không thể bỏ qua. Nếu chuộng công nghệ và tiết kiệm điện, thì công nghệ digital inverter máy nén 8 cực đầu tiên xuất hiện trên thế giới của Samsung, với sức mạnh vượt trội và khả năng làm lạnh tức thì chính là lựa chọn tốt nhất cho gia đình.

Hinh1

Với những máy điều hòa Inverter sử dụng máy nén 4 cực đang được bày bán trên thị trường, phải mất khá nhiều thời gian để làm lạnh toàn bộ không gian trong phòng, và tiếp tục vận hành cho đến khi đạt được nhiệt độ mong muốn sau đó mới giảm công suất hoạt động để duy trì nhiệt độ và trong điều kiện thời tiết oi bức hiện nay tốc độ làm lạnh lâu sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tuổi thọ động cơ, điện năng tiêu thụ và nhất là sức khỏe người sử dụng.

Hinh2

Chính vì lí do đó, Samsung đã cải thiện động cơ, từ 4 cực sang công nghệ Digital Inverter máy nén 8 cực cho tốc độ làm lạnh tức thì nhanh hơn đến 43% so với các điều hòa 4 cực, nhanh chóng đưa căn phòng đến nhiệt độ mong muốn, từ đó có thể tiết kiệm được tới 68% điện năng so với những dòng điều hòa Non-Inverter. Công nghệ Digital Inverter máy nén 8 cực trên điều hòa Samsung còn giúp cân bằng và tự điều chỉnh mức nhiệt độ phù hợp, không xảy ra tình trạng thường gặp là phòng quá nóng hay quá lạnh, dẫn đến việc bạn phải thường xuyên điều chỉnh nhiệt độ điều hòa, làm ảnh hưởng đến hiệu năng hoạt động và đôi khi là cả các bộ phận bên trong.

Hinh3

Đặc biệt, khi đã đạt đến độ ổn định nhiệt độ, Digital Inverter sẽ chỉ vận hành khoảng 50 – 70% công suất thường. Tức sẽ không “gồng mình” hút – xả không khí như những dòng điều hòa khác, mang lại không gian yên tĩnh và nhẹ nhàng hơn rất nhiều, nhất là khi trong nhà có trẻ nhỏ và người lớn tuổi.

Yếu tố ghi điểm thứ hai, là thiết kế tam diện độc đáo của điều hòa Digital Inverter. Những mẫu điều hòa hiện đại vẫn được áp dụng thiết kế hộp chữ nhật như từ trước đến nay. Cuộc cách mạng thiết kế của điều hòa Samsung không chỉ mang đến tính linh hoạt khi lắp ráp thiết bị, mà còn tối ưu hoá khả năng hoạt động và làm lạnh của máy.

Hinh4

Bề mặt hút khí rộng đến 139% với công năng “khí vào càng nhiều khí lạnh toả ra càng mạnh”. Góc mở rộng với quạt gió to hơn giúp nâng tỉ lệ thông khí lên đến 122%, tạo luồng khí mát mạnh hơn và giúp điều hoà nhiệt độ trong chớp mắt. Góc quạt xoay 30 độ với bề mặt quét tới 14 mét, giúp lan toả gió mát khắp căn phòng, không còn xảy ra trường hợp gần điều hòa là cao nguyên, xa điều hòa là sa mạc.

Hinh5

Có thể nói, trong phân khúc của 12 triệu đồng, các mẹ có rất nhiều lựa chọn cho chiếc điều hòa ưng ý, tuy nhiên với những tiêu chí như tính thẫm mỹ cao, hoạt động mạnh mẽ và bền bỉ, ứng dụng công nghệ tiên tiến nhất và chế độ bảo hành động cơ lên đến 10 năm thì Samsung Digital Inverter 8 cực là lựa chọn rất đáng để cân nhắc trong tiết trời thất thường như thế này. Chọn Samsung Digital Inverter 8 cực để bảo vệ sức khỏe cho cả nhà và tiết kiệm chi phí đáng kể các mẹ nhé.

Nguồn do nhãn hàng Samsung cung cấp
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc thấy nhiều tác dụng hay quá các mẹ nhỉ. Mình cũng đang cần tìm một cái điều hoà để thay cho e điều hoà cổ lỗ sĩ nhà mình mua từ ngày vợ chồng mới cưới. Tốn điện kinh lên được đây các mẹ ạ. Nhất là dạo này bọn nhóc nghỉ hè ở nhà, điều hoà gần như 24/24. xót xa tiền điện lắm luôn các mẹ ạ ặc ặc
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • gid
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nóng bức quá các mẹ ạ. Nhà mình vừa mất điện, mẹ con phải đ\a nhau ra siêu thị, giả vờ ngắm đồ xong. Siêu thị họ hết giờ đuổi về, vừa mới về đến nơi phải lao vào đây ngay để xem mình sẽ mua điều hoà gì tiết kiệm điện cho mùa hè này. Dự là năm nay rất nóng ý các mẹ ạ ( Chết mất. Hôm nay, em đi ngoài đường, đo là 47 độ cơ ý Mới đầu mùa
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    công nhận, mùa hè năm nay nóng thật đấy ạ. Hôm nay, Hà Nội mời là những ngày đầu tiên của đợt nắng nóng. Con thì nghỉ hè cả ngày ở nhà. ko bật thì con nóng, mà bật thì cuối tháng thanh toán bill điện chết thôi. Đh nhà e gần 10 năm rồi, muốn thay đh mói mà chưa tìm ra dh nào tiết kiệm điện mà còn phải lọc khômg khí nữa. Thấy bài này giới thiệu điều hoà Samsung Digital Inverter. ấn tượng ghê, Thích nhất là quả tiết kiệm điện ý nhờ
    • 162 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Samsung đã cải thiện động cơ, từ 4 cực sang công nghệ Digital Inverter máy nén 8 cựccho tốc độ làm lạnh tức thì nhanh hơn đến 43% so với các điều hòa 4 cực, nhanh chóng đưa căn phòng đến nhiệt độ mong muốn, từ đó có thể tiết kiệm được tới 68% điện năng so với những dòng điều hòa Non-Inverter.
    MÌnh thì thấy cứ tiết kiệm điệnlà thích rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mẹ tinhthuytinh đã sử dụng điều hoà samsung này rồi à? Mẹ nó cho mình xin 500 ý kiến xem có duyệt được không nào. Đọc các thông tin kia thì thấy thích rồi đấy ạ. Mình thích tiết kiệm điện. Và thêm nữa trên kia, mình thấy có tính năng lọc không khí kìa mẹ nó. Nói thật, chẳng gì bằng đi làm về, có bầu không khí trong lành để thở
    • gid
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là giữa cái thời ra đường 1 bước thấy thực phẩm bẩn, đi 2 bước thấy báo nói không khí có chì, không khí nhiễm thuỷ ngân làm em hoang mang lắm các mẹ ạ. Em rất sợ, nếu hít phải khí không sạch. Về nhà là nơi yên bình nên em muốn sắm cho nhà mình những vật dụng tiện nghi á các mẹ
    • 162 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điểm khác biệt nhất của điều hoà Samsung Digital Invester được phân tích ở các điểm này đây.

Công nghệ Digital Inverter 8 cực- Đây là công nghệ đầu tiên và duy nhất trên thế giới áp dụng cho máy điều hòa- Bản chất công nghệ này là motor trong cục nóng của máy lạnh được quấn đều hơn, làm cho máy lạnh chạy êm và công suất cao hơn máy lạnh thông thường- Tất cả máy lạnh có trên thị trường hiện nay đều là máy lạnh 4 cực

Thực tết thì trên bài viết có nói rồi, mình chỉ tóm tắt lại cho các mẹ thôi nha
    • gid
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó dùng rồi có khác, kinh nghiệm thế chứ lị. mình nghe cũng muốn mua để đổi con điều hoà cũ đang dùng. Hic, vừa bật lên nước đã chảy tong tỏng trong nhà rồi kìa. Nóng quá các mẹ ạ!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    quan trọng nhất khi mua Samsung Digital Invester không chỉ có thế mẹ nó nhé. Nhờ vào công nghệ Digital inverter 8 cực hoạt động mạnh mẽ cộng với thiết kế tam diện với bề mặt hút khí và thổi khí lớn hơn 139% so với máy lạnh thông thường nên máy lạnh Sam sung có thể làm lạnh nhanh hơn 43% so với các máy lạnh trên thị trường.
    Làm lạnh nhanh có thích không các mẹ? Đi làm về, vừa phi như ngựa giữa trời nóng đổ lửa, bật điều hoà lên mát ngay thì còn gì sung sướng hơn nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe thì quá thích. Lại thấy giá 12 triệu trên dưới gì đó đúng không mẹ nó? Giá cũng phải chăng nhỉ. Để mình gửi cho ông xã xem rồi cuối tuần này quyết luôn cho lẹ. Khổ ghê,. Nóng bức quá cơ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thời tiết nóng bức thế này thì phải sắm ngay một em mới được, mình thì chịu được nhưng mà thương con nhỏ.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Nghe nói điều hòa Samsung Digital Invester có Công suất lớn hơn so với thực tế. Công suất máy lạnh thường được tính bằng ngựa, thường thì 1 ngựa = 9000 BTU, nhưng với máy lạnh Samsung 1 ngựa = 9800 BTU nên cho công suất làm mát cao hơn hản với máy lạnh thông thường
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 531 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay mình đi làm, thấy trời xanh ngắt, không biết khi nào mới hết nắng đây. Mình đi làm, ngồi tận trên tầng trên cùng, xung quanh toàn là mái tôn ( Hic... hic.. Cứ đến chiều thì lại bị quá tải ngắt điện nóng khủng hoảng luôn (
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • gid
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối tuần bảo chồng đi xem điều hòa để mua. Nhà mình mua cho ông bà nội nữa. Ở quê mà giờ cũng nóng lắm lắm luôn ý các mẹ ạ. Mình tưởng giờ chỉ có thành phố nóng thôi chứ không phải, ở quê cũng nóng bức lắm. Mình muốn cho con về quê chơi nên cũng muốn mua điều hòa cho ông bà để con về chơi cũng mát.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 167 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Nghe nói mùa hè năm nay còn nóng hơn mùa hè năm ngoái nữa cơ các mẹ ạ. Trái đất ngày càng nóng lên thành ra nóng khủng khiếp các mẹ ạ. Nguồn năng lượng của trái đất thì ngày càng khan hiếm các mẹ nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình vốn ở chung cư, có ban công , cửa sổ gió mát lồng lộng nên chẳng bắt máy lạnh làm gì, thế nhưng mấy hôm nay trời bỗng nóng kinh khủng, ban đêm con cứ lăn qua lăn lại bảo nóng quá không ngủ được, nên em cũng đang tìm hiểu bắt 1 ẻm máy lạnh đây.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang xài máy lạnh của Samsung nhưng đời cũ rồi, cũng được vài năm rồi, đang tính đổi chứ dạo này thấy bớt mát rồi, SS được cái xài bền ghê, lắp cái đó từ lúc hai vc mới cưới nhau á.
    • gid
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthuytinh Xem bài viết
    quan trọng nhất khi mua Samsung Digital Invester không chỉ có thế mẹ nó nhé. Nhờ vào công nghệ Digital inverter 8 cực hoạt động mạnh mẽ cộng với thiết kế tam diện với bề mặt hút khí và thổi khí lớn hơn 139% so với máy lạnh thông thường nên máy lạnh Sam sung có thể làm lạnh nhanh hơn 43% so với các máy lạnh trên thị trường.
    Làm lạnh nhanh có thích không các mẹ? Đi làm về, vừa phi như ngựa giữa trời nóng đổ lửa, bật điều hoà lên mát ngay thì còn gì sung sướng hơn nào!
    Hình như trước đây là điều hòa 4 cực gì đó đúng không mẹ nó? Mình không hiểu rõ lắm về kỹ thuât nhưng mà mình thấy việc làm mát ngay và luôn là thích. Bật lên cái mát ngay thấy dễ chịu lắm trong cái thời tiết nóng như đổ lửa thế này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 167 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_hai03 Xem bài viết
    Nhà mình vốn ở chung cư, có ban công , cửa sổ gió mát lồng lộng nên chẳng bắt máy lạnh làm gì, thế nhưng mấy hôm nay trời bỗng nóng kinh khủng, ban đêm con cứ lăn qua lăn lại bảo nóng quá không ngủ được, nên em cũng đang tìm hiểu bắt 1 ẻm máy lạnh đây.
    Nhà mình cũng ở chung cư đây. Nhưng thời tiết này không thể nói là mát mẻ được, kiểu gì trong cái thời buổi này cũng phải có điều hòa trong nhà các mẹ ạ. Chứ nóng bức thế này mà không có điều hòa thì thật kinh khủng quá đi mất. Con không ngủ được đâu các mẹ ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
Web Analytics