“Ước mơ của ba” lay động lòng người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Cuộc thi ‘Ước mơ cho con’ Công Ty TNHH Bảo Hiểm Nhân Thọ BIDV MetLife diễn ra như thế nào rồi các mẹ ơi, thấy mọi người nói qua tết mới gửi bài hả? Chương trình này có giải gửi bài sớm nất không nhỉ?
    Qua tết gửi luôn đi mẹ nó ơi, bây giờ cập rập quá mình cũng không còn tâm trí suy nghĩ nên viết sợ không hay cho lắm.
    Mình tranh thủ mấy ngày nghỉ tết xem có rảnh không thì viết rồi qua tết tham gia luôn.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Qua tết gửi luôn đi mẹ nó ơi, bây giờ cập rập quá mình cũng không còn tâm trí suy nghĩ nên viết sợ không hay cho lắm.
    Mình tranh thủ mấy ngày nghỉ tết xem có rảnh không thì viết rồi qua tết tham gia luôn.
    Clip ước mơ của ba lay động lòng người, cược thi này giúp cho chúng ta gửi gắm những yêu thương, tình cảm chân thành đến con mình, qua đó chúng ta cũng mong những tốt đẹp sẽ đến với chúng.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kế hoạch ngay và luôn đi mẹ nó ạ. Em cũng đang nghiêng cứu xem nên mua bảo hiểm cho con hay còn mặt tiết kiệm nào khác không?
    Gì chứ gởi tiết kiệm hay mua bảo hiểm cho con mình mù tịt à, hiểu vậy thôi chứ chưa thông lắm. Mong các bạn chia sẻ thêm với nhé. Muốn qua tết đầu năm gởi tiết kiệm cho con luôn hoặc mua bảo hiểm cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Nhóc nhà mình cũng lớn rồi, nên việc ý thức tiết kiệm điện, nước cũng đã hiểu và biết chia sẻ. Vì vậy nên ý thức ngay từ lúc nhỏ cũng tốt và cần thực hiện sớm đấy.
    Mình cũng nghĩ vậy, hướng dẫn con ngay từ bé để hình thành thói quen tốt các mum nhỉ.
    Các mum cho mình hỏi chuyện này tí nữa nhé:
    Nếu mình mua bảo hiểm cho con thì có nên nói với con chuyện này không nhỉ, bé nhà mình khoảng chừng 9 tuổi rồi. Thanks!
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Clip ước mơ của ba lay động lòng người, cược thi này giúp cho chúng ta gửi gắm những yêu thương, tình cảm chân thành đến con mình, qua đó chúng ta cũng mong những tốt đẹp sẽ đến với chúng.
    Bởi vậy khi xem clip xong ngẫm nghĩ lại muốn làm điều gì đó cho con, định hướng cho con, hi vọng con sẽ vững vàng hơn trong tương lai, một con đường không mấy phẳng phiu con à.
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hihi, 27/01 cuộc thi mới bắt đầu mà, các mẹ cứ lo mua sắm, dọn dẹp nhà cửa đón tết, xong thì tha hồ mà viết ước mơ cho con, mong cho những ước mơ sẽ thành hiện thực trong một tương lai gần nhất, hihi
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1010 Xem bài viết
    Bởi vậy khi xem clip xong ngẫm nghĩ lại muốn làm điều gì đó cho con, định hướng cho con, hi vọng con sẽ vững vàng hơn trong tương lai, một con đường không mấy phẳng phiu con à.
    Tương lai không thể biết trước được thế nào các mum nhỉ, giờ làm được gì cho con thì làm thôi.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ ước mơ làm sao để cho con mình được yên tâm học hành, và cố làm sao để tương lai của con luôn tươi sáng.
    Ba Mẹ nào cũng muốn con yên tâm học hành, không lo chi những chuyện linh tinh nhưng đôi lúc cũng cho con hiểu được giá trị của công sức mình bỏ ra, giá trị của đồng tiền khi tiết kiệm nữa để con ý thức và biết trân trọng. Các mum thấy sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Ba Mẹ nào cũng muốn con yên tâm học hành, không lo chi những chuyện linh tinh nhưng đôi lúc cũng cho con hiểu được giá trị của công sức mình bỏ ra, giá trị của đồng tiền khi tiết kiệm nữa để con ý thức và biết trân trọng. Các mum thấy sao?
    Mình cũng nghĩ như vậy bạn Lunh-Linh ạ. Nhiều bé cứ ngỡ Ba Mẹ làm ra tiền rất dễ, cứ thấy cung cấp cho đủ mọi thứ nên rất dễ ỷ lại trong tương lai mà không biết dành dụm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1010 Xem bài viết
    Hihi, muốn làm gì đó cho con thì lên kế hoạch đi bạn. Mình xem xong clip mình cũng có một hoạch định cho tuơng lai con, hi vọng sau này con sẽ vững vàng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đếm ngược thời gian để đến ngày trở về. Những gì mình làm được của ngày hôm nay thật nhỏ bé so với những công lao của bố mẹ. Bố mẹ đã làm nên những điều vĩ đại, bố mẹ vẫn âm thầm làm ngọn nến thắp sáng những chặng đường chúng ta đi. Bởi thế nên nhìn ông bố tất bật làm để lo lắng cho con mình mà thấy chạnh lòng.
    Ba Mẹ mình ngày trước cũng vậy và cũng cố giấu đi sự vất vả khó khăn trong cuộc sống, mãi về sau này khi con đi học xa nhà mới nhận và hiểu ra qua những lời kể trong thư của Ba Mẹ với hi vọng Ba Mẹ sẽ là nền tảng và con sẽ là một tương lai tươi đẹp hơn.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
Web Analytics