“Ước mơ của ba” lay động lòng người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Đúng đó, con cái biết được cha mẹ khổ sẽ không yên tâm học hành, còn lo lắng nữa, con trẻ như vậy chứ nhiều đứa cũng khá hiểu chuyện lắm.
    Nhìn hình ảnh 2 bố con thấy thương thiệt là thương, ông bố lam lũ làm để cố mong sao cho con được cuộc sống đủ đầy nhất, yêu quá những tình cảm thiêng liêng như thế phải không mẹ nó.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 424 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Nhìn hình ảnh 2 bố con thấy thương thiệt là thương, ông bố lam lũ làm để cố mong sao cho con được cuộc sống đủ đầy nhất, yêu quá những tình cảm thiêng liêng như thế phải không mẹ nó.
    Dù cho người cha người mẹ có lam lũ như thế nào, dù có vất vả thế nào thì mục tiêu vẫn là chăm lo cho gia đình có cuộc sống no đủ mà vẫn luôn nở nụ cười bên các con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Link ở cuối topic đó http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese , có thể lệ tham gia đó.
    BIDV MetLife tổ chức cuộc thi này khá hay nè, mình sẽ tham gia viết và cảm nhận về cuộc sống cũng như tình cảm bao la mà cha mẹ dành cho con cái. Các mẹ đã có ai tham gia chưa vậy?
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù cho người cha người mẹ có lam lũ như thế nào, dù có vất vả thế nào thì mục tiêu vẫn là chăm lo cho gia đình có cuộc sống no đủ mà vẫn luôn nở nụ cười bên các con
    Người bố trong ảnh này thật tuyệt vời phải không mẹ nó, con gái thiếu thốn tình mẹ nên bố cố gằng bù đắp hết tất cả những gì có thể để lo lắng cho con. Mà cô con gái cũng thật đáng yêu, hiểu được những tình cảm mà bố dành cho mình, biết được đó những không biết nói làm sao để cho bố hểu là con đã biết được bố vất vả vì con như thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 443 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BIDV MetLife tổ chức cuộc thi này khá hay nè, mình sẽ tham gia viết và cảm nhận về cuộc sống cũng như tình cảm bao la mà cha mẹ dành cho con cái. Các mẹ đã có ai tham gia chưa vậy?
    Em gởi bài dự thi rồi đó chị ơi, các mẹ viết hay hay, xúc động để được giải thưởng nha, giải to quá chừng hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip xúc động, đi vào lòng người rất khó quên, là tình cảm thiêng liêng của mọi gia đình nhất là giữa cha và con gái
    Thỉnh thoảng nghe con gái nói chuyện thỏ thẻ với bố mà cũng cảm thấy xúc động rồi, chỉ những câu đơn giản như: "bố ơi, con yêu bố lắm, bố thật tuyệt vời", khi mà bố làm cho con xong chiếc thuyền giấy chẳng hạn. Nghe những lời ngây ngô trong sáng của con thôi là mình thấy hạnh phúc lắm rồi.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tham gia nhiều bài có được không nhỉ? hihi. Chỉ có 200 từ thôi thì ráng gói gọn hay hay nha. Chúc mẹ nó được giải nhé
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobethao Xem bài viết
    Em gởi bài dự thi rồi đó chị ơi, các mẹ viết hay hay, xúc động để được giải thưởng nha, giải to quá chừng hehe
    Thấy giải thưởng to mà cũng nhiều nữa, em phấn khích muốn tham gia ngay thôi các mẹ ạ. Nói những loìu yêu thương xúc động, chân thành dành cho con yêu quí thật cảm động quá đi chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Tham gia nhiều bài có được không nhỉ? hihi. Chỉ có 200 từ thôi thì ráng gói gọn hay hay nha. Chúc mẹ nó được giải nhé
    Cách thức tham gia cuộc thi: Truy cập vào trang http://dreamformychild.com/VN/Vietnamese và trực tiếp chia sẻ ước mơ của mình. Nội dung ước mơ không quá 200 từ với chủ đề ‘Ước mơ cho con’ kèm thông tin tên họ đầy đủ, địa chỉ e-mail và số điện thoại liên lạc (‘Thông tin dự thi’). Các thông tin dự thi sẽ được thu thập và sử dụng để lựa chọn và chấm giải cho Cuộc thi, mọi thông tin liên lạc được sử dụng cho mục đích thông báo giải thưởng Cuộc thi. Mỗi cá nhân chỉ có thể gửi một bài dự thi duy nhất.
    Vậy là mỗi người chỉ được tham gia 1 bài thôi nè mẹ nó ơi. Đầu tư viết thật hay hy vọng được giải thôi mà, cố lên nào, hihi
    • 361 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip quá hay và quá ý nghĩa, làm mình nhớ đến hình ảnh của người cha khi mình còn bé quá (
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối năm càng về đến Tết, khi mà giây phút được sum vầy người thân cận kề thì những clip xúc động như này càng nhiều. Khi xem những clip này không lặng người sao được.
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách thức tham gia cuộc thi: Truy cập vào trang http://dreamformychild.com/VN/Vietnamese và trực tiếp chia sẻ ước mơ của mình. Nội dung ước mơ không quá 200 từ với chủ đề ‘Ước mơ cho con’ kèm thông tin tên họ đầy đủ, địa chỉ e-mail và số điện thoại liên lạc (‘Thông tin dự thi’). Các thông tin dự thi sẽ được thu thập và sử dụng để lựa chọn và chấm giải cho Cuộc thi, mọi thông tin liên lạc được sử dụng cho mục đích thông báo giải thưởng Cuộc thi. Mỗi cá nhân chỉ có thể gửi một bài dự thi duy nhất.
    Vậy là mỗi người chỉ được tham gia 1 bài thôi nè mẹ nó ơi. Đầu tư viết thật hay hy vọng được giải thôi mà, cố lên nào, hihi
    10 người chiến thắng sẽ nhận được giải thưởng là một hợp đồng bảo hiểm tiết kiệm Gia An Toàn Mỹ - Đăng khoa (‘Hợp đồng bảo hiểm’) (‘Giải thưởng’) của BIDV MetLife với giá trị hoàn lại ít nhất là 25.000.000 VND
    Đọc giải thưởng mà ham ghê, hí hí
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Ước mơ của ba" cũng chính là ước mơ của nhiều bậc phụ huynh, luôn mong đem những điều tốt đẹp nhất nhất là tương lai sau này của con mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Cuối năm càng về đến Tết, khi mà giây phút được sum vầy người thân cận kề thì những clip xúc động như này càng nhiều. Khi xem những clip này không lặng người sao được.
    Mình khóc luôn đấy, thấy yêu và xúc động khi xem clip này. Mong rằng 2 bố con đón một cái tết đấy ý nghĩa và thật ấm cúng bên nhau trong dịp xuân về.
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời hạn khi nào kết thúc nhỉ, mấy hôm nay cận tết rồi lu bu quá,chữ nghĩa bay đi đacarar rồi
    • 361 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình khóc luôn đấy, thấy yêu và xúc động khi xem clip này. Mong rằng 2 bố con đón một cái tết đấy ý nghĩa và thật ấm cúng bên nhau trong dịp xuân về.
    Làm sao mà không xúc động được khi bé còn nhỏ mà biết và hiểu cho bố của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời hạn khi nào kết thúc nhỉ, mấy hôm nay cận tết rồi lu bu quá,chữ nghĩa bay đi đacarar rồi
    Cuộc thi sẽ diễn ra từ ngày 27 tháng 2 năm 2015 đến hết ngày 27 tháng 4 năm 2015.
    Vậy lo chuẩn bị bài thi là vừa ha các mẹ, qua tết lận mà, lo gì, hihi. Tết rảnh rồi ngồi viết
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến tháng 4 mới kết thúc lận, cứ từ từ mà gọi chữ về, viết cho lay chuyển được ban tổ chức đi, giải là học bổng 25 triệu, sướng nè
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    10 người chiến thắng sẽ nhận được giải thưởng là một hợp đồng bảo hiểm tiết kiệm Gia An Toàn Mỹ - Đăng khoa (‘Hợp đồng bảo hiểm’) (‘Giải thưởng’) của BIDV MetLife với giá trị hoàn lại ít nhất là 25.000.000 VND
    Đọc giải thưởng mà ham ghê, hí hí
    Hic thấy giải thưởng mà ham ghê luôn, làm sao có thể lọt vào top 10 người chiến thắng đó đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến tháng 4 mới kết thúc lận, cứ từ từ mà gọi chữ về, viết cho lay chuyển được ban tổ chức đi, giải là học bổng 25 triệu, sướng nè
    Ước mơ sao tham gia đoạt giải mang học bổng về cho con iu thì tuyệt vời các mẹ nhỉ, hihi
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
Web Analytics