“Ước mơ của ba” lay động lòng người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.12K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1010 Xem bài viết
    Ủa, chương trình gì thế mum? tham gia với nào. Gì chứ viết cho con thì tình cảm luôn dạt dào.
    Đây chị ơi, http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese

Chị tham gia đi , e chuẩn bị gởi bài đây
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luavang2005 Xem bài viết
    Thích nhất là những lời khen chân thành từ con gái, ba đẹp trai nhất nè, ba là người tuyệt nhất, hóm hỉnh ghê.
    Hihi, thường thì con gái biết nịnh hơn con trai, con gái dẻo miệng lắm luôn, mỗi lần khen mẹ thì coi như xin gì được nấy đấy các mum.
    Thật sự là khi xem clip của BIDV MetLife cảm động quá các mum ạ. Các con bây giờ thông minh lắm, biết chuyện hết đó nha.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Iu lắm nụ cười hồn nhiên của con và nụ cười hạnh phúc của ông bố.
    Mỗi chiều đi học về con thường xin mua cây kem, chỉ vậy thôi mà con cười tươi vì được mẹ chấp thuận và cảm ơn rối rít.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Hihi, thường thì con gái biết nịnh hơn con trai, con gái dẻo miệng lắm luôn, mỗi lần khen mẹ thì coi như xin gì được nấy đấy các mum.
    Thật sự là khi xem clip của BIDV MetLife cảm động quá các mum ạ. Các con bây giờ thông minh lắm, biết chuyện hết đó nha.
    Um nhiều khi việc mình làm, mình nói cứ ngỡ con ko biết, ko để ý nhưng thực ra con biết hết cả đấy, như bé gái trong clip đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 424 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip xúc động, đi vào lòng người rất khó quên, là tình cảm thiêng liêng của mọi gia đình nhất là giữa cha và con gái
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã gởi bài dự thi nè, còn ba mẹ nào chưa tham gia thì vào ngay nhé, hy vọng sẽ lọt vào top 10 ^_^
    • 171 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic xúc động quá, con mình còn bé nên chưa thốt lên được những lời nịnh nọt như chị bé này đâu, dễ thương ghê luôn, mong rằng con mình cũng chóng lớn và biết thể hiện tình cảm như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 443 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đối với cha mẹ, con cái luôn là món quà quý giá nhất đời. Cha mẹ có thể sẵn sàng hi sinh tất cả mọi thứ để dành cho con những điều tốt đẹp, để tương lai con sẽ là một chương mới mở ra nhiều tươi sáng, ngọt ngào, nhiều nụ cười và niềm vui hơn cuộc đời cha mẹ... đúng là người cha người mẹ nào cũng sẽ như vậy đúng ko các mom ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã khóc khi xem clip này các mẹ ạ, thật là với cha mẹ chỉ mong lo cho con những gì tốt đẹp nhất có thể, mặc dù có khổ cực đến mức nào cũng không thể để cho con thấy được cái nổi khổ đó. Vì bởi nếu để con biết được con sẽ không thể yên tâm học hành,rồi tương lai con sẽ ra sao, hic/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là một người phụ nữ độc thân, mình có một người bạn, khi mình biết được anh bạn cũng làmột ông bố đơn thân nuôi con từ lúc con mới sinh được mấy tháng, cuộc sống rất khó khăn chật vật, mình nhìn đứa bé mà mình thương không biết diễn tả như thế nào. Thế là mình nhận bé về làm con đỡ đầu, phải cho bé xa bố một thời gian dài để bố lo công việc. Đến bây giờ cũng đã mấy năm rồi, tình cảm mình dành cho bé như là mẹ ruột vậy đó. Bởi vì con thiếu thốn đi một tình thương của cha hay mẹ cũng là một thiệt thòi rất lớn cho con.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Um nhiều khi việc mình làm, mình nói cứ ngỡ con ko biết, ko để ý nhưng thực ra con biết hết cả đấy, như bé gái trong clip đó
    KHoảng 3 tuổi là con đã có ý thức rồi đó mẹ nó ạ. Bé có thể cảm nhận được tình cảm cũng như những lo toan mà cha mẹ thể hiện qua từng cử chỉ.
    Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình...
    Tình cha ấm áp như vần Thái Dương...
    Đấy, những tình cảm mà cha mẹ dành cho chúng ta thật bao la rộng lớn đúng không. Bây giờ mình có con rồi thì mình cũng hiểu được và dành cho con những tốt đẹp nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Ba mẹ nào cũng dành tình thương lớn nhất cho con mình, ngay lúc mình có con thì mới thấu hiểu hơn được điều đó, cũng như mình bây giờ thôi, phải đầu tư cho con cái ngay từ bây giờ nè
    Chắc chắn vậy rồi, tương lai con bắt đầu từ hôm nay mà. Luôn dõi mắt hướng theo các con yêu vì các con là cả gia tài của mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Đã gởi bài dự thi nè, còn ba mẹ nào chưa tham gia thì vào ngay nhé, hy vọng sẽ lọt vào top 10 ^_^
    Hihi, mình bon chen với, qua đọc kỹ thể lệ rồi viết thi luôn. Cảm xúc đang dâng trào đây ạ.
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Đây chị ơi, http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese

Chị tham gia đi , e chuẩn bị gởi bài đây
    Hihi, bạn lẹ thế, mình qua ngâm cứu đây, biết đâu cuối năm may mắn có quà nhỉ, hihi
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Coppy cái thể lệ qua đây để nhà mình tham khảo cho dễ mà tham gia cho vui nè: http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese

THỂ LỆ & ĐIỀU KIỆN

• Cuộc thi ‘Ước mơ cho con’ (‘Cuộc thi’) được tổ chức bởi Công Ty TNHH Bảo Hiểm Nhân Thọ BIDV MetLife (‘BIDV MetLife’), doanh nghiệp bảo hiểm được thành lập và hoạt động tại Việt Nam theo Giấy phép thành lập và hoạt động số 722/GP/KDBH cấp bởi Bộ Tài Chính, có địa chỉ tại Tầng 10, Tháp A, Tòa nhà Vincom City Towers, 191 Bà Triệu, phường Lê Đại Hành, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội, Việt Nam. Cuộc thi sẽ diễn ra từ ngày 27 tháng 2 năm 2015 đến hết ngày 27 tháng 4 năm 2015.
    • Đối tượng tham gia cuộc thi: Công dân người Việt Nam hoặc người nước ngoài hiện đang làm việc và sinh sống tại Việt Nam (có thời gian cư trú ít nhất 06 tháng mỗi năm), tuổi từ 18 đến 60, không giới hạn giới tính hay vùng miền.
    • Cách thức tham gia cuộc thi: Truy cập vào trang http://dreamformychild.com/VN/Vietnamese và trực tiếp chia sẻ ước mơ của mình. Nội dung ước mơ không quá 200 từ với chủ đề ‘Ước mơ cho con’ kèm thông tin tên họ đầy đủ, địa chỉ e-mail và số điện thoại liên lạc (‘Thông tin dự thi’). Các thông tin dự thi sẽ được thu thập và sử dụng để lựa chọn và chấm giải cho Cuộc thi, mọi thông tin liên lạc được sử dụng cho mục đích thông báo giải thưởng Cuộc thi. Mỗi cá nhân chỉ có thể gửi một bài dự thi duy nhất.
    • Người dự thi tự chịu trách nhiệm về tính chính xác, trung thực và bản quyền của tất cả Thông tin dự thi. Công ty BIDV MetLife có quyền lựa chọn, biên tập lại và sử dụng hình ảnh, nội dung của toàn bộ hoặc bất kỳ phần nào của bài dự thi cho mục đích marketing, quảng bá cho cuộc thi, xây dựng thương hiệu cho doanh nghiệp và các hoạt động xúc tiến thương mại khác dưới bất kỳ hình thức và trên bất kỳ phương tiện truyền thông nào trước, trong và sau thời gian diễn ra cuộc thi.
    • Tổng số giải thưởng của cuộc thi là 10 giải. BIDV MetLife sẽ lựa chọn mười (10) bài dự thi thể hiện ước mơ vừa cháy bỏng vừa thực tế, bộc lộ cảm xúc ấm áp và cảm động nhất để trao giải thưởng cho tác giả. Thời gian nộp bài dự thi đến 23:59 ngày 27 tháng 4 năm 2015.
    • 10 người chiến thắng sẽ nhận được giải thưởng là một hợp đồng bảo hiểm tiết kiệm Gia An Toàn Mỹ - Đăng khoa (‘Hợp đồng bảo hiểm’) (‘Giải thưởng’) của BIDV MetLife với giá trị hoàn lại ít nhất là 25.000.000 VND vào thời điểm đáo hạn, để sử dụng cho bất kỳ mục đích hợp pháp nào bao gồm chi tiêu cho giáo dục cho con cái. Hợp đồng bảo hiểm này có giá trị hoàn lại trong thời hạn 5 năm. Trường hợp Hợp đồng bảo hiểm kết thúc trước hạn theo các quy định trong Điều khoản và Điều kiện dành cho sản phẩm này, giá trị tiền mặt cuối cùng nhận được có thể ít hơn 25.000.000 VND. Người đoạt giải phải hoàn thành thủ tục yêu cầu tham gia bảo hiểm, thủ tục thẩm định và giấy tờ cần thiết theo quy định của Công ty. Giải thưởng không được phép chuyển nhượng hoặc quy đổi thành tiền mặt hay quà tặng khác.
    • BIDV MetLife sẽ công bố danh sách năm (05) người đoạt giải đầu tiên trên trang web của cuộc thi (http://www.dreamformychild.com/VN/Vietnamese) vào trung tuần tháng 3 năm 2015 và năm (05) người đoạt giải tiếp theo vào tuần đầu tháng 5 năm 2015. Công ty BIDV MetLife sẽ đồng thời gửi thư điện tử và/hoặc gọi điện thông báo trúng giải trước hoặc trong tháng 5 năm 2015. Người đoạt giải phải xuất trình giấy tờ cá nhân hợp lệ của mình bao gồm Chứng minh thư nhân dân hoặc hộ chiếu để xác minh và nhận thưởng. Lễ trao giải sẽ được tổ chức vào tháng 5 năm 2015.
    • BIDV MetLife có quyền hủy mà không báo trước đối với những bài dự thi không rõ ràng, gây hiểu lầm, có nội dung xúc phạm, khiêu dâm hoặc bạo lực, hay không phù hợp với tiêu chí của cuộc thi.
    • Trường hợp phát sinh tranh chấp hoặc khiếu nại liên quan đến cuộc thi, BIDV MetLife có trách nhiệm trực tiếp giải quyết và kết quả của BIDV MetLife là kết quả cuối cùng.
    • Nhân viên và người thân của Công ty BIDV MetLife không được phép tham gia cuộc thi.
    • Người đoạt giải phải chịu mọi chi phí liên quan đến việc nhận giải thưởng như chi phí đi lại, ăn ở và/hoặc thuế, phí (nếu có) theo quy định pháp luật hiện hành.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubongdethuong80 Xem bài viết
    Hic xúc động quá, con mình còn bé nên chưa thốt lên được những lời nịnh nọt như chị bé này đâu, dễ thương ghê luôn, mong rằng con mình cũng chóng lớn và biết thể hiện tình cảm như vậy
    Những lời nịnh nọt của con chứa đầy tình yêu thương và rất thật đó mum. yêu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 424 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Mình đã khóc khi xem clip này các mẹ ạ, thật là với cha mẹ chỉ mong lo cho con những gì tốt đẹp nhất có thể, mặc dù có khổ cực đến mức nào cũng không thể để cho con thấy được cái nổi khổ đó. Vì bởi nếu để con biết được con sẽ không thể yên tâm học hành,rồi tương lai con sẽ ra sao, hic/
    Đúng đó, con cái biết được cha mẹ khổ sẽ không yên tâm học hành, còn lo lắng nữa, con trẻ như vậy chứ nhiều đứa cũng khá hiểu chuyện lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 443 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Coppy cái thể lệ qua đây để nhà mình tham khảo cho dễ mà tham gia cho vui nè: http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese

THỂ LỆ & ĐIỀU KIỆN

• Cuộc thi ‘Ước mơ cho con’ (‘Cuộc thi’) được tổ chức bởi Công Ty TNHH Bảo Hiểm Nhân Thọ BIDV MetLife (‘BIDV MetLife’), doanh nghiệp bảo hiểm được thành lập và hoạt động tại Việt Nam theo Giấy phép thành lập và hoạt động số 722/GP/KDBH cấp bởi Bộ Tài Chính, có địa chỉ tại Tầng 10, Tháp A, Tòa nhà Vincom City Towers, 191 Bà Triệu, phường Lê Đại Hành, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội, Việt Nam. Cuộc thi sẽ diễn ra từ ngày 27 tháng 2 năm 2015 đến hết ngày 27 tháng 4 năm 2015.
    • Đối tượng tham gia cuộc thi: Công dân người Việt Nam hoặc người nước ngoài hiện đang làm việc và sinh sống tại Việt Nam (có thời gian cư trú ít nhất 06 tháng mỗi năm), tuổi từ 18 đến 60, không giới hạn giới tính hay vùng miền.
    • Cách thức tham gia cuộc thi: Truy cập vào trang http://dreamformychild.com/VN/Vietnamese và trực tiếp chia sẻ ước mơ của mình. Nội dung ước mơ không quá 200 từ với chủ đề ‘Ước mơ cho con’ kèm thông tin tên họ đầy đủ, địa chỉ e-mail và số điện thoại liên lạc (‘Thông tin dự thi’). Các thông tin dự thi sẽ được thu thập và sử dụng để lựa chọn và chấm giải cho Cuộc thi, mọi thông tin liên lạc được sử dụng cho mục đích thông báo giải thưởng Cuộc thi. Mỗi cá nhân chỉ có thể gửi một bài dự thi duy nhất.
    • Người dự thi tự chịu trách nhiệm về tính chính xác, trung thực và bản quyền của tất cả Thông tin dự thi. Công ty BIDV MetLife có quyền lựa chọn, biên tập lại và sử dụng hình ảnh, nội dung của toàn bộ hoặc bất kỳ phần nào của bài dự thi cho mục đích marketing, quảng bá cho cuộc thi, xây dựng thương hiệu cho doanh nghiệp và các hoạt động xúc tiến thương mại khác dưới bất kỳ hình thức và trên bất kỳ phương tiện truyền thông nào trước, trong và sau thời gian diễn ra cuộc thi.
    • Tổng số giải thưởng của cuộc thi là 10 giải. BIDV MetLife sẽ lựa chọn mười (10) bài dự thi thể hiện ước mơ vừa cháy bỏng vừa thực tế, bộc lộ cảm xúc ấm áp và cảm động nhất để trao giải thưởng cho tác giả. Thời gian nộp bài dự thi đến 23:59 ngày 27 tháng 4 năm 2015.
    • 10 người chiến thắng sẽ nhận được giải thưởng là một hợp đồng bảo hiểm tiết kiệm Gia An Toàn Mỹ - Đăng khoa (‘Hợp đồng bảo hiểm’) (‘Giải thưởng’) của BIDV MetLife với giá trị hoàn lại ít nhất là 25.000.000 VND vào thời điểm đáo hạn, để sử dụng cho bất kỳ mục đích hợp pháp nào bao gồm chi tiêu cho giáo dục cho con cái. Hợp đồng bảo hiểm này có giá trị hoàn lại trong thời hạn 5 năm. Trường hợp Hợp đồng bảo hiểm kết thúc trước hạn theo các quy định trong Điều khoản và Điều kiện dành cho sản phẩm này, giá trị tiền mặt cuối cùng nhận được có thể ít hơn 25.000.000 VND. Người đoạt giải phải hoàn thành thủ tục yêu cầu tham gia bảo hiểm, thủ tục thẩm định và giấy tờ cần thiết theo quy định của Công ty. Giải thưởng không được phép chuyển nhượng hoặc quy đổi thành tiền mặt hay quà tặng khác.
    • BIDV MetLife sẽ công bố danh sách năm (05) người đoạt giải đầu tiên trên trang web của cuộc thi (http://www.dreamformychild.com/VN/Vietnamese) vào trung tuần tháng 3 năm 2015 và năm (05) người đoạt giải tiếp theo vào tuần đầu tháng 5 năm 2015. Công ty BIDV MetLife sẽ đồng thời gửi thư điện tử và/hoặc gọi điện thông báo trúng giải trước hoặc trong tháng 5 năm 2015. Người đoạt giải phải xuất trình giấy tờ cá nhân hợp lệ của mình bao gồm Chứng minh thư nhân dân hoặc hộ chiếu để xác minh và nhận thưởng. Lễ trao giải sẽ được tổ chức vào tháng 5 năm 2015.
    • BIDV MetLife có quyền hủy mà không báo trước đối với những bài dự thi không rõ ràng, gây hiểu lầm, có nội dung xúc phạm, khiêu dâm hoặc bạo lực, hay không phù hợp với tiêu chí của cuộc thi.
    • Trường hợp phát sinh tranh chấp hoặc khiếu nại liên quan đến cuộc thi, BIDV MetLife có trách nhiệm trực tiếp giải quyết và kết quả của BIDV MetLife là kết quả cuối cùng.
    • Nhân viên và người thân của Công ty BIDV MetLife không được phép tham gia cuộc thi.
    • Người đoạt giải phải chịu mọi chi phí liên quan đến việc nhận giải thưởng như chi phí đi lại, ăn ở và/hoặc thuế, phí (nếu có) theo quy định pháp luật hiện hành.
    Có 10 giải mà toàn Ban tổ chức chọn thì yên tâm nhỉ, phải cố để lấy giải thưởng này của BIDV MetLife các mẹ ơi để tặng cho con mình
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    KHoảng 3 tuổi là con đã có ý thức rồi đó mẹ nó ạ. Bé có thể cảm nhận được tình cảm cũng như những lo toan mà cha mẹ thể hiện qua từng cử chỉ.
    Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình...
    Tình cha ấm áp như vần Thái Dương...
    Đấy, những tình cảm mà cha mẹ dành cho chúng ta thật bao la rộng lớn đúng không. Bây giờ mình có con rồi thì mình cũng hiểu được và dành cho con những tốt đẹp nhất.
    Có khi con cái cảm nhận được hết nhưng chưa biết bày tỏ thôi đúng ko mẹ nó ơi. Bởi vây nên dành những gì là tốt đẹp nhất cho con, kể cả từ bây giờ và sau này và nhất là sau nà y khi chúng ta đã già yếu
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con gái hiểu hết những khó khăn mệt nhọc của bố, cô đã cố gắng để luôn làm cho bố mình tự hào. Đáng yêu vô cùng và thật xúc động quá!
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
Web Analytics