“Ước mơ của ba” lay động lòng người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,495 Bài viết

• 2,929 Được cảm ơn

Ngay trong ngày đầu tiên đăng tải, “Ước mơ của ba” đã chiếm lĩnh vị trí đáng mơ ước trong lòng cộng đồng mạng, với hơn 2,4 triệu lượt xem và hơn 130 ngàn lượt chia sẻ trên Facebook.

Hinh-120

“Ước mơ của ba” là một video nằm trong chiến dịch truyền thông của công ty TNHH bảo hiểm nhân thọ BIDV MetLife, với mục đích gửi gắm đến các bậc cha mẹ một thông điệp ý nghĩa: Tương lai của con trẻ không chỉ cần ước mơ mà cần cả một kế hoạch giáo dục lâu dài để xây dựng và gìn giữ nó.

Hinh-220

“Ước mơ của ba” chỉ đơn giản là một video clip thể hiện tình cảm rất dung dị nhưng có thể chạm đến tận sâu trái tim của mỗi người: Bắt đầu từ việc một ông bố đơn thân đón cô con gái đang học tiểu học ở trường về, và đọc bài tập làm văn con viết về bố được con chìa ra khoe.

Điều thú vị là một khi bạn đã lướt qua những khung hình đầu tiên, đặc tả ánh mắt hồn nhiên trong trẻo của bé gái, bạn sẽ không thể rời mắt khỏi màn hình nữa.

Hinh-316

Từng giây, từng giây… Nhịp tim của người xem bỗng nhanh dần khi phát hiện: Hóa ra con hiểu cả và biết cả! Con biết tất cả mọi lời “nói dối” của bố: Nói dối mình có một công việc ổn định để con yên tâm học hành nhưng thực sự là bố đổ không biết bao nhiêu mồ hôi để chạy đua giữa những công việc làm thêm…

Hinh-411

Nói dối mình có tiền để con thoải mái ăn một que kem, nhưng thực sự là bố đã tần ngần nhìn vào ví, giấu những lo âu khi chỉ còn vài đồng bạc lẻ. Nói dối mình không đói, để nhường cho con một bữa ăn thật ngon lành. Nói dối mình khỏe, trong khi đã có lúc phải ngồi bệt xuống sàn nhà đuối sức hoặc mướt mồ hôi với những công việc thời vụ đầy nặng nhọc…

Hinh-55

Người xem rơi nước mắt khi nhìn thấy qua từng ánh mắt, từng nét mặt của ông bố đơn thân ấy bao trăn trở của chính mình: Lo cho tương lai các con, ao ước đủ sức khỏe và đủ may mắn để giữ ổn định tài chính, để cho con có được những phút giây vui đùa thoải mái, ăn học hồn nhiên. Đối với cha mẹ, con cái luôn là món quà quý giá nhất đời. Cha mẹ có thể sẵn sàng hi sinh tất cả mọi thứ để dành cho con những điều tốt đẹp, để tương lai con sẽ là một chương mới mở ra nhiều tươi sáng, ngọt ngào, nhiều nụ cười và niềm vui hơn cuộc đời cha mẹ.

Truy cập Website http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese để tìm hiểu thêm những thông tin hữu ích về việc ấp ủ tương lai cho con bạn.

Thông tin và hình ảnh do BIDV MetLife Bank cung cấp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem clip cảm động quá, rơi nước mắt luôn rồi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Clips hay quá...
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip ý nghĩa quá. Thật xúc động về tình cảm thiêng liêng của bố dành cho người con, đúng là tất cả vì con yêu
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem clip xong mà nước mắt dâng trào, nghĩ đến người cha của mình vừa mới mất cách đây 1 năm thôi, bao năm nuôi mình lớn chưa báo hiếu được gì cả
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông điệp của BIDV MetLife muốn gởi gắm đến các bậc cha mẹ ý nghĩa quá.Là người cha, người mẹ ai chẳng muốn tương lai con cái mình rạng rỡ hơn chứ, đúng là cần phải lên kế hoạch ngay từ bây giờ thôi
    • 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ phải bắt đầu từ đâu nhỉ? Chỉ còn 1 tuần nữa đến Tết rồi, đúng là nếu ko có sự chuẩn bị cho con về sau dễ thụ động lắm.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới vào link ở trên xem, đang có cuộc thi Bạn ước mơ điều gì cho con yêu kìa các mom ơi, tham gia để có quà kìa, hấp dẫn ghê
    • 337 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm mình nhớ lại lúc nhỏ bố mình cũng còng lưng giữa trưa đạp xe để ra đồng làm quá, thế mà lúc nào về hỏi bố cũng bảo không mệt ko mệt. Dù thức khuya dậy sớm cũng ko một lời than vãn cực nhọc. Nghĩ mà thương ba mẹ nhiều hơn
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mới vào link ở trên xem, đang có cuộc thi Bạn ước mơ điều gì cho con yêu kìa các mom ơi, tham gia để có quà kìa, hấp dẫn ghê
    Đâu cuộc thi gì ở đâu vậy bạn ơi? Bây giờ sắp nghỉ tết rồi cũng đang rãnh rỗi đây, năm nay không về quê nên rảnh chân rảnh tay
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Đâu cuộc thi gì ở đâu vậy bạn ơi? Bây giờ sắp nghỉ tết rồi cũng đang rãnh rỗi đây, năm nay không về quê nên rảnh chân rảnh tay
    Link ở cuối topic đó http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese , có thể lệ tham gia đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa xem clip, mới đọc bài viết thôi đã thấy mắt cay cay và thấy bóng dáng mình trong đó. Đôi lúc mẹ chẳng dám mua sắm gì cho riêng mình nhưng thấy con thích ăn món gì là mua ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip thật sự cảm động, tất cả vì con yêu.
    BIDV MetLife đang có cuộc thi: Ước mơ cho con tôi là.......... viết ước mơ và gởi đi thi đó các mum.
    BẠN ƯỚC MƠ ĐIỀU GÌ CHO CON YÊU?
    Chia sẻ ước mơ của bạn để có cơ hội sở hữu học bổng Gia An Toàn Mỹ - Đăng Khoa 5 năm trị giá 25 triệu đồng cho con.
    BIDV MetLife sẽ hỗ trợ xây dựng kế hoạch giáo dục và tương lai tốt đẹp hơn cho con yêu của bạn.
    • 337 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Link ở cuối topic đó http://www.dreamformychild.com/vn/vietnamese , có thể lệ tham gia đó.
    Woa giải thưởng quá hấp dẫn, học bổng trị giá đến 25 triệu luôn, tham gia thôi các chị ơi
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Mình chưa xem clip, mới đọc bài viết thôi đã thấy mắt cay cay và thấy bóng dáng mình trong đó. Đôi lúc mẹ chẳng dám mua sắm gì cho riêng mình nhưng thấy con thích ăn món gì là mua ngay.
    Ba mẹ nào cũng dành tình thương lớn nhất cho con mình, ngay lúc mình có con thì mới thấu hiểu hơn được điều đó, cũng như mình bây giờ thôi, phải đầu tư cho con cái ngay từ bây giờ nè
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa mới nghía xong thể lệ, đang suy nghĩ viết thật hay về ước mơ cho con để có thể lọt vào mắt xanh của BTC nè :P
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ba mẹ nào cũng dành tình thương lớn nhất cho con mình, ngay lúc mình có con thì mới thấu hiểu hơn được điều đó, cũng như mình bây giờ thôi, phải đầu tư cho con cái ngay từ bây giờ nè
    Ba Mẹ luôn dành cho con những gì tốt đẹp nhất mum nhỉ. Mà thật sự là chỉ khi nào làm Mẹ mình mới thấu hiểu được điều đó. Xem clip thấy thương hai cha con. Bé cũng thật đáng yêu và thông minh.
    • 75 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongvienut Xem bài viết
    Em vừa mới nghía xong thể lệ, đang suy nghĩ viết thật hay về ước mơ cho con để có thể lọt vào mắt xanh của BTC nè :P
    Ủa, chương trình gì thế mum? tham gia với nào. Gì chứ viết cho con thì tình cảm luôn dạt dào.
    • 337 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1010 Xem bài viết
    Ba Mẹ luôn dành cho con những gì tốt đẹp nhất mum nhỉ. Mà thật sự là chỉ khi nào làm Mẹ mình mới thấu hiểu được điều đó. Xem clip thấy thương hai cha con. Bé cũng thật đáng yêu và thông minh.
    Thích nhất là những lời khen chân thành từ con gái, ba đẹp trai nhất nè, ba là người tuyệt nhất, hóm hỉnh ghê.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh1010 Xem bài viết
    Càng nhìn càng yêu hai cha con ghê, giống mấy nhóc con nhà mình lắm, cũng dí dỏm với cha vậy đó
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
Web Analytics