Top 5 trung tâm dạy học xuất nhập khẩu thực tế uy tín tại Hà Nội và TP.HCM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 450 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có nên học xuất nhập khẩu online không anh chị? Em thấy học thế cũng hay, ko phải di chuyển nhiều, công việc mình bận rộn thì có thể sắp xếp lúc nào rảnh rồi học, ko thì em phụ trách mảng này nên thường xuyên phải tăng ca vào buổi tối, đi học cũng bất tiện, vừa rồi mình có tìm thấy mấy chỗ học xuất nhập khẩu trực tuyến nhưng cũng chưa thấy ai review về mấy chỗ này, có bạn nào từng học chưa ạ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuongtuyen Xem bài viết
    có nên học xuất nhập khẩu online không anh chị? Em thấy học thế cũng hay, ko phải di chuyển nhiều, công việc mình bận rộn thì có thể sắp xếp lúc nào rảnh rồi học, ko thì em phụ trách mảng này nên thường xuyên phải tăng ca vào buổi tối, đi học cũng bất tiện, vừa rồi mình có tìm thấy mấy chỗ học xuất nhập khẩu trực tuyến nhưng cũng chưa thấy ai review về mấy chỗ này, có bạn nào từng học chưa ạ?
    Nghe nói bên Songanhs có dạy online nhưng ko biết chất lượng thế nào, vì mình có mua khóa học đâu mà biết, rồi tìm hiểu học xuất nhập khẩu online Lê Ánh cũng có nữa, Có vẻ sắp tới sẽ có 1 cuộc chay đua rất vui đây, Cơ mà mất vài trăm nghìn là mua được khóa học xuất nhập khẩu online bên Song Ánh đấy, bỏ tiền mua học xem thế nào b.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lelong.licogi Xem bài viết
    Nghe nói bên Songanhs có dạy online nhưng ko biết chất lượng thế nào, vì mình có mua khóa học đâu mà biết, rồi tìm hiểu học xuất nhập khẩu online Lê Ánh cũng có nữa, Có vẻ sắp tới sẽ có 1 cuộc chay đua rất vui đây, Cơ mà mất vài trăm nghìn là mua được khóa học xuất nhập khẩu online bên Song Ánh đấy, bỏ tiền mua học xem thế nào b.
    Hôm nọ mình có hỏi bên trung tâm lÊ ánh vì nghe nói họ dạy xuất nhập khẩu cũng ổn, họ khuyên mình nên học xuất nhập khẩu thực tế thì mới hiệu quả, nhưng do hoàn cảnh của mình nên chỉ có thể học xuất nhập khẩu online thôi, Họ bảo một thời gian nữa bên họ sẽ xuất bản sách và khóa học xuất nhập khẩu online, chắc mình đợi thêm để học bên này, vì mình nghĩ học dạy xuất nhập khẩu thực tế rồi thì chắc khóa học xnk online cũng sẽ sát thực tế và mình cũng dễ hiểu hơn b ạ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kể ra thì học xuất nhập khẩu online cũng dc, nhưng có cái gì để kiểm chứng chất lượng ko mấy b? mình cũng chẳng theo lớp mà chỉ là mua khóa học về tự học xuất nhập khẩu thì liệu có học nổi hay ko ý, xác định là khó khăn nhưng mà mình nghĩ học xuất nhập khẩu trực tuyến sẽ tốt hơn, như kiểu một khóa học có thầy giảng trực tiếp, các bạn trong lớp cũng tương tác cùng luôn, Cơ mà mình chưa thấy chỗ nào dạy xuất nhập khẩu kiểu này cả, chứ nếu có chỗ học thế này thì mình cũng học cho rồi, đỡ phải vất vả đi lại tìm chỗ học xnk,
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên unica cũng có khóa học xuất nhập khẩu online thì phải, nhưng em thấy nó cứ nhàng nhàng, ko có gì nổi bật, giáo viên lại trẻ quá, xem qua thì thấy cách giảng ko hay lắm, dạy online thì phải hấp dẫn vì ko được hướng dẫn trực tiếp. nhưng mình cũng đang phân vân giữa bên Lê Ánh với Song Ánh, nghe cứ giống nhau nhỉ, cơ mà, học thử xuất nhập khẩu online trước xem có ổn ko.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuongtuyen Xem bài viết
    Bên unica cũng có khóa học xuất nhập khẩu online thì phải, nhưng em thấy nó cứ nhàng nhàng, ko có gì nổi bật, giáo viên lại trẻ quá, xem qua thì thấy cách giảng ko hay lắm, dạy online thì phải hấp dẫn vì ko được hướng dẫn trực tiếp. nhưng mình cũng đang phân vân giữa bên Lê Ánh với Song Ánh, nghe cứ giống nhau nhỉ, cơ mà, học thử xuất nhập khẩu online trước xem có ổn ko.
    unica chạy theo trào lưu thôi bác ơi, thực tế nó có quá nhiều khóa học online để care, nên khóa học xuất nhập khẩu online bên đó ko thực sự chất lượng, học phí cũng đắt hơn bên khác, mà nếu bạn học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy thực tế thì ổn hơn đấy, mình khuyên thật, học xnk thực tế còn chẳng ăn ai, làm việc vẫn có nhiều vấp váp, mà giờ học online thì lại càng khó khăn hơn đấy, bạn nên suy nghĩ kĩ. Giờ học thực tế được giảng viên dạy trực tiếp bao nhiêu buổi ko hơn à, lại còn được làm bài tập có người chữa luôn, Giờ bạn học xnk online, có bao nhiêu vướng mắc, chưa kể bạn mới tìm hiểu về lĩnh vực này thì càng khó hơn, mà bạn hỏi chắc gì đã có người trả lời ngay đâu, người ra cứ PR này nọ, hỗ trợ thực tế trọn đời, xin thưa, ko có đâu, cứ cố gắng học thực tế là OK nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lelong.licogi Xem bài viết
    unica chạy theo trào lưu thôi bác ơi, thực tế nó có quá nhiều khóa học online để care, nên khóa học xuất nhập khẩu online bên đó ko thực sự chất lượng, học phí cũng đắt hơn bên khác, mà nếu bạn học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy thực tế thì ổn hơn đấy, mình khuyên thật, học xnk thực tế còn chẳng ăn ai, làm việc vẫn có nhiều vấp váp, mà giờ học online thì lại càng khó khăn hơn đấy, bạn nên suy nghĩ kĩ. Giờ học thực tế được giảng viên dạy trực tiếp bao nhiêu buổi ko hơn à, lại còn được làm bài tập có người chữa luôn, Giờ bạn học xnk online, có bao nhiêu vướng mắc, chưa kể bạn mới tìm hiểu về lĩnh vực này thì càng khó hơn, mà bạn hỏi chắc gì đã có người trả lời ngay đâu, người ra cứ PR này nọ, hỗ trợ thực tế trọn đời, xin thưa, ko có đâu, cứ cố gắng học thực tế là OK nhất
    Cảm ơn bạn, mình thấy bạn khá là hiểu biết và đam mê với xuất nhập khẩu thì phải, mình cũng có tìm hiểu một vài nơi có khóa học xuất nhập khẩu online, nhưng thực sự là hơi nản, có vẻ số mình ko dc làm nghề này ý, tìm hoài một khóa đào tạo xnk thực tế tại nhà mà ko có, bao giờ họ mới mở lớp nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở miền trung nhỉ, ở trong này thiệt thòi ghê luôn á, bạn có biết trung tâm dạy xuất nhập khẩu nào ở miền Trung ko à, giới thiệu em mình với.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy mấy anh, chị nói chuyện chia sẻ, em lại càng bối rối hơn về việc có nên học xuất nhập khẩu online hay không, thực ra thì đi học tại trung tâm hơi vất vả, nhà em xa quá à, đi thế cũng tốn kém, thôi em đánh liều một phen đi học XNK online vậy, nếu hiệu quả em review mọi người học nha.,
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangquangvuong3 Xem bài viết
    Thấy mấy anh, chị nói chuyện chia sẻ, em lại càng bối rối hơn về việc có nên học xuất nhập khẩu online hay không, thực ra thì đi học tại trung tâm hơi vất vả, nhà em xa quá à, đi thế cũng tốn kém, thôi em đánh liều một phen đi học XNK online vậy, nếu hiệu quả em review mọi người học nha.,
    bạn nhiệt tình quá, mình định học xnk ở song ánh nhưng có vẻ cũng ko ổn nên mình thấy hơi hoang mang, thực chẳng đáng bao nhiêu tiền nhưng mà thấy bế tắc vì ko biết con đường đi có đúng ko nữa, nghe nói Song ánh khá nổi tiếng, nhưng chưa thấy anh giảng viên đó giảng dạy ở bên ngoài bao giờ nên mình hơi nghi, cái gì quảng cáo cũng hào nhoáng nhưng thực tế còn phụ thuộc nhiều vào nội dung của khóa học xuất nhập khẩu online đó, bạn học đi rồi cảm nhận xem thế nào nha,
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chế có ai đang học xuất nhập khẩu ở hà nội ko? Chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mình với, mình đang học xuất nhập khẩu thực tế nhưng mà vì mới học, chưa dc tiếp xúc với công việc bao giờ nên mình thấy hơi khó, không biết sau này đi làm thì có ổn hơn ko, mà giờ các loại vận đơn, vận đơn chủ, vận đơn thứ, surrender bill, sắp loạn luôn, có cách nào để dễ nhớ, dễ hiểu hơn ko mấy chế?
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tiếp xúc với nhiều bạn có định hướng học xuất nhập khẩu và đôi khi họ chạy theo số đông, với phong trào học xuất nhập khẩu rầm rộ và "nghe nói" lương cao như bây giờ, mấy bạn có thể thấy hiện nay các bạn không thực sự biết mình thích hay đam mê gì. Người ta thỉnh thoảng vẫn nói 'kiếm được tiền rồi sẽ đam mê'' nhưng không hẳn thế. Bởi bạn không thích thì sẽ không muốn làm, và khi ko làm thì sao mà giỏi, không biết điểm mạnh và điểm yếu của mình để phát huy và khắc phục, tư duy phong trào hơn là nguyên tắc của bản thân, Tuy vậy, không thể phủ nhận ngành XNK và LOGISTICS hiện nay đang HOT và có nhiều cơ hội việc làm, cho dù mức lương chưa hẳn cao. Nhưng cao hay không lại phụ thuộc năng lực nên đã xác định học xuất nhập khẩu thì cố gắng từ bây giờ, đừng để quá muộn các bạn ạ
Web Analytics