Top 5 trung tâm dạy học xuất nhập khẩu thực tế uy tín tại Hà Nội và TP.HCM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathukb1711 Xem bài viết
    mình có nghe nói mấy công ty có dạy xuất nhập khẩu đúng ko mọi người, nếu mà là ng chưa biết gì về xuất nhập khẩu thì học ở công ty họ dạy có hiệu quả không nhỉ? mình sợ là ko dc vì mấy đứa em mình chưa tiếp xúc với nghề này bao giờ, nên tính cho chúng học ở trung tâm, nhưng học ở tt thì lại sợ ko có mtruong làm thực tế, theo m,n thì sao ạ???
    Lúc trước có nhiều bạn hỏi học xuất nhập khẩu chỗ nào, thì mình thường khuyên đến học Lê Ánh - mình biết về trung tâm này khá nhiều do ở đây có dạy xuất nhập khẩu và cho thực hành nhiều, có hỗ trợ việc làm. nhưng mình nghĩ nó sẽ hợp với các bạn mới học xuất nhập khẩu và muốn có chỗ thực tập để rèn luyện.
    Còn nếu những bạn đã đi làm rồi, có kinh nghiệm rồi thì có nhiều lựa chọn hơn, có thể học ở Eximtrain hoặc là mấy trung tâm dạy thực tế khác, hoặc cũng có thể học xnk chuyên sâu ở trung tâm Lê Ánh,
    Thực ra các trung tâm đều dạy thực tế, quan trọng là bạn phải tìm dc giảng viên phù hợp với nội dung bạn muốn học,, và bạn nên đến học trải nghiệm.. chứ lên đây hỏi cũng có giải quyết dc gì đâu, tốt nhất là hỏi trực tiếp né.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết rất chi tiết và mình nghĩ rằng rất thiết thực, giúp nhiều bạn có định hướng học ở một nơi đào tạo xuất nhập khẩu tốt, chỉ là mình muốn nói thêm thế này: NẾU CHỈ ĐƠN THUẦN HỌC Ở TRUNG TÂM - GỌI LÀ HỌC THỰC TẾ THÌ CHẮC CHẮN bạn cũng CHƯA THỂ TỰ XIN VIỆC được đâu (trừ những bạn đã đi làm và đi học thêm nhé), tại vì:
    + Học xuất nhập khẩu thực tế nhưng ko dc thực hành trên lô hàng thực tế thì bạn cũng chỉ dừng lại ở mức độ biết thôi. ĐƠn giản như việc truyền tờ khai. Bạn sẽ được học , vào trang web hải quan, rồi điền thông tin, chi tiết từng ô thông tin là gì, ...vvv và mây mây nhưng mà bạn sẽ ko dc làm 1 lô hàng thật, vì bạn đâu có hàng để khai hải quan, mà khi khai còn bao nhiêu cái phát sinh, tùy thuộc vào mặt hàng (hè, mình từng mắc phải roài)
    + còn nữa nhé, đi học nhưng mà chưa biết là công việc va chạm thế nào, tương tác với các bộ phận khác, các trung tâm cũng chỉ dạy kiến thức, nghiệp vụ, có thực hành thôi. mà xuất nhập khẩu học cũng nặng phết đấy,nên bạn nào xác định đi học thì học nghiêm túc (Đừng như mình, cứ nghĩ đơn giản, học lớt phớt, rồi nhờ cái sự tự tin mà đi làm, nhưng quả thực, làm việc rồi thấy mìh dốt ghê luôn á.
    Chốt lại, các bạn vẫn nên học nghiêm túc, tìm chỗ nào học thực tế và cần đặc biệt quan tâm đến VẤN ĐỀ VIỆC LÀM, HỖ TRỢ THỰC TẬP. Tìm dc chỗ nào có hỗ trợ này thì tuyệt vời ông mặt trời rồi., he. Mình khuyên thật, chứ làm cái này mà làm tốt thì lương khá đấy. bạn dc thực tập trước thì bạn sẽ rất tự tin để đi làm ở công ty xnk or logistics
    >>>>một người đang làm nghề và vừa làm vừa phải xem lại kiến thức cho hay. :P
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng lúc em đang tìm chỗ học xuất nhập khẩu, thực ra cũng chưa biết nên học ở đâu, nếu học xuất nhập khẩu ở trường đại học ngoại thương thì sao ạ? Em biết là trường ngoại thương có nhiều thầy cô giỏi lắm, mình ko có hơi hội học trong trường, nhưng giờ đăng ký học khóa học xuất nhập khẩu thực tế của trường thì chắc là làm dc việc tại công ty xuất nhập khẩu đúng ko nhỉ???
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaitrinh678 Xem bài viết
    đúng lúc em đang tìm chỗ học xuất nhập khẩu, thực ra cũng chưa biết nên học ở đâu, nếu học xuất nhập khẩu ở trường đại học ngoại thương thì sao ạ? Em biết là trường ngoại thương có nhiều thầy cô giỏi lắm, mình ko có hơi hội học trong trường, nhưng giờ đăng ký học khóa học xuất nhập khẩu thực tế của trường thì chắc là làm dc việc tại công ty xuất nhập khẩu đúng ko nhỉ???
    Bạn đọc bài viết này nè, có lẽ ng viết cũng trải nghiệm nhiều rồi,
    sau đó, t cũng tìm hiểu về khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương, nhưng ko ưng về nội dung lắm, hơi nhiều lí thuyết hàn lâm khó hiểu b ạ. nếu mà xác định học thực tế vài tháng để đi lm thì ko nên học ở đây.
    Mấy trung tâm trong bài viết này có nhắc đến thì học thực tế hơn, mình tìm hiểu giảng viên thì thấy bên họ là người đi lm lâu năm kinh nghiệm nên kiến thức cũng khác ở trường, nd học cũng sát với công việc ở công ty hơn.
    Chỗ t có mấy ng cũng định đi học mà, nên tìm hiểu khác kĩ, chỗ t có 1 bạn học bên Lê Ánh rất thích thầy Đức dạy nên cũng gthieu mọi người đi học.Mà thực ra lúc mình tìm hiểu thì cũng thấy trung tâm này chuyên nghiệp bạn ạ.
    Cùng cảnh đi học với nhau nên khuyên thật bạn...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn đã chia sẻ!
    Chia sẻ kinh nghiệm tốt và rẻ đến ngay MuaDoDung.com

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chủ top, em thấy anh/chị viết về các trung tâm rất thực tế và khách quan rồi ạ, em cũng có hỏi bạn em, nó đang học trường ngoại thương, nó cũng tìm hiểu về các nơi dạy xuất nhập khẩu thực tế, nó ko chọn học khóa học xuất nhập khẩu trường đh ngoại thương, mà bảo nên học ở trung tâm đào tạo. và cũng ko nên học ở trung tâm cấp chứng chỉ giả, ko có tính pháp lí. Thực ra em cũng chẳng có time mà tìm hiểu nên muốn hỏi các anh/chị là làm sao biết trung tâm nào có chứng chỉ xuất nhập khẩu thật, và được nhà nước công nhận ạ, em thì mù tịt về luật anh/chị ợ.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaitrinh678 Xem bài viết
    Thực ra học 1 khóa học xuất nhập khẩu khi em chưa biết gì về xnk mà làm được việc thì rất khó, chắc phải là thiên tài như moza, Theo mình biết thì trường học chỉ dạy xuất nhập khẩu và nhiều lí thuyết, bên đó cũng sẽ không có chương trình thực tập nếu em không phải là sinh viên chính khóa,...nên là đi học mấy trung tâm sẽ hiệu quả hơn, đặc biệt là trng tâm có giới thiệu thực tập, giờ ngta đi học như thế nhiều lắm, bạn nên thử nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemanhvu88 Xem bài viết
    Bạn đọc bài viết này nè, có lẽ ng viết cũng trải nghiệm nhiều rồi,
    sau đó, t cũng tìm hiểu về khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương, nhưng ko ưng về nội dung lắm, hơi nhiều lí thuyết hàn lâm khó hiểu b ạ. nếu mà xác định học thực tế vài tháng để đi lm thì ko nên học ở đây.
    Mấy trung tâm trong bài viết này có nhắc đến thì học thực tế hơn, mình tìm hiểu giảng viên thì thấy bên họ là người đi lm lâu năm kinh nghiệm nên kiến thức cũng khác ở trường, nd học cũng sát với công việc ở công ty hơn.
    Chỗ t có mấy ng cũng định đi học mà, nên tìm hiểu khác kĩ, chỗ t có 1 bạn học bên Lê Ánh rất thích thầy Đức dạy nên cũng gthieu mọi người đi học.Mà thực ra lúc mình tìm hiểu thì cũng thấy trung tâm này chuyên nghiệp bạn ạ.
    Cùng cảnh đi học với nhau nên khuyên thật bạn...
    Chị học ở tt Lê Ánh có chứng chỉ xuất nhập khẩu chưa ạ? em có tìm hiểu thấy trung tâm này cũng tốt nhưng ko rõ vân đề chứng chỉ thế nào ạ, có uy tín khoong chị?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin kính chào các anh chị,
    Em có 1 thắc mắc mong đc các anh chị tiền bối giúp đỡ. Em hiện đang dự định học 1 khóa xuất nhập khẩu ngắn hạn, học khoảng hơn 1 tháng, nhưng em phân vân giữa EXIM TRAIN, VINATRAIN, LÊ ÁNH và GEC.
    Xin các anh chị tiền bối nếu đc thì cho e xin 1 chút đánh giá về các TT này với ạ. Em xin cảm ơn các anh chị.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truonglinh988 Xem bài viết
    Em xin kính chào các anh chị,
    Em có 1 thắc mắc mong đc các anh chị tiền bối giúp đỡ. Em hiện đang dự định học 1 khóa xuất nhập khẩu ngắn hạn, học khoảng hơn 1 tháng, nhưng em phân vân giữa EXIM TRAIN, VINATRAIN, LÊ ÁNH và GEC.
    Xin các anh chị tiền bối nếu đc thì cho e xin 1 chút đánh giá về các TT này với ạ. Em xin cảm ơn các anh chị.
    Em cũng biết nhiều trng tâm phết rồi còn gì, cá nhân minh thấy nếu mà để học thực tế thì phải đi thực tập, chứ còn học ở trung tâm ko được hiệu quả như đi làm trực tiếp đâu. Nên tìm chỗ nào tuyển thực tập sinh và rèn luyện kĩ năng ngoại ngữ tốt tốt chút, vậy thôi,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendaohnanu Xem bài viết
    Em cũng biết nhiều trng tâm phết rồi còn gì, cá nhân minh thấy nếu mà để học thực tế thì phải đi thực tập, chứ còn học ở trung tâm ko được hiệu quả như đi làm trực tiếp đâu. Nên tìm chỗ nào tuyển thực tập sinh và rèn luyện kĩ năng ngoại ngữ tốt tốt chút, vậy thôi,
    Mình nghĩ bạn quá sai lầm, nếu bạn thực tập ở công ty mà chẳng bit cái quái gì về xnk thì bạn thất bạn, mà cũng chẳng có chỗ nào tuyển người ko biết gì, mất thời gian, .t công nhận là học ở trung tâm xong còn phải làm thực tế nữa thì mới thành thạo được, tất nhiên ở trung tâm họ dạy thực tế, vì mình từng học xnk rồi, mình học bên LÊ Ánh, họ dạy chi tiết, vào đúng vấn đề mình cần. nhưng cũng vì lúc đó mình còn non nót, chưa biết gì về xnk nên phải đi thực tập mới vỡ ra nhiều thứ.
    mình khuyên thật bạn nên học xuất nhập khẩu rồi mới đi làm , ít nhất mình phải có cái nền vững chắc rồi muốn làm gì thì làm
Web Analytics