Top 5 trung tâm dạy học xuất nhập khẩu thực tế uy tín tại Hà Nội và TP.HCM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 437 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghe nói là nhiều bạn sinh viên ngoại thương, kinh tế quốc dân, hv ngân hàng, tài chính,... cũng học xuất nhập khẩu rất nhiều ạ, không biết là nếu học đúng chuyên ngành xuất nhập khẩu thì có nên học ở trung tâm hay ko, và trong nên học ngay từ khi mới vào trường đại học hay là đợi đến năm cuối mới học. ANh chị nào từng học xuất nhập khẩu không ạ, em thấy nghề này đang hot nên cũng muốn tham khảo trước, mong mọi người giúp đỡ nha. thanks nhiều nhiều.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút là có trường nào cũng dạy ngành kinh tế đối ngoại nhưng điểm đầu vào đại học thấp hơn Đại học ngoại thương ko ạ, mình có đứa em, đang định hướng học ngành xuất nhập khẩu nhưng khoa kinh tế Đối ngoại điểm cao quá, ko thi nổi đâu, chắc sẽ rớt nên muốn hỏi các anh chị xem có ai biết ngành học nào cũng về xuất nhập khẩu ở Hà nội ko, chỉ giúp em nha.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buimanhcuong181986 Xem bài viết
    Mình cũng đang tính học thử xuất nhập khẩu ở 1 trung tâm, không biết nên học ở Eximtrain hay Lê Ánh nhỉ?
    Học thử cả 2 đi,)) xem chỗ nào hợp hơn nếu bạn phân vân quá. CÒn ko thì bốc thăm, trung cái nào thì học cái đó chứ phân vân nhiều mệt người lắm. Vì t thấy mấy review các địa chỉ học xuất nhập khẩu tốt ý, đều 2 trung tâm này.
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echxanh1102 Xem bài viết
    Trước đây, mình đã định học ở Maximex vì gần nhà, nhưng sau khi tham khảo thì không được nhiều người ưng ý lắm, nhân thể đứa bạn nó rủ sang học cùng nó ở Trung tâm của Lê Ánh, học buổi đầu tiên, mình thấy thích luôn, giảng viên dạy rất nhiệt tình, khai sáng rất nhiều những vấn đề của thực tiễn. Lớp học lại chỉ khoảng hơn 10 học viên/lớp nên mình thấy rất ổn.
    Bạn ơi, minh cũng nghe nói chỗ này dạy tốt, giảng viên giỏi nhưng mình chưa học bao giờ nên cũng ko biết có hợp không và kiến thức cụ thể như thế nào ạ.bạn cho mình hỏi chút là chỗ Lê Ánh này có dạy logistics ko bạn? Mình tìm hiểu thì thấy rất thích logistics, và muốn làm vị trí sales logistics. Nhưng mình chưa biết gì về xnk hay logistics cả, nên là cũng chưa biết học khóa nào cho hợp, mình thấy các trung tâm đều dạy xnk chứ ko phải logistics hay sao ý.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chưa biết gì về xuất nhập khẩu, và tiếng ANh cũng tốt vậy mình nên học xuất nhập khẩu như thế nào m,n. Nếu tự học ở nhà có dc ko, vì mình có con nhỏ, cũng ko tiện đi lại lắm.
    • 2 năm
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyrucro Xem bài viết
    Thực ra học xuất nhập khẩu ở đâu cũng dc, Lê Ánh, Exim, Kiến tập,.... đều ok, có điều các bạn nên có cách học tốt và phù hợp với bản thân. Giảng viên cũng cố gắng dạy các bạn chứ, họ cũng là người đi làm, họ hiểu. Tuy nhiên mình thấy giờ nhiều bạn sinh viên học như cho biết, thấy khó là thôi.
    Nghe bạn nói mình thấy yên tâm hơn nhiều rồi, ko phải nghĩ xem học chỗ nào, mà mọi ng cũg khuyên mình là nên tìm giảng viên giỏi qua mấy diễn đàn rồi xem họ dạy xuất nhập khẩu ở đâu, học theo họ thì hơn, chứ trung tâm nào mà chính sách chẳng như thế.
    Cảm ơn bạn nhé.
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongsa679 Xem bài viết
    May quá!Em cũng đang tìm lớp học nghiệp vụ Xuất nhập khẩu ạ. Lĩnh vực này không phải là chuyên ngành của em nên em cũng muốn tìm địa chỉ tốt để học và thấy hứng thú với nghề này. Hix...cũng sợ lần đầu học mà trừu tượng, khó vào quá làm em bỏ dở giữa chừng thì toi.
    M cũng định đi học xuất nhập khẩu, trước khi học là mình cũng từng tìm hiểu qua những bài viết về Incoterms, thanh toán quốc tế, Co, HS, truyền tờ khai hải quan nữa. Nhưng mà thấy khó hiểu lắm, thế này thì muốn học xuất nhập khẩu online cũng khó. Mình cứ nghĩ có chút tiếng Anh là ok, tìm hiểu nghiệp vụ nữa, nhưng quả thật ko đơn giản đâu.
    M tính đi học ở trung tâm vì họ nói là dạy thực tế, nhưng chắc là nên học chỗ nào có support tốt, để khi học xong rồi họ vẫn giúp mình, nếu có chỗ nào ko biết hoặc vấn đề gì đó phát sinh thì có người để hỏi bạn ạ.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibuontrongtoi10 Xem bài viết
    Em nghe nói là nhiều bạn sinh viên ngoại thương, kinh tế quốc dân, hv ngân hàng, tài chính,... cũng học xuất nhập khẩu rất nhiều ạ, không biết là nếu học đúng chuyên ngành xuất nhập khẩu thì có nên học ở trung tâm hay ko, và trong nên học ngay từ khi mới vào trường đại học hay là đợi đến năm cuối mới học. ANh chị nào từng học xuất nhập khẩu không ạ, em thấy nghề này đang hot nên cũng muốn tham khảo trước, mong mọi người giúp đỡ nha. thanks nhiều nhiều.
    thực ra sinh viên học mấy trường đó đi học là điều dĩ nhiên thôi, bạn nào thông minh, sáng suốt sẽ hiểu ra rằng nếu cứ chôn chân ở giảng đường thì chỉ mu muội với kiến thức thôi, Chứ học như vậy cũng chẳng giải quyết được vấn đề mình có làm được việc tại công ty ngoài kia không..... :9
    Nhưng mà cũng phải đi học cho nó có cái bằng để người ta tin mình. mình nghĩ rằng bạn nên học thêm thực tế nghiệp vụ xuất nhập khẩu, xem những người đi trước họ làm thế nào, họ thực hành công việc từ đâu đến đuôi ra làm sao nhé.
    Nghề này ko phụ mình đâu, cố lên.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thohong2910 Xem bài viết
    Đúng chủ đề mình đang quan tâm đây rồi. Mình có người nhà làm về xuất nhập khẩu nên cũng muốn theo ngành này, mà chưa biết gì cả, cũng chưa biết học ở đâu. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ lên đây cho mọi người hóng với ạ!!
    Ngành này thích quá, mình có nhiều bạn ngày trước từng học ngành xnk nhưng ko làm, giờ lại đi học thực tế để đi làm đấy. Giờ người ta lại chuộng nghề này, mình cũng đang tính đi học ở chỗ nào tốt, chất lượng, học 1 cái là đi làm ok luôn.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echxanh1102 Xem bài viết
    Khóa học tầm 15 buổi mình nghĩ là khá hợp lý rồi, còn bạn mong ngắn hơn nữa thì mình e rằng sẽ không hiệu quả đâu.
    Em nghĩ là một khóa học xuất nhập khẩu ko quan trọng bao nhiêu buổi mà quan trọng là thời lượng học bao nhiêu giờ đồng hồ. Chứ tính buổi thì 1 buổi 1 tiếng cũng là buổi học, hay 1 buổi 4 tiếng cũng là 1 buổi mà.
    Em định học ở các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu nhưng hầu hết bây giờ phải học trong mấy chục tiếng, vài chục buổi học. Nếu học ít quá thì ko đảm bảo kiến thức vì xuất nhập khẩu có nhiều nghiệp vụ mà.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn nào từng học xuất nhập khẩu ở ĐH Ngoại thương chưa ạ, khóa học xuất nhập khẩu bên đó có dạy về logistics nữa không?
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cho hỏi nếu học xuất nhập khẩu ở trung tâm thì liệu có đảm bảo tính thực tế không ợ... em nghe nói có cách học ở công ty xuất nhập khẩu với logistics luôn ý. Vậy nếu học ở công ty thì có tốt hơn là học ở trung tâm ko ạ. Em trai em có định hướng sau này sẽ làm xuất nhập khẩu nhưng mà nó lại ko học đúng chuyên ngành nên em cũng muốn biết chỗ nào tốt tốt thì cho nó đi học, và có cấp Chứng chỉ thì càng tốt ạ. Rất mong được chủ thớt tư vấn thêm ạ. Cảm ơn mọi người đã đọc.
    • 2 năm
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanchu2206 Xem bài viết
    anh chị nào có kinh nghiệm học xuất nhập khẩu có thể tư vấn giúp em nên học xuất nhập khẩu ở trường Đại học hay học ở trung tâm dạy học xuất nhập khẩu ko ạ.
    Em thấy bên đh ngoại thương ở Hà nội có khóa xuất nhập khẩu thực tế, ko biết ở hcm trường này có mở lớp ko ạ
    Với cả nếu học ở đây thì có học thực tế ko, vì em nghe nói giáo viên đều là giáo sư, tiến sĩ thôi, em sợ học xong ko biết làm việc nên đang phân vân quá, help mee????
    học xuất nhập khẩu mà học trong trường đại học, học với giáo sư tiến sĩ thì mình nghĩ cũng tốt thôi, vì họ sẽ rất giỏi về kiến thức, và mình sẽ rất hiểu nghiệp vụ về xuất nhập khẩu còn khả năng thực hành thì có lẽ phải tự học thêm. NHưng nếu là người đi làm thì chắc ko học kiểu này vì chỉ muốn học xong rồi làm việc luôn thôi.Nếu em muốn học để thực hành luôn thì nên học những người có kinh nghiệm làm việc. Giờ người ta cũng ko quan trọng bằng cấp như ngày xưa, làm trái ngành nhiều lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới tìm hiểu về nghề xuất nhập khẩu, thấy rất hay, em ko học chuyên ngành xuất nhập khẩu mà học bên ngành ngôn ngữ Hàn thì học xuất nhập khẩu có được không nhỉ???
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ở đây có bác nào làm nghiệp vụ xuất nhập khẩu nhiều rồi cho em hỏi chút nhé, em cũng chẳng biết xử lý tình huống này ra sao đây.
    mấy bữa trước ở chỗ em làm có hàng nhập từ trung quốc về Việt Nam sau đó bán lại cho Campuchia, giao hàng ở cửa khẩu Mộc Bài. Em muốn hỏi là trong trường hợp này thì khai hải quan hàng xuất như thế nào ạ, sau đó sang hàng từ xe tải bên này sang bên họ như thế nào ạ. Em cám ơn nhiều ạ.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lelong.licogi Xem bài viết
    Giờ nhiều người muốn làm xuất nhập khẩu quá, bên mình cũng đang cần tuyển nhân viên xuất nhập khẩu, nhưng có vẻ nhiều bạn chưa hiểu về ngành này lắm. Vì vậy, mình nghĩ rằng các bạn cần học thật bài bản, không chỉ học thực hành mà cũng nên hiểu lí thuyết một cách bản chất. nếu các bạn có năng lực thì mình đảm bảo nghề xuất nhập khẩu ko phụ mấy bạn đâu.
    Làm xuất nhập khẩu cũng phải giỏi tiếng Anh nữa chứ đâu đùa được, mà em thấy đặc biệt là phải biết,hiểu nghĩa của những từ thuật ngữ chuyên ngành cơ, mình thấy mấy bạn mình chật vật với cái tiếng anh này lắm, suốt ngày kêu lương ba cọc ba đồng mà làm cũng rắc rối, áp lực.
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaixup Xem bài viết
    Chuẩn đấy ! Mình thấy có thầy Trần Tuấn Đức, hơn 10 năm kinh nghiệm làm việc trong lĩnh vực XNK, hiên đang là giám đốc của công ty Real Logistic lớn thuộc top 10 công ty XNK lớn nhất tại Hà Nội đấy !
    huhu, em định học ở đây, thế mà hụt mất lớp của thầy Đức, em nghe nói bên này dạy thực tế, tỉ mỉ và rất tốt, rất dễ hiểu, dạy chắc chắn,rõ ràng từng phần một nên mới định học ở đây. Em từng học thử 1b rồi, vì ok nên em mới định học ở đây. nhưng sắp tới lại chưa đi học được, mà thấy bên đó bảo lớp thầy Đức khong có nhiều đâu, vì các thầy cũng bận quá nên ko dạy được nhiều lớp. Thế nên phải đăng ký trước để giữ chỗ....haix
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ nhiều người muốn làm xuất nhập khẩu quá, bên mình cũng đang cần tuyển nhân viên xuất nhập khẩu, nhưng có vẻ nhiều bạn chưa hiểu về ngành này lắm. Vì vậy, mình nghĩ rằng các bạn cần học thật bài bản, không chỉ học thực hành mà cũng nên hiểu lí thuyết một cách bản chất. nếu các bạn có năng lực thì mình đảm bảo nghề xuất nhập khẩu ko phụ mấy bạn đâu.
    Thực ra chỗ nào mà chả hay, chả tốt, quan trọng nó có phù hợp với b không, họ nói chương trình học xuất nhập khẩu thực tế nhưng chắc gì, mấy đứa bạn t bảo chỗ học chỗ nào cũng được chỉ là người ta hỗ trợ m có tốt hay không, có được học bù, có phải đóng thêm học phí nếu muốn học bù ko, chứng từ tài liệu họ có chuẩn bị cho mình ko hay là chỉ lấy tiền đóng học phí xong rồi lại bắt đóng thêm tiền tài liệu, nhiều đứa dính phốt rồi.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibuontrongtoi10 Xem bài viết
    t nghĩ là để làm dc xuất nhập khẩu thì phải giỏi tiếng anh, nên là trước khi đi học xuất nhập khẩu thì học tiếng anh là được còn chuyên ngành, nghiệp vụ xnk họ dạy mình mà, chỉ là vốn tiếng anh thì mình phải có trước, vì t nghĩ làm xuất nhập khẩu là phải làm giao dịch, mua bán với người nước ngoài, m k biết tiếng anh thì làm sao mà làm nổi, nghiệp vụ thì có thể học ở lớp xuất nhập khẩu chứ làm sao người ta hướng dẫn từng li từng tí một, cách nói chuyện tiếng anh, cách đàm phán với người ta bằng tiếng anh,
    Nghĩ thế thôi cũng thấy làm nghề này k ngon lành gì rồi.
    • 2 năm
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thực ra m cũng có tìm hiểu về nghề xuất nhập khẩu này, nói chung là cái gì cũng có chuyện trong chán ngoài thèm, nhiều người nghĩ rằng làm xuất nhập khẩu thì oai lắm, lương cao nhưng mà cũng có nhiều người kko muốn gắn bó nữa,có lẽ là vì áp lực. nhưng cũng nhiều người nói hay, nếu giỏi tiếng anh thì lương cũng tốt lắm. thế nên ai thích thì học xuất nhập khẩu, vì nghề này còn phát triển dài dài,.... ))
Web Analytics