Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 733 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxitrum Xem bài viết
    Thì bạn cứ hỏi, có gì trả lời được mình sẽ nói. Mình khách quan học rồi chứ có phải bên đó đâu, nên cần thêm gì bạn cứ alo bên đó để hỏi cho rõ.Để mình tìm lại số đt bên đó cho.
    Chị ơi các chị học ở đấy thì phần lớn ra dân mới ra trường như em hay đều đi làm hết rồi ạ! Em là SV mới ra trường chưa có trải nghiệm với nghề thì học có hiệu quả không nhỉ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi_con_lon_ton Xem bài viết
    Mình đây này, thôi lúc học cũng tạm được, làm rồi vấp đủ thứ, mà mình hỏi xin hỗ trợ chẳng ai trả lời, điên không chịu được ấy.
    em nghĩ cứ phải va vấp nhiều xong học 1 khóa ở đây là chuẩn đấy! Thế mới đáng đồng tiền bát gạo, học xong vận dụng được luôn. Mà 1 khóa là bao nhiêu buổi các chị nhỉ?
    • 665 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhhoabinh Xem bài viết
    Chị ơi các chị học ở đấy thì phần lớn ra dân mới ra trường như em hay đều đi làm hết rồi ạ! Em là SV mới ra trường chưa có trải nghiệm với nghề thì học có hiệu quả không nhỉ?
    Ra trường thì học luôn được mà em, càng sớm càng tốt ấy. Chứ bạn chưa có kinh nghiệm, nghề lại không nắm rõ thì ai người ta tuyển. Bên Lê Ánh, các giáo viên họ có chia sẻ cho mình kinh nghiệm đi phỏng vấn nữa đấy. Đợt mình học thì chưa có hội thảo tư vấn CV, giờ thì chắc có rồi. Bạn hỏi thử xem.
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebon0603 Xem bài viết
    nói chung là mình thấy ưng ưng rồi đấy, còn mỗi cơ sở vật chất và học liệu bên đó thì như nào bạn? Có ảnh ọt gì không share cho mình xem với!
    Mình thấy cơ sở vật chất ở đây cũng ổn bạn ạ, lớp học tiện nghi, có điều hòa và máy chiếu đầy đủ.
    Mình có mấy ảnh ở lớp học đây này:

large_nen-hoc-ke-toan-tong-hop-o-dau-tot-nhat-mi

15085657_1102272943223515_7526317038106538541_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên Lê Ánh này giáo viên có dậy xuyên suốt ko bạn? Lần trước mình học chỗ khác, còn bị đổi giáo viên giữa chừng, cô không hiểu trò, trò cũng chả hiểu cô, tụt cảm hứng lắm luôn ấy.
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muathang8 Xem bài viết
    Bên Lê Ánh này giáo viên có dậy xuyên suốt ko bạn? Lần trước mình học chỗ khác, còn bị đổi giáo viên giữa chừng, cô không hiểu trò, trò cũng chả hiểu cô, tụt cảm hứng lắm luôn ấy.
    Lại còn thế nữa á? Bị đổi giáo viên chán lắm. Thế chắc chất lượng giáo viên cũng vớ vẩn rồi.
    • 158 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhhoabinh Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì Sinh viên mới ra trường hay người đã đi làm thì việc học đều là cần thiết bạn ạ. Ví dụ như bạn mới ra trường, chưa va chạm, chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế thì rất khó xin việc, bạn nên đi học khóa kế toán tổng hợp thực hành này để lấy kinh nghiệm cho bản thân. Còn những người đã đi làm rồi thì họ học để nâng cao, để tìm được những công việc tốt hơn chẳng hạn
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ra trường thì học luôn được mà em, càng sớm càng tốt ấy. Chứ bạn chưa có kinh nghiệm, nghề lại không nắm rõ thì ai người ta tuyển. Bên Lê Ánh, các giáo viên họ có chia sẻ cho mình kinh nghiệm đi phỏng vấn nữa đấy. Đợt mình học thì chưa có hội thảo tư vấn CV, giờ thì chắc có rồi. Bạn hỏi thử xem.
    Bạn ơi, tiện cho mình hỏi luôn các thông tin sau về Lê Ánh nhé :

+ Có gì khác so với các trung tâm đào tạo khác
    + Cơ sở vật chất ra sao ?
    + Chất lượng đào tạo như thế nào?
    + Sau khi học xong có hỗ trợ nghiệp vụ cho học viên hay không?
    + Giáo viên chuyên môn ra sao?
    + Chính sách đào tạo thế nào?
    + Có chứng chỉ sau khoá học hay không?

Hihi, có gì bạn không biết thì bỏ qua nhé, vì bạn có nói là không phải người của bên đó. Nhưng mình muốn bạn đánh giá khách quan vì bạn học bên đó rồi, chứ họ tự Pr thì mình không có tin đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 681 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckysummer Xem bài viết
    Lại còn thế nữa á? Bị đổi giáo viên chán lắm. Thế chắc chất lượng giáo viên cũng vớ vẩn rồi.
    Trước mình cũng học mấy trung tâm kiểu thế rồi đấy, giáo viên ko theo 1 lớp từ đầu đến cuối khóa học đâu, mà nay bận, mai bận xong người khác dạy thay, làm học cũng bập bõm ý, nay người này dạy đang hay, đang hiểu thì người khác lại dạy kiểu khác, công nhận mất hứng thật.
    • 665 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Hihi, có gì bạn không biết thì bỏ qua nhé, vì bạn có nói là không phải người của bên đó. Nhưng mình muốn bạn đánh giá khách quan vì bạn học bên đó rồi, chứ họ tự Pr thì mình không có tin đâu.
    Họ có 1 số ưu điểm sau, theo quan điểm của mình :

+ Họ cam kết đảm bảo chất lượng, theo đó nếu học viên trong 3 buổi đầu không hài lòng về chất lượng khóa học kế toán tổng hợp thực hành, sẽ được hoàn lại 100% học phí ==> vụ tạo niềm tin và rủi ro của học viên = 0 này mình duyệt.

+ Giảng viên đều những kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm (13 năm trở lên thì phải, vì ai cũng già già, hehe), tham gia giảng dạy từ buổi đầu đến buổi cuối cùng trong khóa học => được, cứ có nhiều KN là mình khoái.

+ Họ công khai CV của giảng viên, để tạo sự tin tưởng. Ví dụ như ở đây có cô Nhung - Kế toán trưởng Công ty Xây dựng Thiên Đức, Hoa Sen Vàng (cty này quy mô vốn hàng trăm tỷ đồng), thầy Bách - Phó giám đốc Tài chính, Tổng Công ty Bảo hiểm Bưu điện (PTI). ==> Mình còn đã tự thăm dò nhé, thông tin chuẩn, ko sai đâu.

+ Cái nữa là dù bạn có tham gia khóa học hay không, bên đó vẫn tặng mình khóa học Kế toán Excel, Nguyên lý kế toán rất giá trị, nhiều kinh nghiệm thực tế ===> Cái này mình thích nhất, hehe.

Mình đi có chút việc, mình trả lời bạn những cái còn lại sau nhé.
    • 158 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

CV của Giảng viên cũng đượ công khai luôn á mẹ nó, liệu có đáng tin ko nhỉ?

+ Họ cam kết đảm bảo chất lượng, theo đó nếu học viên trong 3 buổi đầu không hài lòng về chất lượng khóa học kế toán tổng hợp thực hành, sẽ được hoàn lại 100% học phí ==> vụ tạo niềm tin và rủi ro của học viên = 0 này mình duyệt.

+ Giảng viên đều những kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm (13 năm trở lên thì phải, vì ai cũng già già, hehe), tham gia giảng dạy từ buổi đầu đến buổi cuối cùng trong khóa học => được, cứ có nhiều KN là mình khoái.

+ Họ công khai CV của giảng viên, để tạo sự tin tưởng. Ví dụ như ở đây có cô Nhung - Kế toán trưởng Công ty Xây dựng Thiên Đức, Hoa Sen Vàng (cty này quy mô vốn hàng trăm tỷ đồng), thầy Bách - Phó giám đốc Tài chính, Tổng Công ty Bảo hiểm Bưu điện (PTI). ==> Mình còn đã tự thăm dò nhé, thông tin chuẩn, ko sai đâu.

+ Cái nữa là dù bạn có tham gia khóa học hay không, bên đó vẫn tặng mình khóa học Kế toán Excel, Nguyên lý kế toán rất giá trị, nhiều kinh nghiệm thực tế ===> Cái này mình thích nhất, hehe.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho hỏi Lê Ánh còn cơ sở nào ở SG không?
    • 75 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học phí bên đó có vẻ ổn đấy nhỉ, mình thấy trên web ghi là 3.000.000 đồng học viên là người đi làm và 2.800.000 là sinh viên, nhóm 2 người trở lên được giảm giá 150k/1 người.
    • 665 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumaunang29 Xem bài viết
    CV của Giảng viên cũng được công khai luôn á mẹ nó, liệu có đáng tin ko nhỉ?
    Nếu giáo viên cùa họ tốt thì ngại gì mà không công khai chứ. Mình nghĩ họ làm thế để học viên tin tưởng, kiểm tra thoải mái, cứ xác định chắc chắn rồi vào học. Chứ kiểu mập mờ dễ" treo đầu heo bán thịt chó" lắm
    • 665 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latrenon Xem bài viết
    Bạn cho hỏi Lê Ánh còn cơ sở nào ở SG không?
    Bên đó có 2 CS ở HCM là Số 09 Tô Hiến Thành, Phường 13, Quận 10 và 1 Trung tâm sắp mở thêm tại 39L Đường Miếu Nổi, Phường 3, Quận Bình Thạnh. Website của họ có thông tin mà bạn ơi : Website: http://ketoanleanh.edu.vn/
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho mình hỏi thêm là giáo viên ở đó lâu năm nhưng có "dễ tính" không? Các GV già già giảng hay nhưng cũng hay khó tính, mình ngại hỏi lắm. Mà sau khi tốt nghiệp, đi làm còn phải hỏi họ nhiều. À mà mình đang làm luận văn, bên đó họ có hỗ trợ mình sửa hoặc tư vấn làm LV không nhỉ?
    • 198 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon_meocon Xem bài viết
    Học phí bên đó có vẻ ổn đấy nhỉ, mình thấy trên web ghi là 3.000.000 đồng học viên là người đi làm và 2.800.000 là sinh viên, nhóm 2 người trở lên được giảm giá 150k/1 người.
    Bạn định bao giờ triển khai thế? Gom nhóm với mình đê
    • 185 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Mình thấy cơ sở vật chất ở đây cũng ổn bạn ạ, lớp học tiện nghi, có điều hòa và máy chiếu đầy đủ.
    Mình có mấy ảnh ở lớp học đây này:

large_nen-hoc-ke-toan-tong-hop-o-dau-tot-nhat-mi

15085657_1102272943223515_7526317038106538541_n
    Có máy tính tương tác luôn thì này mới ổn này, vừa học vừa xử lý tình huống/bài tập luôn.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi học phí là học đến khi nào ĐẠT chứng chỉ thì thôi hay cố định số buổi học, vì 1 lớp thì sẽ có người theo được người không, nhỡ học hết 1 khóa vẫn chưa Đạt thì sao ạ? hic
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi ở đây có dạy vào ngày thường hay cuối tuần ạ! Em đang rảnh nên muốn học tăng cường liên tục vào ngày thường ạ!
Web Analytics