Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 735 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lebaohan1190 Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân lựa chọn giữa Lê Ánh và Gia sư kế toán trưởng. Đọc bên topic này thấy nhiều người học Lê Ánh nhỉ? Có ai học bên Gia sư kế toán trưởng chưa ạ? review cho mình với
    Mình trước khi chọn Lê Ánh cũng có đi tham khảo và hỏi han bạn bè, đồng nghiệp của mình. Mình có đứa bạn học bên Gia sư kế toán trưởng rồi. Nó bảo về tài liệu thì nhiều, giảng viên cũng toàn người có kinh nghiệm Nhưng lớp cũng hơi đông mà giảng viên dậy ko được thu hút lắm. Không khí lớp học cũng quan trọng lắm đấy bạn ạ. Bên Lê Ánh 1 lớp có 10-15 người thôi. Không khí học không bị loãng và giảng viên cũng tạo bầu ko khí thân thiện, dễ chịu, thỉnh thoảng còn kể những câu chuyện hài về kế toán cho đỡ căng thẳng nữa chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

học phí bên Lê Ánh thế nào bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Học phí Lê Ánh công khai trên website: https://ketoanleanh.edu.vn/ luôn. Không mập mờ như các trung tâm khác. Tớ thấy với chương trình học như thế và giảng viên toàn kế toản trưởng lâu năm thì học phí hoàn toàn hợp lý
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các anh chị ơi em có học môn nguyên lý kế toán ở giảng đường rồi. Giờ em có phải đăng ký học lại khoá nguyên lý không các anh chị?
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nguyên lý kế toán ở giảng đường khác với nguyên lý kế toán được dậy ở trung tâm lắm em. Nguyên lý kế toán là phần nền móng, là nguyên lý được áp dụng chung cho mọi loại hình doanh nghiệp, dù là doanh nghiệp thương mại - dịch vụ, sản xuất hay xây lắp. Vì vậy, chỉ khi đã chắc phần hành nguyên lý kế toán rồi bạn mới nên học và làm kế toán trên chứng từ thực tế
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em vừa vào website trung tâm kế toán Lê Ánh xem. Họ công khai cả học phí, chương trình đào tạo rõ ràng. Và quan trọng nhất là CV của giảng viên. Nhiều trung tâm quảng cáo giảng viên này giảng viên kia nhưng không có nổi cái ảnh hay cái CV nào
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em vừa mới ra trường đang định đi học Thiên Ưng các chị ạ. Em thấy bên đấy nhiều lớp mở các khung giờ tha hồ lựa chọn các chị ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuong0286 Xem bài viết
    Em vừa mới ra trường đang định đi học Thiên Ưng các chị ạ. Em thấy bên đấy nhiều lớp mở các khung giờ tha hồ lựa chọn các chị ạ
    Mình thấy Thiên Ưng được cái nhiều lớp nhiều khung giờ học thôi. Chứ học đông lắm, học không khác gì ở trên giảng đường luôn
    • 232 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvu0331 Xem bài viết
    Em vừa vào website trung tâm kế toán Lê Ánh xem. Họ công khai cả học phí, chương trình đào tạo rõ ràng. Và quan trọng nhất là CV của giảng viên. Nhiều trung tâm quảng cáo giảng viên này giảng viên kia nhưng không có nổi cái ảnh hay cái CV nào
    Đúng rồi bạn. Bạn thấy CV chi tiết rõ ràng không? Chương trình học của Lê Ánh cũng chi tiết rõ ràng. Giảng viên dậy không lan man, tập trung vào ý chính và cho làm bài tập, chứng từ thực tế. Thời gian cũng linh hoạt, bỏ lỡ buổi này thì học bù vào buổi khác lớp khác được. Cũng được lựa chọn giảng viên nếu cảm thấy họ dậy không thu hút
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới coi có trung tâm MMA lên Shark Tank. Có mẹ nào cho con học ở đó chưa nhỉ.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi karu88 Xem bài viết
    Mới coi có trung tâm MMA lên Shark Tank. Có mẹ nào cho con học ở đó chưa nhỉ.
    trung tâm mới à bạn? tớ mới nghe lần đâu
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Học kiến thức chắc ở trường rồi có cần đi học ngoài trung tâm nữa không các anh chị? Em tốt nghiệp loại giỏi khoa kế toán trường Học viện tài chính. Cũng có công ty nhận em vào làm thay chị kế toán cũ chuẩn bị nghỉ đẻ. Chị ấy kêu mệt nên em tự học việc lấy. Kế toán nội bộ đơn giản e còn làm được, chứ kế toán thuế em thấy hoang mang sợ sợ thế nào ý. Anh chị cho em lời khuyên với ạ
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtuyen90bp Xem bài viết
    Học kiến thức chắc ở trường rồi có cần đi học ngoài trung tâm nữa không các anh chị? Em tốt nghiệp loại giỏi khoa kế toán trường Học viện tài chính. Cũng có công ty nhận em vào làm thay chị kế toán cũ chuẩn bị nghỉ đẻ. Chị ấy kêu mệt nên em tự học việc lấy. Kế toán nội bộ đơn giản e còn làm được, chứ kế toán thuế em thấy hoang mang sợ sợ thế nào ý. Anh chị cho em lời khuyên với ạ
    Kế toán nội bộ thì em có thể làm được, nhưng kế toán thuế không phải đơn giản, dễ làm đâu em. Làm việc với thuế khó chịu lắm em. Làm sai họ trả về bắt làm lại, họ rảnh họ còn chỉ cho sai chỗ nào. Bận họ chỉ bảo cầm về làm lại. Bạn kế toán cũ chỉ cho em em còn đỡ, không thì em thu xếp vừa học vừa làm 1 khoá kế toán thuế đi
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghanh0389 Xem bài viết
    Kế toán nội bộ thì em có thể làm được, nhưng kế toán thuế không phải đơn giản, dễ làm đâu em. Làm việc với thuế khó chịu lắm em. Làm sai họ trả về bắt làm lại, họ rảnh họ còn chỉ cho sai chỗ nào. Bận họ chỉ bảo cầm về làm lại. Bạn kế toán cũ chỉ cho em em còn đỡ, không thì em thu xếp vừa học vừa làm 1 khoá kế toán thuế đi
    chị ơi chị có biết trung tâm nào đào tạo thuế thực hành không ạ? Chị review cho em địa chỉ nhé chị. Em cám ơn
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtuyen90bp Xem bài viết
    chị ơi chị có biết trung tâm nào đào tạo thuế thực hành không ạ? Chị review cho em địa chỉ nhé chị. Em cám ơn
    Trước chị học ở Trung tâm đào tạo kế toán Lê Ánh. Đến giờ ai hỏi chị vẫn giới thiệu cho mọi người học ở đấy ( không phải mình đươc hoa hồng giới thiệu gì đâu nha ) . Giảng viên dậy toàn kế toán trưởng các công ty. Có thể cách truyền đạt của họ ko dễ nghe như các giảng viên sư phạm nhưng về kiến thức thực tế và các chứng từ sống thì chắc chắn có ích cho công việc sau này của em hơn là học lý thuyết
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang thắc mắc là giảng viên là kế toán trưởng như thế họ làm sao biết dây cho mình hiểu?phải có nghiệp vụ sư phạm mới truyền đạt được đúng ý chứ
Web Analytics