Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 85.6K Lượt đọc
  • 614 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapkhonglo Xem bài viết
    hi , Nhiều khi mới đi làm nó áp lực thế thôi , Đi làm dần một thời gian là nó quen hết , Chứ cái gì cũng có cái khởi đầu mà ,Quen việc , quen đồng nghiệp rồi thì lúc ấy mọi việc nó cũng dễ dàng hơn , Lạc quan nhé ,
    Đi làm thì có người này người kia mà , mình sao mà cân bằng được hết tất cả mọi người đc ạ , cứ từ từ rồi quen hết ấy mà .Trước mình đi làm cảm giác như 1 mình mình một thế giới ấy , Giờ đỡ hơn nhiều rồi, Cái gì cũng quen dần hế t
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaominh62018 Xem bài viết
    ukm, trước đi học ở trung tâm mình cũng rất thích cách dạy Nguyên Lý của cô Ánh , Vì lúc ấy mình hoàn toàn mất gốc về kế toán , chưa có kiến thức cơ bản gì cả , Sau khi học xong phần NLKT , mình thấy kiến thức, sự tiếp thu đc cải thiện rõ luôn ấy , Kiểu trước chưa biết thì không biết hỏi gì , k biết gì để hỏi ấy. chứ giờ cảm thấy mình ham tình tòi, học hỏi hơn hẳn
    Em đang làm kho , nhưng thấy chẳng liên quan gì đến kế toán cả, Cảm thấy chán nản ý mọi người ạ , Giờ em
    muốn thay đổi công việc sang làm kế toán thuế , hay làm kế toán tổng hợp thì em cần phải bắt đầu từ đâu ạ?
    Trước em cũng phân vân định đi học kế toán thực hành mà vẫn chưa tìm được trung tâm kế toán uy tín , Có anh chị nào làm kho không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhaiminh Xem bài viết
    Em đang làm kho , nhưng thấy chẳng liên quan gì đến kế toán cả, Cảm thấy chán nản ý mọi người ạ , Giờ em
    muốn thay đổi công việc sang làm kế toán thuế , hay làm kế toán tổng hợp thì em cần phải bắt đầu từ đâu ạ?
    Trước em cũng phân vân định đi học kế toán thực hành mà vẫn chưa tìm được trung tâm kế toán uy tín , Có anh chị nào làm kho không?
    Trước chị cũng làm kho này , Đợt đấy mới ra trường , có chị người quen giới thiệu, c làm kho ở dưới chỗ siêu thị Vinmart ấy , Cũng vất vả lắm , kiểm hàng, nhập hàng , có hôm Nhà cung cấp đến muộn , nhỡ xe, các thứ mình vẫn phải ở lại . Mùa đông ngồi kho thì lạnh, mùa hè nhiều khi cũng ra nắng ,
    Nên giờ phấn đấu làm phòng kế toán cho sang chảnh , có điều hòa em ạ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuyduonghn90 Xem bài viết
    Trước chị cũng làm kho này , Đợt đấy mới ra trường , có chị người quen giới thiệu, c làm kho ở dưới chỗ siêu thị Vinmart ấy , Cũng vất vả lắm , kiểm hàng, nhập hàng , có hôm Nhà cung cấp đến muộn , nhỡ xe, các thứ mình vẫn phải ở lại . Mùa đông ngồi kho thì lạnh, mùa hè nhiều khi cũng ra nắng ,
    Nên giờ phấn đấu làm phòng kế toán cho sang chảnh , có điều hòa em ạ
    hi , làm kho thoải mái hơn ấy chị ạ , Đi làm không bị ai soi mói gì cả, chứ lên văn phòng nhiều khi phức tạp bỏ xừ ra ấy , Như em này , trước cũng làm kho 1 thời gian , rồi chuyển qua văn phòng làm kế toán nội bộ , em thấy nên đấy áp lực , đau đầu , mà cũng chẳng học hỏi được gì nhiều như mọi người vẫn nói , Thà quay lại làm kho em còn thấy dễ chịu , thoải mái hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungocanhhn93 Xem bài viết
    hi , làm kho thoải mái hơn ấy chị ạ , Đi làm không bị ai soi mói gì cả, chứ lên văn phòng nhiều khi phức tạp bỏ xừ ra ấy , Như em này , trước cũng làm kho 1 thời gian , rồi chuyển qua văn phòng làm kế toán nội bộ , em thấy nên đấy áp lực , đau đầu , mà cũng chẳng học hỏi được gì nhiều như mọi người vẫn nói , Thà quay lại làm kho em còn thấy dễ chịu , thoải mái hơn
    Muốn được cọ sát nhiều, nhiều kinh nghiệm thì phải chịu áp lực thôi. Không thì làm sao mà khôn ra đc hả em? nếu cứ nhàn nhã quá thì lại không biết cái gì luôn ấy ,
    Trước a cũng có 1 thời gian làm kt kho, đi lên từ kế toán kho, a cũng hiểu
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mọi người
    Công ty Uyên cần tuyển sinh viên kê toán thực tập năm 4
    Công việc:
    -Nhập liệu trên chứng từ thực tế, hoá đơn GTGT
    -Làm nhập xuất tồn hàng hoá, nguyên vật liệu.
    -Sắp xếp, lưu trữ hồ sơ
    Yêu cầu:
    -Sinh viên có học lực TB - Khá trở lên, đến thời điểm nộp hồ sơ không còn nợ môn/tín chỉ.
    -Yêu thích công việc kế toán, nhanh nhẹn, trung thực, nhiệt tình.
    -Thành thạo vi tính văn phòng
    Quyền lợi:
    -Được hướng dẫn làm thực tế BCTC năm của các cty xây dựng, thương mại, dịch vụ.
    -Làm và xử lý hồ sơ các hồ sơ kê khai BHXH.
    Có phụ cấp nếu bạn thành thạo công việc.
    Thực tập tốt sẽ nhận làm nhân viên chính thức.
    Làm việc tại Q7.
    Các bạn gửi CV qua mail: phongnhansu.tuanduc@gmail.com
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thực ra vừa đi làm , vừa đi học thì sẽ tốt nhất vì có gì k hiểu hỏi kế toán trưởng họ hướng dẫn cho. Tuy nhiên, khi chưa có kinh nghiệm thì cũng khó xin việc, do đó phải học để đi xin việc dễ hơn và quan trọng là mình đã hiểu thực tế hơn.
    a trước cũng đã có thời đi học 1 vài chỗ rồi cơ mà a thấy chương trình học mỗi nơi, mỗi khác, thực tế hay không là tùy thuộc vào giáo viên giảng dạy, họ có nhiều kinh nghiệm hay không? Hiệu quả thì lại phụ thuộc vào mình có cố gắng hay không?
    Nói chung có nhiều thứ quyết định lắm em ạ
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manhuocngmta Xem bài viết
    Thực ra vừa đi làm , vừa đi học thì sẽ tốt nhất vì có gì k hiểu hỏi kế toán trưởng họ hướng dẫn cho. Tuy nhiên, khi chưa có kinh nghiệm thì cũng khó xin việc, do đó phải học để đi xin việc dễ hơn và quan trọng là mình đã hiểu thực tế hơn.
    a trước cũng đã có thời đi học 1 vài chỗ rồi cơ mà a thấy chương trình học mỗi nơi, mỗi khác, thực tế hay không là tùy thuộc vào giáo viên giảng dạy, họ có nhiều kinh nghiệm hay không? Hiệu quả thì lại phụ thuộc vào mình có cố gắng hay không?
    Nói chung có nhiều thứ quyết định lắm em ạ
    Em đang đắn đo việc có nên tham gia học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành , mà tìm thấy nhiều trung tâm quá , em chưa biết chọn trung tâm dạy kế toán nào uy tín hiện nay '
    Nay vào gia đình kế toán lại thấy có một chị nói về trung tâm day kế toán thuế TAE gì đấy , dạy một kiểu , cam kết giới thiệu việc làm rồi cuối cùng bùng tiền , bùng lương ng ta ,
    Giờ tìm trung tâm uy tín , làm việc bằng cả Cái Tâm khó quá ạ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu tìm học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành , nhưng chưa biết kinh nghiệm tìm trung tâm dạy kế toán uy tín như thế nào để theo học ,
    Bạn nào đang học ở trung tâm nào tốt, ở khu vực Hà đông thì giới thiệu cho mình , mình đang có con nhỏ nên không đi học đc buổi tối ,
    Trug tâm kế toán nào dạy xong giới thiệu việc làm luôn thì càng tốt. Camxamita
    • 129 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehong196 Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu tìm học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành , nhưng chưa biết kinh nghiệm tìm trung tâm dạy kế toán uy tín như thế nào để theo học ,
    Bạn nào đang học ở trung tâm nào tốt, ở khu vực Hà đông thì giới thiệu cho mình , mình đang có con nhỏ nên không đi học đc buổi tối ,
    Trug tâm kế toán nào dạy xong giới thiệu việc làm luôn thì càng tốt. Camxamita
    Mình vote trung tâm kế toán Lê Ánh nhé bạn , trước mình cũng đã từng bị mất gốc giống như bạn, Cũng bỏ nghề một thời gian rồi mới quay lại học và làm kế toán lại từ đầu , Lúc đấy chẳng nhớ một tí kiến thức gì về kế toán luôn ấy chứ , Sau khi đi học ở trung tâm kế toán Lê Ánh , Mình mới dần dần lấy lại được kiến thức cơ bản phần Nguyên lý kế toán , Từ đó mới có thể quay lại làm kế toán đc đấy b ạ
    • 129 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em đang đắn đo việc có nên tham gia học một khóa học kế toán tổng hợp thực hành , mà tìm thấy nhiều trung tâm quá , em chưa biết chọn trung tâm dạy kế toán nào uy tín hiện nay '
    Nay vào gia đình kế toán lại thấy có một chị nói về trung tâm day kế toán thuế TAE gì đấy , dạy một kiểu , cam kết giới thiệu việc làm rồi cuối cùng bùng tiền , bùng lương ng ta ,
    Giờ tìm trung tâm uy tín , làm việc bằng cả Cái Tâm khó quá ạ
    Ơ, thế chị tưởng hôm trước em hỏi chị chỗ học , là em đã chốt chỗ học rồi chứ thanh niên , vẫn chưa chốt chỗ học à?
    Học ở đâu thì học , quan trọng nhất là học được cái thực tế, được người dạy giỏi có tâm , rồi chính sách hỗ trợ mình các thứ, chứ em đừng quá băn khoăn chuyện học phí đắt rẻ hơn nhau 100k, 200k cũng không đáng bao nhiêu đâu em ạ
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thấy nhiều ban băn khoăn chọn chỗ học kế toán quá nhỉ. Giờ thấy nhiều công ty đang tuyển thực tập sinh lắm đấy mọi người , Mọi người có thể ứng tuyển vào các vị trí kiểu như vậy , vừa đc làm việc thực tế, vừa được trả lương, lại không mất tiền đi học ,
    Chỗ em gái mình đã tuyển đấy , thấy nó bảo có 1 , 2 em sinh viên đến được 1 hôm dạy chạy mất dép
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyenthe74 Xem bài viết
    Thấy nhiều ban băn khoăn chọn chỗ học kế toán quá nhỉ. Giờ thấy nhiều công ty đang tuyển thực tập sinh lắm đấy mọi người , Mọi người có thể ứng tuyển vào các vị trí kiểu như vậy , vừa đc làm việc thực tế, vừa được trả lương, lại không mất tiền đi học ,
    Chỗ em gái mình đã tuyển đấy , thấy nó bảo có 1 , 2 em sinh viên đến được 1 hôm dạy chạy mất dép
    Sao mà chạy mất dép thế Bác? Trước tầm sinh viên mà em được đi thực tập lại còn có lương thì có mà tốt quá í chứ, Chỗ mình mà có vị trí nào ngon lành như thế , thì các bạn ấy để cho ng nhà ngay rồi, Còn đâu đăng lên mạng nữa
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manhuocngmta Xem bài viết
    Sao mà chạy mất dép thế Bác? Trước tầm sinh viên mà em được đi thực tập lại còn có lương thì có mà tốt quá í chứ, Chỗ mình mà có vị trí nào ngon lành như thế , thì các bạn ấy để cho ng nhà ngay rồi, Còn đâu đăng lên mạng nữa
    ui thật mà bác , Sinh viên năm cuối rồi , mà word còn chưa biết hết , phải chỉ từng thứ một , Thế mà được 1, 3 hôm chán rồi nghỉ , đi làm , thực tập như vậy , mà không cố gắng thì đợi đến lúc nào nữa ,
    Nhiều bạn, đã không biết , ng ta chỉ cho thì lại tự ái , Đến là chịu các bạn sinh viên bây giờ
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyenthe74 Xem bài viết
    ui thật mà bác , Sinh viên năm cuối rồi , mà word còn chưa biết hết , phải chỉ từng thứ một , Thế mà được 1, 3 hôm chán rồi nghỉ , đi làm , thực tập như vậy , mà không cố gắng thì đợi đến lúc nào nữa ,
    Nhiều bạn, đã không biết , ng ta chỉ cho thì lại tự ái , Đến là chịu các bạn sinh viên bây giờ
    Mình lâu lâu không đi làm , word với excel cũng quên gần hết rồi , nghe các bạn nói chắc phải đi học một khóa làm cả excel quá ,
    Bạn hỏi giúp m xem em bạn có tuyển mẹ bỉm sữa không? hay chỉ nhận sinh viên thôi ạ
Web Analytics