Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 78K Lượt đọc
  • 575 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyrucro Xem bài viết
    Bây giờ tình trạng chung của sinh viên ra trường là như thế hay sao ấy nhỉ. Rõ ràng đi học hẳn 4 , 5 năm đại học. Xong ai học xong ra trường cũng cùng 1 điệp khúc. Em đi học mà không biết gì, học xong ra trường em lại bắt đầu từ con số 0. Thế ở trường em làm những gì mà mất hẳn 4 năm thế
    Không phải riêng gì bạn ấy đâu chị, em cũng vậy nè, cũng học xong ở trường mà cũng không có biết gì nhiều, kiến thức giờ quên hết rồi chị. Có còn nhớ gì đâu,
    Thấy bạn bè cùng lớp em nhiều đứa cũng như thế mà , Chứ đâu phải riêng em đâu nè,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdo284 Xem bài viết
    Không phải riêng gì bạn ấy đâu chị, em cũng vậy nè, cũng học xong ở trường mà cũng không có biết gì nhiều, kiến thức giờ quên hết rồi chị. Có còn nhớ gì đâu,
    Thấy bạn bè cùng lớp em nhiều đứa cũng như thế mà , Chứ đâu phải riêng em đâu nè,
    Nói chung là ngày đi học ai cũng có thời như thế mà , nhưng lúc bắt đầu bước vào đời thì khi đó mới biết được đâu là cái quan trọng, nói chung học thì không bao giờ là muộn , nhưng muộn quá thì cũng hơi mất nhiều cơ hội tốt đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em chào chị, em chưa biết gì về kế toán thì nên bắt đầu học từ đâu a? Em đang muốn học kế toán để đi làm việc mà chưa biết nếu đi làm ở ngoài thực tế thì sẽ phải làm những công việc như thế nào
    Có khó không nữa, em là con trai thì có nên theo học ngành kế toán không ạ ?
    Mình thấy bạn nên tìm một trung tâm kế toán nào đó thật uy tín để theo học, Tự học kê toán sẽ khó khăn lắm, tìm chỗ nào mà được dạy từ Nguyên lý kế toán thì học,
    Nếu ở Hn hay HCm có thể tham khảo bên Lê Ánh. Mình học ở đó thấy đc, nhưng chưa có lớp mở ở tỉnh đâu bạn ạ
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camapkhonglo Xem bài viết
    à, mình cũng theo dõi bài viết đó đấy. Có phải của một nhóm người đúng không? Mình theo dõi thì thấy cái vụ học kế toán miễn phí free từ đợt có mấy cơ sở trong trường tài chính ấy.. Với nhóm người này có liên quan đến nhau đấy.. Vì trước cũng đi học chỗ trường học viên tài chính và bị mất oan 600k rồi, Giờ mình không dại như trước đâu
    dạo này công việc bận dộn quá, cuối năm bên em đang nhiều việc, nên chưa biết phấn đấu đi học kế toán lúc nào đây. Mà vừa đi làm , vừa đi học lại sợ không tập chung được, mà nghỉ làm để đi học thì sợ không biết duy trì cuộc sống kiểu gì , khó khăn quá đi thôi ,
    Có ai cân bằng được giữa việc đi học với đi làm không?
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhaiminh Xem bài viết
    dạo này công việc bận dộn quá, cuối năm bên em đang nhiều việc, nên chưa biết phấn đấu đi học kế toán lúc nào đây. Mà vừa đi làm , vừa đi học lại sợ không tập chung được, mà nghỉ làm để đi học thì sợ không biết duy trì cuộc sống kiểu gì , khó khăn quá đi thôi ,
    Có ai cân bằng được giữa việc đi học với đi làm không?
    Mất một thời gian đầu thôi em ạ , rồi dần mình quen hết , Chứ sao mà giờ còn trẻ mà cứ kêu ca hoài, Em nghe câu " đừng chọn sống an nhàn vào những năm tháng còn có thể chịu khổ được. "
    Nên giờ vẫn trẻ thì chịu áp lực được,. chứ ai cũng đều phải trải qua quãng thời gian đấy hết em ạ
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaominh62018 Xem bài viết
    Nói chung là ngày đi học ai cũng có thời như thế mà , nhưng lúc bắt đầu bước vào đời thì khi đó mới biết được đâu là cái quan trọng, nói chung học thì không bao giờ là muộn , nhưng muộn quá thì cũng hơi mất nhiều cơ hội tốt đấy
    Vâng , nhưng giờ nhiều tuổi hơn thì em sợ học khó vào lắm, mà cũng chưa biết phải bắt đầu học kế toán từ đâu bây giờ này chị ơi, có ai bắt đầu học lại kế toán , biết học như thế nào thì sẽ hiệu quả không ạ? Mách em với ạ
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsonganhonkhong Xem bài viết
    Mình thấy bạn nên tìm một trung tâm kế toán nào đó thật uy tín để theo học, Tự học kê toán sẽ khó khăn lắm, tìm chỗ nào mà được dạy từ Nguyên lý kế toán thì học,
    Nếu ở Hn hay HCm có thể tham khảo bên Lê Ánh. Mình học ở đó thấy đc, nhưng chưa có lớp mở ở tỉnh đâu bạn ạ
    ukm, mình cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đã từng nghĩ đến việc sẽ tìm một khóa học kế toán thực hành ở một trung tâm nào đó . Nhưng hiện tại chưa biết học ở đâu bạn ạ,
    Nên mạng tìm nơi học kế toán thực hành uy tín nhất hà nội mà thấy nhiều trung tâm quá bạn ạ
    • 115 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsonganhonkhong Xem bài viết
    ukm, mình cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đã từng nghĩ đến việc sẽ tìm một khóa học kế toán thực hành ở một trung tâm nào đó . Nhưng hiện tại chưa biết học ở đâu bạn ạ,
    Nên mạng tìm nơi học kế toán thực hành uy tín nhất hà nội mà thấy nhiều trung tâm quá bạn ạ
    Trước chị cũng như em . Cũng loay hoay tìm nơi đào tạo kế toán thực hành uy tín. vì hồi đó . Vào Google chị cũng thấy hàng loạt các trung tâm dạy kế toán thực tế. Trung tâm nào cũng giới thiệu là mình uy tín. Dạy kế toán thực hành tốt nhất hiện nay.
    Nhưng phải học mới biết được em ạ. May mắn cho chị là tìm được địa chỉ học kế toán tốt. Nên giờ cũng tự tin hơn rất nhiều rồi
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuyentrang889 Xem bài viết
    Trước chị cũng như em . Cũng loay hoay tìm nơi đào tạo kế toán thực hành uy tín. vì hồi đó . Vào Google chị cũng thấy hàng loạt các trung tâm dạy kế toán thực tế. Trung tâm nào cũng giới thiệu là mình uy tín. Dạy kế toán thực hành tốt nhất hiện nay.
    Nhưng phải học mới biết được em ạ. May mắn cho chị là tìm được địa chỉ học kế toán tốt. Nên giờ cũng tự tin hơn rất nhiều rồi
    Vâng chị ạ, em thấy nhiều lời khuyên khác nhau quá, mà chưa biết nghe ai cả , Có 1 anh khuyên em nên xin đi làm luôn để trải nghiệm thực tế. Nhưng vấn đề là em không biết gì về kế toán cả, Sợ không đi làm được í chị nhỉ
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em chào chị, em chưa biết gì về kế toán thì nên bắt đầu học từ đâu a? Em đang muốn học kế toán để đi làm việc mà chưa biết nếu đi làm ở ngoài thực tế thì sẽ phải làm những công việc như thế nào ,
    Có khó không nữa, em là con trai thì có nên theo học ngành kế toán không ạ ?
    Ai mà chẳng làm được kế toán hả bạn, mình thấy con trai thường thành công với nghề kế toán nhiều hơn con gái đấy, Ít con trai làm kế toán, nhưng ai làm kế toán rồi thì mình thấy đều giỏi cả. Ông trời ban cho con trai sự điềm tĩnh, mình để ý những người con trai làm kế toán thì thường rất giỏi , giữ chức vụ cao,,, nhưng con trai làm kế toán cảm giác hơi ....
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vâng chị ạ, em thấy nhiều lời khuyên khác nhau quá, mà chưa biết nghe ai cả , Có 1 anh khuyên em nên xin đi làm luôn để trải nghiệm thực tế. Nhưng vấn đề là em không biết gì về kế toán cả, Sợ không đi làm được í chị nhỉ
    ukm, nếu chưa có kiến thức thì xin đi làm cũng hơi khó, Hoặc đi làm rồi thì cũng chỉ làm ở mấy vị trí kiểu kho thôi, thấy con trai hay chọn làm kho trước. rồi dần dần học nên, tích lũy kinh nghiệm để đi lên
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangpaster2018 Xem bài viết
    Ai mà chẳng làm được kế toán hả bạn, mình thấy con trai thường thành công với nghề kế toán nhiều hơn con gái đấy, Ít con trai làm kế toán, nhưng ai làm kế toán rồi thì mình thấy đều giỏi cả. Ông trời ban cho con trai sự điềm tĩnh, mình để ý những người con trai làm kế toán thì thường rất giỏi , giữ chức vụ cao,,, nhưng con trai làm kế toán cảm giác hơi ....
    Hơi gì hả bạn . Mình không hiểu ý nghĩ trong dấu …. Của bạn lắm, nói rõ hơn chút được không? Thực ra mình thấy con trai hay chọn mấy nghề như kiểu công nghệ thông tin, hoặc là làm kỹ thuật, xây dựng các thứ,, nhưng mình thấy hình như mình k hợp với cái đó lắm
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hơi gì hả bạn . Mình không hiểu ý nghĩ trong dấu …. Của bạn lắm, nói rõ hơn chút được không? Thực ra mình thấy con trai hay chọn mấy nghề như kiểu công nghệ thông tin, hoặc là làm kỹ thuật, xây dựng các thứ,, nhưng mình thấy hình như mình k hợp với cái đó lắm
    không có gì bạn, mình không có ý xấu gì cả đâu , Chỉ thấy người ta hay quan điểm kiểu con trai mà làm kế toán thường có kiểu " đo lọ nước mắm, đếm của dưa hành" Thấy mọi người hay nói với nhau vậy, mình chưa tiếp xúc nhiều nên không giám nói. Hihi
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangpaster2018 Xem bài viết
    không có gì bạn, mình không có ý xấu gì cả đâu , Chỉ thấy người ta hay quan điểm kiểu con trai mà làm kế toán thường có kiểu " đo lọ nước mắm, đếm của dưa hành" Thấy mọi người hay nói với nhau vậy, mình chưa tiếp xúc nhiều nên không giám nói. Hihi
    híc, như thế ng ta gọi là vơ đũa cả nắm đấy cô ạ, Đâu phải ai con trai làm kế toán cũng thế đâu,. A đây là mình chứng hùng hồn nhé, làm ra làm , còn cuộc sống bên ngoài vẫn tách bạch bt nhé, con trai làm kế toán còn cẩn thận, tỉ mỉ. Quan trọng là chịu được áp lực hơn con gái đấy chứ
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

aá hự, thời đại nào rồi còn có kiểu tư duy như thế chứ . Cái đấy là bản tính sẵn của con người , chứ đâu phải cứ làm kế toán là thành so đo đâu, Người ta còn có tầm nhìn chiến lược, Quy mô các thứ nữa chứ .. Đâu như mấy bà
    • 115 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

aá hự, thời đại nào rồi còn có kiểu tư duy như thế chứ . Cái đấy là bản tính sẵn của con người , chứ đâu phải cứ làm kế toán là thành so đo đâu, Người ta còn có tầm nhìn chiến lược, Quy mô các thứ nữa chứ .. Đâu như mấy bà
    đấy, bé kia mới vào nói một câu thôi mà đã thấy 2 ông con trai nhảy vào bên nhau rồi, thế thì con trai kế toán không đo lọ nước mắm, đếm của dưa hành thì cũng thuộc loại đanh đá chứ chẳng vừa đâu )
Web Analytics