Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 59.6K Lượt đọc
  • 511 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uh, mình cũng thấy vậy. Cần lắm những chia sẻ của mọi người để có được những thông tin bổ ích. Trong lĩnh vực giáo dục, thì điều đó càng cần thiết hơn.
    Về lớp học kế toán thực hành dành cho người mới bắt đầu, bạn có thể tham gia lớp học của cô Lê Ánh nhé. Học trò của mình học ở đây về, cũng khen lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongminh443 Xem bài viết
    Uh, mình cũng thấy vậy. Cần lắm những chia sẻ của mọi người để có được những thông tin bổ ích. Trong lĩnh vực giáo dục, thì điều đó càng cần thiết hơn.
    Về lớp học kế toán thực hành dành cho người mới bắt đầu, bạn có thể tham gia lớp học của cô Lê Ánh nhé. Học trò của mình học ở đây về, cũng khen lắm.
    Đúng rồi chị ah, cần quan tâm đến những cảm nhận của người học, nhưng phải là những cảm nhận khách quan, chứ giờ nhiều trung tâm với nhiều chiêu trò lừa đảo, tung tin không biết thế nào là đúng, là sai.
    Em sang tuần cũng đăng ký học thử 1 buổi ở trung tâm này, nếu thấy phù hợp thì sẽ đăng ký tham gia.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongdoan62018 Xem bài viết
    Đúng rồi chị ah, cần quan tâm đến những cảm nhận của người học, nhưng phải là những cảm nhận khách quan, chứ giờ nhiều trung tâm với nhiều chiêu trò lừa đảo, tung tin không biết thế nào là đúng, là sai.
    Em sang tuần cũng đăng ký học thử 1 buổi ở trung tâm này, nếu thấy phù hợp thì sẽ đăng ký tham gia.
    Người tìm hiểu khóa học thông minh họ sẽ biết trung tâm nào uy tín, trung tâm nào lừa đảo thôi bạn ah.
    Ví dụ, dấu hiệu nhận biết trung tâm uy tín là: có giấy phép, địa chỉ rõ ràng, quyền lợi rõ ràng, giảng viên chất lượng, được công khai thông tin rõ ràng.
    Dấu hiệu trung tâm lừa đảo: Không được cấp phép, không chính thống thông tin, giả danh trung tâm khác.
    Các bạn có thể xem thêm topic về lừa đảo ở đây này:
    http://kenhsinhvien.vn/topic/boc-pho...ua-dao.638520/
    Mình cũng cày nát google mới quyết định tham gia học bên Lê Ánh.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalucbinh9x Xem bài viết
    Người tìm hiểu khóa học thông minh họ sẽ biết trung tâm nào uy tín, trung tâm nào lừa đảo thôi bạn ah.
    Ví dụ, dấu hiệu nhận biết trung tâm uy tín là: có giấy phép, địa chỉ rõ ràng, quyền lợi rõ ràng, giảng viên chất lượng, được công khai thông tin rõ ràng.
    Dấu hiệu trung tâm lừa đảo: Không được cấp phép, không chính thống thông tin, giả danh trung tâm khác.
    Các bạn có thể xem thêm topic về lừa đảo ở đây này:
    http://kenhsinhvien.vn/topic/boc-pho...ua-dao.638520/
    Mình cũng cày nát google mới quyết định tham gia học bên Lê Ánh.
    Chất lượng đào tạo tốt, giảng viên giỏi, nhiệt tình, pháp lý chuẩn chỉ.
    Nếu Lê Ánh truyền thông tốt hơn thì mọi người sẽ đến học đông hơn nhiều.
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salemail2310 Xem bài viết
    Chất lượng đào tạo tốt, giảng viên giỏi, nhiệt tình, pháp lý chuẩn chỉ.
    Nếu Lê Ánh truyền thông tốt hơn thì mọi người sẽ đến học đông hơn nhiều.
    ukm, Nhưng mình thấy ở trung tâm Lê Ánh ít truyền thông mà bạn. Không kiểu quảng cáo rầm rộ như một số trung tâm. Đa số mọi người học xong ở đây đều giới thiệu cho bạn bè hoặc các anh chị cùng cơ quan.
    Trước đi học, mình thấy khá nhiều bạn đi học vi được người quen giới thiệu đó
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salemail2310 Xem bài viết
    Webtretho hay quá, có những chia sẻ thực tế như thế này, thực sự rất hữu ích với những người có nhu cầu tìm kiếm thông tin.
    Mình cũng đang có nhu cầu tìm hiểu về khóa học kế toán, nhưng chưa biết gì cả, không biết học có khó không?
    học kế toán có khó hay không , Thì đều do bản thân người học hết em ạ .
    Đối với ng này là dễ, ng kia là khó. Quan trọng là sự quyết tâm , nghiệm tục học hỏi e ạ. có như vậy em làm việc gì cũng ok hết e ạ
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ukm, nói chung là làm cái gì cũng khó. Nếu không thực sự cố gắng. Mình thì trước lúc quay lại làm kế toán cũng chẳng biết gì , lúc đi học kế toán thực hành ở trung tâm cũng phải tự mình cố gắng nhiều. Cũng may là thầy cô ở trung tâm nhiệt tình, gì không biết thì hỏi. Đến giờ đi làm rồi, mình vẫn hỏi lại khi có gì chưa xử lý được. Thực sự là hiếm có trung tâm nào làm tốt như vậy
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuyentrang889 Xem bài viết
    ukm, nói chung là làm cái gì cũng khó. Nếu không thực sự cố gắng. Mình thì trước lúc quay lại làm kế toán cũng chẳng biết gì , lúc đi học kế toán thực hành ở trung tâm cũng phải tự mình cố gắng nhiều. Cũng may là thầy cô ở trung tâm nhiệt tình, gì không biết thì hỏi. Đến giờ đi làm rồi, mình vẫn hỏi lại khi có gì chưa xử lý được. Thực sự là hiếm có trung tâm nào làm tốt như vậy
    Híc, Chị thích thế. Đi làm có gì không hiểu còn được giải đáp. Chứ em đi làm, có gì không hiểu, còn chẳng được hỏi ấy. Hỏi thì có nhiều vấn đề còn bị lườm nguýt, Cái đấy dễ thế còn không biết này kia... nhiêù khi đi làm ức chế, e chẳng muốn đi nưã.
    Thấy ai đi làm kế toán ở các công ty dịch vụ cũng kêu ấy.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manhuocngmta Xem bài viết
    học kế toán có khó hay không , Thì đều do bản thân người học hết em ạ .
    Đối với ng này là dễ, ng kia là khó. Quan trọng là sự quyết tâm , nghiệm tục học hỏi e ạ. có như vậy em làm việc gì cũng ok hết e ạ
    Nhiều khi việc học hỏi e thấy nó rơi vào ngõ cụt, bế tắc í chứ, híc. Em đi làm ở công ty dịch vụ kế toán, nhưng chỉ được giao một số việc nội bộ, Cũng như mọi ng nói, e cố gắng gắn bó , ở lại công ty cố gắng làm việc chăm chỉ để mong đến ngày được giao việc mới mà chẳng thấy thay đổi gì cả, a nghĩ em có nên nghỉ việc tìm việc mới không a
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks anh chị review
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsonganhonkhong Xem bài viết
    Nhiều khi việc học hỏi e thấy nó rơi vào ngõ cụt, bế tắc í chứ, híc. Em đi làm ở công ty dịch vụ kế toán, nhưng chỉ được giao một số việc nội bộ, Cũng như mọi ng nói, e cố gắng gắn bó , ở lại công ty cố gắng làm việc chăm chỉ để mong đến ngày được giao việc mới mà chẳng thấy thay đổi gì cả, a nghĩ em có nên nghỉ việc tìm việc mới không a
    Thực ra thì làm ở công ty dịch vụ cũng có nhiều cái lợi mà em. Em sẽ được tiếp xúc với nhiều loại hình doanh nghiệp hơn, Chứng từ cũng đa dạng phong phú hơn chứ.
    Chị nghĩ chắc em chưa làm được việc, nên chưa được giao việc/ cứ thử làm được việc xem. Lại kêu nhieuf việc quá đấy chứ'. chịu khó học hỏi nhiều vào em à
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sinh viên ra trường đến khổ vì k biết thực hành
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvu223 Xem bài viết
    sinh viên ra trường đến khổ vì k biết thực hành
    Thực ra thì khi ở trường cũng được học thực hành rồi đó bạn. nhưng mình thấy là nội dung nó không thực tế. Có những cái ở ngoài doanh nghiệp phát sinh mà lại không được học.
    Với nói thật, là giảng viên nhiều khi còn chưa làm thực tế bao giờ. thì làm sao mà hướng dẫn mình được. Nên toàn lý thuyết thôi
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thực ra thì khi ở trường cũng được học thực hành rồi đó bạn. nhưng mình thấy là nội dung nó không thực tế. Có những cái ở ngoài doanh nghiệp phát sinh mà lại không được học.
    Với nói thật, là giảng viên nhiều khi còn chưa làm thực tế bao giờ. thì làm sao mà hướng dẫn mình được. Nên toàn lý thuyết thôi
    Chị nói đúng luôn chị ơi, Em đang đi học lớp học kế toán tổng hợp thực hành rồi chị này, Ở lớp học của em, có những em sinh viên, kết quả học ở trường tốt, mà ra trường vẫn ngóng ngóng lắm,
    Vì thực sự ở trường, học lý thuyết nhiều, mà thực tế với kỹ năng mềm không có.. đến là mệt
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thấy làm ở đâu, mình thấy mình có ích, Làm được việc thì làm. Chứ nhiều cái, người ngoài nhìn vào, thấy môi trường thuận lợi.. Nhưng trong cuộc lại không thấy thế chị ạ.
    Giống như e này, mỗi ngày học được cái gì mới, làm được cái gì là kiểu thấy hạnh phúc lắm í
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tk adm, bài viêt hay
    IN áo thun gia đình, áo thun nhóm, áo lớp, áo đồng phục tài Bình Dương và các tỉnh thành khác. Đảm bảo đẹp, bền rẻ, giá chỉ từ 60 - 100k/1 cái áo. zalo/FB: 0907 74 14 14. Hoặc tham khảo thêm tại đây: https://www.facebook.com/IN.AO.THUN.DAT.THU.Binh.Duong/
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenthihang211 Xem bài viết
    Em thấy làm ở đâu, mình thấy mình có ích, Làm được việc thì làm. Chứ nhiều cái, người ngoài nhìn vào, thấy môi trường thuận lợi.. Nhưng trong cuộc lại không thấy thế chị ạ.
    Giống như e này, mỗi ngày học được cái gì mới, làm được cái gì là kiểu thấy hạnh phúc lắm í
    Thế ng ta mới nói, " Ở trong chăn mới biết chăn có giận"
    Cứ nói hoàn cảnh, hoàn cảnh thì mình phải biết vượt qua hoàn cảnh chứ. Đâu phải cứ đổ lỗi cho hoàn cảnh là xong đâu.
    Trước c đi học cũng thế, đang từ chưa biết gì về kế toán , đến đoạn biết gì. cũng ra gì phết đấy em ạ
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenthihang211 Xem bài viết
    Chị nói đúng luôn chị ơi, Em đang đi học lớp học kế toán tổng hợp thực hành rồi chị này, Ở lớp học của em, có những em sinh viên, kết quả học ở trường tốt, mà ra trường vẫn ngóng ngóng lắm,
    Vì thực sự ở trường, học lý thuyết nhiều, mà thực tế với kỹ năng mềm không có.. đến là mệt
    ukm, cũng khó em ạ. Vì từ lý thuyết thì mới có thực hành mà em, chứ đâu phải chỉ riêng lý thực hành đâu. Nói chung chị thấy việc đi học một lớp kế toán tổng hợp thực hành là thực sự rất cần thiết. Nếu biết đến khóa học sớm hơn, Thì chị đã đi học kế toán thực hành sớm hơn rồi.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thực ra thì làm ở công ty dịch vụ cũng có nhiều cái lợi mà em. Em sẽ được tiếp xúc với nhiều loại hình doanh nghiệp hơn, Chứng từ cũng đa dạng phong phú hơn chứ.
    Chị nghĩ chắc em chưa làm được việc, nên chưa được giao việc/ cứ thử làm được việc xem. Lại kêu nhieuf việc quá đấy chứ'. chịu khó học hỏi nhiều vào em à
    Vâng chị, em cảm ơn mọi người a. Em cũng đang cố gắng ổn định lại về công việc, về tâm lý cũng như phương pháp làm việc.
    Chỗ công ty chị họ em, đang cần kế toán công nợ, không biết làm công nợ thì có học hỏi được nhiều không chị nhỉ
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@cuocsonganhonkhong Như chị nói ở ngay từ đầu đấy em , môi trường nào cũng đc, công việc nào cũng được .Quan trọng là em như thế nào, Với cái nào cũng có thuận lợi và khó khăn riêng.
    Như em kể thì c nghĩ e chuyển về làm ở công ty chị họ em là hợp lý, Chị nghĩ ở đó, thay đổi môi trường, lại có người kèm thêm. Biết đâu, Sẽ tốt cho em hơn đó
Web Analytics