Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 710 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 577 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ thông tin hay cho mọi người cùng tham khảo mình xin được phép chia sẻ thông tin này đến nhiều người hơn để cho moi người có thêm thông tin hữu ích. Theo cảm nhân cua mình thì bai viết này thật có ích cho nhiều người.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất là các bạn trẻ khi chọn nghề thì hãy nghĩ kĩ khi chọn nghề kế toán - thuế chỉ làm khi thấy yêu nghề và chịu khổ dc. Chứ nghĩ nghề kế toán - thuế ngồi sung sướng cho chân gầm bàn cuối tháng nhận lương, nhận vài công ty làm thêm tiền tiêu rủng rỉnh RÕ RÀNG LÀ SAI LẦM LỚN ĐẤY.. Đọc cm thấy nhiều bạn trẻ ham đi học, lại nhớ cái ngày xưa....
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keongotkriea Xem bài viết
    Mình nói thật, lúc đầu nghe giảng về tiền mặt Nợ Có gì ấy, mình hình dung khó dã man luôn. Nhưng sau thầy áp dụng bài học thực tế, cho mình biết quy trình trong thực tế nó diễn ra ra sao, các chứng từ cần như nào thì mình lại thấy khá dễ hiểu. Lúc đó mình thấy phương pháp dây thực sự là việc quan trọng nhất. Với cái đầu óc của 1 đứa chỉ số IQ thấp như mình thì ko dễ hiểu là mình nản ngay.
    Nói vui chứ nghề kế toán của mình giống như làm osin- chuyên nhặt nhanh, Và nói tóm lại, điểm khác nhau giữa kế toán và một con osin ở đợ là kế toán không có đeo tạp dề. ))
    Vì sao ư? Nghề Kế toán....
    -Đầu tháng được chút thảnh thơi, còn cuối tháng, cuối quý, cuối năm thì bôn lành ra mà gõ phím, đến cả thời gia tỉa lông còn không có.
    - Trong mọi vụ án kinh tế, tỷ lệ đi tù của kế toán ngang ngửa tỷ lệ đắp chiếu khi lè lưỡi liếm đường dây điện 500KV.
    -Cái nghề túi ko có 1 xu nhưng ngày nào cũng tính tiền tỉ
    -Cái nghề mà lệch 1 đồng cũng phải mò mẫm cả ngày lẫn đêm vẫn ko ra lúc ra rùi thì mừng như mẹ đi chợ về
    -Cái nghề mà làm dịch vụ thì cạnh tranh khốc liệt hơn bao giờ hết
    -Cái nghề mà ko lo thất nghiệp chỉ lo lương ko đủ ăn để bám trụ ở công ty thôi
    -Cái nghề mà đồng nghiệp giấu nghề như giấu vàng
    -Cái nghề mà chủ doanh nghiệp cứ tưởng ngồi chơi xơi nước
    -Cái nghề mà làm hoài không hết việc vì không thể cuốn chiếu
    -Cái nghề mà đầu đội chính sách (luật thì cả rừng) vai mang chứng từ (chất thành xe bò chở đi không hết
    Nhiều lắm mà chẳng kể ra hết được
    • 78 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng từng học ở đây, thấy cũng ok nhưng mà k có gì bằng làm nhiều, trăm hay k bằng tay quen (
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi philong25 Xem bài viết
    mình cũng từng học ở đây, thấy cũng ok nhưng mà k có gì bằng làm nhiều, trăm hay k bằng tay quen (
    Chuẩn, Nhưng mà phải có cái gốc , bạn phải biết làm một chút rồi, Hiểu rõ bản chất kế toán rồi. Sau cứ thế mà làm thôi. Cứ thế mà áp dụng. Sau một thơi gian học hỏi, Làm nhiều- Thành thần hết ấy mà.
    Nghề nào chẳng thế. Kế toán cũng vậy thôi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nay đọc một bài chia sẻ về rủi ro của nghề Kế toán, Nhất là đối với những người làm kế toán trưởng nữa. Áp lực mệt mỏi vô cùng, Đúng là nghề nào cũng có hai mặt của nó .
    "Kế toán trưởng chịu áp lực vô hình do chính họ tạo ra: là người kiểm soát, dày dạn kinh nghiệm chuyên môn, nghiệp vụ lẫn kỹ năng mềm. Chính vì nhận thức rõ ràng về năng lực, uy tín của bản thân nên họ có áp lực nặng nề là phải trở thành nhà quản lý thuyết phục trong mắt của những nhân viên khác.
    Trước đội ngũ kế toán viên, họ thể hiện sự chuyên nghiệp và đang kiểm soát tốt các vấn đề liên quan đến tài chính doanh nghiệp. Trước cấp điều hành, họ phải trở thành người hỗ trợ, đưa ra các tư vấn đúng đắn, đáng được tín nhiệm. Đối với bản thân, họ lại đặt ra những tiêu chuẩn cao hơn để ngày càng trở nên toàn diện và thăng tiến."
    Phân vân có nên học chứng chỉ kế toán trưởng, Hay cứ an phận làm kế toán viên và nhận thêm công ty về nhà làm
    • 90 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trancuong1986 Xem bài viết
    Nay đọc một bài chia sẻ về rủi ro của nghề Kế toán, Nhất là đối với những người làm kế toán trưởng nữa. Áp lực mệt mỏi vô cùng, Đúng là nghề nào cũng có hai mặt của nó .
    "Kế toán trưởng chịu áp lực vô hình do chính họ tạo ra: là người kiểm soát, dày dạn kinh nghiệm chuyên môn, nghiệp vụ lẫn kỹ năng mềm. Chính vì nhận thức rõ ràng về năng lực, uy tín của bản thân nên họ có áp lực nặng nề là phải trở thành nhà quản lý thuyết phục trong mắt của những nhân viên khác.
    Trước đội ngũ kế toán viên, họ thể hiện sự chuyên nghiệp và đang kiểm soát tốt các vấn đề liên quan đến tài chính doanh nghiệp. Trước cấp điều hành, họ phải trở thành người hỗ trợ, đưa ra các tư vấn đúng đắn, đáng được tín nhiệm. Đối với bản thân, họ lại đặt ra những tiêu chuẩn cao hơn để ngày càng trở nên toàn diện và thăng tiến."
    Phân vân có nên học chứng chỉ kế toán trưởng, Hay cứ an phận làm kế toán viên và nhận thêm công ty về nhà làm
    Nghề nào mà chẳng có rủi ro hả bác. Chẳng nghề nào là không cả . Cái gì cũng có giá của nó chứ bác.
    Có bạn nói với mình rằng chẳng học được gì, chẳng phát triển được gì mà nghỉ việc cũng không biết làm ở đâu.
    Khi được mình hỏi là: “Vậy ở Công ty thì bạn làm gì” thì đều nhận được các câu trả lời: “Sếp bảo gì thì Em làm đó”.
    Mình lại hỏi tiếp: “Vì sao bạn không chủ động làm những công việc mà Sếp kì vọng ở bạn mà phải đợi Sếp bảo” thì cũng nhận được câu trả lời chung: “Sếp phải dạy thì Em mới làm được chứ”
    >>> Bác thấy gì không ạ, các bạn ở trên chỉ làm việc khi được giao và giao rồi cũng chưa chắc làm được mà phải đợi Sếp dạy ấy vậy mà các bạn ý vẫn nói là không học được gì. Các bạn thử đặt địa vị mình vào Sếp, cũng bận bịu nhiều công việc mà giờ giao việc gì cũng phải dạy thì hoá ra đây là trung tâm đào tạo “Cầm tay chỉ việc mất rồi”. Đương nhiên Công ty sẽ có chương trình đào tạo, nhưng đó là hỗ trợ là nâng cao. Các bạn có thể học hỏi từ rất nhiều cách như: học khoá học online - offline, cũng dễ dàng làm quen với 1 người trong ngành để học hỏi, học qua internet, … đằng này các bạn cứ có tư tưởng học lý thuyết khó hiểu - dài ngại học phải vừa học lý thuyết vừa học thực hành luôn cơ. Vậy đó, hoàn toàn các bạn luôn bị động như thế thì làm sao phát triển được và cứ như thế thì dù bạn làm ở Công ty nào hay môi trường nào cũng ko có sự khác biệt.
    • 90 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Và em đã nghiệm ra rằng, tiếc tiền cũng là một động lực học. Có khi nó còn cao hơn cả vì sự nghiệp, tiếc tiền nên trước cứ mỗi lần tôi đăng kí học cái gì ở trung tâm tôi luôn chăm chỉ đi học, Chẳng nghỉ 1 buổi nào, Vì tiếc tiền, Mà Đi học chăm thì bạn sẽ có nhiều kiến thức, động lực học thôi.Khi đã tìm được trung tâm dạy kế toán thực hành tốt nhất ở hn rồi thì cứ đăng kí đi, Đừng suy nghĩ nhiều quá . Vì vậy tôi khuyên các bạn rằng, khi đăng kí học cái gì, mình phải đầu tư một món tiền để mình cảm thấy tiếc, các bạn cứ mạnh dạn chi tiền cho việc học, để mình cảm thấy tiếc và cố học, cố học để lấy lại vốn của những gì mình bỏ ra, và cuối cùng chúng ta cũng sẽ đạt được điều mình muốn là kiến thức.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e là sinh viên năm cuối học kế toán ở Gò Vấp, e muốn học thêm về kế toán vào buổi tối và được giới thiệu lớp học kế toán ở trung tâm TSUS Gò Vấp gần nhà, học phí là 3tr5 học trong 3 tháng, ở đây có ai học ở trung tâm này chưa ạ? và có ai có ý định học kế toán ở đâu k chỉ e vs ạ. e cám ơn nhiều.
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanbrt95 Xem bài viết
    e là sinh viên năm cuối học kế toán ở Gò Vấp, e muốn học thêm về kế toán vào buổi tối và được giới thiệu lớp học kế toán ở trung tâm TSUS Gò Vấp gần nhà, học phí là 3tr5 học trong 3 tháng, ở đây có ai học ở trung tâm này chưa ạ? và có ai có ý định học kế toán ở đâu k chỉ e vs ạ. e cám ơn nhiều.
    Nghe cái tên mình đã không thích rồi, )). cá nhân mình là người đã đi học và đã được trải nghiệm kiến thức thực tế thì thấy kế toán Lê Ánh học ổn bạn nhé, vì học xong là mình xin được việc và hiện giờ đang đi làm rồi. Nhưng học ở đâu cũng vậy nếu bạn xác định học thì phải thật nghiệm túc tự đặt ra yêu cầu cho mình vào còn hứng đi hứng nghỉ thì không chỗ nào dạy tốt cho bạn được cả. Trung tâm kế toán Lê Ánh cũng có khá nhiều cơ sở dạy kế toán ở Hồ

Chí Minh đó bạn, Bạn tìm địa chỉ đào tạo kế toán chất lượng ở Gò Vấp có thể tham khảo học ở Lê Ánh nhé. Trước mình đã học ở đó, giảng viên ở đó đều là những người rất giỏi về chuyên môn,Học xong cũng được giúp đỡ nhiều thứ nữa
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haanhxixi Xem bài viết
    Và em đã nghiệm ra rằng, tiếc tiền cũng là một động lực học. Có khi nó còn cao hơn cả vì sự nghiệp, tiếc tiền nên trước cứ mỗi lần tôi đăng kí học cái gì ở trung tâm tôi luôn chăm chỉ đi học, Chẳng nghỉ 1 buổi nào, Vì tiếc tiền, Mà Đi học chăm thì bạn sẽ có nhiều kiến thức, động lực học thôi.Khi đã tìm được trung tâm dạy kế toán thực hành tốt nhất ở hn rồi thì cứ đăng kí đi, Đừng suy nghĩ nhiều quá . Vì vậy tôi khuyên các bạn rằng, khi đăng kí học cái gì, mình phải đầu tư một món tiền để mình cảm thấy tiếc, các bạn cứ mạnh dạn chi tiền cho việc học, để mình cảm thấy tiếc và cố học, cố học để lấy lại vốn của những gì mình bỏ ra, và cuối cùng chúng ta cũng sẽ đạt được điều mình muốn là kiến thức.
    Hihi, Kinh nghiệm được tích lũy từ những người đã bỏ khá nhiều tiền " Ngu" ra để đi học hả chị? Nhưng em thấy cũng đúng mà, Nếu mình không có động lực, thì đi học dễ bị oải lắm. Chẳng ai là người thích đi học hơn đi chơi cả, Nhưng vấn đề là có chơi được mãi đâu mà chơi. . Trước em cũng đã từng lười học lắm. Mà giờ may mắn, cũng đi làm, cũng xin được việc lương cũng khá.
    Nếu bạn nào chưa có động lực học, thì cứ nghĩ đến sau này, mình có chơi mãi được không? Sau này sống bằng gì? .... nhiều thứ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm chỗ học. Thấy trường đại học Kinh tế có mở lớp, đào tạo vừa rẻ, vừa đầy đủ, nhưng thời gian học thì hơi dài, đặc biệt là khoá nguyên lý kế toán.
    Có bạn nào muốn đi học chung cho vui thì qua tết hú với.
    • 80 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi là nhóm mình có ai làm kế toán k ạ? Tình hình là e có học chuyên ngành kế toán, ra trường có là thủ kho cho cty sx bia, r sinh con nên nghỉ, bây h e định đi học chứng chỉ thực hành kế toán, mn có kinh nghiệm cho e lời khuyên, e rất mún xin đc việc kế toán thực sự, nhưng cũng rất tự ti là mình chưa có kn sợ k đáp ứng đc nhu cầu của nhà tuyển dụng vì họ lun yêu cầu phải coa kn ít nhất 1 năm hay 2 năm, mn chia sẻ kn cho e với, tks. Mn ak
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinh.tkl Xem bài viết
    Cho mình hỏi là nhóm mình có ai làm kế toán k ạ? Tình hình là e có học chuyên ngành kế toán, ra trường có là thủ kho cho cty sx bia, r sinh con nên nghỉ, bây h e định đi học chứng chỉ thực hành kế toán, mn có kinh nghiệm cho e lời khuyên, e rất mún xin đc việc kế toán thực sự, nhưng cũng rất tự ti là mình chưa có kn sợ k đáp ứng đc nhu cầu của nhà tuyển dụng vì họ lun yêu cầu phải coa kn ít nhất 1 năm hay 2 năm, mn chia sẻ kn cho e với, tks. Mn ak
    Bạn ơi, kế toán thì có nhiều mảng lắm ạ, mình nghĩ bạn nên ôn lại lý thuyết và tìm học các khóa kế toán tổng hợp thực hành . Bạn hãy tìm trung tâm dạy kế toán thực tế uy tín để theo học nhé. Chứ nếu chỉ học ở nhà không cũng không ổn lắm, Vì học ở nhà không tập chung triệt để được, mà cũng không có ai định hướng cho mình nữa, Học như vậy, mình nghĩ là ổn hơn đấy
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangvmt Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm chỗ học. Thấy trường đại học Kinh tế có mở lớp, đào tạo vừa rẻ, vừa đầy đủ, nhưng thời gian học thì hơi dài, đặc biệt là khoá nguyên lý kế toán.
    Có bạn nào muốn đi học chung cho vui thì qua tết hú với.
    ukm. Bạn đi học ở trường kinh tế là học ở trường luôn đó hả? Nếu như vậy, mình nghĩ học như học ở trường khoảng 2, 3 năm là hơi lâu đó bạn.
    Mình trước đi học ở trường, cũng chẳng biết gì về kế toán cả. Sau đi học ở trung tâm dạy kế toán thực hành. Cũng được học lại từ đầu nguyên lý kế toán luôn đó bạn. Nhưng học nguyên lý ở đó ngắn. Khoảng 5-6 buổi thôi. Còn lại là thời gian mình học thực hành. Chứ nếu học lâu mình nghĩ dễ oải.
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachtuan0705 Xem bài viết
    Bạn ơi, kế toán thì có nhiều mảng lắm ạ, mình nghĩ bạn nên ôn lại lý thuyết và tìm học các khóa kế toán tổng hợp thực hành . Bạn hãy tìm trung tâm dạy kế toán thực tế uy tín để theo học nhé. Chứ nếu chỉ học ở nhà không cũng không ổn lắm, Vì học ở nhà không tập chung triệt để được, mà cũng không có ai định hướng cho mình nữa, Học như vậy, mình nghĩ là ổn hơn đấy
    Bạn này nói đúng này, mình trước giờ đi học đa số là học theo nhóm, học ở lớp và học ở trung tâm. Có bạn học cùng, có người định hướng. Chứ mình học ở nhà , tự học thấy mông lung mà dễ nản lắm.
    Mình thì không theo nghề kế toán, cũng chưa đi học kế toán thực hành bao giờ. Nên không thể đưa ra lời khuyên cho bạn là trung tâm dạy kế toán thực hành uy tín nhất hiện nay là ở đâu. Tuy nhiên, mình thấy ở Thiên Ưng, Lê Ánh, Đức Minh cũng được nhiều ng khen lắm
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CafeWebtretho Xem bài viết
    Có lần vào topic webtretho để tìm hiểu học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình thấy có khá nhiều chị em quan tâm và không biết lựa chọn học ở đâu vì các trung tâm quảng cáo quá nhiều. Vì vậy, hôm nay có thời gian, mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm lựa chọn trung tâm đào tạo kế toán uy tín sau rất nhiều lần thất bại để các chị em tham khảo nhé.

Hồi là sinh viên năm 4 của NEU, mình có nhu cầu học kế toán thực hành nên đã lên google search “học kế toán thực hành ở đâu” hay “học kế toán thực hành ở đâu tốt”. Kết quả là ra 1 loạt các trung tâm kế toán với đầy đủ các lời quảng cáo nhưng chất lượng thì “thượng vàng hạ cám” không biết đâu mà lần. Theo bản năng, mình lựa chọn học một trung tâm đào tạo kế toán quảng cáo rầm rộ lúc bấy giờ, với mức học phí 2tr/khóa. Vào học mới thấy chất lượng không như mong đợi, bởi giáo viên là những kế toán chỉ có vài năm kinh nghiệm, lớp học lại quá đông, chương trình học rời rạc. Học viên học chán nên nghỉ rất nhiều, đến buổi cuối cùng chỉ còn lác đác 3,4 người, đều là sinh viên như mình cố cầm cự để lấy được chứng nhận cuối khóa.

Những tưởng chứng nhận đó sẽ giúp mình xin được việc dễ hơn, tuy nhiên thực tế lại khác. Mình bị nhà tuyển dụng nói cho một câu nhớ đời là: “chứng nhận này không có giá trị, trung tâm giờ mọc ra nhan nhản, muốn cấp bao nhiêu mà chả được, quan trọng là, bạn làm được việc không?”

Thế nên, 1 kinh nghiệm nữa mình muốn chia sẻ với các chị em đừng đi học vì chứng chỉ, hay nghĩ có được rồi là dễ xin việc hơn, sai bét đấy!nhà tuyển dụng họ cần kinh nghiệm của bạn, chứ không cần giấy chứng nhận của bạn đâu.

Không có kinh nghiệm thực tế nên mình bắt đầu sự nghiệp kế toán từ công việc thu ngân siêu thị. Làm được 1 năm thì mình nhờ chị họ hiện đang làm kế toán trưởng của 1 DNSX lớn trong TP HCM, đang có chứng chỉ ACCA tư vấn cách học và giới thiệu giúp địa chỉ đào tạo kế toán thực hành uy tín để theo học. Chị mình nói quan trọng là tự học, tuy nhiên cần tìm 1 người giỏi ở bên cạnh để hướng dẫn phương pháp làm việc. Chị nói với mình là chị ở xa nên không kèm mình được, nhưng chị có người bạn thân hồi đại học là chị Nhung, hiện là kế toán trưởng tại 1 công ty xây dựng lớn ngoài HN, đang tham gia giảng dạy tại trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh, trung tâm này chỉ toàn kế toán trưởng trên 13 năm kinh nghiệm giảng dạy nên chị khuyên mình đăng ký học ở đó, có gì sẽ nói chị bạn để ý thêm.

Sau khi gọi điện cho chị Lê Ánh để được tư vấn, mình được xếp học lớp kế toán tổng hợp thực hành gần nhất do chị Nhung dạy và được tặng thêm khóa học Nguyên lý kế toán do chính chị Ánh dạy.

hoc-ke-toan-thuc-hanh-o-dau-tot

Hình ảnh minh họa

Phải nói rằng chị Ánh truyền đạt đều rất dễ hiểu, nhiệt tình và khéo léo. Phương pháp dạy của chị là đi thẳng vào những kiến thức nguyên lý ứng dụng vào thực tiễn, cắt bỏ những kiến thức hàn lâm, học thuật. Vì thế mà sau 5 buổi học, tất cả các thành viên trong lớp từ những người chưa biết gì về kế toán có thể làm chủ bảng hệ thống tài khoản kế toán, hiểu và biết cách định khoản các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Điều mà 04 năm đại học mình chưa làm được.

Sau khi học chắc Nguyên lý kế toán, bọn mình được chị Nhung hướng dẫn cách làm kế toán ngoài thực tế. Lớp học được tổ chức như một phòng kế toán với hơn 15 kế toán viên và 1 kế toán trưởng thực hiện làm tất cả các phần hành kế toán trong DN. Với mỗi phần hành, bao giờ chị Nhung cũng nhắc lại các kiến thức lý thuyết trọng tâm về cách sử dụng các tài khoản kế toán, cách hạch toán và các văn bản pháp luật đang được áp dụng. Sau đó, bọn mình sẽ được thực hành trên các chứng từ sống và phần mềm kế toán. Kỹ năng phân tích chứng từ là 1 nội dung quan trọng nên chị Nhung hướng dẫn lớp mình rất sâu và kỹ. Đây là những kinh nghiệm được đúc rút trong cả quá trình gần 15 năm làm việc của chị ấy, mình thấy nó vô cùng giá trị và thấy rất nể trọng vì chị ấy luôn muốn chia sẻ với chúng mình 1 cách vô điều kiện.

Kết thúc khóa học, mình và các thành viên trong lớp thấy trưởng thành hơn rõ rệt, sử dụng phần mềm kế toán thành thạo và có được những tư duy rõ ràng về cách hành nghề kế toán, có cảm giác mình đã có được lượng kinh nghiệm thực tế lớn hơn rất nhiều thời điểm mới bắt đầu khóa học.

Hiện tại, mình đã xin được công việc mới với mức lương cao hơn trước nhiều, mình cũng vẫn thường xuyên nhờ các anh chị kế toán trưởng và chị Ánh hỗ trợ nghiệp vụ và luôn được giúp đỡ nhiệt tình.

Đây là lý do vì sao khi có ai hỏi học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình luôn muốn giới thiệu đến kế toán Lê Ánh, không hẳn vì muốn chị Ánh có thêm học viên, mà mình muốn giúp các bạn tìm được người thầy giỏi. Họ sẽ giúp các bạn hành nghề hiệu quả hơn.

Một đặc điểm nữa là chị Ánh luôn tư vấn cho học viên rất nhiệt tình nên mình khuyên các bạn nên gọi cho chị ấy theo sdt 0904.84.88.55 hoặc 096.469.5858 hay vào website, fanpage để nhờ chị ấy tư vấn, xếp lớp cho phù hợp.

Website: http://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/k...hop-thuc-hanh/
    Fanpage: https://www.facebook.com/diachihocketoantonghoptotnhat/

Lưu ý là lớp học của chị Ánh chỉ có 2 cơ sở ở HN và 1 cơ sở trong TP HCM nên có thể sẽ không tiện lợi cho các bạn ở xa. Có gì các bạn cứ gọi điện cho chị ấy để hỏi thông tin cụ thể nhé!

Hi vọng những thông tin mình cung cấp sẽ giúp các bạn lựa chọn được địa chỉ học kế toán thực hành tốt!

Chúc các bạn thành công!

Nguồn do Sức Mạnh Việt
    cung cấp
    Kế toán Lê Ánh dạy rất ok. Mình đến đây học thử 1 buổi rồi thích luôn, cũng rất ấn tượng với cô Lê Ánh. Cô dạy Nguyên lý kế toán rất dễ hiểu, ngắn gọn, xúc tích. Mình mặc dù học kế toán 4 năm đại học nhưng ra trường vẫn còn lơ mơ, học cô 6 buổi nguyên lý kế toán, được cô hệ thống lại thấy khác hẳn. Bạn nào mất gốc, chưa biết gì thì học cô Ánh càng chuẩn. Cách dạy của cô là dạy cách tư duy, làm chủ vấn đề chứ không lan man.
    Vì thế mà sau 6 buổi học nguyên lý kế toán, cả lớp mình đều có thể định khoản được ok. Vào phần kế toán thực hành thì được kế toán trưởng dạy. giáo viên ở đây đều là kế toán trưởng trên 10 năm kinh nghiệm, nhiệt tình và chuyên môn mình tin hơn hẳn các trung tâm khác. Bọn mình được dạy kỹ về kỹ năng xử lý tình huống thực tế, nói chung thấy hài lòng và rất đáng đồng tiền bát gạo, học phí thì phải chăng (3tr/khóa).
    Lớp mình có chị đi học thử, sau đó thấy ổn nên giới thiệu liền lúc 4,5 người bạn đi học.
    Nên nếu có tìm địa chỉ đào tạo kế toán thực hành tốt nhất thì bạn nên đến kế toán Lê Ánh để học, khuyên và chia sẻ rất thật lòng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenlebidv Xem bài viết
    Kế toán Lê Ánh dạy rất ok. Mình đến đây học thử 1 buổi rồi thích luôn, cũng rất ấn tượng với cô Lê Ánh. Cô dạy Nguyên lý kế toán rất dễ hiểu, ngắn gọn, xúc tích. Mình mặc dù học kế toán 4 năm đại học nhưng ra trường vẫn còn lơ mơ, học cô 6 buổi nguyên lý kế toán, được cô hệ thống lại thấy khác hẳn. Bạn nào mất gốc, chưa biết gì thì học cô Ánh càng chuẩn. Cách dạy của cô là dạy cách tư duy, làm chủ vấn đề chứ không lan man.
    Vì thế mà sau 6 buổi học nguyên lý kế toán, cả lớp mình đều có thể định khoản được ok. Vào phần kế toán thực hành thì được kế toán trưởng dạy. giáo viên ở đây đều là kế toán trưởng trên 10 năm kinh nghiệm, nhiệt tình và chuyên môn mình tin hơn hẳn các trung tâm khác. Bọn mình được dạy kỹ về kỹ năng xử lý tình huống thực tế, nói chung thấy hài lòng và rất đáng đồng tiền bát gạo, học phí thì phải chăng (3tr/khóa).
    Lớp mình có chị đi học thử, sau đó thấy ổn nên giới thiệu liền lúc 4,5 người bạn đi học.
    Nên nếu có tìm địa chỉ đào tạo kế toán thực hành tốt nhất thì bạn nên đến kế toán Lê Ánh để học, khuyên và chia sẻ rất thật lòng.
    Bạn học kế toán ở Hà nội hay TPHCM vậy? Học kế toán ở đâu tốt tại Hà Nội? Mình đang có nhu cầu tìm học kế toán ở hà nội, muốn tìm trung tâm dạy kế toán tốt nhất, thấy mọi người khen nhiều về kế toán Lê Ánh nên cũng muốn tham gia, tuy nhiên tìm hiểu thì thấy trung tâm chỉ có địa chỉ ở Hà Nội và TPHCM, mà nhà mình lại ở Hải Phòng.
    Không biết nên học kế toán ở đâu?
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đi học lớp nghiệp vụ kế toán thực tế của chị Ánh được đấy. Em gái mình học xong khen lắm. Giờ em gái mình đã xin được việc tại công ty nước ngoài rồi. Đợt trước là mình lên mạng tìm hiểu thông tin lớp học để cho em gái mình học. Mình tìm hiểu thông tin khá kỹ tại các trung tâm khác nhau. Sau quyết định chọn lớp của chị Ánh vì thấy thích giảng viên ở đây. Họ là những kế toán trưởng rất giỏi, mình gọi điện cho chị Ánh để tư vấn. Sau đó mình cho em gái đến học. Học về nó khen mãi và cũng giới thiệu cho bạn bè nó theo học.
    Thế nên mình nghĩ lớp học kế toán thực hành của chị Ánh là lớp học tốt, bạn học được đấy, mà kế toán Lê Ánh có cả cơ sở ở Hà Nội và TP HCM, có chính sách được hoàn lại học phí nếu 3 buổi học đầu tiên không hài lòng về khóa học. Chính sách bảo vệ quyền lợi học viên ở đây cũng rất tốt đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

học kế toán ở đâu tốt nhất tại hà nội vậy mn? em đang muốn nơi đào tạo kế toán thực hành uy tín để tham gia học lại từ đầu. Mn học ở đâu thì chỉ cho em với. Mong mn tư vấn cho e nên học kế toán ở đâu, Chứ trên mạng xã hội giờ thông tin cũng nhiều quá. Em không biết sàng lọc thế nào
Web Analytics