Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 59.6K Lượt đọc
  • 511 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenghiavttc Xem bài viết
    Mọi người ơi, e đi làm gần 3 năm r nhưng chủ yếu làm mảng nội bộ, chân sai vặt của phòng kế toán thôi ak, lương cứng được hơn 3tr, thêm các khoản linh tinh thì cũng chỉ tối đa ko vượt quá 5tr, bây giờ muốn thay đổi công việc nhưng thấy chưa được tự tin. Vì công việc của em nó cũng chỉ là văn phòng cơ bản thôi, sổ sách kế toán và thuế má em cũng chưa biết gì cả. Giờ em mà muốn làm kế toán chắc phải đi học lại từ đầu mất, hic hic
    Mọi người có kinh nghiệm gì để học & đi làm hiệu quả thì chia sẻ e biết vs. E cảm ơn!
    Bạn học ở đâu chưa? Mình cũng đang quan tâm tới chỗ học kế toán làm thực tế chất lượng.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuxuandang Xem bài viết
    1 khóa học này bao nhiêu ? và có thiết thực hiệu quả không các mẹ?
    Mình thấy khóa học có thiết thực hiệu quả hay không còn phụ thuộc vào bản thân của mỗi người học nữa cơ. Nhiềều người cứ đổổi tại các nguyên nhân khách quan khác, trong khi bản thân của người học thì không thực sự cố gắng và chăm chỉ thì làm sao hiệu quả được cơ chứ!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamnga_Phuong Xem bài viết
    Mình thấy khóa học có thiết thực hiệu quả hay không còn phụ thuộc vào bản thân của mỗi người học nữa cơ. Nhiềều người cứ đổổi tại các nguyên nhân khách quan khác, trong khi bản thân của người học thì không thực sự cố gắng và chăm chỉ thì làm sao hiệu quả được cơ chứ!
    chị @myphamnga_Phuong nói cũng rất đúng, nhưng em thấy yếu tố nào cũng quan trọng ak
    Bả n thân người học cũng rất quan trọng, nếu tìm được thầy giỏi, có tâm nữa thì sẽ hiệu quả hơn chứ ak. Em có nhiều đứa bạn nó ham những chỗ học rẻ, hiệu quả không cao đâu ak. Thấy bảo toàn bỏ dở giữa chừng thôi à.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị @myphamnga_Phuong nói cũng rất đúng, nhưng em thấy yếu tố nào cũng quan trọng ak
    Bả n thân người học cũng rất quan trọng, nếu tìm được thầy giỏi, có tâm nữa thì sẽ hiệu quả hơn chứ ak. Em có nhiều đứa bạn nó ham những chỗ học rẻ, hiệu quả không cao đâu ak. Thấy bảo toàn bỏ dở giữa chừng thôi à.
    Điều đương nhiên rồi bn. Yếu tố nào cũng quan trọng hết cả thôi: bản thân người học + môi trường (giảng viên - kinh nghiệm, sự nhiệt tình,...). Thiếu yếu tố nào đó thì sẽ làm giảm hiệu quả ngay thôi.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuctoan2412 Xem bài viết
    Điều đương nhiên rồi bn. Yếu tố nào cũng quan trọng hết cả thôi: bản thân người học + môi trường (giảng viên - kinh nghiệm, sự nhiệt tình,...). Thiếu yếu tố nào đó thì sẽ làm giảm hiệu quả ngay thôi.
    Em cũng thấy thế, bản thân em cũng rất chăm chỉ học, chịu khó đi học, tại vẫn còn ngu nên mới cần đi học. Trong khi đó, học ở những địa chỉ không uy tín, chất lượng giảng viên không tốt, kinh nghiệm không giỏi thì làm sao mà tiến bộ nên được chứ. yếu tố nào cũng quan trọng cả thôi à
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hehe. có người khen mình kìa! Chị Phương chém gì chả chuẩn, có điều có nói ra mà thôi. Ít gì chị cũng già đời hơn các em nhiều mà.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamnga_Phuong Xem bài viết
    hehe. có người khen mình kìa! Chị Phương chém gì chả chuẩn, có điều có nói ra mà thôi. Ít gì chị cũng già đời hơn các em nhiều mà.
    Dạ, vâng chị. Em cũng muốn học hỏi từ các anh chị đi trước. Chị Phương làm kinh doanh à chị? Có cái gì hay hay cho em làm thêm với. hi
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanyenbn Xem bài viết
    Em cũng thấy thế, bản thân em cũng rất chăm chỉ học, chịu khó đi học, tại vẫn còn ngu nên mới cần đi học. Trong khi đó, học ở những địa chỉ không uy tín, chất lượng giảng viên không tốt, kinh nghiệm không giỏi thì làm sao mà tiến bộ nên được chứ. yếu tố nào cũng quan trọng cả thôi à
    Cái gì cũng quan trọng hết thôi bạn à
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới của diễn đàn, em đang quan tâm tới khóa học kế toán thực tế để có thể làm được việc ngay. Em học chuyên ngành kế toán của trường kinh tế, do chuyện gia đình nên khi ra trường, em mới đi làm đc 4 tháng rồi nghỉ. Em không làm cũng fai 3 năm rồi, giờ em không nhớ gì mấy ý ạ. Em muốn tìm địa chỉ học ở Hà Nội, có mẹ nào biết thì chia sẻ cho em với ạ, Em cảm ơn ạ
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm kế toàn còn cần nhiều thủ thuật, am hiểu luật, đâu chỉ học là xong đâu, mình học mà k dám làm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhien.duong Xem bài viết
    Làm kế toàn còn cần nhiều thủ thuật, am hiểu luật, đâu chỉ học là xong đâu, mình học mà k dám làm
    Thế giờ bạn làm trái ngành à? Mình thấy làm kế toán giỏi thì cũng khó thật, chứ giờ kế toán lương lèo bèo 3,5tr -4,5tr thì nhiều vô kể à
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bắt đầu chậm chững vào nghề, nhiều lúc thấy nản quá. Phòng kế toán cũng đông, hiện tại em làm chân le ve thôi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm tới khóa học. Hóng các mẹ chia sẻ ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuonglaimauhong2017 Xem bài viết
    Hôm trước nghe review của mọi người về địa chỉ học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình đến lớp học kế toán thực hành của cô Lê Ánh. Được cô lắng nghe về kinh nghiệm thực tế cũng như kiến thức hiện tại của bản thân, và được cô tư vấn lộ trình học cho 1 đứa mất gốc như mình, mình thấy đỡ hoang mang hơn hẳn. Cảm nhận là lớp học kế toán của cô Ánh khác hẳn với các trung tâm khác. Nó thực sự có sự thoải mái, giúp đỡ nhiệt tình từ cái tâm, chứ không hào nhoáng PR rồi bỏ mặc học viên như các trung tâm khác. Sau khi nghe tư vấn,mình đã đăng ký học luôn, không phải vì lý do nào khác, mà vì cảm nhận được niềm tin với lớp học này. Sau đó, vào học rồi thì thấy không hề thất vọng. Mình đang được học phần nguyên lý, được cô Ánh trực tiếp dạy. Cô dạy rất nhiệt tình, hay và dễ hiểu. Vì thế mình nghĩ mọi người nếu có nhu cầu học kế toán tổng hợp thực hành, thì nên tìm đến lớp học của cô.
    Cho mình hỏi lớp kế toán của cô Ánh này có địa chỉ ở đâu vậy bạn? Cô ấy dạy lớp riêng tự tổ chức, hay cô dạy cho trung tâm nào vậy ạ? Mình cũng đang quan tâm tới địa chỉ học kế toán thực hành thực tế chất lượng chút. Vì mình cũng chưa va chạm gì tới kế toán quá, mình trái ngành hoàn toàn chuyển sang, không biết ở bên cô Ánh này có khóa học nào phù hợp với đối tượng như mình không nữa. Mong nhận được sự chia sẽ từ bạn nhé, mình cũng đang có nhu cầu gấp gấp! Thanks
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caoninhtrang Xem bài viết
    Cho mình hỏi lớp kế toán của cô Ánh này có địa chỉ ở đâu vậy bạn? Cô ấy dạy lớp riêng tự tổ chức, hay cô dạy cho trung tâm nào vậy ạ? Mình cũng đang quan tâm tới địa chỉ học kế toán thực hành thực tế chất lượng chút. Vì mình cũng chưa va chạm gì tới kế toán quá, mình trái ngành hoàn toàn chuyển sang, không biết ở bên cô Ánh này có khóa học nào phù hợp với đối tượng như mình không nữa. Mong nhận được sự chia sẽ từ bạn nhé, mình cũng đang có nhu cầu gấp gấp! Thanks
    Bạn muốn hỏi lớp kế toán của cô Lê ÁNh ở địa chỉ nào? Vì bên này có cả ở Hà Nội và HCM cơ. Ở Hà Nội có 2 cơ sở học: 473 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân và số 29 Vũ Phạm Hàm. Còn ở trong HCM thì có ở Quận 10 và Quận Bình Thạnh. Bạn chưa nghe thấy Trung tâm Kế toán Lê Ánh à? Bên trung tâm này thấy nhiều anh chị khen lắm mà. Mình trước đây cũng đã từng học bên này rồi, học hay lắm. Cô Ánh không phải dạy lớp riêng, mà là cô mời các anh chị kế toán trưởng về trực tiếp đứng lớp giảng dậy. Họ có chuyên môn sâu, và kinh nghiệm lâu năm, toàn những kế toán trưởng, trưởng phòng tài chính hơn 15 năm rồi nên dạy luôn vào thực tế đấy không lan man dài dòng đâu. Bạn mà đăng ký học được ở bên này thì quá tốt, mình học thấy hiệu quả lắm ý! Tham khảo thử xem sao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang tham khảo để sắp tới đi học thêm kế toán
    Mưa ........
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao không dám vậy bạn ơi? Phải liều nên thì mới làm được việc chứ! hehe
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. Em đang muốn học cấp tốc 1 lớp kế toán. Trước đang học cao đẳng hơn 1n về lấy ck. Xong sinh con và ở nhà kinh doanh. Giờ gia đình muốn thành lập doanh nghiệp tư nhân nên e muốn đi học kế toán. Mà không biết tý gì về ngành này cả. Máy tính văn phòng các loại đều ở con số 0. Không biết học ở trung tâm này có được k ạ. Hay là cần biết rồi mới học đc nâng cao.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhlasailamcuaem Xem bài viết
    Chào mọi người. Em đang muốn học cấp tốc 1 lớp kế toán. Trước đang học cao đẳng hơn 1n về lấy ck. Xong sinh con và ở nhà kinh doanh. Giờ gia đình muốn thành lập doanh nghiệp tư nhân nên e muốn đi học kế toán. Mà không biết tý gì về ngành này cả. Máy tính văn phòng các loại đều ở con số 0. Không biết học ở trung tâm này có được k ạ. Hay là cần biết rồi mới học đc nâng cao.
    Bạn phải cố gắng nhiều đấy, vì chưa biết gì mà. Nếu học về để làm cho gia đình thì càng phải học cẩn thận, chi tiết.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh chị ơi, em học khối ngành tự nhiên, không liên quan gì đến kinh tế hay kế toán cả muốn đki học có được ko ạ? Và cần học những khoá nào vậy ạ? Nhà em mới mở doanh nghiệp riêng, ông xã em muốn về làm kế toán, đồng thời quản lý luôn. Em đang lo lắng quá, không biết có theo học được không nữa? hiz
Web Analytics