Review học kế toán thực hành ở đâu tốt?

• 221 Lượt chia sẻ
  • 65.2K Lượt đọc
  • 530 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,642 Bài viết

• 2,802 Được cảm ơn

Có lần vào topic webtretho để tìm hiểu học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình thấy có khá nhiều chị em quan tâm và không biết lựa chọn học ở đâu vì các trung tâm quảng cáo quá nhiều. Vì vậy, hôm nay có thời gian, mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm lựa chọn trung tâm đào tạo kế toán uy tín sau rất nhiều lần thất bại để các chị em tham khảo nhé.

Hồi là sinh viên năm 4 của NEU, mình có nhu cầu học kế toán thực hành nên đã lên google search “học kế toán thực hành ở đâu” hay “học kế toán thực hành ở đâu tốt”. Kết quả là ra 1 loạt các trung tâm kế toán với đầy đủ các lời quảng cáo nhưng chất lượng thì “thượng vàng hạ cám” không biết đâu mà lần. Theo bản năng, mình lựa chọn học một trung tâm đào tạo kế toán quảng cáo rầm rộ lúc bấy giờ, với mức học phí 2tr/khóa. Vào học mới thấy chất lượng không như mong đợi, bởi giáo viên là những kế toán chỉ có vài năm kinh nghiệm, lớp học lại quá đông, chương trình học rời rạc. Học viên học chán nên nghỉ rất nhiều, đến buổi cuối cùng chỉ còn lác đác 3,4 người, đều là sinh viên như mình cố cầm cự để lấy được chứng nhận cuối khóa.

Những tưởng chứng nhận đó sẽ giúp mình xin được việc dễ hơn, tuy nhiên thực tế lại khác. Mình bị nhà tuyển dụng nói cho một câu nhớ đời là: “chứng nhận này không có giá trị, trung tâm giờ mọc ra nhan nhản, muốn cấp bao nhiêu mà chả được, quan trọng là, bạn làm được việc không?”

Thế nên, 1 kinh nghiệm nữa mình muốn chia sẻ với các chị em đừng đi học vì chứng chỉ, hay nghĩ có được rồi là dễ xin việc hơn, sai bét đấy!nhà tuyển dụng họ cần kinh nghiệm của bạn, chứ không cần giấy chứng nhận của bạn đâu.

Không có kinh nghiệm thực tế nên mình bắt đầu sự nghiệp kế toán từ công việc thu ngân siêu thị. Làm được 1 năm thì mình nhờ chị họ hiện đang làm kế toán trưởng của 1 DNSX lớn trong TP HCM, đang có chứng chỉ ACCA tư vấn cách học và giới thiệu giúp địa chỉ đào tạo kế toán thực hành uy tín để theo học. Chị mình nói quan trọng là tự học, tuy nhiên cần tìm 1 người giỏi ở bên cạnh để hướng dẫn phương pháp làm việc. Chị nói với mình là chị ở xa nên không kèm mình được, nhưng chị có người bạn thân hồi đại học là chị Nhung, hiện là kế toán trưởng tại 1 công ty xây dựng lớn ngoài HN, đang tham gia giảng dạy tại trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh, trung tâm này chỉ toàn kế toán trưởng trên 13 năm kinh nghiệm giảng dạy nên chị khuyên mình đăng ký học ở đó, có gì sẽ nói chị bạn để ý thêm.

Sau khi gọi điện cho chị Lê Ánh để được tư vấn, mình được xếp học lớp kế toán tổng hợp thực hành gần nhất do chị Nhung dạy và được tặng thêm khóa học Nguyên lý kế toán do chính chị Ánh dạy.

hoc-ke-toan-thuc-hanh-o-dau-tot

Hình ảnh minh họa

Phải nói rằng chị Ánh truyền đạt đều rất dễ hiểu, nhiệt tình và khéo léo. Phương pháp dạy của chị là đi thẳng vào những kiến thức nguyên lý ứng dụng vào thực tiễn, cắt bỏ những kiến thức hàn lâm, học thuật. Vì thế mà sau 5 buổi học, tất cả các thành viên trong lớp từ những người chưa biết gì về kế toán có thể làm chủ bảng hệ thống tài khoản kế toán, hiểu và biết cách định khoản các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Điều mà 04 năm đại học mình chưa làm được.

Sau khi học chắc Nguyên lý kế toán, bọn mình được chị Nhung hướng dẫn cách làm kế toán ngoài thực tế. Lớp học được tổ chức như một phòng kế toán với hơn 15 kế toán viên và 1 kế toán trưởng thực hiện làm tất cả các phần hành kế toán trong DN. Với mỗi phần hành, bao giờ chị Nhung cũng nhắc lại các kiến thức lý thuyết trọng tâm về cách sử dụng các tài khoản kế toán, cách hạch toán và các văn bản pháp luật đang được áp dụng. Sau đó, bọn mình sẽ được thực hành trên các chứng từ sống và phần mềm kế toán. Kỹ năng phân tích chứng từ là 1 nội dung quan trọng nên chị Nhung hướng dẫn lớp mình rất sâu và kỹ. Đây là những kinh nghiệm được đúc rút trong cả quá trình gần 15 năm làm việc của chị ấy, mình thấy nó vô cùng giá trị và thấy rất nể trọng vì chị ấy luôn muốn chia sẻ với chúng mình 1 cách vô điều kiện.

Kết thúc khóa học, mình và các thành viên trong lớp thấy trưởng thành hơn rõ rệt, sử dụng phần mềm kế toán thành thạo và có được những tư duy rõ ràng về cách hành nghề kế toán, có cảm giác mình đã có được lượng kinh nghiệm thực tế lớn hơn rất nhiều thời điểm mới bắt đầu khóa học.

Hiện tại, mình đã xin được công việc mới với mức lương cao hơn trước nhiều, mình cũng vẫn thường xuyên nhờ các anh chị kế toán trưởng và chị Ánh hỗ trợ nghiệp vụ và luôn được giúp đỡ nhiệt tình.

Đây là lý do vì sao khi có ai hỏi học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình luôn muốn giới thiệu đến kế toán Lê Ánh, không hẳn vì muốn chị Ánh có thêm học viên, mà mình muốn giúp các bạn tìm được người thầy giỏi. Họ sẽ giúp các bạn hành nghề hiệu quả hơn.

Một đặc điểm nữa là chị Ánh luôn tư vấn cho học viên rất nhiệt tình nên mình khuyên các bạn nên gọi cho chị ấy theo sdt 0904.84.88.55 hoặc 096.469.5858 hay vào website, fanpage để nhờ chị ấy tư vấn, xếp lớp cho phù hợp.

Website: http://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/k...hop-thuc-hanh/
    Fanpage: https://www.facebook.com/diachihocketoantonghoptotnhat/

Lưu ý là lớp học của chị Ánh chỉ có 2 cơ sở ở HN và 1 cơ sở trong TP HCM nên có thể sẽ không tiện lợi cho các bạn ở xa. Có gì các bạn cứ gọi điện cho chị ấy để hỏi thông tin cụ thể nhé!

Hi vọng những thông tin mình cung cấp sẽ giúp các bạn lựa chọn được địa chỉ học kế toán thực hành tốt!

Chúc các bạn thành công!

Nguồn do Sức Mạnh Việt
    cung cấp
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước cũng như bạn này đi học kế toán ở trung tâm chỗ gần đại học sư phạm xong cũng không hiểu gì từ đó nghỉ học luôn. trung tâm Lê Ánh này có vẻ ổn để tìm hiểu thêm xem sao
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CafeWebtretho Xem bài viết
    Có lần vào topic webtretho để tìm hiểu học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình thấy có khá nhiều chị em quan tâm và không biết lựa chọn học ở đâu vì các trung tâm quảng cáo quá nhiều. Vì vậy, hôm nay có thời gian, mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm lựa chọn trung tâm đào tạo kế toán uy tín sau rất nhiều lần thất bại để các chị em tham khảo nhé.

Hồi là sinh viên năm 4 của NEU, mình có nhu cầu học kế toán thực hành nên đã lên google search “học kế toán thực hành ở đâu” hay “học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất”. Kết quả là ra 1 loạt các trung tâm kế toán với đầy đủ các lời quảng cáo nhưng chất lượng thì “thượng vàng hạ cám” không biết đâu mà lần. Theo bản năng, mình lựa chọn học một trung tâm đào tạo kế toán quảng cáo rầm rộ nhất lúc bấy giờ, với mức học phí 2tr/khóa. Vào học mới thấy chất lượng không như mong đợi, bởi giáo viên là những kế toán chỉ có vài năm kinh nghiệm, lớp học lại quá đông, chương trình học rời rạc. Học viên học chán nên nghỉ rất nhiều, đến buổi cuối cùng chỉ còn lác đác 3,4 người, đều là sinh viên như mình cố cầm cự để lấy được chứng nhận cuối khóa.

Những tưởng chứng nhận đó sẽ giúp mình xin được việc dễ hơn, tuy nhiên thực tế lại khác. Mình bị nhà tuyển dụng nói cho một câu nhớ đời là: “chứng nhận này không có giá trị, trung tâm giờ mọc ra nhan nhản, muốn cấp bao nhiêu mà chả được, quan trọng là, bạn làm được việc không?”

Thế nên, 1 kinh nghiệm nữa mình muốn chia sẻ với các chị em đừng đi học vì chứng chỉ, hay nghĩ có được rồi là dễ xin việc hơn, sai bét đấy!nhà tuyển dụng họ cần kinh nghiệm của bạn, chứ không cần giấy chứng nhận của bạn đâu.

Không có kinh nghiệm thực tế nên mình bắt đầu sự nghiệp kế toán từ công việc thu ngân siêu thị. Làm được 1 năm thì mình nhờ chị họ hiện đang làm kế toán trưởng của 1 DNSX lớn trong TP HCM, đang có chứng chỉ ACCA tư vấn cách học và giới thiệu giúp địa chỉ đào tạo kế toán thực hành uy tín để theo học. Chị mình nói quan trọng là tự học, tuy nhiên cần tìm 1 người giỏi ở bên cạnh để hướng dẫn phương pháp làm việc. Chị nói với mình là chị ở xa nên không kèm mình được, nhưng chị có người bạn thân hồi đại học là chị Nhung, hiện là kế toán trưởng tại 1 công ty xây dựng lớn ngoài HN, đang tham gia giảng dạy tại trung tâm kế toán thực hành Lê Ánh, trung tâm này chỉ toàn kế toán trưởng trên 13 năm kinh nghiệm giảng dạy nên chị khuyên mình đăng ký học ở đó, có gì sẽ nói chị bạn để ý thêm.

Sau khi gọi điện cho chị Lê Ánh để được tư vấn, mình được xếp học lớp kế toán tổng hợp thực hành gần nhất do chị Nhung dạy và được tặng thêm khóa học Nguyên lý kế toán do chính chị Ánh dạy.

hoc-ke-toan-thuc-hanh-o-dau-tot

Hình ảnh minh họa

Phải nói rằng chị Ánh truyền đạt đều rất dễ hiểu, nhiệt tình và khéo léo. Phương pháp dạy của chị là đi thẳng vào những kiến thức nguyên lý ứng dụng vào thực tiễn, cắt bỏ những kiến thức hàn lâm, học thuật. Vì thế mà sau 5 buổi học, tất cả các thành viên trong lớp từ những người chưa biết gì về kế toán có thể làm chủ bảng hệ thống tài khoản kế toán, hiểu và biết cách định khoản các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Điều mà 04 năm đại học mình chưa làm được.

Sau khi học chắc Nguyên lý kế toán, bọn mình được chị Nhung hướng dẫn cách làm kế toán ngoài thực tế. Lớp học được tổ chức như một phòng kế toán với hơn 15 kế toán viên và 1 kế toán trưởng thực hiện làm tất cả các phần hành kế toán trong DN. Với mỗi phần hành, bao giờ chị Nhung cũng nhắc lại các kiến thức lý thuyết trọng tâm về cách sử dụng các tài khoản kế toán, cách hạch toán và các văn bản pháp luật đang được áp dụng. Sau đó, bọn mình sẽ được thực hành trên các chứng từ sống và phần mềm kế toán. Kỹ năng phân tích chứng từ là 1 nội dung quan trọng nên chị Nhung hướng dẫn lớp mình rất sâu và kỹ. Đây là những kinh nghiệm được đúc rút trong cả quá trình gần 15 năm làm việc của chị ấy, mình thấy nó vô cùng giá trị và thấy rất nể trọng vì chị ấy luôn muốn chia sẻ với chúng mình 1 cách vô điều kiện.

Kết thúc khóa học, mình và các thành viên trong lớp thấy trưởng thành hơn rõ rệt, sử dụng phần mềm kế toán thành thạo và có được những tư duy rõ ràng về cách hành nghề kế toán, có cảm giác mình đã có được lượng kinh nghiệm thực tế lớn hơn rất nhiều thời điểm mới bắt đầu khóa học.

Hiện tại, mình đã xin được công việc mới với mức lương cao hơn trước nhiều, mình cũng vẫn thường xuyên nhờ các anh chị kế toán trưởng và chị Ánh hỗ trợ nghiệp vụ và luôn được giúp đỡ nhiệt tình.

Đây là lý do vì sao khi có ai hỏi học kế toán thực hành ở đâu tốt, mình luôn muốn giới thiệu đến kế toán Lê Ánh, không hẳn vì muốn chị Ánh có thêm học viên, mà mình muốn giúp các bạn tìm được người thầy giỏi. Họ sẽ giúp các bạn hành nghề hiệu quả hơn.

Một đặc điểm nữa là chị Ánh luôn tư vấn cho học viên rất nhiệt tình nên mình khuyên các bạn nên gọi cho chị ấy theo sdt 0904.84.88.55 hoặc 096.469.5858 hay vào website, fanpage để nhờ chị ấy tư vấn, xếp lớp cho phù hợp.

Website: http://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/k...hop-thuc-hanh/
    Fanpage: https://www.facebook.com/diachihocketoantonghoptotnhat/

Lưu ý là lớp học của chị Ánh chỉ có 2 cơ sở ở HN và 1 cơ sở trong TP HCM nên có thể sẽ không tiện lợi cho các bạn ở xa. Có gì các bạn cứ gọi điện cho chị ấy để hỏi thông tin cụ thể nhé!

Hi vọng những thông tin mình cung cấp sẽ giúp các bạn lựa chọn được địa chỉ học kế toán thực hành tốt nhất!

Chúc các bạn thành công!

Nguồn do Sức Mạnh Việt
    cung cấp
    Cảm ơn sự chia sẻ rất hữu ích của chị chủ Top. Chị đã chia sẻ rất cụ thể cũng như chi tiết về trung tâm kế toán Lê Ánh. Một chia sẻ từ cảm nhận thực tế đó các bạn ạ. Các bạn cần tìm hiểu khóa học thì tham khảo địa chỉ này nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ mình cũng là sinh viên trường Ptit mà không biết cô Ánh mở trung tâm bên ngoài dạy kế toán , bình thường trên lớp mấy kíp cô dạy lý thuyết tài chính kế toán vói tài chính tiền tệ khá hay nhưng hơi nghiêm nên chả ai giám nghỉ học. Vô tinh vào đây lại gặp người quen như vậy là yên tâm khoản tìm trung tâm rồi học ở đây để đi xin việc thôi.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã nghe nói tới Trung tâm Lê Ánh từ khá lâu rồi, mình có 1 cô em học ở đó từ năm 2015, công việc của bạn đó giờ khá ổn, được làm kế toán tổng hợp ở 1 công ty lớn, nếu có cơ hội là được lên KTT. Hy vọng các bạn sinh viên mới ra trường và các bạn muốn chuyển nghề kế toán tìm được nơi học phù hợp để phát triển sự nghiệp của mình.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy vài bạn mình học chỗ này rồi, thấy bảo ổn lắm, nhiều cái ko hiểu gì thì sang đây thấy tiếp thu đc.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang cần học kế toán ở chỗ cầu giấy tìm hiểu được vài trung tâm rồi Thiên ưng, Đức Hà là mấy trung tam to to nhưng thấy trung tâm chị Lê Ánh ở chỗ Cầu Giấy được mọi người bảo tốt hơn, em đang muốn tìm hiểu để đăng ký học vào tháng 6 này. ai từng học ở đây hay biết chỗ nào ok thì bảo em với nhé. help me !
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, mình cũng muốn học để làm kế toán nhưng mình học trái ngành, liệu mình có làm được không? Hic, kế toán đau đầu, đòi hỏi tỉ mẩn nên chả bao giờ mình nghĩ sẽ làm kế toán cả. Tuy nhiên, ông xã mình mở công ty, cứ động viên vợ đi học để về quản lý cho yên tâm, nên giờ đây mình đang suy nghĩ. Cũng thấy mệt mỏi vì không biết học kế toán ở đâu và học ai cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể tham gia khóa học kế toán thực hành của chị Lê Ánh nhé. Lúc trước mình cũng tìm hiểu phản hồi của mọi người nên mới biết được lớp học của chị ấy. Lớp học của chị ấy rất chất lượng, bởi người dạy là những anh chị kế toán trưởng tối thiểu 13 năm kinh nghiệm dạy. Được học các anh chị ấy, mình sẽ tiếp cận được với cách làm việc chuyên nghiệp, cách xử lý tình huống hợp lý nhất.
    Mình đã đi được gần hết 1/2 khóa học rồi, thấy kiến thức và kinh nghiệm sáng hơn rất nhiều. Không còn bị mơ hồ về cách làm kế toán ngoài thực tế nữa. Nghề kế toán theo suy nghĩ trước kia thì thấy sợ, nhưng giờ thì thấy yêu hơn rồi, vì mình hiểu công việc thực tế hơn.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

quan trọng to bé gì đâu em. Quan trọng là CHẤT LƯỢNG ntn ấy. 1 năm trước chị đã từng học Đức Hà và chị đã bỏ giữa chừng. .
    • 85 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Từ 1 đứa học kế toán xong cuối cùng ra trường lại k biết làm kế toán. Kiến thức ở trường thì k có gì trong đầu. Sau 1 khoá học ở trung tâm Lê Ánh mình đã tự tin để xin việc. Làm đúng ngành học của mình. Hãy cố gắng vì 1 tương lai tốt đẹp hơn. Có gì ib mình review thêm cho 1f44c👌1f44c👌1f44c👌1f44c👌.
    1f449👉1f449👉 không gì là không thể 1f4af💯1f4af💯1f4af💯.
    ps: Trước mình cũng sợ k đc như quảng cáo. nên đã đến học thử và thấy ở đây rất " Chất" . thấy bảo đc học thử 3 buổi. Mình học xong buổi đầu tiên đã ưng cái bụng rooi
    • 85 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đi học đi chế. e học kế toán xong có biết gì đâu. lúc em đi học ở trung tâm thì cũng coi như là học từ đầu. chồng có công ty. chị đi học là đúng mà. chị cứ đến lớp chị ánh học đi, e là bằng chứng nè. hihi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy học bên trung tâm Đức Minh cũng ổn vừa hỏi lịch học thì các bạn ấy bảo không có lớp học vao giờ hành chính, mấy trung tâm dạy thì lại ko thích mình đang muốn tìm lớp học tốt đẻ học luôn có ai biết không nhỉ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn này đi học cũng vất vả như mình hiện tại bây giờ nhỉ, cũng mới ra trường, đang thât nhiệp đi làm linh tinh... hic sự nghiệp học tập thật vất vả chán quá, giờ mình cũng muốn đi học lại lông bông mãi không ổn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuyentrang889 Xem bài viết
    Từ 1 đứa học kế toán xong cuối cùng ra trường lại k biết làm kế toán. Kiến thức ở trường thì k có gì trong đầu. Sau 1 khoá học ở trung tâm Lê Ánh mình đã tự tin để xin việc. Làm đúng ngành học của mình. Hãy cố gắng vì 1 tương lai tốt đẹp hơn. Có gì ib mình review thêm cho 1f44c������1f44c������1f44c������1f44c������.
    1f449������1f449������ không gì là không thể 1f4af������1f4af������1f4af������.
    ps: Trước mình cũng sợ k đc như quảng cáo. nên đã đến học thử và thấy ở đây rất " Chất" . thấy bảo đc học thử 3 buổi. Mình học xong buổi đầu tiên đã ưng cái bụng rooi
    bạn ơi, cho mình xin số điện thoại với hỏi nv không tiện vì mình ko hay vào mạng thường xuyên
    • 85 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

số đt của mình. 0971567022. cần gì cứ hỏi nhé
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở trong tâm trạng giống chủ top ngày trước. Đó là đi học 1 vài trung tâm kế toán rồi nhưng thấy không hiệu quả, nên đang tính định đi xin học việc không lương tại các công ty dịch vụ. Nghĩ mà cũng thấy tương lai mù mịt quá, nhiều lúc cũng có ý định bỏ nghề để đi tìm 1 công việc khác, nhưng tiếc cái công ăn học 4 năm trời nên lại thôi
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachua8888 Xem bài viết
    Mình cũng đang ở trong tâm trạng giống chủ top ngày trước. Đó là đi học 1 vài trung tâm kế toán rồi nhưng thấy không hiệu quả, nên đang tính định đi xin học việc không lương tại các công ty dịch vụ. Nghĩ mà cũng thấy tương lai mù mịt quá, nhiều lúc cũng có ý định bỏ nghề để đi tìm 1 công việc khác, nhưng tiếc cái công ăn học 4 năm trời nên lại thôi
    Mẹ nó cân nhắc nếu định xin vào công ty làm dịch vụ kế toán nhé. Mình không nói là tất cả nhưng đa số các công ty này đều cần người để sắp xếp lại chứng từ, nhập số liệu vào phần mềm cho họ thôi, họ chẳng có đủ thời gian & lòng tốt để hướng dẫn mẹ nó, chỉ bảo mẹ nó nọ kia đâu. Cái mẹ nó cần phải trang bị cho mình là những hiểu biết chắc chắn về nghề để có thể xử lý được các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Chứ việc nhập liệu chứng từ thì không khó, mẹ nó chỉ cần có người hướng dẫn 1 vài buổi là có thể làm được. Mẹ nó cần đầu tư thời gian và tìm kiếm người giỏi để học, được người ta chỉ bảo hướng dẫn theo phương pháp làm của họ, có như vậy mẹ nó mới tiến bộ được. giờ cũng không còn trẻ nữa nên mình phải chọn lựa chỗ học tốt để không bị mất đi thời gian, tiền bạc và tuổi thanh xuân vô ích mẹ nó ah. Chia sẻ với mẹ nó vài dòng, mẹ nó cân nhắc nhé!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuchu_01 Xem bài viết
    Mẹ nó cân nhắc nếu định xin vào công ty làm dịch vụ kế toán nhé. Mình không nói là tất cả nhưng đa số các công ty này đều cần người để sắp xếp lại chứng từ, nhập số liệu vào phần mềm cho họ thôi, họ chẳng có đủ thời gian & lòng tốt để hướng dẫn mẹ nó, chỉ bảo mẹ nó nọ kia đâu. Cái mẹ nó cần phải trang bị cho mình là những hiểu biết chắc chắn về nghề để có thể xử lý được các nghiệp vụ kinh tế phát sinh tại doanh nghiệp. Chứ việc nhập liệu chứng từ thì không khó, mẹ nó chỉ cần có người hướng dẫn 1 vài buổi là có thể làm được. Mẹ nó cần đầu tư thời gian và tìm kiếm người giỏi để học, được người ta chỉ bảo hướng dẫn theo phương pháp làm của họ, có như vậy mẹ nó mới tiến bộ được. giờ cũng không còn trẻ nữa nên mình phải chọn lựa chỗ học tốt để không bị mất đi thời gian, tiền bạc và tuổi thanh xuân vô ích mẹ nó ah. Chia sẻ với mẹ nó vài dòng, mẹ nó cân nhắc nhé!
    Ôi, siêu chuẩn mẹ nó ah. Tốt nhất là tìm 1 người giỏi để học, chứ đi làm học việc kiểu này không ăn thua đâu. Em cũng mất gần 2 tháng đi học việc không công này nên em thấm lắm!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toanbingo_TH Xem bài viết
    bạn này đi học cũng vất vả như mình hiện tại bây giờ nhỉ, cũng mới ra trường, đang thât nhiệp đi làm linh tinh... hic sự nghiệp học tập thật vất vả chán quá, giờ mình cũng muốn đi học lại lông bông mãi không ổn
    hic nghe các anh, chị nói em thấy tương lai của sinh viên sắp ra trường như bọn em giờ mù mịt quá, không biết tn, tốt nhất là phải tự học trước khi tốt nghiệp để ra trường có thể làm được việc luôn không thất nghiệp chán lắm
Web Analytics