Làm cách nào để có con? Cách thụ thai nhanh nhất mẹ cần biết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,480 Bài viết

• 2,928 Được cảm ơn

Một gia đình sẽ trọn vẹn khi có tiếng bi bô của trẻ thơ và không có gì buồn chán hơn khi bố mẹ trải qua cảm giác chờ đợi để có thai. Vậy làm cách nào để có con? Bạn hoàn toàn có thể chủ động trong chuyện này nếu biết cách thụ thai nhanh nhất.

Kiểm tra sức khỏe sinh sản

Khác với suy nghĩ của nhiều cặp vợ chồng, kiểm tra sức khỏe sinh sản không chỉ dành cho những ai bị hiếm muộn mà việc làm này thật sự cần thiết cho những ai đang có ý định làm bố mẹ. Kiểm tra sức khỏe sinh sản sẽ giúp bạn xác định và loại bỏ được những yếu tố có thể ảnh hưởng đến khả năng thụ thai của mình như dinh dưỡng, cân nặng hay bệnh lý…

1

Có rất nhiều nguyên nhân gây ra hiếm muộn ở các cặp vợ chồng, trong đó phần lớn là vấn đề bệnh lý. Vì vậy, các cặp vợ chồng nên thăm khám thường xuyên theo lịch của bác sĩ để đảm bảo chức năng sinh sản, khả năng mang thai vẫn bình thường.

Khi "yêu" phải thăng hoa

Điều này muốn nói đến chất lượng “cuộc yêu” của hai vợ chồng. Người chồng cần chủ động để dành tinh dịch trong thời gian từ 7 - 10 ngày (không giao hợp trước ngày trứng rụng 7 - 10 ngày) và chỉ giao hợp một lần sau ngày trứng rụng một ngày. Người vợ có thể xác định ngày trứng rụng qua cặp nhiệt độ, que thử hoặc siêu âm canh noãn…

3

Trong thực tế, khi người vợ đạt được khoái cảm cao nhất, trứng rụng dễ dàng hơn do các vòi trứng, cổ tử cung đều co bóp tốt, giúp tinh trùng di chuyển thuận lợi và nhanh chóng đến gặp trứng.

Bổ sung dinh dưỡng đúng cách

Các chuyên gia sinh sản tại Mỹ cho biết, chế độ dinh dưỡng của hai vợ chồng trước ba tháng có thai là rất quan trọng, điều này giúp bạn tối đa hóa khả năng thụ thai của mình.

2

Để có cách thụ thai nhanh nhất, bạn nên tăng cường bổ sung thực phẩm chứa nhiều kẽm (đặc biệt ở hàu biển) vào thực đơn của mình và ông xã, vì kẽm rất cần thiết để duy trì hoạt động sản xuất tinh trùng và khả năng di chuyển của chúng. Ngoài ra, mẹ cần bổ sung các thực phẩm chống oxy hóa như: Rau củ có màu sắc tự nhiên, trái cây, các loại đậu, hải sản, ngũ cốc nguyên hạt, trứng… để rút ngắn thời gian mong con.

Đừng quên ngủ đủ giấc

5

Ngủ không đủ giấc hay thường xuyên mất ngủ là nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng căng thẳng, mệt mỏi, stress… Đối với phụ nữ, căng thẳng trong thời gian dài sẽ dẫn đến loạn chu kỳ kinh nguyệt. Còn đối với nam giới, tình trạng này có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến số lượng và chất lượng của tinh trùng. Vì vậy, một giấc ngủ ngon sẽ giúp bạn tăng cường hệ miễn dịch, nâng cao sức khỏe và cũng là cách thụ thai nhanh nhất.

Hạn chế thuốc lá, rượu bia

Thuốc lá, rượu bia không chỉ ảnh hưởng nghiêm trọng đến gan, phổi, dạ dày… mà nó còn làm giảm số lượng tinh trùng và khả năng vận động của chúng. Nếu vợ chồng bạn đang có ý định mang thai, bạn nên loại bỏ hoàn toàn các sản phẩm có chứa chất kích thích này.

Muốn có con tinh trùng phải khỏe mạnh

Chuyện có con không phải là việc của riêng của người phụ nữ mà cần có sự góp sức từ người chồng. Vì vậy, tình trạng sức khỏe sinh sản nam giới ở trước giai đoạn mang thai là yếu tố quyết định để có con hay sinh được một đứa con khỏe mạnh. Nếu người chồng gặp phải tình trạng yếu sinh lý, tinh trùng loãng hay tinh trùng yếu thì khả năng có con rất khó, thậm chí có thể dẫn đến vô sinh ở nam giới.

4

Vì thế, người chồng phải cải thiện sức khỏe sinh sản nói chung, số lượng và chất lượng tinh trùng nói riêng trước giai đoạn người vợ mang thai. Các chuyên gia cho biết, hàu biển, đông trùng hạ, cao bạch tật lê hay Vitamin E… là những dưỡng chất cần thiết giúp cơ thể nam giới sản xuất testosterone nội sinh - một hormone quan trọng trong việc cải thiện sức khỏe sinh sản và nâng cao số lượng cũng như chất lượng tinh trùng. Sử dụng sản phẩm hỗ trợ là giải pháp được nhiều chuyên gia khuyên dùng giúp các cặp vợ chồng sinh được con theo ý muốn.

Làm cách nào để có con? Là một câu hỏi không quá khó, chỉ cần bạn áp dụng đúng các nguyên tắc trên thì thời gian mong con sẽ được rút ngắn. Hãy chăm sóc bản thân tốt nhất, luôn vui vẻ, đừng đặt nặng quá vấn đề có con thì cơ hội thụ thai càng nhanh hơn nhé.
    box
    Bạn muốn biết thêm thông tin về sản phẩm vui lòng truy cập: Hàu Tam Hiệp Plus.

Nguồn do Cty TNHH United Spot Medical cung cấp
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cung thấy nhà thuốc bán sản phẩm này, đã có ai cho ck uống chưa cho minh biet kq với để mua cho xã xã uống.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh cung thay nhieu nguoi dung hau tam hiep này nghe đâu hiệu quả lắm
    Chụp ảnh tiệc cưới giá rẻ TPHCM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có con không thì chưa biết, nhưng mà sung lắm (tui có 2 bé rồi)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe nói tinh chat hàu biển tốt cho sinh lý nam lắm pko mấy mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dung roi tinh chat hau tot hon an hau tuoi nha, an thịt hàu nheu lúc nó bị lẫn tạp chất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mẹ nào mua tinh chất hàu cho anh xã tinh trùng yếu uống chưa ạ cho em xin ý kiến với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tham khảo bài viết mua tinh chất hàu này nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhoangkhoi1 Xem bài viết
    minh cung thay nhieu nguoi dung hau tam hiep này nghe đâu hiệu quả lắm
    minh mua cho chong uong roi, thấy ổng sung ra hẳn, nhìn thành phần là biết rồi có hàu với đong trùng hạ thảo gì đó
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nhà tôi đang cố săn heo mà vẫn thấp thỏm, bác sĩ nói tôi bị tinh trùng yếu.
    vậy ngoài việc áp dụng mấy cách ăn uống, ngủ nghỉ khoa học thì uống cái Hàu tam hiệp plus này bao lâu sẽ cho kết quả?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 102 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông mà "yếu" thì lúc nào lung linh là lên luôn chứ còn để dành 7-10 ngày đến khi rụng trứng mới xài thì lúc đó có muốn "lên" đôi khi cũng khó.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 102 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangpro555 Xem bài viết
    nhà tôi đang cố săn heo mà vẫn thấp thỏm, bác sĩ nói tôi bị tinh trùng yếu.
    vậy ngoài việc áp dụng mấy cách ăn uống, ngủ nghỉ khoa học thì uống cái Hàu tam hiệp plus này bao lâu sẽ cho kết quả?
    Cái này mấy ông xài rùi rỉ tai nhau là sau 2 tuần lên hừng hực nhé bác!
    • 135 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhà e cũng đang đau đầu khoản con cái. F1 7 tuổi rồi, đi đâu cũng nghe giục đẻ tiếp đi thôi
    Về nhà 2 vc cũng cố nhưng đợt này k biết có phải chồng công việc stress nhiều hay ko mà cả tuần 2vc chỉ qh đcl có ần nhưng mỗi lần chỉ chưa đến 3 phút.
    Như thế k biết có ảnh hưởng đến khả năng sinh con của em k mà 3 tháng nay rồi vẫn chưa thấy gì cả.
    Vậy em có nên mua cho chồng uống cái hàu Tam Hiệp plus này k
    Bác nào dùng rồi cho xin cái review thực tế đi ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 185 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Đằng ngoại nhà em 5 anh chị em thế nào chỉ có 1 cậu em trai, gọi là đẻ cố mãi mới đc.
    Thấy cậu lấy vợ đã năm rưỡi mà vẫn chưa thấy tin vui, bố mẹ e rất sốt ruột
    Lúc đó căng thẳng kinh, toàn nghi em dâu không biết đẻ, em nghe nhiều nhức hết đầu
    Rồi 2 vc nó đi viện khám mới biết nguyên nhân là do cậu em trai em bị "yếu"
    Thuốc thang các kiểu chả thấy tin vui gì, chán đời rồi bẵng đi, nhưng sau em thấy em dâu mang bầu e mới ngạc nhiên hỏi thì hóa ra là nó mua cái hàu tam hiệp plus này về cho chồng uống.
    Người thực việc thực nên em tin là hiệu quả!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 75 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà em đứa đầu cưới phát dính luôn
    xong đi đặt vòng mấy năm, bây giờ chả biết thế nào, thả từ tháng 4 mà 2 vợ chồng cũng đã bắt đầu sốt ruột rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 75 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    như thế là xã nhà chị xuất hơi sớm, kiểu "chưa đi đến chợ đã hết tiền" nhưng việc này ko ảnh hưởng đến chuyện sinh con đâu, chị nên chú trọng đến đoạn dạo đầu nhiều hơn chút, bồi bổ cho chồng bằng cái hàu Tam hiệp này nữa thì càng tốt, nó làm tăng chất lượng tinh trùng và cả khả năng "bơi lội" nữa, chị đợi vài tháng nữa xem, nếu vẫn chưa thấy thì nên đi khám cụ thể xem nguyên nhân sao.
    nhà em thì mọi thứ bình thường, 2 vợ chồng cũng tích cực mà không thấy gì cũng đang lo lo

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphucto Xem bài viết
    Nhà e cũng đang đau đầu khoản con cái. F1 7 tuổi rồi, đi đâu cũng nghe giục đẻ tiếp đi thôi
    Về nhà 2 vc cũng cố nhưng đợt này k biết có phải chồng công việc stress nhiều hay ko mà cả tuần 2vc chỉ qh đcl có ần nhưng mỗi lần chỉ chưa đến 3 phút.
    Như thế k biết có ảnh hưởng đến khả năng sinh con của em k mà 3 tháng nay rồi vẫn chưa thấy gì cả.
    Vậy em có nên mua cho chồng uống cái hàu Tam Hiệp plus này k
    Bác nào dùng rồi cho xin cái review thực tế đi ạ?
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    tích cực cho xã ăn hàu biển hay cho xã uống cái hàu tam hiệp plus này sẽ tốt hơn vậy?
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthoixotxa305 Xem bài viết
    tích cực cho xã ăn hàu biển hay cho xã uống cái hàu tam hiệp plus này sẽ tốt hơn vậy?
    là em thì để ck uống cái hàu tam hiệp plus này ok hơn đấy
    thứ nhất em vụng nấu nướng, cậy được con hàu ra để sẵn mời ck có vẻ hơi khó nhằn, chưa kể sơ ý k đảm bảo vệ sinh cái là đau bụng tào táo đuổi mấy ngày
    thứ 2, hàu tam hiệp plus nó k chỉ có hàu biển mà còn có cả đông trùng hạ thảo và các thành phần tự nhiên khác sẽ phối kết hợp để tăng cường công dụng chứ xài riêng hàu biển chắc cũng lâu mà mua riêng thêm đông trùng hạ thảo về thì có vẻ mắc, không biết chế biến đúng cách cái là phí tiền
    • 101 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có khi cũng là vấn đề tâm lý thật. Cứ đặt nặng quá vấn đề có con nên lúc quan hệ vc hay bị áp lực, vì thế mà cơ hội thụ thai sẽ ít hơn nhé.
    • 159 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hic, thế này đang mùa WC chắc khỏi săn heo luôn
    xã suốt ngày bù khú xem bóng bánh, xong mấy anh em lại rủ đi ăn đêm gần sáng mới về là bê bết, đã vậy bia rượu thuốc là triền miên, chả đoái hoài gì vợ
    chán cm ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
Web Analytics