La Maison – Chuỗi cửa hàng thực phẩm chuẩn quốc tế cam kết vì sức khỏe người tiêu dùng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,530 Bài viết

• 2,938 Được cảm ơn

Chưa bao giờ vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm trở nên đáng báo động như hiện nay. Và nguồn thực phẩm sạch đang trở thành nhu cầu bức thiết của nhiều người. Hiểu được điều này, La Maison – Chuỗi cửa hàng thực phẩm chuẩn quốc tế ra đời với cam kết an toàn vệ sinh thực phẩm, đặt sức khỏe của người tiêu dùng lên hàng đầu.

Theo đó, ngoài nguồn thịt sạch chuẩn quốc tế, La Maison còn cung cấp ra thị trường nhiều dòng sản phẩm chế biến từ thịt như xúc xích tươi, xíu mại, hamburger, giò chả… đạt chất lượng cao.

Được thành lập vào tháng 9/2016, La Maison do ông La Bùi Hoàng Nghĩa làm đại diện doanh nghiệp với 13 cửa hàng đã đi vào hoạt động tại TP.HCM, Hà Nội và Hải Phòng. Dự kiến, trong năm 2018, La Maison sẽ tiếp tục phát triển rộng chuỗi cửa hàng thực phẩm sạch tại các thành phố lớn trên toàn quốc.

image1

Chuỗi cửa hàng La Maison cung cấp thịt sạch và ngon theo chuẩn quốc tế

Nguồn thực phẩm đạt chuẩn quốc tế

Với định hướng trở thành doanh nghiệp tại Việt Nam chuyên cung cấp các thực phẩm đạt chuẩn quốc tế, La Maison chuyên phân phối đến người tiêu dùng các loại thịt sạch như: thịt heo, bò, gia cầm sạch. Tất cả đều được kiểm soát chất lượng nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn GMP & HACCP. Theo đó, nguồn nhập khẩu thịt chính của La Maison đến từ các quốc gia nổi tiếng thế giới như: Mỹ, Australia, Pháp, Đan Mạch, Đức, Argentina, Tây Ban Nha, Ba Lan…

Đồng thời, việc vận chuyển và quy trình phân phối cũng rất được La Maison quan tâm và chú trọng. Với thịt nhập khẩu, La Maison hiện áp dụng quy trình công nghệ cấp đông nhanh - rã đông chậm để sản phẩm giữ độ tươi ngon khi đến tay người tiêu dùng.

Sự khác biệt của La Maison so với thị trường

Nói về các sản phẩm ngon và sạch, La Maison định nghĩa “ngon” là: thịt tươi ngon tự nhiên theo tiêu chuẩn quốc tế và an toàn cho sức khỏe cộng đồng, ngon chuẩn quốc tế nhưng phù hợp với người tiêu dùng Việt Nam, thịt chất lượng cao. Cụ thể, thịt ngon của La Maison đạt tiêu chuẩn xuất khẩu quốc tế do cộng đồng châu Âu, châu Mỹ ban hành. Đó là thịt phải đảm bảo nhiệt độ lạnh từ -18 đến - 22 độ C, sau đó được hoàn nguyên chậm và bảo quản lạnh tại nhiệt độ 0-4 độ C. Chưa hết, các sản phẩm của La Maison như thịt gia súc cũng được kiểm soát chặt chẽ ngay từ đầu với quy trình chăn nuôi bằng thức ăn tự nhiên, giết mổ đúng độ tuổi theo quy định của các quốc gia xuất khẩu để đảm bảo màu sắc, độ mềm và độ dinh dưỡng của miếng thịt. Bên cạnh đó, “ngon” theo chuẩn La Maison còn là thiết bị bảo quản hiện đại giúp duy trì, bảo toàn đảm bảo thịt sau hoàn nguyên vẫn tươi ngon tự nhiên.

image2

Các sản phẩm của La Maison đều đạt chuẩn ngon quốc tế

Để tạo sự khác biệt, ngoài nhập khẩu đa dạng chủng loại thịt có chất lượng tươi ngon từ nhiều quốc gia nổi tiếng trên thế giới, La Maison còn cung cấp dịch vụ giao hàng tận nơi, sơ chế và tư vấn miễn phí, đơn giản hóa cách thức mua hàng và thanh toán… đúng như cam kết đặt lợi ích của người tiêu dùng lên hàng đầu. Với sự khác biệt này, người tiêu dùng của La Maison được thưởng thức thịt ngon quốc tế một cách rất đơn giản và tiện lợi, đặc biệt là an toàn vệ sinh.

Ngoài cung cấp nguồn thịt sạch và ngon đến với người dùng, La Maison còn đầu tư, phát triển vào nhiều dòng sản phẩm khác chế biến từ thịt như: xúc xích tươi, xíu mại, hamburger, giò chả… Bên cạnh đó, La Maison còn tăng cường các mặt hàng thực phẩm sử dụng hàng ngày như gia cầm, thủy hải sản, và các sản phẩm thiết yếu như gia vị, bơ sữa, phô mai, đồ dùng nhà bếp cao cấp chất lượng chuẩn quốc tế khác từ Việt Nam và các quốc gia tiên tiến nhất, nhằm để người tiêu dùng có thêm nhiều lựa chọn cho bữa ăn hàng ngày.

image3

image4

Với các sản phẩm đa dạng, La Maison giúp người tiêu dùng có thêm nhiều lựa chọn cho bữa ăn gia đình

Với tiêu chí hoạt động cung cấp nguồn thực phẩm sạch, an toàn cho sức khỏe của cộng đồng và xây dựng niềm tin của khách hàng vào thương hiệu La Maison – thực phẩm chuẩn quốc tế, La Maison đang từng bước khẳng định mình với 13 chuỗi cửa hàng đã và đang hoạt động trong năm 2017, doanh nghiệp này sẽ tiếp tục phát triển thêm nhiều hệ thống các cửa hàng trên toàn quốc trong năm sau.

Nhằm tri ân khách hàng đã tin dùng La Maison cho bữa ăn gia đình trong 1 năm vừa qua, nhân dịp Giáng sinh, để không khí buổi tiệc thêm ấm áp và ý nghĩa, hệ thống chuỗi của hàng của La Maison trên toàn quốc đồng loạt diễn ra chương trình tri ấn khách hàng lớn nhất trong năm GIÁNG SINH RỘN RÀNG – GIÁ NGỠ NGÀNG. Theo đó:

- Giá thịt BÒ giảm đến 35% chỉ từ 121.000 ĐỒNG/KG
    - Giá thịt HEO giảm đến 35% chỉ còn 78.000 ĐỒNG/KG
    Chương trình khuyến mãi diễn ra từ ngày 22/12/2017 – 02/01/2018.

Lưu ý: Khách hàng có thể mua hàng tại chuỗi cửa hàng gồm 10 cửa hàng ở TP. HCM, 1 cửa hàng ở Hà Nội và 2 cửa hàng ở Hải Phòng link: sẽ gửi sau, ➡ HÌNH THỨC ĐẶT HÀNG online: Gọi ngay Hotline 1800 6846 (Miễn phí) - Di động 091 878 4388

Facebook: https://facebook.com/ThitNgonQuocTeLaMaison
    Website: http://www.thitngonquocte.vn/

Phí giao hàng cho hóa đơn từ 200.000 đồng:

- Phạm vi 5km tính từ shop gần nhất: Miễn phí
    - Giao hàng trong phạm vi trên 5km tính từ shop: + Giá trị đơn hàng 200.000 - 500.000 đồng: phí ship 20.000 đồng/đơn + Giá trị đơn hàng trên 500.000 đồng: miễn phí

Hãy chiêu đãi gia đình bạn bè buổi tiệc lẩu & BBQ bằng thịt HEO BÒ ngoại nhập tại La Maison nhé! Chúc mọi người Giáng sinh an lành và ấm áp!

Nguồn do La Maison cung cấp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có ai đã dùng thực phẩm ngon và sạch của La Maison chưa ạ? Cho em xin tí thông tin với, nhà em có 2 nhóc nhỏ, em muốn tìm nguồn thực phẩm tin cậy để sử dụng lâu dài, thực phẩm bẩn dạo này tràn lan dữ dội quá
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ lâu rồi em không dám mua thịt, cá gì ở chợ hết. Toàn nhờ người nhà mua ở quê rồi gửi vào cho em, rau củ cũng nhờ gửi vào, em thấy hơi nhiêu khê và bất tiện. Em đọc thông tin về La Maison thấy thích quá, nhà mình có ai dùng rồi cho em xin it thông tin với ạ. Em lót dép ngồi hóng
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Từ lâu rồi em không dám mua thịt, cá gì ở chợ hết. Toàn nhờ người nhà mua ở quê rồi gửi vào cho em, rau củ cũng nhờ gửi vào, em thấy hơi nhiêu khê và bất tiện. Em đọc thông tin về La Maison thấy thích quá, nhà mình có ai dùng rồi cho em xin it thông tin với ạ. Em lót dép ngồi hóng
    Em hồi xưa cũng hay nhờ bà con dưới quê gom đồ gửi lên cho em, thịt, cá thì nhờ đông lạnh rồi mới gửi. Sau em cũng thấy hơi phiền với bất tiện nên cũng không dám nhờ nữa. Mà nhà có trẻ con, để con ăn thực phẩm bẩn thương quá, mỗi lần em mua về là rửa thật sạch, ngâm muối, vắt chanh đủ kiểu hi vọng cho ra bớt chất độc, thuốc trừ sâu nhưng vẫn không yên tâm. Mà rửa nhiều quá rau củ cũng bay hết vitamin, cũng không tốt.
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Nhà mình có ai đã dùng thực phẩm ngon và sạch của La Maison chưa ạ? Cho em xin tí thông tin với, nhà em có 2 nhóc nhỏ, em muốn tìm nguồn thực phẩm tin cậy để sử dụng lâu dài, thực phẩm bẩn dạo này tràn lan dữ dội quá
    Trước đây nhà mình toàn mua thịt bò, thịt heo ở quê gửi vào thôi nhưng phụ thuộc quá, có chị bạn mình nói thịt bên La Maison mình mua thử, mình cảm nhận thịt ngon, tươi,lại hợp vệ sinh từ đó nhà mình trở thành khách hàng thân thiết luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 902 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực phẩm chuỗi cửa hàng La Maison là thịt nhập khẩu hay trong nước vậy mấy chị , nhà em cũng hay mua thịt bò úc hay mỹ nhưng mỗi lần mua phải mua cả cây nhiều quá. Ăn 1 lúc ngán mà để lâu thì sợ mất chất
    • 865 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ lâu nhà em cạch mua thịt từ chợ rồi, có lần mua thịt ba rọi về luộc thấy bột nổi tung tóe, lại màu vàng, có mùi khi nấu lên thấy khủng khiếp luôn. Mấy chị nói mua thịt ở quê nhưng chưa hẳn sạch đâu, do mình tin tưởng thôi, chứ ở quê người ta nuôi cũng cám thức ăn tăng trọng mà.
    • 876 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguồn thịt sạch đạt tiêu chuẩn quốc tế là sao vậy mấy mẹ ơi, giờ mua thực phẩm an toàn cho gia đình là ưu tiên hàng đầu.
    • 776 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là khách hàng thường xuyên của La Maison, mình hầu hết mua thực phẩm thịt bò, thị heo từ đây. Con mình thích ăn xúc xích tươi, xíu mại, hamburger, giò chả mình cũng mua ở đây luôn. Đang có chương trình khuyến mãi đó mấy chị.
    • 436 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng chủ đề mình đang cần luôn, 2 tuần nay nguồn thực phẩm quê ở chung cư mình không còn nữa, chị ấy chuyển đi nên mua tạm thì ngoài siêu thị về ăn nhưng cảm giác không ngon. Em ở TP.HCM thì mua thực phẩm của La Maison ở đâu vậy ah, cho em địa chỉ luôn nha, cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 769 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi secsu821 Xem bài viết
    Thực phẩm chuỗi cửa hàng La Maison là thịt nhập khẩu hay trong nước vậy mấy chị , nhà em cũng hay mua thịt bò úc hay mỹ nhưng mỗi lần mua phải mua cả cây nhiều quá. Ăn 1 lúc ngán mà để lâu thì sợ mất chất
    Tất cả sản phẩm của La Maison đều được kiểm soát chất lượng nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn GMP & HACCP. Theo đó, nguồn nhập khẩu thịt chính của La Maison đến từ các quốc gia nổi tiếng thế giới như: Mỹ, Australia, Pháp, Đan Mạch, Đức, Argentina, Tây Ban Nha, Ba Lan… đó chị ơi
    • 575 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi valentineNP Xem bài viết
    Đúng chủ đề mình đang cần luôn, 2 tuần nay nguồn thực phẩm quê ở chung cư mình không còn nữa, chị ấy chuyển đi nên mua tạm thì ngoài siêu thị về ăn nhưng cảm giác không ngon. Em ở TP.HCM thì mua thực phẩm của La Maison ở đâu vậy ah, cho em địa chỉ luôn nha, cảm ơn các mẹ.
    La Maison hiện có tới 10 cửa hàng tại Tp.HCm nha mẹ nó. Đây mình chia sẻ luôn để mẹ nó khỏi mất công tìm nè:
    + 9 Bùi Hữu Nghĩa, P.5, Q.5, Tp.HCM;
    + 206 Bùi Minh Trực, P.5, Q.8, Tp.HCM;
    + 93 Hoàng Hoa Thám, P.13, Q. Tân Bình, TPHCM
    + 179 Hoàng Hoa Thám, P.6, Q. Bình Thạnh
    + 956 Lê Đức Thọ, P.15, Q. Gò Vấp,TPHCM
    + 22 (số cũ 39) Phan Văn Hân, P.19, Q. Bình Thạnh
    + 1Q Mai Văn Vĩnh, P. Tân Kiểng, Q.7
    + 49 Bùi Văn Ba, P. Tân Thuận Đông, Q.7
    + 203 Tân Hương, P. Tân Quý, Q. Tân Phú
    + 58 Trần Nhân Tôn, P.2, Q.10
    Em ở Bình Thạnh, đợt này khuyến mãi cuối tuần ra mua thử về ăn xem thế nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Maison nay đánh vào mảng thực phẩm nữa ha. Không biết mảng thực phẩm làm sao chứ quần áo của Maison rất chất, hi vọng mảng này cũng làm tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 610 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy mẹ ở SG sướng thế, mình ở HN muốn mua thì làm sao, thực phẩm theo tiêu chuẩn quốc tế để cả nhà ăn yên tâm hơn
    • 460 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bậy giờ thực phẩm bẩn nhiều quá nên ai thị trường mấy cửa hàng bán thực phẩm sạch lên nhiều ghê. Maison ra cạnh tranh với Vinmart
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 738 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Mình cũng toàn mua đồ ở quê thôi, dạo này toàn nghe đồ ăn hóa chất sợ quá. Thịt cá gì mình cũng ở quê gởi vô,, tính ra giá đâu có rẻ đâu mà nhiêu khê lắm nhưng phải chịu thôi.
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dembovo Xem bài viết
    Mình cũng toàn mua đồ ở quê thôi, dạo này toàn nghe đồ ăn hóa chất sợ quá. Thịt cá gì mình cũng ở quê gởi vô,, tính ra giá đâu có rẻ đâu mà nhiêu khê lắm nhưng phải chịu thôi.
    .

Tại mấy chị thích mua ở quê thôi chứ em thấy ở TP nhiều cửa hàng rau sạch mà. Mua ngoài chợ thì sợ chứ vào siêu thị hay các cửa hàng như satrafoood, Vinmart... thì cũng có đồ sạch mà. Giờ chị Maison vô mảng này nữa các mẹ tha hồ mua mà.
    • 2,416 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yakurt Xem bài viết
    Tất cả sản phẩm của La Maison đều được kiểm soát chất lượng nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn GMP & HACCP. Theo đó, nguồn nhập khẩu thịt chính của La Maison đến từ các quốc gia nổi tiếng thế giới như: Mỹ, Australia, Pháp, Đan Mạch, Đức, Argentina, Tây Ban Nha, Ba Lan… đó chị ơi
    Maison không chỉ bán thịt không đâu, còn có cả các sản phẩm từ thịt như xúc xích già chả nữa. Phen này Cầu Tre buồn rồi.
    • 460 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhkhonglatho Xem bài viết
    Maison nay đánh vào mảng thực phẩm nữa ha. Không biết mảng thực phẩm làm sao chứ quần áo của Maison rất chất, hi vọng mảng này cũng làm tốt.
    Hình như cái này là La Maison công ty thịt ngon quốc tế, khác với Maison hàng hịu bạn ui.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 738 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhkhonglatho Xem bài viết
    .

Tại mấy chị thích mua ở quê thôi chứ em thấy ở TP nhiều cửa hàng rau sạch mà. Mua ngoài chợ thì sợ chứ vào siêu thị hay các cửa hàng như satrafoood, Vinmart... thì cũng có đồ sạch mà. Giờ chị Maison vô mảng này nữa các mẹ tha hồ mua mà.
    Mấy cửa hàng đó nói là sạch nhưng thưc sự sạch không cũng không biêt chắc. Với lại nhanh hết lắm. Mình vô Vinmart hay bị hết hàng vài làn chán không vào luôn. Mua đồ ở quê mất công nhưng thấy an toàn. La Maison này thì mình chưa mua. Ngon và an toàn thiệt không các mẹ?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
Web Analytics