Kinh nghiệm mua tã Nhật nội địa tại Việt Nam từ mẹ thông thái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,483 Bài viết

• 2,928 Được cảm ơn

Các mẹ biết không, da bé sơ sinh rất mỏng và nhạy cảm luôn. Nhất là vùng mông nơi tiếp xúc nhiều với chất bẩn, chỉ cần chị em mình mua nhầm tã kém chất lượng, không có độ mềm thoáng, thấm hút cao sẽ khiến vi khuẩn dễ dàng xâm nhập và gây nên tình trạng hăm da, tấy đỏ ngay. Vì thế mình phải cho con dùng loại tã tốt ngay từ lúc mới sinh nha các mẹ. Em cũng có tí kinh nghiệm được chị họ sống bên Nhật chỉ cho, thấy nhiều mẹ cũng chuộng dùng tã Nhật nên sẵn đây chia sẻ luôn ạ

Bí quyết mua tã nội địa Nhật cho mẹ Việt:

Muốn mua được tã chất lượng các mẹ nên dựa vào các tiêu chí như: Mặt bông xốp mềm mịn, độ thấm hút cao, thoáng khí và phải có xuất xứ rõ ràng, thương hiệu uy tín các mẹ nha

- Mặt bông mềm mịn: Bề mặt của tã tiếp xúc trực tiếp với da bé nên mẹ phải lưu ý nhé! Nếu bề mặt không mềm mịn sẽ khiến mông bé rất dễ tổn thương, tấy đỏ khi ma sát quá nhiều với bề mặt tã đó ạ!

- Độ thấm hút cao: Trẻ con thì đứa nào cũng tè nhiều, vì vậy mẹ phải chọn loại tã có độ thấm hút cao và phải thấm nhanh để giữ chất bẩn không bị trào ra hoặc thấm ngược vào mông bé, đem lại sự khô thoáng.

- Thoáng khí: Em bé rất dễ bị kích ứng da do mẹ mua nhầm tã không thoáng khí, gây hầm bí. Vì vậy, tốt nhất là mẹ nên chọn tã có cấu trúc thoáng khí thông minh, giúp không khí dễ dàng lưu thông vào trong tã nhưng vẫn không làm nước tiểu ngấm ra ngoài nha!

- Thương hiệu uy tín: Nhắc tới thương hiệu, không riêng em mà nhiều mẹ khác đều tin dùng tã có xuất xứ từ Nhật Bản. Gì chứ tã thương hiệu lớn của Nhật thì các mẹ hoàn toàn yên tâm nha, vì là sản phẩm dành cho trẻ em nên từ khâu sản xuất, kiểm định và cả vận chuyển đều được kiểm tra rất gắt gao.

Chị họ còn mách nhỏ là ở bên đó các mẹ Nhật toàn cho con mặc tã Merries thôi, tã Merries bên Nhật bán chạy và được mẹ Nhật rất tin dùng vì tã này hầu như đáp ứng hoàn hảo các tiêu chí trên, đặc biệt là cực cực mềm không tã nào vượt mặt được luôn, sờ vào mà sướng cả tay luôn ý. Nghe vậy em cũng mua xài thử, trộm vía từ ngày bé nhà em dùng tã Merries chả bao giờ con bị hăm tã hay nổi mẩn đỏ nữa, ưng lắm các mẹ ơi!

vPHom4Gk6IWN_DbNXVwlrLT8bnmTBpgXpe4ssJBTKb0QT2o0F60yI3wjNY8TvpRDOXVpbViQze02Qg2vXjqpK-s22FOCbA 4hK6QK1v7SqhXaWtcHatXRbNPtCwbX4EmE9xdq8gy57kKx4x_xo8_BfSEP6n_gMaA8klG3hh5s-3sQyT4N_L0-cdWN3kZA
    Bao bì cực nịnh mắt của tã Merries cải tiến mới

Nói đến tã Merries điểm em thích nhất chính là bề mặt mềm mịn như bông, giúp con lúc nào cũng thoải mái dù mẹ mặc tã cho con 24/24 đi chăng nữa. Hãng Merries này cũng rất chăm cải tiến các dòng sản phẩm cũ để mang đến những dòng tã chất lượng và phù hợp hơn với các bé. Điển hình như nhân dịp kỉ niệm sinh nhật 5 tuổi lần này, Merries đã cải tiến sản phẩm tã dán bằng công nghệ “Đệm khí siêu mềm cao cấp” làm tăng thể tích khí của các lõi bông lên gấp 3 lần, giúp tã Merries có bề mặt mềm và xốp mịn hơn rất nhiều. Mẹ nào có con đang dùng tã size newborn (sơ sinh) hay size S thì nên mua ngay nha, dự là các mẹ sẽ bao ưng luôn cho mà xem.

Chương trình khuyến mãi mới nhất của Merries:

À sẵn đây em nhắc các mẹ luôn, tã Merries từ lâu đã được Công ty KAO Việt Nam nhập trực tiếp rồi nha! Các mẹ khỏi phải đi order chi cho xa xôi, vì Công ty KAO Việt Nam nhập 100% Merries nội địa Nhật Bản (không phải hàng sản xuất riếng cho Việt Nam đâu ạ) với giá siêu hợp lý cho mẹ Việt luôn đó ạ!

Bữa giờ em còn thấy trên Fanpage Merries Việt Nam thông báo là sắp có chương trình “Cùng con lần đầu khám phá đại dương” nữa cơ. Chỉ cần mua 3 gói tã Merries bất kì (loại gói lớn) tại kênh thương mại điện từ Lazada, Trung tâm thương mại AEON hay các cửa hàng Mẹ và Bé trên toàn quốc, mẹ sẽ được tặng ngay 1 bộ đồ chơi nhà tắm cao cấp

Quà tặng thế này chắc các mẹ nhà mình mê tít đây! Bộ này gồm 10 bạn sinh vật biển nhiều màu sắc, bé có thể dễ dàng bơm nước vào và xịt nước ra. Bộ này cực thích hợp cho bé chơi trong lúc tắm, đi hồ bơi hay đi biển cùng gia đình mình nè! Ngoài ra, bố mẹ cũng có thể cùng bé khám phá màu sắc và học hỏi về các bạn sinh vật biển thú vị nha.

Chương trình diễn ra từ ngày 15/03/2019 đến hết ngày 30/04/2019, và có thể kết thúc sớm nếu hết quà khuyến mãi đó các mẹ ơi. Vì vậy, mẹ mau tham khảo thông tin chương trình tại đây và tranh thủ ra cửa hàng để sắm tã xịn, rinh quà siêu yêu về cho các bé nhé!

Vuy8nzk_xg_hmwL7THqvrYNC6YP3227m-0Lvi3YfT4oEo2ZcAN_Yuu_YiTthVdHWKG2TOibV4xZonNmcflEjHkmxKgKwyg

MẸ ƠI! HÃY CÙNG CON KHÁM PHÁ ĐẠI DƯƠNG NHÉ!

Bất ngờ dành cho các mẹ trong chương trình khuyến mãi đặc biệt từ Merries đó là: BỘ ĐỒ CHƠI NHÀ TẮM CAO CẤP gồm 10 bạn sinh vật biển.

Những bạn sinh vât biển này giúp bé vui chơi, nghịch nước khi đi tắm, đi hồ bơi, đi biển. Bên cạnh đó, mẹ cũng có thể dạy cho bé học hỏi về thế giới đại dương và biết cách phân biệt màu sắc nữa.

Để có được 1 bộ đồ chơi nhà tắm từ Merries, mẹ chỉ cần tới hệ thống AEON Mall, các cửa hàng mẹ và bé trên toàn quốc hoặc lazada.vn, mua 3 gói sản phẩm tã giấy Merries là được tặng quà ngay tại cửa hàng luôn.

Chương trình tặng quà sẽ diễn ra từ ngày 15/3/2018 đến hết ngày 30/04/2018 và có thể kết thúc sớm hơn nếu hết quà khuyến mãi.

Xem thông tin chi tiết chương trình tại đây

Nguồn do Merries cung cấp.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

Web Analytics