Học kế toán thực hành ở đâu tốt tại Tp. HCM, Hà Nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.5K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

May quá có thông tin của các chị chia sẻ không em vẫn đang chán nản không biết nên tiếp tục làm kế toán hay chuyến sang ngành nào khác dễ xin việc hơn ạ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 482 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khackhuong Xem bài viết
    Vì đi làm chắc còn nhiều vấn đề phát sinh chị nhỉ, mà thầy cô bên đó nhiệt tình quá.
    Kế toán là nghề mà rất hay có những vấn đề phát sinh, nhiều khi nắm vững nghiệp vụ rồi cũng chưa chắc đã xử lí được, nếu được những người có kinh nghiệm lâu năm hướng dẫn cho thì cực kì tốt nên cố gắng giữ liên lạc với các thầy cô sau khi học xong em ạ
    • 315 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tiến đẹp trai Xem bài viết
    Đáng ra nên đi học sớm hơn thì đỡ mất 2 tháng bơ vơ đi xin việc bạn nhỉ, hihi
    Em cũng tiếc thời gian 2 tháng đó chị ạ, lúc đó vừa mệt mỏi lại vừa k có tiền tiêu, áp lực lắm, nhưng may giờ thì ổn định rồi ạ, hi
    • 482 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khackhuong Xem bài viết
    May quá có thông tin của các chị chia sẻ không em vẫn đang chán nản không biết nên tiếp tục làm kế toán hay chuyến sang ngành nào khác dễ xin việc hơn ạ!
    Mới thế mà đã nản chí hả em, sau này đi làm còn nhiều áp lực lắm, áp lực đi xin việc chỉ là bước mở đầu thôi
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

biết mỗi kế toán thiên ưng :v
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuphongnx Xem bài viết
    biết mỗi kế toán thiên ưng :v
    Đứa bạn cùng phòng mình học ở bên kế toán Lê Ánh thấy khen lắm, giờ đang làm tôngr hợp. kế toán mà có kiến thức thì lương cao phết đấy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra học kế toán muốn phát triển tốt phải thực sự yêu nghề
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithutranghanu Xem bài viết
    Thực ra học kế toán muốn phát triển tốt phải thực sự yêu nghề
    Yêu nghề, tiếp thu kiến thức, năng lực, học hỏi thêm kinh nghiệm. Mức thu nhập dần dần cao hơn thì mới thực sự ổn được chứ không lương kế toán nếu k chịu học hỏi nghiệp vụ thì cũng lẹt đẹt lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá đọc được bài viết này, giờ chuẩn bị tốt nghiệp mà đúng là cảm thấy hoang mang, thấy nhiều anh chị khóa trước phải đi làm trái nghề nền chẳng biết thế nào, Vào đây đọc được chia sẻ của chị cũng làm mình cảm thấy có động lực hơn nhiều. Chắc sắp tới phải đăng ký học một khóa thực hành, mọi người cho e hỏi là bên VinaTrain được học thử 3 buổi miễn phí phải không nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi b, trái nghề hay không là do nghiệp vụ của mình, có người nói kế toán lương thấp, có người nói kế toán lương cao, nghề nào cũng có lương thấp cao tùy năng lực và sự cố gắng của mỗi người nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vutrangkt Xem bài viết
    May quá đọc được bài viết này, giờ chuẩn bị tốt nghiệp mà đúng là cảm thấy hoang mang, thấy nhiều anh chị khóa trước phải đi làm trái nghề nền chẳng biết thế nào, Vào đây đọc được chia sẻ của chị cũng làm mình cảm thấy có động lực hơn nhiều. Chắc sắp tới phải đăng ký học một khóa thực hành, mọi người cho e hỏi là bên VinaTrain được học thử 3 buổi miễn phí phải không nhỉ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vutrangkt Xem bài viết
    VinaTrain cho học thử 3 buổi đầu miễn phí, ở Hà Nội trước kia mình ở VinaTrain học với chị Trang kế toán trưởng bên Machico1 dạy rất tuyệt vời
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có công ty nho nhỏ thôi làm trong ngành vận tải, mình cũng đang muốn học nghiệp vụ kế toán đây, mà chưa biết học đâu giá ok và thiết thực. Đâu cũng quảng cáo nghe dữ quá!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, trước kia em học không liên quan gì tới kinh tế hay kế toán cả thì có thể học được kế toán không, nên học ở đâu, tại vì chồng em vừa mới thành lập công ty, em muốn học thêm để hỗ trợ cũng như quản lý luôn. Không biết học có theo nổi k =.=
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chưa học thì thấy khó, nào là khô khan, nào là chỉ toàn số liệu, tuy nhiên chịu khó học hỏi, vướng mắc chỗ nào hỏi các anh chị đi trước, dần dần mọi thứ sẽ dễ dàng hơn. Còn việc trc kia bạn học chuyên ngành khác chẳng có gì quan trọng cả, không ít bạn học đúng chuyên ngành mà ra có biết làm gì đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doanthilamnhu Xem bài viết
    Mọi người ơi, trước kia em học không liên quan gì tới kinh tế hay kế toán cả thì có thể học được kế toán không, nên học ở đâu, tại vì chồng em vừa mới thành lập công ty, em muốn học thêm để hỗ trợ cũng như quản lý luôn. Không biết học có theo nổi k =.=
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, tư vấn giúp mình với. Cty mình là cty chuyên mua cafe của các công ty tư nhân chứ không mua trực tiếp từ hộ dân. Như thế bên cạnh hợp đồng ra có cần phải có hóa đơn đỏ hay không???
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào giúp mình với ???
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Doanh nghiệp tư nhân cũng không khác hộ kinh doanh là mấy đâu bạn, bạn mua hàng phải có hoá đơn bán hàng (chi cục thuế cấp) và trên 20 triệu phải chuyển khoản để được tính vào chi phí chịu thuế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhqt13b Xem bài viết
    Mọi người ơi, tư vấn giúp mình với. Cty mình là cty chuyên mua cafe của các công ty tư nhân chứ không mua trực tiếp từ hộ dân. Như thế bên cạnh hợp đồng ra có cần phải có hóa đơn đỏ hay không???
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là nếu như mình mua cafe của hộ dân là không cần hoá đơn chỉ có hợp đồng còn nếu như mình mua của doanh nghiệp tư nhân bắt buộc phải có hoá đơn kèm theo hả bạn?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhvulan Xem bài viết
    Doanh nghiệp tư nhân cũng không khác hộ kinh doanh là mấy đâu bạn, bạn mua hàng phải có hoá đơn bán hàng (chi cục thuế cấp) và trên 20 triệu phải chuyển khoản để được tính vào chi phí chịu thuế.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường hợp bạn đặt mua các sản phẩm cafe hạt chưa qua chế biến hoặc sơ chế (nông sản) của hộ dân để kinh doanh buôn bán, khi đó bạn chuẩn bị bảng kê, hợp đồng, cmnd và các giấy tờ có liên quan khác ( xin chứng nhận của cơ quan chức năng) để có cơ sở báo cáo tính vào chi phí hợp lý
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhqt13b Xem bài viết
    Vậy là nếu như mình mua cafe của hộ dân là không cần hoá đơn chỉ có hợp đồng còn nếu như mình mua của doanh nghiệp tư nhân bắt buộc phải có hoá đơn kèm theo hả bạn?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bậy bạn cho mình hỏi thêm chút nữa là bây giờ mình xin xác nhận của địa phương, tức là xin xác nhận chứng thực hợp đồng mua bán giữa hai bên hay là chứng thực xem người đó có phải ở địa phương đó hay không???
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhvulan Xem bài viết
    Trường hợp bạn đặt mua các sản phẩm cafe hạt chưa qua chế biến hoặc sơ chế (nông sản) của hộ dân để kinh doanh buôn bán, khi đó bạn chuẩn bị bảng kê, hợp đồng, cmnd và các giấy tờ có liên quan khác ( xin chứng nhận của cơ quan chức năng) để có cơ sở báo cáo tính vào chi phí hợp lý
Web Analytics