Học kế toán thực hành ở đâu tốt tại Tp. HCM, Hà Nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.9K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 382 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khackhuong Xem bài viết
    Bọn em cũng biết thế chị ạ nhưng cơ chế đào tạo của mình vậy rồi, bọn em cũng biết làm thế nào đâu ạ
    Em ơi sinh viên nhiều thời gian rảnh, tranh thủ mà đi học thêm ở ngoài nữa đi, sao chỉ trông chờ vào kiến thức trên lớp thế làm sao mà nhanh nhẹn được.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changkeo Xem bài viết
    E tìm trên mạng thấy Kế Toán Thiên Ưng khá nổi tiếng. Không biết học kế toán bên Thiên Ưng có tốt không??? có mẹ nào học ở đó chưa ạ???
    Mình học bên Kế Toán Thiên Ưng đây b, nói chung chất lượng bình thường, không như kỳ vọng. Hồi đó mình đăng ký học bên đó xong rồi thì bạn bè mới bảo sao k học bên VinaTrain
    Mưa ........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantastic_1106 Xem bài viết
    Ui sv bây giờ ra đi làm chán lắm, chả biết làm ăn gì cả, tuyển vào chỉ mất công đào tạo lại
    Cái đó là do môi trường đào tạo trong trường chứ sao lại đổ lỗi cho sinh viên được ạ. Kiến thức trên trường nặng nề về lý thuyết mà sau đi làm thấy chẳng liên quan gì. Theo mình tốt nhất thì cứ học tốt kiến thức trên trường, sau này tầm năm 4 đăng ký 1 khóa kế toán thực hành là chuẩn bài. Ra trường có tí nền tảng nghiệp vụ làm gì cữ dễ dàng hơn
    Mưa ........
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình học đại học, cũng ngành kế toán ra, nói chung khá là vất vả. Giờ đang làm kế toán cho một công ty gia đình, nhỏ nhỏ. Bận rộn, hichic, việc gì cũng phải gánh hết, thực sự đang muốn vào công ty nào lớn hơn làm ổn đinh, học hỏi được nhiều kinh nghiệm hơn
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muamuadong123 Xem bài viết
    Mình học đại học, cũng ngành kế toán ra, nói chung khá là vất vả. Giờ đang làm kế toán cho một công ty gia đình, nhỏ nhỏ. Bận rộn, hichic, việc gì cũng phải gánh hết, thực sự đang muốn vào công ty nào lớn hơn làm ổn đinh, học hỏi được nhiều kinh nghiệm hơn
    Nói thật là giờ e chỉ mong được như chị thôi. Như em đi làm ở mấy công ty lớn, đúng là lương cao hơn thật nhưng làm mảng nào biết mảng đó thôi chứ không có cái nhìn tổng quan được. Như chị làm cho công ty nhỏ tuy vất vả hiện tại chút nhưng về sau đi đâu cũng được vì làm hết rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TPHCM vậy mọi người, e đang muốn học một khóa....
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 114 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

học kế toán tổng hợp hay là kế toán thuế nhỉ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong0912 Xem bài viết
    Nói thật là giờ e chỉ mong được như chị thôi. Như em đi làm ở mấy công ty lớn, đúng là lương cao hơn thật nhưng làm mảng nào biết mảng đó thôi chứ không có cái nhìn tổng quan được. Như chị làm cho công ty nhỏ tuy vất vả hiện tại chút nhưng về sau đi đâu cũng được vì làm hết rồi
    Mỗi nơi đều có những ưu điểm nhược điểm khác nhau mà, theo như mình thấy mới ra trường vào làm ở một công ty lớn, thứ nhất là thu nhập cũng cao và ổn định hơn. Không làm được bao quát như khi đi làm ở mấy doanh nghiệp nhỏ nhưng vẫn có những ưu điểm riêng. Không trải nghiệm được nhiều nhưng cơ hội thăng tiến mình thấy tốt hơn.... trước mình làm cho một công ty in bên cầu giấy, cái gì cũng tới tay, làm rất mệt mỏi, căng thẳng
    Mưa ........
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ĐÀO TẠO KẾ TOÁN LÀM VIỆC
    Xuân Thắm chuẩn bị khai giảng 3 lớp vào tháng 1/2018 như sau:
    Địa điểm : Học tại Quận 1, hoặc Quận 3
    Lớp 246 hoặc 357 : Khai giảng ngày 10 & 25 hàng tháng. Thời lượng dự kiến 30 buổi
    Thời gian từ 6h30 -9h .PM
    - Sau buổi học đầu tiên, nếu cảm thấy không phù hợp với tư duy của người dạy yêu cầu thì có quyền xin rút lại học phí để nghỉ.
    - Sau buổi học đầu tiên, nếu đã thống nhất về phương pháp làm việc thì yêu cầu hợp tác để kết quả lợp học được tốt.
    -Các học viên cũ có thể được xét học bổ túc các buổi vắng, hoặc muốn nghe lại phần nào.
    Học phí : Hoc phí 2.500.000 đồng/học viên.
    Đăng ký nhóm 3 em được giảm 15%
    Gửi mail hoặc nhắn tin đăng ký Thambuivl@yahoo.com.vn 0931 788148 ; 0901476788
    https://www.facebook.com/tham.bui.9275
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aloha13 Xem bài viết
    Giờ học kế toán thực hành ở đâu tốt nhất TPHCM vậy mọi người, e đang muốn học một khóa....
    Sau này thì không biết chứ hiện nay khó có nơi nào hơn được VinaTrain. Đội ngũ giảng viên toàn những chuyên gia đầu ngành, những kế toán trưởng nhiều năm kinh nghiệm. Dạy rất tâm huyết chứ không đem con bỏ chợ như nhiều nơi khác Một trong những yếu tố vô cùng quan trọng để làm một kế toán giỏi là kỹ năng xử lý chứng từ, học ở Vinatrain đúng như chủ top có nói, học tới đâu chỉ tay làm tới đó, đa dạng trong các loại chứng từ,giúp người học va vấp nhiều ngay trong quá trình học. Mình học bên Vinatrain cách đây gần 2 năm rồi, mấy kiến thức hồi đó học đến giờ vẫn còn giúp ích rất nhiều trong quá trình làm việc, thi thoảng có khó khăn vẫn trao đổi với giảng viên cũ nhờ tư vấn. Bạn cứ thử tham khảo xem sao, đăng ký bên Vinatrain được học thử 3 buổi nên cũng khá thoải mái
    • 437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songbiennui Xem bài viết
    Em ơi sinh viên nhiều thời gian rảnh, tranh thủ mà đi học thêm ở ngoài nữa đi, sao chỉ trông chờ vào kiến thức trên lớp thế làm sao mà nhanh nhẹn được.
    Mình cũng nghĩ vậy đấy, thời gian đi chơi, xem phim thì có mà thời gian đi học lại không có, em mình sv mà mình thấy cũng lười lắm, k chịu ra ngoài làm thêm, học thêm gì cả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của fantastic_1106
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 3 năm
    • 276 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantastic_1106 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ vậy đấy, thời gian đi chơi, xem phim thì có mà thời gian đi học lại không có, em mình sv mà mình thấy cũng lười lắm, k chịu ra ngoài làm thêm, học thêm gì cả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của fantastic_1106

Chị ơi sv nhiều bạn muốn đi học thêm nhưng đâu phải ai cũng có kinh phí để đi học đâu ạ
    • 79 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các trung tâm đào tạo thực tế cho sv, những người mới đi làm mình thấy nhiều vô kể, nhưng để mà nói có hiệu quả thực sự thì mình chưa biết trung tâm nào cả, mình đi học 1 vài chỗ rồi mà chán lắm ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoabeo146
    • 282 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canh046 Xem bài viết
    Sau này thì không biết chứ hiện nay khó có nơi nào hơn được VinaTrain. Đội ngũ giảng viên toàn những chuyên gia đầu ngành, những kế toán trưởng nhiều năm kinh nghiệm. Dạy rất tâm huyết chứ không đem con bỏ chợ như nhiều nơi khác Một trong những yếu tố vô cùng quan trọng để làm một kế toán giỏi là kỹ năng xử lý chứng từ, học ở Vinatrain đúng như chủ top có nói, học tới đâu chỉ tay làm tới đó, đa dạng trong các loại chứng từ,giúp người học va vấp nhiều ngay trong quá trình học. Mình học bên Vinatrain cách đây gần 2 năm rồi, mấy kiến thức hồi đó học đến giờ vẫn còn giúp ích rất nhiều trong quá trình làm việc, thi thoảng có khó khăn vẫn trao đổi với giảng viên cũ nhờ tư vấn. Bạn cứ thử tham khảo xem sao, đăng ký bên Vinatrain được học thử 3 buổi nên cũng khá thoải mái
    Bạn ơi có phải trung tâm Vinatrain chuyên đào tạo về kế toán thực hành, xuất nhập khẩu và marketing online không ạ?
    • 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng muốn đi học mà nhiều trung tâm quá chưa biết chỗ nào chất lượng để đi cả.
    • 92 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tiến đẹp trai Xem bài viết
    Bạn ơi có phải trung tâm Vinatrain chuyên đào tạo về kế toán thực hành, xuất nhập khẩu và marketing online không ạ?
    Đúng rồi bạn ạ, mình học ở đó năm ngoái đấy, năm nay đi làm thấy ok lắm ạ
    • 282 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi_susana Xem bài viết
    Đúng rồi bạn ạ, mình học ở đó năm ngoái đấy, năm nay đi làm thấy ok lắm ạ
    Bạn học về gì thế? Trung tâm đó mình thấy có khá nhiều lĩnh vực đào tạo.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e lời khuyên với. Mặc dù hiện nay công việc chính của mình vẫn là kế toán cho 1 công ty, tuy nhiên về nghiệp vụ vẫn còn mơ màng lắm. Sắp tới e đang tính xem có nên học 1 khóa kế toán thực hành, thực tế. Có anh chị nào gặp trường hợp giống e chưa ạ. Liệu học một khóa kế toán thực hành có phải là một phương án tốt hay không???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuteo91 Xem bài viết
    Các mẹ cho e lời khuyên với. Mặc dù hiện nay công việc chính của mình vẫn là kế toán cho 1 công ty, tuy nhiên về nghiệp vụ vẫn còn mơ màng lắm. Sắp tới e đang tính xem có nên học 1 khóa kế toán thực hành, thực tế. Có anh chị nào gặp trường hợp giống e chưa ạ. Liệu học một khóa kế toán thực hành có phải là một phương án tốt hay không???
    Hầu như ông bà nào mới ra trường đi làm chẳng lóng ngóng b. Sau này đi làm dần dần, tích lũy kinh nghiệm thì mới có thể vững nghiệp vụ được chứ đòi giỏi ngay thì lấy đâu ra. Còn việc bạn định đi học 1 khóa kế toán thực hành rất hữu ích đó. Khác với mấy lý thuyết học trên trường nhiều, học thực hành tức là học dựa trên những gì thực tế cần, bổ trợ những thứ còn thiếu, được thực hành, dẫn dắt dựa trên thông tin, số liệu chứng từ thật. Mình trước kia khác gì bạn đâu, đi làm rồi mà vẫn lóng ngóng, sau đó cũng phải đi học một khóa thực hành mới thấy tự tin hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canh046 Xem bài viết
    Em mới gọi điện đăng ký học thử, mà trước tết các lớp kế toán hết chỗ rồi, đành phải đợi qua tết mới đăng ký được. Hichic
Web Analytics