Học kế toán thực hành ở đâu tốt tại Tp. HCM, Hà Nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 51.6K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay thi đại học, chọn ngành kế toán, không biết ngành này sau này ra trường cơ hội xin việc nhiều không ạ, em thấy khá lo lắng vì giờ cũng nhiều người học quá
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Học kế toán lo gì thất nghiệp, cứ lo học hỏi chẳng thiếu việc đâu bạn, mặc dù mặt bằng chung lương không được cao, tuy nhiên cơ hội phát triển không phải là ít nếu như biết chịu khó. Giờ công ty nào chẳng có nhu cầu tuyển kế toán. Kinh tế càng phát triển thì nhu cầu nhân lực kế toán ngày càng nhiều
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhkatty Xem bài viết
    Em năm nay thi đại học, chọn ngành kế toán, không biết ngành này sau này ra trường cơ hội xin việc nhiều không ạ, em thấy khá lo lắng vì giờ cũng nhiều người học quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lương kế toán cao hay không thì tự hỏi lại nghiệp vụ của mình vững hay chưa, nghiệp vụ còn non mà muốn cao thì chỉ có bó tay
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhTuyetETR Xem bài viết
    Học kế toán lo gì thất nghiệp, cứ lo học hỏi chẳng thiếu việc đâu bạn, mặc dù mặt bằng chung lương không được cao, tuy nhiên cơ hội phát triển không phải là ít nếu như biết chịu khó. Giờ công ty nào chẳng có nhu cầu tuyển kế toán. Kinh tế càng phát triển thì nhu cầu nhân lực kế toán ngày càng nhiều
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực ra nhiều người nghĩ ngành xuất nhập khẩu hay logistics sẽ dễ dàng hơn trong thời điểm hiện tại, tuy nhiên theo như mình thấy thì càng ngày càng khó hơn rồi. Mấy năm trước xin việc xuất nhập khẩu hay logistics đúng là dễ thật, thậm chí k cần kinh nghiệm, nhưng hiện tại nhân lực bắt đầu đông hơn. Còn kế toán thì đảm bảo tương lai càng ngày càng cần. Đó là điều không phải bàn cãi, bạn nên đi học một khó nghiệp vụ thực tế trước khi ra trường sẽ học hỏi được rất nhiều đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhoaikt Xem bài viết
    Chào mọi người, em vừa mới tham gia diễn đàn thì đọc được topic này, rất mong học hỏi được kinh nghiệm từ các anh chị đi trước. Tình hình là e chuẩn bị bước qua năm cuối khoa quản trị kinh doanh rồi, ra đi làm không biết nên theo ngành kế toán, logistics, xuất nhập khẩu hay gì được... tại vì e thấy ngành của e tốt nghiệp ra trường hơi bị khó xin việc. Ac có thể tư vấn giúp em được không, em đang muốn theo làm ngành kế toán thì cần chuẩn bị những gì trước khi ra trường ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà chị ơi, học kế toán có cần phải giỏi tiếng anh không, sắp tới e cũng định tìm hiểu xem nơi nào học nghiệp vụ kế toán thực hành tốt, may quá đọc được bài viết này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi queenlinhtran Xem bài viết
    Thực ra nhiều người nghĩ ngành xuất nhập khẩu hay logistics sẽ dễ dàng hơn trong thời điểm hiện tại, tuy nhiên theo như mình thấy thì càng ngày càng khó hơn rồi. Mấy năm trước xin việc xuất nhập khẩu hay logistics đúng là dễ thật, thậm chí k cần kinh nghiệm, nhưng hiện tại nhân lực bắt đầu đông hơn. Còn kế toán thì đảm bảo tương lai càng ngày càng cần. Đó là điều không phải bàn cãi, bạn nên đi học một khó nghiệp vụ thực tế trước khi ra trường sẽ học hỏi được rất nhiều đấy
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như mình thì công việc không đụng tới tiếng anh nhiều, nhưng không phải với mọi người đều vậy. Cứ giỏi tiếng anh biết đâu khi cơ hội tới lại yêu cầu có tiếng anh thì sao, học không thừa đâu
    Mà chị ơi, học kế toán có cần phải giỏi tiếng anh không, sắp tới e cũng định tìm hiểu xem nơi nào học nghiệp vụ kế toán thực hành tốt, may quá đọc được bài viết này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Học tiếng anh không bao giờ lo thừa, đừng để đến lúc lại tiếc bỏ lỡ cơ hội vì k tốt tiếng anh...
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tiếng anh tốt xin việc ở mấy công ty nước ngoài, hơn đứt mấy cty trong nước về cả lương lẫn chế độ đãi ngộ, môi trường làm việc
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhTuyetETR Xem bài viết
    Học tiếng anh không bao giờ lo thừa, đừng để đến lúc lại tiếc bỏ lỡ cơ hội vì k tốt tiếng anh...
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Về nghiệp vụ kế toán thì cứ chọn học ở VinaTrain cho yên tâm, có cả ở HN và TPHCM đó e
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng ạ, thực ra trước em cũng định đi học bên kế toán thiên ưng kia, thế nhưng đợt này thấy mọi người chê quá nên chắc sẽ đăng ký học bên VinaTrain cho yên tâm, với lại được học thử nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenvulinh Xem bài viết
    Về nghiệp vụ kế toán thì cứ chọn học ở VinaTrain cho yên tâm, có cả ở HN và TPHCM đó e
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kế Toán Thiên Ưng đào tạo nghiệp vụ kế toán cũng tốt mà, tuy nhiên so với VinaTrain thì hơi khó, VinaTrain hiện nay là địa chỉ đào tạo kế toán thực hành tốt hàng đầu hiện nay rồi, vốn xuất phát điểm là hệ thống đào tạo nhân lực cho các doanh nghiệp nên việc đào tạo bao giờ cũng sát với yêu cầu thực tế
    Vâng ạ, thực ra trước em cũng định đi học bên kế toán thiên ưng kia, thế nhưng đợt này thấy mọi người chê quá nên chắc sẽ đăng ký học bên VinaTrain cho yên tâm, với lại được học thử nữa
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu không đi học kế toán thực hành thì có thể tìm hiểu thử việc ở cấc công ty dịch vụ kế toán xem sao, tuy nhiên cũng khó nói, nếu vào được công ty tốt thì không nói làm gì, chứ bình thường thử việc muốn nâng cao nghiệp vụ cũng khó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kế Toán Thiên Ưng giờ chỉ còn tiếng thôi chứ chất lượng không còn được như trước nữa đâu
    Kế Toán Thiên Ưng đào tạo nghiệp vụ kế toán cũng tốt mà, tuy nhiên so với VinaTrain thì hơi khó, VinaTrain hiện nay là địa chỉ đào tạo kế toán thực hành tốt hàng đầu hiện nay rồi, vốn xuất phát điểm là hệ thống đào tạo nhân lực cho các doanh nghiệp nên việc đào tạo bao giờ cũng sát với yêu cầu thực tế
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kế Toán mà thất nghiệp thì còn ngành nào có việc nữa e, các công ty giờ mọc lên như nấm, nhu cầu nhân lực kế toán càng ngày càng nhiều. Nói chung kế toán mà làm kế toán nội bộ hoặc làm riêng một mảng nào đó thì lương cũng khá thấp chứ không cao. Tuy nhiên nếu nghiệp vụ vững hơn nhận thêm dịch vụ bên ngoài về làm thì cũng khá ổn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhkatty Xem bài viết
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thử việc đa số làm mấy việc giấy tờ sổ sách chứ để nâng cao nghiệp vụ kế toán khuyên e nên học một khóa kế toán thực hành, có gì sau này gặp khó khăn hỏi luôn mấy ac giảng viên cho nhanh. Mà giờ các công ty cũng đa số yêu cầu 1 tới 2 năm kinh nghiệm hết rồi, kiếm được nơi thử việc từ zero cũng không nhiều
    Nếu không đi học kế toán thực hành thì có thể tìm hiểu thử việc ở cấc công ty dịch vụ kế toán xem sao, tuy nhiên cũng khó nói, nếu vào được công ty tốt thì không nói làm gì, chứ bình thường thử việc muốn nâng cao nghiệp vụ cũng khó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ này nói chính xác đấy, trước kia tớ cũng nghĩ thử việc thì làm quen với công việc kế toán, nắm bắt nghiệp vụ nhanh hơn mà đúng là không như mơ, toàn bị mấy anh chị sai mấy việc vặt =.= Mãi sau làm cho công ty của người quen, dần dần mày mò tự học hỏi rồi hỏi thêm mấy anh chị đồng nghiệp thì nghiệp vụ mới vững hơn được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonglytran Xem bài viết
    Thử việc đa số làm mấy việc giấy tờ sổ sách chứ để nâng cao nghiệp vụ kế toán khuyên e nên học một khóa kế toán thực hành, có gì sau này gặp khó khăn hỏi luôn mấy ac giảng viên cho nhanh. Mà giờ các công ty cũng đa số yêu cầu 1 tới 2 năm kinh nghiệm hết rồi, kiếm được nơi thử việc từ zero cũng không nhiều
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thì nghĩ ngay như mình cũng thế thôi, không phải giấu nghề nhưng có nhân viên mới vào bảo mình chỉ thêm cũng khó, việc hàng ngày đã bề bộn lắm rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhluchuong Xem bài viết
    Mẹ này nói chính xác đấy, trước kia tớ cũng nghĩ thử việc thì làm quen với công việc kế toán, nắm bắt nghiệp vụ nhanh hơn mà đúng là không như mơ, toàn bị mấy anh chị sai mấy việc vặt =.= Mãi sau làm cho công ty của người quen, dần dần mày mò tự học hỏi rồi hỏi thêm mấy anh chị đồng nghiệp thì nghiệp vụ mới vững hơn được
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cty e là cty trách nhiệm hh thương mai, đang có hoạt động kinh doanh trong lĩnh vực xây dựng, ngoài những thứ bên công ty em phải nộp các báo cáo thuế theo quý, báo cáo tài chính thì còn phải nộp những báo cáo nào nữa nhỉ. Em cũng mới vào làm thôi nên đang còn lóng ngóng lắm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng quý bạn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý kèm với tờ khai thuế giá trị gia tăng. Cuối năm nộp báo cáo tài chính thì nộp kèm với thuyết minh báo cáo tài chính cũng như là một số từ khai khác như quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp, quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp. Còn mới đầu để có thể phát hành hóa đơn thì phải nộp một số thông báo như thông báo phát hành hóa đơn cùng với mẫu hóa đơn. Về cơ bản thì có một số thứ đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhanhuong Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cty e là cty trách nhiệm hh thương mai, đang có hoạt động kinh doanh trong lĩnh vực xây dựng, ngoài những thứ bên công ty em phải nộp các báo cáo thuế theo quý, báo cáo tài chính thì còn phải nộp những báo cáo nào nữa nhỉ. Em cũng mới vào làm thôi nên đang còn lóng ngóng lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks b, tuy nhiên theo như mình tìm hiểu thì hình như còn phải nộp tờ khai phiếu 01/DN-TB: phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp theo tháng gửi lên cho chi cục thống kê quận cũng như báo cáo về tình hình sử dụng lao động theo tháng hay quý cho bên phòng lđtb & xã hội quận phải không b nhỉ, tuy nhiên mình lại chưa từng có kinh nghiệm trong mấy việc này nên chẳng biết phải làm sao, hichic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonglytran Xem bài viết
    Hàng quý bạn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý kèm với tờ khai thuế giá trị gia tăng. Cuối năm nộp báo cáo tài chính thì nộp kèm với thuyết minh báo cáo tài chính cũng như là một số từ khai khác như quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp, quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp. Còn mới đầu để có thể phát hành hóa đơn thì phải nộp một số thông báo như thông báo phát hành hóa đơn cùng với mẫu hóa đơn. Về cơ bản thì có một số thứ đó
Web Analytics