Học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM, Hà Nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.89K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anniejax737 Xem bài viết
    Các trung tâm dạy thực hành kế toán giờ mọc ra như nấm, bạn nào muốn học phải tìm hiểu thật kỹ không lại tiền mất tật mang.
    Đúng như bạn nói đấy. Nhiều trung tâm bây giờ mở ra , cứ quảng cáo 1 kiểu, mà đến nơi lai thu tiền 1 kiểu hic..hic…
    CHỈ CÒN MỘT CHIẾC LÁ CUỐI THU MONG MANH, CHỈ CÒM MỘT MÌNH E MONG ĐỢI A
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thang6troimua Xem bài viết
    Em cũng học về chuyên ngành kế toán đây ạ, nhưng sắp đi xin việc rồi mà thấy nhà tuyển dụng toàn yêu cầu có kinh nghiệm các bác ạ, hoang mang quá !!!
    Tìm 1 khoá học thực hành kế toán là ngon ngay bạn ạ. Mình học trái ngành mà khi học xong khoá này còn thấy dễ hiểu và làm được việc luôn thì các bạn học đúng chuyên môn thì lại càng dễ ý chứ
    CHỈ CÒN MỘT CHIẾC LÁ CUỐI THU MONG MANH, CHỈ CÒM MỘT MÌNH E MONG ĐỢI A
    • 105 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebuxinh1 Xem bài viết
    Theo mình thì các bạn đang có ý định xin việc kế toán thì trước khi đi làm nên học thêm 1 khóa thực hành kế toán, như vậy mới nắm chắc được kỹ năng thực tế, mà cái này thì rất quan trọng và giúp ích cho công việc.
    Chị ơi em cũng sắp ra trường rồi , em được mấy đàn chị khóa trên mách là phải học thêm về thực hành kế toán thực tế thì đi xin việc mới dễ. Chị đã học ở đâu rồi ạ ?
    • 105 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiecla_muathu1977 Xem bài viết
    Tìm 1 khoá học thực hành kế toán là ngon ngay bạn ạ. Mình học trái ngành mà khi học xong khoá này còn thấy dễ hiểu và làm được việc luôn thì các bạn học đúng chuyên môn thì lại càng dễ ý chứ
    Thật hả chị, em đang học đúng chuyên môn kế toán đây mà thấy khó quá ạ! Chả biết đi vào thực hành thì nó sẽ ra làm sao nữa hu..hu....
    • 278 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình làm kế toán nhiều năm rồi và trên cương vị nhà tuyển dụng thì thấy rằng các sv mới ra trường thì kiến thức thực tế chưa có nên vẫn còn mơ hồ lắm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beobeocuame Xem bài viết
    Mình làm kế toán nhiều năm rồi và trên cương vị nhà tuyển dụng thì thấy rằng các sv mới ra trường thì kiến thức thực tế chưa có nên vẫn còn mơ hồ lắm
    Chị ơi nhưng các nhà tuyển dụng cứ đòi có kinh nghiệm thì sinh viên bọn em ra trường biết làm ở đâu ạ hix..hix…
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi nhưng các nhà tuyển dụng cứ đòi có kinh nghiệm thì sinh viên bọn em ra trường biết làm ở đâu ạ hix..hix…
    Thế nên mới phải đi học thêm các lớp thực hành thực tế bạn ơi, chứ không khó xin việc lắm hoặc làm trái chuyên ngành mình đang học thôi à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bomap1287
    • 459 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình cũng từng tham gia 1 khóa học thực hành kế toán cách đây 2 năm. Học xong thì mình xin được việc ngon lành luôn. Vì vậy các bạn mà còn thiếu kinh nghiệm thực tế thì nên đăng ký học ngay cho tự tin khi đi làm ạ.
    • 459 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Nhưng thực tế ở thời buổi này, các doanh nghiệp chỉ tuyển kế toán có kinh nghiệm thôi bạn ạ,... chứ mới ra trường lớ ngớ không biết gì thì khó xin việc lắm dù bằng giỏi đến đâu.
    • 156 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebuxinh1 Xem bài viết
    Mình cũng từng tham gia 1 khóa học thực hành kế toán cách đây 2 năm. Học xong thì mình xin được việc ngon lành luôn. Vì vậy các bạn mà còn thiếu kinh nghiệm thực tế thì nên đăng ký học ngay cho tự tin khi đi làm ạ.
    Chị ơi chị học ở đâu đấy ? Em thấy hiện có nhiều trung tâm đào tạo chất lượng không chuẩn như quảng cáo chỉ cốt thu tiền học thôi á
    • 224 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cứ tìm hiểu kỹ vào bạn ạ. Đầu tiên là phải xem chất lượng giáo viên giảng dạy ra sao, chính sách đào tạo ra sao, rồi mới đến các thông tin như cơ sở vật chất, giá thành …
    • 210 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungchinguyen57 Xem bài viết
    Chị ơi chị học ở đâu đấy ? Em thấy hiện có nhiều trung tâm đào tạo chất lượng không chuẩn như quảng cáo chỉ cốt thu tiền học thôi á
    Theo mình thì bạn thử xin vào mấy công ty nhỏ làm kế toán, sau này có kinh nghiệm xin công ty to hơn, điều quan trọng bạn phải chấp nhận được mức lương thấp ban đầu cơ.
    • 156 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memonkey409 Xem bài viết
    Theo mình thì bạn thử xin vào mấy công ty nhỏ làm kế toán, sau này có kinh nghiệm xin công ty to hơn, điều quan trọng bạn phải chấp nhận được mức lương thấp ban đầu cơ.
    Công ty nhỏ nó cũng đòi kinh nghiệm ấy chị ah. Thế mới đau chứ.Chị có biết cty nào nhỏ mà tuyển kiểu tập sự như em ,lương thấp thấp cũng được giới thiệu thì mách cho em đi làm với ạ. Hihi
    • 224 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nghĩ cũng buồn, đâu đâu trên diễn đàn cũng có dân kế toán kêu thất nghiệp. Mà đúng thật đi xin việc thì chỗ nào cũng đòi phải có kinh nghiệm.Trong khi không cho người ta cơ hội làm việc thì lấy đâu ra kinh nghiệm mà làm chứ????
    • 459 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungchinguyen57 Xem bài viết
    Kinh nghiệm chỉ có được khi mình chịu khó thực hành, "trăm hay không bằng tay quen". Để nắm vững công việc, bạn nên ôn tập lại kiến thức kế toán. Ôn tập một cách hệ thống, bài bản thì nên đến một trung tâm kế toán có uy tín Bạn sẽ được hướng dẫn phương pháp, củng cố kiến thức căn bản, chuẩn bị sẵn sàng hành trang cần thiết để bước vào nghề.
    • 459 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Nghĩ cũng buồn, đâu đâu trên diễn đàn cũng có dân kế toán kêu thất nghiệp. Mà đúng thật đi xin việc thì chỗ nào cũng đòi phải có kinh nghiệm.Trong khi không cho người ta cơ hội làm việc thì lấy đâu ra kinh nghiệm mà làm chứ????
    Trước mình đi xin việc có chị còn nói thẳng "kế toán mới ra trường chị không nhận vì không có thời gian đào tạo lại, để bọn em ngu ngơ vào làm chị sửa lại còn mất thời gian hơn là chị cố thêm một chút để tự làm ". Nghĩ lại thời kỳ đó mà não lòng
    • 224 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng là sinh viên mới ra trường khổ thật. Nhiều lúc mình thấy 4 năm học Đại học không được cái gì ngoài cái bằng đỏ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo ngành kế toán mà không chịu học thêm cho vững nghiệp vụ, cập nhật kiến thức thì thực sự rất khó khăn, lương thấp dễ nản, không theo được nghề, trước kia hồi mới bắt đầu mấy lần em cũng định chuyển qua làm ngành khác, nghĩ ngành này không hợp với mình, ngành này khô khan...bla bla
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Memonkey409 Xem bài viết
    Trước mình cũng học chuyên ngành KT, mà lớp mình tốt nghiệp ra có rất ít người theo đúng ngành KT, còn lại các bạn toàn làm trái ngành hết cả, nào thì VP, nào thì sale...Theo mình nếu tò te ra trường thì chưa hình dung được công việc của người kế toán thực tế như thế nào, chưa được tiếp xúc với hóa đơn, chứng từ thực tế - > Nên nghiệp vụ còn yếu, không hạch toán được các nghiệp vụ phức tạp....thì đi làm không những chỉ bỡ ngỡ mà còn nhanh nản ý!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời buổi này sợ gì thất nghiệp, chỉ sợ đi làm lương thấp, công việc không như ý thôi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người
    Đợt vừa rồi mình nghỉ sinh em bé nên đang muốn kiếm một công việc để đi làm. Trước kia học kế toán nhưng giờ kiến thức quên hết rồi, bởi vậy muốn tìm một địa chỉ học kế toán thực hành uy tín, học theo kiểu cầm tay chỉ việc để đi làm. Tìm kiếm một hồi thấy hoa cả mắt, chẳng biết nên học kế toán ở đâu tốt cả. Vì thế mọi người tư vấn giúp e xem nên học ở đâu được không ạ, em ở TPHCM
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
Web Analytics