Học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM, Hà Nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.57K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,642 Bài viết

• 2,802 Được cảm ơn

Nên học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM và Hà Nội? Là câu hỏi nhận được rất nhiều sự quan tâm từ những bạn đang có nhu cầu học thêm nghiệp vụ kế toán để dễ dàng xin việc, cũng như tiếp cận nhanh chóng với công việc sau này. Topic này mình sẽ giải đáp một số thắc mắc liên quan đến việc học kế toán thực hành, hi vọng có thể giúp được các bạn phần nào trong quá trình theo đuổi lĩnh vực này.

1

Tại sao phải học kế toán thực hành?

Trước khi lựa chọn học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM và Hà Nội, chúng ta sẽ cùng tìm hiểu học kế toán thực hành nghĩa là gì và có thực sự hữu ích hay không. Kế toán thực hành là khái niệm quen thuộc trong những năm gần đây, việc học kế toán thực hành sẽ giúp các bạn chưa hoặc ít kinh nghiệm có thể dễ dàng nắm bắt công việc của một kế toán viên, thông qua quá trình cầm tay chỉ việc, thực hành dựa trên chứng từ thực tế.

Hiện nay, sinh viên tốt nghiệp ngành kế toán nếu không có kinh nghiệm sẽ rất khó xin việc đúng chuyên ngành, vì thế không ít bạn cảm thấy chán nản và chấp nhận làm trái ngành. Hầu như các công ty đều yêu cầu ít nhất 1 đến 2 năm kinh nghiệm, rất ít nơi chấp nhận tuyển các bạn chưa có kinh nghiệm vào làm, để rồi mất thêm thời gian đào tạo. Chính vì thế việc học kế toán thực hành là một trong số những giải pháp giúp các bạn chưa có kinh nghiệm nhanh chóng tích lũy kỹ năng, nghiệp vụ cũng như các kỹ năng mềm cần thiết của một kế toán viên.

Kinh nghiệm chọn địa chỉ học kế toán thực hành uy tín

Nhu cầu học kế toán thực hành ngày càng cao, khiến các trung tâm đào tạo nghiệp vụ kế toán xuất hiện ngày càng nhiều. Chính điều này đã khiến cho nhiều bạn băn khoăn không biết đâu là trung tâm đào tạo kế toán thực hành uy tín.
    Với kinh nghiệm của mình, để lựa chọn trung tâm đào tạo kế toán tốt các bạn cần đặc biệt lưu ý những vấn đề sau:

1 - Chất lượng giảng viên

Giảng viên là yếu tố đầu tiên và quan trọng khi tìm hiểu về địa chỉ học kế toán chất lượng. Các trung tâm như VinaTrain có đội ngũ giảng viên 100% là kế toán trưởng, các chuyên gia sẽ giúp bạn rất nhiều trong việc xác định hướng đi trong con đường nghề nghiệp sau này.

2 - Tìm hiểu kỹ về chính sách đào tạo và chương trình học

Các bạn cần tìm hiểu thật kỹ các chính sách đào tạo của trung tâm, mình được biết hiện nay có nhiều nơi cho học thử ba buổi và hoàn lại học phí nếu không hài lòng. Ngoài ra, các trung tâm có chương trình học được thiết kế bài bản, theo sát với công việc kế toán trên thực tế cũng rất quan trọng nhé!

3 - Học phí

Theo như mình thấy, các khóa học kế toán thực hành hiện nay phổ biến trong khoảng 2 đến 3 triệu đồng/ khóa. Và đặc biệt, các bạn nên tránh những nơi học miễn phí, vì hiện nay có không ít nơi miễn học phí nhưng lại thu thêm tiền tài liệu, gửi xe và nhiều khoản khác.

Vậy nên học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM, Hà Nội

Tại TP. HCM và Hà Nội hiện có rất nhiều trung tâm đào tạo kế toán. Sau đây mình sẽ giới thiệu đến các bạn ba trung tâm uy tín và chất lượng nhé:

Hệ thống đào tạo thực tế VinaTrain

Tại VinaTrain, 100% giảng viên đều là kế toán trưởng, những chuyên gia đầu ngành trong lĩnh vực kế toán, kiểm toán, thuế và tài chính. Nếu như bạn đang cần tìm một địa chỉ học kế toán chất lượng thì mình nghĩ VinaTrain là sự lựa chọn rất tốt. Chương trình đào tạo tại đây được viết bởi những kế toán trưởng có kinh nghiệm lâu năm, mặt khác VinaTrain còn là một hệ thống đào tạo, tư vấn tài chính cho các doanh nghiệp, tập đoàn lớn nên giảng viên tại đây luôn hiểu được một kế toán viên thực thụ cần những kỹ năng gì. Phòng kế toán công ty mình gần một nửa là học từ VinaTrain đấy ạ!

Kế toán Hà Nội

Đây là một trong số những trung tâm đào tạo kế toán lâu đời tại Hà Nội, tại đây có nhiều khóa học kế toán thực hành phù hợp với nhiều loại hình doanh nghiệp khác nhau. Trung tâm kế toán Hà Nội có hệ thống ở khắp các tỉnh thành trên toàn quốc, điều này giúp cho các bạn ở nhiều tỉnh thành cũng có thể đăng ký theo học.

Kế toán Thiên Ưng

Được thành lập sau kế toán Hà Nội, tuy nhiên kế toán Thiên Ưng ngày càng chứng tỏ được uy tín của mình trong lĩnh vực đào tạo cũng như dịch vụ kế toán. Hiện nay, kế toán Thiên Ưng đã mở rộng thêm chi nhánh tại TP. HCM, vì thế các bạn ở TP. HCM có thể dễ dàng đăng ký học tại đây nhé!

Trên đây là một số chia sẻ của mình, hi vọng có thể giúp các bạn không còn băn khoăn về vấn đề nên học kế toán ở đâu tốt tại TP. HCM và Hà Nội. Việc học kế toán thực hành là rất hữu ích, tuy nhiên để có thể phát huy hết được khả năng, các bạn hãy luôn iên trì, chịu khó học hỏi với một tinh thần học tập nghiêm túc. Chúc các bạn thành công trong lĩnh vực kế toán!

Nguồn: CLUB Kế Toán
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizzz, đợt trước mới tốt nghiệp đại học ra trường đi xin việc mãi không được, nơi nào cũng đòi hỏi 1, 2 năm kinh nghiệm mà e đã đi làm bao giờ đâu, chỗ nào trung tuyển thì toàn làm thiên về bán hàng với kiểm kê mà e muốn làm liên quan nhiều hơn tới ngành mình học để có thể học hỏi, phát triển nghiệp vụ, sau này còn có khả năng thăng tiến. Cuối cùng quyết định đầu tư đi học một khóa kế toán tổng hợp thực hành, cũng đang phân vân xem nên học kế toán ở đâu tốt nhất TPHCM thì bà chị đang làm kế toán khuyên qua VinaTrain học.
    Không biết những nơi khác thế nào chứ VinaTrain đào tạo rất chất lượng, chuyên nghiệp. Giảng viên hoàn toàn là kế toán trưởng, giảng dạy rất nhiệt tình, tâm huyết chứ không đem con bỏ chợ như nhiều nơi khác, Học xong có nền tảng nghiệp vụ ra xin việc dễ dàng hơn nhiều, nhiều bạn cứ bảo kế toán khó xin việc, làm kế toán lương thấp, cứ cố gắng học hỏi xem có khó thật không, lương thấp hay cao là do khả năng của mình hết, chịu khó học hỏi thì mọi việc mới dễ dàng hơn được
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc sắp tới cũng phải đăng ký học một khóa kế toán tổng hợp thực hành chứ bây giờ em quên hết cả rồi, chẳng nhớ gì nữa, tốt nghiệp xong cái lấy chồng sinh con luôn, bây giờ mới đi làm lại mà chưa biết nên đi học ở đâu tốt =.=
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng đang muốn tham khảo xem học kế toán thực hành ở đâu tốt đây, Trong TPHCM nhiều nơi quá chẳng biết trung tâm nào uy tín. Tham khảo chán chê rồi thấy VinaTrain có vẻ ổn nhất nên đầu tháng sau chắc đăng ký học thử bên đó xem sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtuyentran Xem bài viết
    Chắc sắp tới cũng phải đăng ký học một khóa kế toán tổng hợp thực hành chứ bây giờ em quên hết cả rồi, chẳng nhớ gì nữa, tốt nghiệp xong cái lấy chồng sinh con luôn, bây giờ mới đi làm lại mà chưa biết nên đi học ở đâu tốt =.=
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B có ở Hà Nội không, cty mình đang tuyển kế toán đấy, không yêu cầu kinh nghiệm, mức lương thỏa thuận, 6 tháng xét tăng 1 lần, vào làm được đào tạo, hướng dẫn từ đầu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtuyentran Xem bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình của em bây giờ cũng giống chị trước kia đây, ra trường gần 2 năm rồi, cũng muốn đi làm đúng ngành đúng nghề mà đi xin việc khó quá, em vẫn đang tạm thời làm sale cho một công ty về thiết bị y tế, lương thấp mà vất vả, chạy doanh số cũng toát mồ hôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrinhvk Xem bài viết
    Haizzz, đợt trước mới tốt nghiệp đại học ra trường đi xin việc mãi không được, nơi nào cũng đòi hỏi 1, 2 năm kinh nghiệm mà e đã đi làm bao giờ đâu, chỗ nào trung tuyển thì toàn làm thiên về bán hàng với kiểm kê mà e muốn làm liên quan nhiều hơn tới ngành mình học để có thể học hỏi, phát triển nghiệp vụ, sau này còn có khả năng thăng tiến. Cuối cùng quyết định đầu tư đi học một khóa kế toán tổng hợp thực hành, cũng đang phân vân xem nên học kế toán ở đâu tốt nhất TPHCM thì bà chị đang làm kế toán khuyên qua VinaTrain học.
    Không biết những nơi khác thế nào chứ VinaTrain đào tạo rất chất lượng, chuyên nghiệp. Giảng viên hoàn toàn là kế toán trưởng, giảng dạy rất nhiệt tình, tâm huyết chứ không đem con bỏ chợ như nhiều nơi khác, Học xong có nền tảng nghiệp vụ ra xin việc dễ dàng hơn nhiều, nhiều bạn cứ bảo kế toán khó xin việc, làm kế toán lương thấp, cứ cố gắng học hỏi xem có khó thật không, lương thấp hay cao là do khả năng của mình hết, chịu khó học hỏi thì mọi việc mới dễ dàng hơn được
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuyenqt Xem bài viết
    B có ở Hà Nội không, cty mình đang tuyển kế toán đấy, không yêu cầu kinh nghiệm, mức lương thỏa thuận, 6 tháng xét tăng 1 lần, vào làm được đào tạo, hướng dẫn từ đầu
    Hiccc, tiếc quá, em ở TPHCM chị à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em muốn học kế toán từ đầu thì bắt đầu như thế nào và từ đâu ạ. Liệu học một khóa kế toán thực hành có hiệu quả không? Em đang là sinh viên năm cuối rồi mà thực sự là kiến thức chẳng có gì nhiều, trên trường chủ yếu học lý thuyết. Ra trường thì em qua bên cty của người quen làm, nhưng tình hình mù tịt kiến thức thế này đúng là chẳng tự tin chút nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, bên chị còn tuyển không? Check ib giúp em với ạ, em vừa mới tốt nghiệp xong đang cần tìm chỗ làm để học hỏi kinh nghiệm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học kế toán từ đầu, mà chưa tốt nghiệp thì trước mắt học tốt môn nguyên lý kế toán đi, môn đó rất quan trọng nhưng nhiều người lại yếu dẫn đến việc chán nản hoặc hổng kiến thức về sau, còn việc đi học kế toán thực hành thì cũng là một giải pháp không tệ chút nào, quan trọng nhất là tìm hiểu kỹ xem nên học kế toán ở đâu tốt rồi hãy đăng ký học, đi học nghiệp vụ có người hướng dẫn vẫn tốt hơn nhiều so với việc tự học, tự đọc. Kỳ cuối b đi học thực hành là ổn, ra trường có kỹ năng đủ để đi xin việc thoải mái hơn nhiều so với việc không có chút kiến thức cũng như kinh nghiệm nào cả, chưa có kinh nghiệm giờ rất khó để xin việc đúng chuyên ngành mình học
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrangpy Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em muốn học kế toán từ đầu thì bắt đầu như thế nào và từ đâu ạ. Liệu học một khóa kế toán thực hành có hiệu quả không? Em đang là sinh viên năm cuối rồi mà thực sự là kiến thức chẳng có gì nhiều, trên trường chủ yếu học lý thuyết. Ra trường thì em qua bên cty của người quen làm, nhưng tình hình mù tịt kiến thức thế này đúng là chẳng tự tin chút nào
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Học kế toán từ đầu, mà chưa tốt nghiệp thì trước mắt học tốt môn nguyên lý kế toán đi, môn đó rất quan trọng nhưng nhiều người lại yếu dẫn đến việc chán nản hoặc hổng kiến thức về sau, còn việc đi học kế toán thực hành thì cũng là một giải pháp không tệ chút nào, quan trọng nhất là tìm hiểu kỹ xem nên học kế toán ở đâu tốt rồi hãy đăng ký học, đi học nghiệp vụ có người hướng dẫn vẫn tốt hơn nhiều so với việc tự học, tự đọc. Kỳ cuối b đi học thực hành là ổn, ra trường có kỹ năng đủ để đi xin việc thoải mái hơn nhiều so với việc không có chút kiến thức cũng như kinh nghiệm nào cả, chưa có kinh nghiệm giờ rất khó để xin việc đúng chuyên ngành mình học
    Haizzz, vậy chắc em phải xem lại môn đó thôi, trc em đủ điểm qua môn nhưng hiện tại không nhớ gì nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chưa biết gì về kế toán liệu có tiếp thu nổi không nhỉ, mình bán hàng online thu nhập cũng ổn, nhưng bố mẹ chồng không thích ông bà muốn con dâu phải có 1 công việc ổn định, chồng mình cũng khuyên nên đi học kế toán nếu nhà có kinh doanh thì giúp được thêm gia đinh. thấy hợp lý nhưng từ khi lấy chồng sinh con mình chưa đi học gì cả, sợ không theo được có ai cùng cảnh ngộ không ạ, hix hix
    • 449 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Theo mình thì các bạn đang có ý định xin việc kế toán thì trước khi đi làm nên học thêm 1 khóa thực hành kế toán, như vậy mới nắm chắc được kỹ năng thực tế, mà cái này thì rất quan trọng và giúp ích cho công việc.
    • 155 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em thì chưa học ở đâu nhưng có người nhà làm kế toán nên mới muốn đi học để sau xin việc vào đó. Mẹ nào có thông tin gì hay thì chia sẻ thêm nha.
    • 224 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các trung tâm dạy thực hành kế toán giờ mọc ra như nấm, bạn nào muốn học phải tìm hiểu thật kỹ không lại tiền mất tật mang.
    • 224 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ib mình với, mình đang muốn hỏi cho em mình, có đúng là không cần yêu cầu kinh nghiệm kế toán không bạn?
    • 190 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trước mình cũng học chuyên ngành KT, mà lớp mình tốt nghiệp ra có rất ít người theo đúng ngành KT, còn lại các bạn toàn làm trái ngành hết cả, nào thì VP, nào thì sale...Theo mình nếu tò te ra trường thì chưa hình dung được công việc của người kế toán thực tế như thế nào, chưa được tiếp xúc với hóa đơn, chứng từ thực tế - > Nên nghiệp vụ còn yếu, không hạch toán được các nghiệp vụ phức tạp....thì đi làm không những chỉ bỡ ngỡ mà còn nhanh nản ý!
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng học về chuyên ngành kế toán đây ạ, nhưng sắp đi xin việc rồi mà thấy nhà tuyển dụng toàn yêu cầu có kinh nghiệm các bác ạ, hoang mang quá !!!
    • 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thang6troimua Xem bài viết
    Em cũng học về chuyên ngành kế toán đây ạ, nhưng sắp đi xin việc rồi mà thấy nhà tuyển dụng toàn yêu cầu có kinh nghiệm các bác ạ, hoang mang quá !!!
    Đúng rồi, giờ sinh viên mới ra trường với mớ lý thuyết mới học xong thì đi làm khó ra phết đó em ơi
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung là đúng như bài viết của chủ top nói đó, kiến thức ngồi trên ghế nhà trường chỉ như cưỡi ngựa xem hoa hihi. Mà học xong không được thực hành thì cũng chả có kĩ năng gì
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
Web Analytics