Hậu quả kem kem trộn – những ngày tăm tối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.99K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,487 Bài viết

• 2,929 Được cảm ơn

Mặc cho những lời cảnh tình từ các cơ quan báo chí, truyền hình. Nhưng cơn sốt về trắng da từ kem trộn vẫn chưa bao giờ hạ nhiệt. Có rất nhiều người đã và đang phải hứng chịu những hậu quả mà kem trộn đem lại. Chị N.T là một trong những nạn nhân đó.

Khi nhớ lại những ngày phải mang trên khuôn mặt những nốt sần đỏ, mụn mủ xấu xí chị N.T lại cảm thấy rùng mình. Chị cho hay:

Khoảng giữa năm 2014, mặc dù sở hữu một làn da nâu khỏe mạnh nhưng do mê mẩn xu hướng da trắng hồng. Chị đã không tiếc tiền bỏ ra gần hai triệu mua một bộ kem làm trắng da. Mà theo lời quảng cáo, kem được chiết xuất từ thảo dược, kem có nguyên liệu nhập khẩu từ Hàn Quốc và được pha chế theo công thức “gia truyền”. Thời gian đầu, chị mừng khấp khởi khi thấy làn da của chị mịn màng và trắng hẳn ra. Đặc biệt, đặc biệt vài nốt mụn nhỏ do chị thức khuya cũng không cánh mà bay. Bạn bè ai cũng ngạc nhiên vì sự thay đổi nhanh chóng này. Khiến chị càng thêm tự tin rằng quyết định dùng sản phẩm “gia truyền” này là đúng đắn.

Sau khi dùng được hai bộ, làn da nâu trước đây đã được thay thế bởi làn da trắng hồng. Chị định bụng sẽ dùng thưa lại và chuyển dần sang kem dưỡng. Đúng lúc đó trên truyền hình phát sóng chương trình phóng sự về nơi sản xuất kem trộn làm trắng da, chị mới tá hỏa, kem trộn trắng da mà phóng sự đang nói đến chính là loại kem mà chị đang sử dụng.

“Sau ngày hôm đó, chị dừng hẳn việc thoa kem trắng da hàng ngày. Mặt chị nổi lên những nốt mụn sần nhỏ liti, kèm theo mụn mủ, rất ngứa, nhiều lúc có cảm giác có con gì đang bò trên mặt, chưa kể làn da trở nên đỏ rát khó chịu. Đó là những ngày ám ảnh bởi nhan sắc. Không dám đi gặp bạn bè, lúc nào cũng cảm thấy mặc cảm tự ti ghê ghớm. Mỗi lần nhìn vào gương chỉ muốn khóc”- Chị N.T cho hay.

Hinh-120

Hinh-218

Hành trình khắc phục lại làn da

Những ngày đầu, chữa chạy khắp nơi. Chị N.T đã bỏ ra một số tiền khá lớn để đi trị liệu đủ mọi phương pháp ở các Spa, thẩm mỹ viện. Nhưng vẫn không có tiến triển nhiều. Cuối cùng, chị quyết định đến Bệnh Viện chuyên khoa Da Liễu tại TP. Hồ Chí Minh. Tại đây, bác sĩ chẩn đoán chị bị nhiễm độc, nhiễm ký sinh trùng demodex trên da, viêm da tiếp xúc. Hơn nữa, do không kịp thời đến bệnh viện điều trị lại đi điều trị các cơ sở kém uy tín bên ngoài. Dẫn đến làn da của chị N.T có dấu hiệu tổn thương nặng.

Trong mấy tháng liền, chị phải kết hợp giữa việc giải độc cơ thể, lẫn kháng sinh bôi và thuốc điều trị trứng cá, mụn viêm ở thể nặng. Đặc biệt, làn da yếu và dễ mẫn cảm của chị gần như phải cách ly với ánh nắng mặt trời vì dễ bị tổn thương làn da. Chị N.T phải tìm đến dòng trang phục với chất liệu chống nắng chuyên biệt vì sản phẩm thông thường khiến làn da chị bị tấy đỏ và rát sau mỗi khi đi ra ngoài trời nắng. Chị N.T cho hay.

Hinh-315

Thông tin và hình ảnh do UV100 cung cấp.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Èo sợ thế. Mặt lên đầy nốt luôn. may mắn là mặt đã khôi phục lại hơn rồi nhé. Chứ cứ những mụn to đùng mà đỏ như vậy thì khiếp lắm. tốt nhất là nên cạch kem trộn ra.
    • 147 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguy hiểm lắm cm ơi
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực ra thì lâu lâu đưa lên một trường hợp bị nạn thôi. Còn em thì thấy xung quanh em mấy cô bé xài kem trộn trắng nõn nà, có bị gì đâu, nhìn mà bắt ham.
    Hãy trang trí nhà cửa theo cách của bạn!
    • 133 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

M ko tin vào kem trộn lắm đâu
    • 163 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nghe kem trộn là rợn rợn rùi ah
    • 200 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu_1512 Xem bài viết
    Thực ra thì lâu lâu đưa lên một trường hợp bị nạn thôi. Còn em thì thấy xung quanh em mấy cô bé xài kem trộn trắng nõn nà, có bị gì đâu, nhìn mà bắt ham.
    Em nói đúng , bắt ham theo ý em thik nhưng em thử đi sẽ rõ , đó là nó sẽ mãi trắng nõn nà lúc nào em còn dùng tới nó và hậu quả về sau là da chảy sệ, mắt hết sắc tố nói chung quy là hu và lão hóa nhanh nhờ kem em thần tượng. Vf e thử ngưng sử dụng 1 ng - 1 tuần hậu quả em trả lại là da mặt khô tróc , chuyển màu đen sạm, mụn nổi hậu quả yk như trên , Thân!
    Động vật còn yêu mến nhao , sao con người lại dối lừa nhao

1240418_165408580323848_1058002647_n
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật may là giờ chị cũng khỏi rùi. Cũng vì ham muốn có làn da trắng hồng như chị, em cũng dùng mủ trôm Vĩnh Tân bôi sáng bôi tối đều đặn luôn. Ngày trc da em thuộc loại ngăm đen và có vài cái mụn mà sau 1 tháng dùng mủ trôm đều đặn thì cái mặt em ko còn chỗ nào để cho mụn mọc lên nữa. Em khổ sở và mất tự tin với cái cái mặt đầy mụn gần 1 năm trời, mấy bà chị chơi cùng hay trêu "Người đẹp đại diện mủ trôm" mà còn bị nhìu ng nói nữa nữa chứ, nghe mà ức chế kinh khủng luôn, đến cái tết vừa rồi em cũng chẳng dám đi chơi chỉ vì cái mặt đầy mụn. Từ đấy trở đi em chăm sóc da mặt bằng các loại từ tự nhiên như rửa mặt nước muối, đắp mặt nạ trứng gà + chanh.... nên giờ da em cũng đỡ đc 80% rồi. Hiccchiccc cứ nghĩ lại cái thời gian ấy mà mún khóc luôn, chỉ vì ko tìm hiểu kỹ mà em hối hận quá các chị ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi sợ thế :-s
    Em cũng công nhận nhiều đứa dùng kem trộn thấy mặt mũi nõn nà thật, chưa thấy đứa nào bị phản ứng phụ cả
    không biết tùy da hay da nào rồi cũng sẽ bị như vậy nữa.
    có cách tự chế kem trộn chăm sóc da, không biết cách đó có okie không. Đã chị nào thử chưa cho em xin chỉ giáo với!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 184 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Đặt gạch hóng vụ này. Xã hội loạn thật, bây giờ ai cứ nổi nổi tý, hot girl tí là mở ngay được một công ty mỹ phẩm rồi phán sản phẩm toàn nhập ở tận đâu nhưng thực chất là sx ngay tại nhà. Lại còn phán toàn tinh chất ngọc trai với vàng...100% thiên nhiên mà giá chỉ 200-300k. Tôi không hiểu nếu tinh chất ngọc trai với vàng thật thì họ lời cái gì mà cô nào bán mỹ phẩm cũng giàu nứt ra á
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@thaochuoi. trước đây m đã tự làm kem trộn rồi (cách đây 5 năm), dùng được vài tháng thấy ok lắm, da đẹp, hông hào. Nhưng sau đó minh đã dừng vì thấy mắt tg, giừo thì m ko dùng nữa
    • 165 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhanh thì làm sao mà tốt dc ah!
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có khi để ngăm ngăm cái làn da mà khỏe mạnh còn hơn bôi mấy thứ này vô, ghê lắm ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 376 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

NGuy hiểm quá
    ------------- Thà nhịn đói chứ không nhịn nói.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng kem trộn (kem ốc sên) hơn 1 năm da mặt mỏng đi rất nhiều trắng bệch nhìn rõ các mạch máu , sau đó mình chuyển qua dùng lorcer tầm gần 2 tháng mình có e bé nên ko dùng nữa ko dùng gì cả ko dùng cả sữa rửa mặt luôn sau 1 thời gian thì mặt bị ngứa kinh khủng và da mẩn đỏ hết lên ko phải mụn tình trạng đó kéo dài khoảng 2 tuần rồi hết giờ đã 3 tháng r mà mặt ko có mụn cũng ko ngứa vẫn nhẵn nhụi ko đc đẹp như khi dùng kem nhưng cũng ok , hay là do mình có e bé nên mặt ko bị như các mẹ đẻ xog mới bị nhỉ ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
Web Analytics