Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Giúp bé tự tin với nụ cười tươi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,630 Bài viết

• 2,964 Được cảm ơn

Là cha mẹ, ai trong chúng ta cũng mong muốn những điều tốt đẹp nhất cho con. Ngoài việc ăn uống đầy đủ và dạy dỗ phù hợp, trẻ cũng cần đến sự tự tin để phát triển tốt về tính cách trong tương lai. Một hàm răng khỏe, một nụ cười xinh là nhân tố đầu tiên giúp con trẻ thể hiện cá tính của chính mình.

Từ xa xưa, ông bà ta đã đúc kết “cái răng cái tóc là gốc con người” quả không sai. Nếu các mẹ mong muốn con mình có được cái “gốc” tốt khi lớn lên thì hãy chăm sóc hàm răng sữa của trẻ ngay từ bây giờ vì ngoài chức năng thầm mỹ, mang lại nụ cười rạng rỡ, răng là yếu tố quyết định trong việc giúp trẻ ăn, nhai. Đặc biệt trong giai đoạn thay răng (từ 6-12 tuổi), trẻ cần được thăm khám 3-6 tháng/ lần để theo dõi sự thay răng cũng như điều chỉnh kịp thời những lệch lạc nếu có.

Đây là thời kỳ trẻ mọc chiếc răng cối đầu tiên trong đời (răng số 6), và bộ răng sữa sẽ được thay dần hoàn toàn thành răng vĩnh viễn. Thời kỳ này, khuynh hướng tăng trưởng xương hàm và khuôn mặt bắt đầu thể hiện rõ, những thói quen từ thời thơ ấu như bú bình kéo dài, mút ngón tay,… sẽ làm thay đổi hình thái xương hàm và ảnh hưởng đến sự mọc răng khá rõ. Cha mẹ bắt đầu nhận ra hình như con mình không giống những đứa trẻ khác, trẻ có thể bị hô hoặc móm, răng mọc thiếu trật tự, xuất hiện răng khểnh…

111111_zps90c7b2e8
    Dẫu biết rằng nên đưa con đến gặp nha sĩ, song việc thuyết phục những đứa trẻ là điều không đơn giản đối với bố mẹ, và không ít phụ huynh than rằng đó thường làm những trải nghiệm kém thú vị và không mấy suôn sẻ. Khá nhiều trẻ nhỏ thường hay rơi vào cảm giác khó chịu khi đến gặp nha sĩ. Từ đó, trẻ đâm ra lảng tránh hoặc thậm chí sợ hãi mỗi khi ba mẹ nhắc đến từ “đánh răng”, “nhổ răng”, “nha sĩ”, hay “phòng nha”…

511

Tuy nhiên, mọi thứ sẽ đươc giải quyết một cách triệt khi các mẹ đến với Trung tâm nha khoa Elite Dental. Chính nhờ hiểu tâm lý và có khu vực chơi riêng dành cho trẻ nên các nha sĩ tại Elite Dental giúp trẻ thấy thoải mái và xem phòng nha như một sân chơi. Bên cạnh đó, với trang thiết bị hiện đại, phần mềm theo dõi việc điều trị chỉnh nha đến từng chi tiết, cộng với đội ngũ bác sĩ giàu kinh nghiệm, tận tình, chuyên sâu về điều chỉnh nha sẽ giúp các mẹ yên tâm hoàn toàn về chất lượng dịch vụ.

Đặc biệt trong mùa hè này, Elite Dental sẽ có chương trình ưu đãi “Chào em, nụ cười xinh!”, giúp các mẹ giảm bớt một phần chi phí khi điều trị cho trẻ nếu là một trong 20 ca chỉnh hình nha trẻ em đầu tiên, sẽ được tặng tặng 2.000.000 VNĐ. Đặc biệt, trẻ sẽ được tặng một phần quà là một chiếc hộp gỗ xinh xắn chuyên đựng... những chiếc răng sữa đã rụng. Tại Elite Dental, các bạn nhỏ được kể câu chuyện rằng Cô Tiên Răng (The Tooth Fairy) sẽ đến, lấy đi những chiếc răng sữa và sẽ đáp lại lời ước nguyện của trẻ khi để răng vào hộp. Với chiệc hộp này, việc nhổ những chiếc răng sữa giờ đây sẽ trở thành những kỷ niệm đẹp trong kí ức trẻ thơ!

Trung tâm nha khoa Elite
    57A Trần Quốc Thảo, Quận 3
    ĐT: (08) 39 333737 – 39 33 3738
    Hotline: 0902 66 11 00
    www.elitedental.com.vn
    www.facebook.com/EliteDentalVietnam

Thông tin được cung cấp bởi Elite Dental
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 559 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Phòng nha này nhìn trang thiết bị hiện đại thật. Sắp tới chắc mình thử tới đây để khám cái răng khôn hành hạ mình mấy tháng nay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài PR lộ liễu quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ý tưởng kể chuyện cho bé về răng sữa cũng hay, mình sẽ giới thiệu bạn bè có bé nhỏ đến trung tâm này.
Web Analytics