Giải pháp nào cho những hậu quả khi làm trắng da bằng corticoid?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Nhiều khi các mẹ phải gặp bằng chứng thực tế mới tỉnh ngộ chứ bình thường chắc nghe và đọc thông tin chắc còn bán tín bán nghi. Rõ ràng làm đẹp là quyền lợi và nhu cầu chính đáng đáng của phụ nữ nhưng làm đẹp phải trên cơ sở hiểu biết và khoa học chứ đừng nghe người này, học người kia nguy hiểm lắm đấy.
    Hic, nhà mình xem nè, hậu quả của việc dùng kem trộn chứa corticoid đấy. Còn gì mặt với mũi nữa chứ.
    16518_918943221461535_3401023216109117187_n
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 90 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Ui, bạn mình cũng rất nhiều người cả tin dùng kem trộn, một thời gian sau thì rất tệ hại, nói chung là chẳng muốn đi làm, gặp gỡ bạn bè chi hết. Mấy tháng liền tìm hiểu thêm từ bạn bè, Bác Sĩ da liễu,...thì bạn ấy dùng Vital C serum – Serum là loại kem dưỡng ẩm, giảm kích ứng và chống lão hóa da đó bạn. Bạn nên dùng loại này một thời gian để phục hồi làn da bị tổn thương của bạn trước nhé.
    Ngoài Vital C serum bạn đó còn dùng thêm loại nào không bạn?
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giangp.gerbera Xem bài viết
    Da bạn em trước đây cũng ko đến nỗi, xài kem trộn xong cái mặt nó mụn nhỏ li ti đầy ra, còn có cả mụn nữa nhìn ghê lắm ah. Giờ phải điều trị như thế nào ạ, các chị chỉ em với
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Chị ơi, kinh nghiệm thế nào chia sẻ để mọi người còn biết cách phòng tránh với nha. Nếu đã từng dùng kem trộn, làn da bây giờ sần sùi thật là tệ thì làm sao cải thiện lại chị nhỉ?
    Mọi người đợi nhé, tối nay rảnh kể chuyện về vấn đề làm đẹp và điều trị của mình trong một năm qua cho mọi người nghe để còn rút kinh nghiệm. Không thể nào quên được cái khoảng thời gian thật tệ đấy.
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oa oa, mọi người ơi, vẫn biết là không được dùng mỹ phẩm trộn tự chế, nhưng hôm rồi thấy con em dùng thấy trắng trẻo ra mình lại thấy ham hố cũng xài mấy lần, hôm nay thấy ngứa ngứa rồi.
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn hình ảnh mẹ Mummim up lên sợ quá, Vitamin C serum có thành phần là j hả các mẹ, nếu da đang mẩn đỏ và nhiều mụn do hậu quả của việc dùng kem trộn trắng da thì có dùng được ko ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng sản phẩm đó rồi . Vital C Serum có thành phần là VitaminC cung cấp độ ẩm và dưỡng chất cho da giúp phục hồi da hư tổn, kích ứng hay da nhạy cảm .. rất ok các mẹ ạ kể cả da khô hay laser đều dùng được
    • 90 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Hic, nhà mình xem nè, hậu quả của việc dùng kem trộn chứa corticoid đấy. Còn gì mặt với mũi nữa chứ.
    16518_918943221461535_3401023216109117187_n
    Eo ơi nhìn ghê quá, con bạn em nó bị mụn nhưng không đến nỗi như trong hình rồi suốt ngày nó than thở vì trót dại. Bản thân em da ngâm ngâm, cũng muốn trắng lắm mà lên mạng tìm thì toàn mấy em hotgirl quảng cáo kem trắng cấp tốc, rồi thì kem cốt này kia. Nghe mấy chị tư vấn em ko dám đụng đến đâu, sợ quá.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết các mẹ thế nào chứ từ lúc còn trẻ da mình đã xám rồi, nhiều khi thấy mất tự tin lắm. Đôi lần cũng định liều mình dùng kem trộn đấy nhưng đọc rồi nghiên cứu thành phần của nó thấy có corticoid là nhụt chí rồi. Nhưng thời gian này mình dùng Iluma intense Lightening serum, thấy ổn lắm, quan trọng là cực kỳ an toàn cho da. Mặc dù sự thay đổi không phải ngay và luôn nhưng mình cũng kỹ tính lắm, vài ngày lại tự chụp ảnh 1 lần rồi tự so sánh đấy, hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vit_Xiem_ Xem bài viết
    nhìn hình ảnh mẹ Mummim up lên sợ quá, Vitamin C serum có thành phần là j hả các mẹ, nếu da đang mẩn đỏ và nhiều mụn do hậu quả của việc dùng kem trộn trắng da thì có dùng được ko ạ?
    Nếu đang có nhiều mụn do hậu quả của việc dùng kem trộn trắng da thì không nên dùng bất cứ loại gì nhé. Phải chữa trị dứt điểm mới nên sử dụng serum, dù vitamin C serum có tốt thế nào nhé mẹ nó.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da bạn em trước đây cũng ko đến nỗi, xài kem trộn xong cái mặt nó mụn nhỏ li ti đầy ra, còn có cả mụn nữa nhìn ghê lắm ah. Giờ phải điều trị như thế nào ạ, các chị chỉ em với
    Nhìn hình ảnh bạn mummim1010 đưa ra đã đủ thấy tác hại kinh khủng của kem trộn rồi đúng không bạn. Mụn nhỏ li ti còn là nhẹ ý, nhiều khi còn viêm da rồi khéo thành ung thư da nữa thì phiền lắm.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Eo ơi nhìn ghê quá, con bạn em nó bị mụn nhưng không đến nỗi như trong hình rồi suốt ngày nó than thở vì trót dại. Bản thân em da ngâm ngâm, cũng muốn trắng lắm mà lên mạng tìm thì toàn mấy em hotgirl quảng cáo kem trắng cấp tốc, rồi thì kem cốt này kia. Nghe mấy chị tư vấn em ko dám đụng đến đâu, sợ quá.
    Không dùng kem trộn là một quyết định đúng đắn đấy bạn ơi. Da trắng mịn ai mà chả ham nhưng làm thế nào để an toàn, đảm bảo sức khỏe của cả da và cả của cơ thể nói chung mới là điều đáng quan tâm và lưu ý. Nhiều người cứ làm liều rồi hậu quả để lại thật sự không thể lường được, như ví dụ của bạn mummim1010 ý,
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Mọi người đợi nhé, tối nay rảnh kể chuyện về vấn đề làm đẹp và điều trị của mình trong một năm qua cho mọi người nghe để còn rút kinh nghiệm. Không thể nào quên được cái khoảng thời gian thật tệ đấy.
    Đang chờ bạn mummim1010 kể lại kinh nghiệm xương máu sau khi dùng kem trộn đây nè. Chuyện này không chỉ đơn giản là làm đẹp mà còn ảnh hưởng tới sức khỏe của chị em phụ nữ chúng mình đấy nhỉ.
    • 851 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣33022413
    Không biết các mẹ thế nào chứ từ lúc còn trẻ da mình đã xám rồi, nhiều khi thấy mất tự tin lắm. Đôi lần cũng định liều mình dùng kem trộn đấy nhưng đọc rồi nghiên cứu thành phần của nó thấy có corticoid là nhụt chí rồi. Nhưng thời gian này mình dùng Iluma intense Lightening serum, thấy ổn lắm, quan trọng là cực kỳ an toàn cho da. Mặc dù sự thay đổi không phải ngay và luôn nhưng mình cũng kỹ tính lắm, vài ngày lại tự chụp ảnh 1 lần rồi tự so sánh đấy, hihi
    Đây là sản phẩm của công ty nào đó chị? Em cũng đang muốn tìm hiểu để lựa chọn được sản phẩm tốt nhất cho làn da của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngay cả việc dùng thuốc có Corticoid cũng phải theo đơn thuốc của bác sĩ chứ không phải tự kê đơn bốc thuốc như thói quen của người Việt mình, giờ chị em phụ nữ còn tự dùng kem trộn có corticoid nữa thì quá là mạo hiểm, đơn giản vì corticoid có những tác hại không ngờ mà chỉ khi thực tế hiện hữu, nhiều người mới giật mình như hình ảnh bạn mumim1010 đã đưa ở trên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 851 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Đang chờ bạn mummim1010 kể lại kinh nghiệm xương máu sau khi dùng kem trộn đây nè. Chuyện này không chỉ đơn giản là làm đẹp mà còn ảnh hưởng tới sức khỏe của chị em phụ nữ chúng mình đấy nhỉ.
    Em cũng hóng mà chắc bạn ý bận không lên diễn đàn được rồi chị rivermoon2011 ơi. Làm đẹp ai mà chả muốn nhưng sau đó phải điều trị hậu quả của làm đẹp thì quả là ác mộng,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    Oa oa, mọi người ơi, vẫn biết là không được dùng mỹ phẩm trộn tự chế, nhưng hôm rồi thấy con em dùng thấy trắng trẻo ra mình lại thấy ham hố cũng xài mấy lần, hôm nay thấy ngứa ngứa rồi.
    Bạn dùng ngày mấy lần, giảm từ từ số lần thoa mỗi ngày và ngưng hẳn bạn nhé. Sau đó dùng Vital C serum dưỡng ẩm, giảm kích ứng da. Vital C dành cho da nhạy cảm, giàu các chống oxi hóa để bảo vệ tối ưu cho làn da và nuôi dưỡng da. Bạn thử xem thế nào.
    • 851 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Ngay cả việc dùng thuốc có Corticoid cũng phải theo đơn thuốc của bác sĩ chứ không phải tự kê đơn bốc thuốc như thói quen của người Việt mình, giờ chị em phụ nữ còn tự dùng kem trộn có corticoid nữa thì quá là mạo hiểm, đơn giản vì corticoid có những tác hại không ngờ mà chỉ khi thực tế hiện hữu, nhiều người mới giật mình như hình ảnh bạn mumim1010 đã đưa ở trên.
    Cái này thì chuẩn rồi. Corticoid được ví như con dao hai lưỡi mà lưỡi nào cũng sắc. Thuốc chứa corticoid có tác dụng chống viêm mạnh, chống dị ứng và ức chế miễn dịch nhưng nếu sử dụng bừa bãi sẽ dẫn đến nhiều tác dụng phụ có hại cho sức khỏe. Và đương nhiên chất này có trong kem trộn cũng gây hại không kém.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có một số loại kem dưỡng trắng da nhưng vẫn giữ da khỏe đó bạn, bạn thử tham khảo thêm sản phẩm của những công ty mỹ phẩm quốc tế chăm sóc da chuyên nghiệp xem sao. Ông bà xưa có câu: "Nhất dáng nhì da" nên cần phải thận trọng và nên chọn những sản phẩm tốt, chất lượng, đảm bảo da khỏe lâu dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣33022413
    Công dụng của Iluma intense Lightening serum là thế nào vậy bạn? Của công ty mỹ phẩm nào, có đáng tin cậy không? Mình cũng đang tìm hiểu thêm một số sản phẩm trắng da để dưỡng vào mùa hè sắp tới.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Có một số loại kem dưỡng trắng da nhưng vẫn giữ da khỏe đó bạn, bạn thử tham khảo thêm sản phẩm của những công ty mỹ phẩm quốc tế chăm sóc da chuyên nghiệp xem sao. Ông bà xưa có câu: "Nhất dáng nhì da" nên cần phải thận trọng và nên chọn những sản phẩm tốt, chất lượng, đảm bảo da khỏe lâu dài.
    Mình đồng ý với bạn việc lựa chọn thật chuẩn xác sản phẩm dùng chăm sóc da vì làn da với phụ nữ là vô cùng quan trọng, nhất là da mặt. Đừng thử nghiệm bất cứ loại gì trên da mặt của mình. Khi bắt đầu sử dụng sản phẩm dùng cho da mặt, thông thường nên dùng thử thoa lên da tay trước đấy ạ.
Web Analytics