Giải pháp cho bé lười vận động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.43K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Zorpa Xem bài viết
    Bình thường nhà mình hay "dzụ" con bằng cách nhờ vả: lấy giúp mẹ cái chén, lấy giúp bố ly nước. Để cu cậu lăng xăng đi tới đi lui, năng động hơn. Từ ngày được tặng đồng hồ thông minh Leapband này, con còn "bận rộn" không ngừng luôn (do mắc chăm sóc mấy em đó) lại còn có vẻ biết quan tâm tới mọi ng xung quanh hơn. Bố mẹ đi làm về là hỏi có mệt không, con lấy sữa cho bố mẹ uống nha
    Coi bộ có cái đồng hồ thông minh Leapband này nhóc nhà chị tự chủ động và bận rộn hơn hén. Nghe chị nói thế thấy thích ghê. 2 nhóc nhà em thì đi học về là ăn uống, học bài, xong xem tivi gì đó. Chứ có được vui chơi vận độnh nhiều đâu. Với lại Bố mẹ đi làm cả ngày về mệt mỏi rả rời rồi. Đâu còn sức mà tung hoành chơi đùa với mấy ảnh nữa. Chắc cũng phải dành tiền mua 1 cái cho 2 anh em chia nhau chơi mới được.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

con mình mới gần 16 tháng mà đã bắt đầu leo trèo rồi, đi thì chưa vững mà cứ nhong nhong chạy làm mình nhiều phen ú tim.
    • 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

OX mình vừa sắm cho Nhóc lớn 4 tuổi của mình 1 em Leap Band, đúng là có sự khác biệt hẳn: trước đây Anh ấy vốn rất lười vận động, chỉ mê mấy các trò game trên điện thoại, vậy mà giờ có em này, Anh ấy vừa chơi, vừa làm theo rồi cười săc sụa, mình nhìn ânh ấy chơi thôi cũng thích,.
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời lạnh quá, con mình lại lười, tối ngày cứ chúi mũi vô mấy cái game trên điện thoại hoài, rủ đi thể dục chung với Mẹ nhưng chẳng khi nào quan tâm. không biết có phải do ít tập thể thao nên hay bệnh hoài không nữa.5 tuổi rồi mà suốt ngày cứ cảm ho sổ mũi riết. chán quá. Có Mom nào có bí quyết gì không, tư vấn cho mình với, chán quá. hic.
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lúc nhỏ con mình được ở quê, thường theo các anh chị lớn đi thả diều, giờ lên đây rồi tối ngày cứ than chán đòi về quê. Mình đang định sắm cho em ấy 1 cái leap band, nhưng con mình chỉ mới 4 tuổi, lại là con gái, nhưng rất hiếu động, liệu có quá nhỏ để sử dụng không? các mom nào đã xài, tư vấn cho mình nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 67 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shangri.La Xem bài viết
    Mấy hôm nay trời lạnh quá, con mình lại lười, tối ngày cứ chúi mũi vô mấy cái game trên điện thoại hoài, rủ đi thể dục chung với Mẹ nhưng chẳng khi nào quan tâm. không biết có phải do ít tập thể thao nên hay bệnh hoài không nữa.5 tuổi rồi mà suốt ngày cứ cảm ho sổ mũi riết. chán quá. Có Mom nào có bí quyết gì không, tư vấn cho mình với, chán quá. hic.
    Thường thì vào mùa lạnh, trẻ dưới 5 tuổi bị cảm cúm hay các bệnh lên quan đến đường hô hấp nhiều. Còn cháu nhà mình đã hơn 5 tuổi rồi mà vẫn cảm cúm vào mùa lạnh thì chắc cơ thể có không có sức đề kháng cao á chị. Em thấy mình nên tiêm vắc xin phòng tránh cảm cúm, giữ ấm cho cháu, rửa tay bằng xà phòng trước và sau khi ăn. Và tốt nhất là cho cháu ra ngoài vận động thường xuyên để cháu quen với không khí bên ngoài, thêm cái vận động sẽ giúp hệ hô hấp của cháu tốt hơn nữa đó.
    • 484 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Chị mua cho cháu nhà rồi hả chị? Bao nhiêu thế chị?. Mình mua hàng online trên http://www.mykingdom.com.vn/san-pham-moi.4.0.html luôn, rồi bên đó giao hàng cho mình hay sao ạ? Em cũng vào website mà tìm hoài không thấy cái đồng hồ LeapBand đâu hết. Có mẹ nào tìm ra nó thì cho em xin cái link với.
    Link của đồng hồ thông minh LeapBand bên MyKingdom nè chị. Vào tham khảo nhé: http://www.mykingdom.com.vn/4/2112/8...d-mau-cam.html Em thấy để giá là 999.000vnd, Cái này nếu mình mua bên MyKingdom thì sẽ được giao hàng miễn phí á. Vì đơn hàng của mình trên 400k. Em thì chưa mua nên cũng không biết thế nào. Đâu chị mua cho nhóc nhà xài xem sao. Thấy các mẹ bảo mấy nhóc thích lắm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy,
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.
    • 484 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Raphael68 Xem bài viết
    Lúc nhỏ con mình được ở quê, thường theo các anh chị lớn đi thả diều, giờ lên đây rồi tối ngày cứ than chán đòi về quê. Mình đang định sắm cho em ấy 1 cái leap band, nhưng con mình chỉ mới 4 tuổi, lại là con gái, nhưng rất hiếu động, liệu có quá nhỏ để sử dụng không? các mom nào đã xài, tư vấn cho mình nhé.
    Theo em được biết thì chiếc đồng hồ thông minh LeapBand này nó chỉ thích hợp cho trẻ trên 4 tuổi thôi ạ. Nhưng cháu nhà mình được 4 tuổi thì em nghĩ mình cũng có thể mua cho cháu dùng thử. Mình tập dần cho cháu từ lúc này luôn. Có lẽ lúc đầu sẽ không quen, nhưng con nít bây giờ thông minh lắm. Chúng nó tiếp thu ngay ấy mà. Có cả màu hồng nên con gái dùng vô tư thôi
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy,
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.
    • 158 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mấy hôm nay em cũng nghe bàn tán xôn xao của mấy chị cùng hội về chiếc đồng hồ thông minh Leapband này. Mà đâu biết mô tê ra sao đâu. Thôi thì cùng vào đây hóng với mấy chị vậy.
    • 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeeSam Xem bài viết
    Thường thì vào mùa lạnh, trẻ dưới 5 tuổi bị cảm cúm hay các bệnh lên quan đến đường hô hấp nhiều. Còn cháu nhà mình đã hơn 5 tuổi rồi mà vẫn cảm cúm vào mùa lạnh thì chắc cơ thể có không có sức đề kháng cao á chị. Em thấy mình nên tiêm vắc xin phòng tránh cảm cúm, giữ ấm cho cháu, rửa tay bằng xà phòng trước và sau khi ăn. Và tốt nhất là cho cháu ra ngoài vận động thường xuyên để cháu quen với không khí bên ngoài, thêm cái vận động sẽ giúp hệ hô hấp của cháu tốt hơn nữa đó.
    mấy đứa nhỏ năng vận động thì sức khỏe cũng tốt hơn, đỡ bệnh vặt nhiều lắm. hai nhóc nhà mình đứa nhỏ thì siêng vận động quá, đứa lớn thì lười. cơ mà từ hồi sắm leapband cho đứa lớn, nó cũng năng động hẩn lên. cu nhỏ nhà mình lại càng thích, vì anh nó chịu ra ngoài chơi với nó
    • 93 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhungNgobirothu Xem bài viết
    Link của đồng hồ thông minh LeapBand bên MyKingdom nè chị. Vào tham khảo nhé: http://www.mykingdom.com.vn/4/2112/8...d-mau-cam.html Em thấy để giá là 999.000vnd, Cái này nếu mình mua bên MyKingdom thì sẽ được giao hàng miễn phí á. Vì đơn hàng của mình trên 400k. Em thì chưa mua nên cũng không biết thế nào. Đâu chị mua cho nhóc nhà xài xem sao. Thấy các mẹ bảo mấy nhóc thích lắm.
    tò mò vô coi cái này là cái gì, thì thấy hay quá. mẹ nó đưa link làm chi để em vô mê hồn trận này. May mà nhóc nhà em không xem cùng, không thì em cháy túi với con
    • 176 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang2134 Xem bài viết
    tò mò vô coi cái này là cái gì, thì thấy hay quá. mẹ nó đưa link làm chi để em vô mê hồn trận này. May mà nhóc nhà em không xem cùng, không thì em cháy túi với con
    KHông phải xúi mẹ nó đâu, chứ nên mua 1 cái cho con nó đi, mình thấy hiệu quả lắm đó, bên mykingdom có nhiều món đồ chơi thông minh, giúp con vận động cả thân thể lẫn trí thông minh hay lắm. Ngán xèng thì cứ rinh về từ từ. con còn trong giai đoạn vàng để học hỏi và tiếp thu được thì cả nhà cứ cố, qua giai đoạn phát triển rồi, có đưa trước mặt cũng chả ăn thua gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

chỉ cần ghé hệ thống mykingdom là mua được phải không các bà mẹ? với mức sống hiện nay cộng với thức ăn uống dễ nhanh béo phì, ù lì nếu không năng vận động, phát triển
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

học sinh cũ của mình cũng mắc bệnh giao tiếp 1 chiều vì bà ở nhà chỉ cho xem Xuân Mai hát thành ra giừ các bài hát thuộc hết, mỗi tội k chịu giao tiếp thôi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy rất lười vận động . không như những bé khác suốt ngày xem tivi
    • 226 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Giá chiếc đồng hồ này cũng không cao lắm, xem quảng cáo thì rất hay nhưng không biết bé đeo vào có nhày múa không ta?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
Web Analytics