Giải pháp cho bé lười vận động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.43K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đồng quan điểm với Yến Trinh, trẻ con giờ phải đối mặt với quá nhiều luồng thông tin, mất sân chơi, đối diện với nhiều hiểm họa tiềm ẩn ngầm của xã hội, bản thân tôi muốn con mình mạnh mẽ song lại lo lắng thiếu sân chơi lành mạnh cho trẻ, thiếu cả không gian lẫn nội hàm.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 205 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bé nhà mình toàn chơi ở trường mần non về nhà trật chội không có chỗ
    Trẻ Em Là Mầm Non Tương Lai
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đồ chơi thông minh nghĩ thì cũng khá hay và làm trẻ thích thú đấy nhưng mình vẫn thấy tốt nhất là bố mẹ nên giành thời gian vui chơi cùng con để con có thể phát triển hoàn thiện về mặt cảm xúc nhiều hơn.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allornothing02 Xem bài viết
    Đồ chơi thông minh nghĩ thì cũng khá hay và làm trẻ thích thú đấy nhưng mình vẫn thấy tốt nhất là bố mẹ nên giành thời gian vui chơi cùng con để con có thể phát triển hoàn thiện về mặt cảm xúc nhiều hơn.
    Thực tế thì bố mẹ nào cũng mong sẽ cùng con phát triển nhưng thời bây giờ chuyện đó dường như không phải dễ dàng với tất cả mọi người, vì vậy mình thấy nếu như dùng đồng hồ thông minh này thì cũng hay, còn hơn là smartphone hay ipab...
    • 206 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình lo con mình bị béo phì lắm vì bé cũng có biểu hiện đó do bé chỉ ăn, rồi ngồi chơi game, mình thì lại hiếm có thời gian dẫn bé đi công viên để vận động, tìm hiểu thấy loại đồng hồ thông mình này phù hợp với bé hơn nè, có thể chơi cùng và vận động trong sự vui vẻ, tự nguyện
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolita.grimm Xem bài viết
    Mình lo con mình bị béo phì lắm vì bé cũng có biểu hiện đó do bé chỉ ăn, rồi ngồi chơi game, mình thì lại hiếm có thời gian dẫn bé đi công viên để vận động, tìm hiểu thấy loại đồng hồ thông mình này phù hợp với bé hơn nè, có thể chơi cùng và vận động trong sự vui vẻ, tự nguyện
    Các mẹ ơi cái này dành cho trẻ bao nhiêu tuổi vậy? con mình chỉ có đi học rồi về nhà chui vào phòng chơi game, đọc sách, học bài rồi lại đi ngủ, không tới nỗi là béo phì nhưng mình lo những nguy cơ khác như tự kỉ chẳng hạn.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là ở trên này không gian ít, trẻ quanh xóm thì bố mẹ cho đi học về là khóa kín cho ở nhà luôn, ít trẻ được chạy nhảy lắm, nhà em thì hôm nào bố về sớm cho bé đi chơi, chạy nhảy ngoài nhà văn hóa, khu vui chơi của xã, còn em thì cơm nước hi
    Sống sao cho ý chí, ý chí luôn mạnh mẽ,...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,378 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Đúng thật giờ có nhiều khu vui chơi, nhiều công viên thiệt. Nhưng phần lớn bố mẹ phải lo công việc, phải mưu sinh nên đâu có thời gian dẫn con đi chơi, hay vận động gì đó. Đa phần là sáng sớm ngủ dậy là đến trường. Ở trường thì chỉ mỗi phòng học. Có chăng là thêm cái sân vui chơi bé tí. Như thế thì đâu đủ để các cháu vận động hết năng lượng mà mình đã nạp vào. Bởi vậy, nên đồng hồ thông minh vừa chơi, vừa kiểm soát vận động của bé thế này thì quá tuyệt rồi. Chỉ sợ đắt quá. Các mẹ biết giá cái này nhiêu không ạ???
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở hn minh thấy không có không gian mấy nên trẻ cũng ko có chỗ nòa tung tăng ý
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em cứ cho đi chơi, ra công viên của xã là thích rồi, chạy nhảy tung tăng, không có muốn về à, ở trên này nhà nhà không có sân chơi suốt ngày vít con trong nhà, thế là bé lười vận động lắm
    Sống sao cho ý chí, ý chí luôn mạnh mẽ,...
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi adel.manhhung Xem bài viết
    trẻ ở các chung cư thường có nhiều bạn bè để chơi hơn ạ, vì nhóm bạn có nhiều và cũng có khu vui chơi nữa ạ. để bé chơi mãi ở nhà buồn chứ ạ
    Đồng ý là các bé ở chung cư sẽ có nhiều bạn bè để cùng chơi hơn. Nhưng bù lại các cháu lại không có sân chơi. Vì đa phần các chung cư hiện nay không có công viên chung. Có chăng cũng chỉ là khoảng sân nhỏ thôi chi ơi. Bởi nói các bé giờ đây đủ hơn lúc xưa, nhưng nó chỉ về mặt vật chất thôi. Còn tinh thần thì chưa chắc các cháu bây giờ bằng chúng ta lúc xưa đâu nha. Lúc xưa đi học về là mấy đứa tụm 5 tụm 7 lại chơi đủ hết các trò chơi dân gian. Nghĩ lại vẫn còn nhớ như in á chư.1

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    • 576 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Chiếc đồng hồ LeapBand này thích thật. Mua cho con vừa chơi vừa vận động luôn. Có mẹ nào đã mua cho con dùng rồi chưa ạ? Cho em ý kiến với. Thấy là thích rồi đó, nhưng phải nghe review lần nữa cho chắc ăn. Nghĩ nó cũng không rẻ mà.
    • 294 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeeKim Xem bài viết
    Đúng thật giờ có nhiều khu vui chơi, nhiều công viên thiệt. Nhưng phần lớn bố mẹ phải lo công việc, phải mưu sinh nên đâu có thời gian dẫn con đi chơi, hay vận động gì đó. Đa phần là sáng sớm ngủ dậy là đến trường. Ở trường thì chỉ mỗi phòng học. Có chăng là thêm cái sân vui chơi bé tí. Như thế thì đâu đủ để các cháu vận động hết năng lượng mà mình đã nạp vào. Bởi vậy, nên đồng hồ thông minh vừa chơi, vừa kiểm soát vận động của bé thế này thì quá tuyệt rồi. Chỉ sợ đắt quá. Các mẹ biết giá cái này nhiêu không ạ???
    Em cũng đang hóng cái này cùng với chị ạ. Các cháu ở thành phố thì thiệt thòi cái vận động, còn cái cháu ở quê thì thiệt thòi vật chất. Đúng là không biết phải làm sao để có thể hoàn thiện được một cách tốt nhất chị há. Mà thấy giới thiệu, đồng hồ này mình có thể kiểm soát con vận động thế nào, thời gian ra sao. Giám sát từng chi tiết vậy thì quá tốt luôn. Em cứ sợ mua về rùi mấy anh chị lại nghiện mấy cái đó trò chơi trong đó. Nên có chế độ thế thì quá tuyệt vời rồi.
    • 421 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Báo cáo với các mom là sau 2 tuần mua đồng hồ LeapBand này, con mình cứ dính rịt với nó . tối đi ngủ, mấy bữa đầu phải đợi ngủ xong rồi tháo ra, còn mấy bữa sau thì dụ mãi mới chịu tháo để kế bên giường, sáng thức giấc là đòi đeo ngay =)) . Lần đầu tiên con chịu chơi một món đồ lâu đến như vậy (3 ngày là kỉ lục rồi, đằng này hơn 2 tuần mà chưa chán nè)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allornothing02 Xem bài viết
    Nhà mình thì kết hợp cả hai, Mua đồ chơi thông minh cho con tìm tòi, khám phá, phát triển trí tuệ , còn bố mẹ thì cũng "khám phá" cùng con (bởi thời tụi mình làm gì có mấy đồ chơi hay ho như thế), sẵn cập nhật tiến bộ công nghệ luôn.
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Joongies Xem bài viết
    Nhà mình thì kết hợp cả hai, Mua đồ chơi thông minh cho con tìm tòi, khám phá, phát triển trí tuệ , còn bố mẹ thì cũng "khám phá" cùng con (bởi thời tụi mình làm gì có mấy đồ chơi hay ho như thế), sẵn cập nhật tiến bộ công nghệ luôn.
    Đúng rồi, cứ tầm 1 tháng là cu cậu nhà mình lại đòi dẫn đi vô my kingdom, bố mẹ cứ gọi là căng thẳng không phải vì sợ tốn tiền mua đồ chơi, mà vì sau khi rinh hàng về, phải tìm cách mày mò chơi với con =)) . mấy món đồ chơi thông minh này, thời của tụi mình lạ lẫm gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 104 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bình thường nhà mình hay "dzụ" con bằng cách nhờ vả: lấy giúp mẹ cái chén, lấy giúp bố ly nước. Để cu cậu lăng xăng đi tới đi lui, năng động hơn. Từ ngày được tặng đồng hồ thông minh Leapband này, con còn "bận rộn" không ngừng luôn (do mắc chăm sóc mấy em đó) lại còn có vẻ biết quan tâm tới mọi ng xung quanh hơn. Bố mẹ đi làm về là hỏi có mệt không, con lấy sữa cho bố mẹ uống nha
    • 421 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Basilica_Cistern Xem bài viết
    Đúng rồi, cứ tầm 1 tháng là cu cậu nhà mình lại đòi dẫn đi vô my kingdom, bố mẹ cứ gọi là căng thẳng không phải vì sợ tốn tiền mua đồ chơi, mà vì sau khi rinh hàng về, phải tìm cách mày mò chơi với con =)) . mấy món đồ chơi thông minh này, thời của tụi mình lạ lẫm gì đâu.
    Vui hỉ, con mình thì lại cả thèm chóng chán, nên tìm được món đồ chơi mà con chịu chơi lâu ngày thì thiệt là hiếm. Mới có leapband là ngoại lệ thôi đấy. Thấy con lúc nào cũng vui, lăng xăng, cả nhà cũng cảm thấy vui lây luôn.
    • 1,497 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhóc nhà mình được bố mua cho chiếc đồng hồ LeapBand này nè, chàng thích lắm, cứ đeo vào rồi nhún nhảy như chú khỉ con

• 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_ngoan Xem bài viết
    Báo cáo với các mom là sau 2 tuần mua đồng hồ LeapBand này, con mình cứ dính rịt với nó . tối đi ngủ, mấy bữa đầu phải đợi ngủ xong rồi tháo ra, còn mấy bữa sau thì dụ mãi mới chịu tháo để kế bên giường, sáng thức giấc là đòi đeo ngay =)) . Lần đầu tiên con chịu chơi một món đồ lâu đến như vậy (3 ngày là kỉ lục rồi, đằng này hơn 2 tuần mà chưa chán nè)
    Chị mua cho cháu nhà rồi hả chị? Bao nhiêu thế chị?. Mình mua hàng online trên http://www.mykingdom.com.vn/san-pham-moi.4.0.html luôn, rồi bên đó giao hàng cho mình hay sao ạ? Em cũng vào website mà tìm hoài không thấy cái đồng hồ LeapBand đâu hết. Có mẹ nào tìm ra nó thì cho em xin cái link với.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
Web Analytics