Doanh nghiệp Nhật làm giấy vệ sinh tan trong nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,487 Bài viết

• 2,929 Được cảm ơn

Giấy vệ sinh Corelex sử dụng nguyên liệu tái chế, sợi giấy được băm nhỏ trong quá trình sản xuất nên khi xả bồn cầu, giấy sẽ tan trong nước.

Thay vì vứt vào thùng rác, nhiều nước phương Tây và một số quốc gia châu Á có thói quen bỏ giấy vào bồn cầu và xả nước. Do đó, giấy vệ sinh tan trong nước được sử dụng rất phổ biến tại các quốc gia này. Nguyên liệu chế tạo nên chúng là bột giấy nguyên chất từ gỗ rừng cùng bột giấy tái chế nên khá thân thiện với môi trường, sợi giấy được băm nhỏ nên dễ tan trong nước, không gây tắc bồn cầu.

Vứt giấy vệ sinh vào thùng rác sẽ khiến việc dọn dẹp gặp nhiều khó khăn. Trong khi Việt Nam ngày càng có nhiều cao ốc, căn hộ cao cấp, nếu sử dụng loại giấy tan trong nước sẽ lợi hơn về nhiều mặt.

Hiện nay, nhu cầu sử dụng loại giấy tan trong nước của người tiêu dùng Việt Nam ngày một tăng cao. Đây là phân khúc kinh doanh hứa hẹn nhiều tiềm năng trong thời gian tới. Do đó, Corelex - một trong những thương hiệu ở Nhật đã tiên phong đưa sản phẩm này đến Việt Nam, góp phần hạn chế lượng rác thải ra môi trường.

99Hwr4nbh4W0fghaLIRl6ilk1CiNk6aJo6pbz8z6cV6E7xcMpdpGE5r8n7_tbVOvlh7NQ5VqYhPeNV6iXBuiYvHKGeEq
    Giấy tái sinh sử dụng nguyên liệu giấy cũ, sợi giấy được băm nhỏ nên thành phẩm dễ tan trong nước.

Ông Matsushita, đại diện của Corelex tại Việt Nam chia sẻ, thân thiện với môi trường là một trong những yếu tố giúp giấy vệ sinh Corelex được nhiều người Nhật lựa chọn. Hơn 50 năm hoạt động tại Nhật, Corelex vẫn kiên định với mục tiêu sản xuất gắn liền với môi trường. Nhà máy tại Tokyo vận hành từ năm 2003 là một trong những nhà máy đầu tiên trên thế giới không thải khí thải. Tái chế giấy góp phần giảm thiểu rác.

Năm 2009, đơn vị khởi công xây dựng nhà máy tại Hưng Yên. Nhà máy có công suất khoảng 65 tấn một ngày, được đặt tại Việt Nam nhằm đáp ứng nhanh nhu cầu thị trường, giảm chi phí sản xuất để phù hợp với túi tiền của người Việt. Đây là quốc gia đầu tiên Corelex xây dựng nhà máy, trong khi các nước như Hàn Quốc, New Zealand, Australia, Mỹ..., đơn vị chỉ xuất khẩu sản phẩm.

XV-p8IVvSXpAz9bIDDnBhxCz3fbZXbYeEgrI3thOI2TBEijlkYq60LmP2oDyV3fhUaful4AnNXelvz_3-qkivtaFYfpW
    Máy xử lý giấy Corelex ở Hưng Yên có công suất khoảng 65 tấn một ngày.

"Sau 10 năm vào thị trường Việt, chúng tôi đã gặt hái một số kết quả khả quan. Lượng khách hàng đánh giá cao sản phẩm của Corelex ngày càng gia tăng. Sản phẩm Corelex được sản xuất theo công nghệ Nhật, chất lượng được đảm bảo như tại công ty mẹ", ông Matsushita cho biết.

Theo ông Matsushita, một số người tiêu dùng Việt và các nước Đông Nam Á thường thích giấy có độ trắng cao, giấy không trắng được cho là không tốt. Tuy nhiên, độ trắng thường không quyết định chất lượng. Hơn một nửa sản phẩm giấy vệ sinh ở Việt Nam sử dụng bột giấy nguyên chất nên có độ trắng, độ mềm mịn rất cao. Một số sản phẩm có thể được xử lý bằng các chất hóa học, gây ảnh hưởng đến sức khỏe người dùng. Loại giấy sạch thực chất sẽ có màu trắng gạo, không ánh xanh do không có chất huỳnh quang gây hại cho cơ thể. Những bộ phận không cần sử dụng như lõi giấy được nhà sản xuất Corelex cắt giảm hoặc không có. Nhờ đó, phần giấy sử dụng sẽ nhiều hơn, giảm thiểu rác thải ra môi trường.

XV-p8IVvSXpAz9bIDDnBhxCz3fbZXbYeEgrI3thOI2TBEijlkYq60LmP2oDyV3fhUaful4AnNXelvz_3-qkivtaFYfpW
    Giấy vệ sinh tan được trong nước Corelex.

"Khách hàng của Corelex là những người nghĩ đến môi trường, hiểu được tầm quan trọng của sản phẩm làm từ giấy tái chế, cách xử lý sau khi dùng. Điều này giúp cho sản phẩm bán chạy tại Nhật. Tôi kỳ vọng sản phẩm giấy vệ sinh mới sẽ góp phần làm thay đổi thói quen tiêu dùng của người Việt", ông Matsushita chia sẻ.

Corelex ra đời vào năm 1961, vốn là công ty chế tạo máy sản xuất giấy. Mục tiêu ban đầu của Corelex là tự động hóa và tăng hiệu năng quy trình sản xuất. Đến năm 1976, đơn vị đưa vào sử dụng hàng loạt thiết bị xử lý nguyên liệu hiện đại giúp tạo ra sản phẩm chất lượng cao từ nguyên liệu. Đơn vị bắt đầu phát triển sản phẩm giấy vệ sinh không lõi, bán ra vào năm 1982 dưới thương hiệu Coreless, được nhiều người tiêu dùng Nhật lựa chọn.

Nguồn do Corelex cung cấp
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 333 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng cái mình đang quan tâm, đánh dấu để nghiên cứu tiếp. Nhà mình dùng giấy vs và giấy ăn đều tốn, đang tìm hiểu xem loại nào vừa tốt cho sk, vừa tiết kiệm để mua về dùng đây ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề chọn lựa giấy vệ sinh cho gia đình cũng là mối quan tâm của nhiều bà nội trợ như mình. Mình đã từng nghe qua về giấy vệ sinh tan trong nước, nhưng chưa sử dụng bao giờ các mẹ ạ! Không biết giấy có tan thật hoàn toàn hay không các mẹ. Đọc thông tin trên thấy an tâm hơn , có mẹ nào đã sử dụng giấy vệ sinh này rồi chia sẻ cho các mẹ biết để mua về dùng nhé!
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Vấn đề chọn lựa giấy vệ sinh cho gia đình cũng là mối quan tâm của nhiều bà nội trợ như mình. Mình đã từng nghe qua về giấy vệ sinh tan trong nước, nhưng chưa sử dụng bao giờ các mẹ ạ! Không biết giấy có tan thật hoàn toàn hay không các mẹ. Đọc thông tin trên thấy an tâm hơn , có mẹ nào đã sử dụng giấy vệ sinh này rồi chia sẻ cho các mẹ biết để mua về dùng nhé!
    Đúng rồi đó mẹ, lựa chọn giấy về sinh là vấn đề hết sức quan trọng vì chúng ta tiếp xúc trực tiếp nên sẽ ảnh hưởng không ít đến sức khỏe của các thành viên trong gia đình.Mà nếu sử dụng giấy về sinh tan trong nước thì quá tuyệt vời luôn, tiện các mẹ nhỉ, không phải mất thời gian dọn dẹp lại hạn chế được chất thải ra môi trường và đặc biệt là không gây tắc cống
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 333 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào nhà mình dùng giấy Corelex chưa cho em xin reviews với nhé, đọc bài thấy cũng ham quá à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Đúng rồi đó mẹ, lựa chọn giấy về sinh là vấn đề hết sức quan trọng vì chúng ta tiếp xúc trực tiếp nên sẽ ảnh hưởng không ít đến sức khỏe của các thành viên trong gia đình.Mà nếu sử dụng giấy về sinh tan trong nước thì quá tuyệt vời luôn, tiện các mẹ nhỉ, không phải mất thời gian dọn dẹp lại hạn chế được chất thải ra môi trường và đặc biệt là không gây tắc cống
    Nhà mình hay dùng loại giấy trắng tinh, càng trắng càng tốt vì thấy chị bán hàng bảo giấy trắng là giấy tốt mà có độ sạch cao nhưng nay đọc được thông tin giấy càng trắng lại càng đọc hại vì thường chứa hóa chất đọc hại trong đó,hoang mang quá, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình hay dùng loại giấy trắng tinh, càng trắng càng tốt vì thấy chị bán hàng bảo giấy trắng là giấy tốt mà có độ sạch cao nhưng nay đọc được thông tin giấy càng trắng lại càng đọc hại vì thường chứa hóa chất đọc hại trong đó,hoang mang quá, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
    Mẹ nó ơi, nhiều mẹ cũng nghĩ như mẹ đó không chỉ riêng mẹ đâu, các mẹ cứ nghĩ giấy vệ sinh phải có độ trắng cao , trăng tinh mới tốt là quan điểm sai lầm ý ạ. Vì giấy vệ sinh sạch và an toàn chỉ dừng lại ở màu trắng hơi ngà do không dùng hóa chất độc hại để tẩy, nên mẹ đừng chọn loại quá trắng họ càng dùng nhiều thuốc tẩy không tốt cho sức khỏe gia đình đâu mẹ nhé!
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, nhiều mẹ cũng nghĩ như mẹ đó không chỉ riêng mẹ đâu, các mẹ cứ nghĩ giấy vệ sinh phải có độ trắng cao , trăng tinh mới tốt là quan điểm sai lầm ý ạ. Vì giấy vệ sinh sạch và an toàn chỉ dừng lại ở màu trắng hơi ngà do không dùng hóa chất độc hại để tẩy, nên mẹ đừng chọn loại quá trắng họ càng dùng nhiều thuốc tẩy không tốt cho sức khỏe gia đình đâu mẹ nhé!
    Giấy vệ sinh trên thị trường giờ quá nhiều, loại không lõi loại có lõi, hoa văn in giấy nữa,.... nên chọn lựa giấy vệ sinh cho gia đình cũng đơn giản, mình tính tiết kiệm nên hay mua loại không lõi , giấy được nhiều hơn loại có lõi còn các mẹ thì sao
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 333 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tưởng chỉ có mình mới thích loại giấy trắng tinh hóa ra mẹ nó cũng vậy à? Mình cảm giác trắng tinh nó mới sạch và an toàn ý, nhưng hóa ra giờ mới biết là k fai vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 333 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giấy vệ sinh trên thị trường giờ quá nhiều, loại không lõi loại có lõi, hoa văn in giấy nữa,.... nên chọn lựa giấy vệ sinh cho gia đình cũng đơn giản, mình tính tiết kiệm nên hay mua loại không lõi , giấy được nhiều hơn loại có lõi còn các mẹ thì sao
    Công nhận đấy ạ, giờ mỗi lần đi vào siêu thị chọn giấy vệ sinh là mình hoa hết cả mắt, có quá nhiều loại, mà các em nhân viên tư vấn bán hàng thì loại nào cũng khen nên mình cũng rất khó chọn lựa. Mình cũng hay chọn loại k lõi vì dùng dôi hơn, nhà mình dùng tốn lắm nên cứ fai chọn loại nào kinh tế nhất.
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đc nghe nhiều về loại này nhưng chưa sử dụng bao giờ, mình cũng lăn tăn cái khoản k biết có tan ngay được k, hiện giờ nhà mình trong nvs lúc nào cũng fai có thùng rác để bỏ giấy vs đó, mình k dám bỏ xuống bồn cầu vì sợ tắc.
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Mình tưởng chỉ có mình mới thích loại giấy trắng tinh hóa ra mẹ nó cũng vậy à? Mình cảm giác trắng tinh nó mới sạch và an toàn ý, nhưng hóa ra giờ mới biết là k fai vậy
    Lúc trước mình cũng nghĩ vậy, nhưng sau mới biết là các loại giấy càng trắng sẽ càng dùng nhiều hóa chất để tẩy thế nên khi mình dùng trực tiếp các loại giấy đó sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của mình đó. Các loại giấy tốt là loại giấy mềm mại, bề mặt khá êm và k có lỗ thủng.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Mình cũng đc nghe nhiều về loại này nhưng chưa sử dụng bao giờ, mình cũng lăn tăn cái khoản k biết có tan ngay được k, hiện giờ nhà mình trong nvs lúc nào cũng fai có thùng rác để bỏ giấy vs đó, mình k dám bỏ xuống bồn cầu vì sợ tắc.
    Giấy tan rất nhanh trong nước nha bạn nha, mình đã dùng rồi nên mình viết, và hiện giờ vẫn đang dùng giấy Corelex này. Ngày trc khi dùng các loại giấy vs khác thì nhà mình cũng như bạn đó, lúc nào cũng fai để thùng rác đựng giấy bẩn cũng vì k dám bỏ xuống bồn cầu, sợ nhất khoản tắc cống. Nhưng giấy vs bẩn để thùng rác thì fai dọn liên tục vì để sợ mùi và gây ra nhiều vi khuẩn. Từ ngày chuyển sang dùng giấy tan nhanh trong nc này, mình đỡ đc khâu dọn giấy vs bẩn hàng ngày đó.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giấy trắng tinh nhìn sạch sẽ nó là cảm giác của mình thôi bạn ạ, nhìn cái gì trắng trẻo chẳng thấy sạch, nhưng để giấy trắng được như vậy thì nsx họ fai dùng biết bao nhiêu hóa chất để tẩy trắng giấy, càng trắng càng nhiều chất tẩy bạn ạ.
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Giấy tan rất nhanh trong nước nha bạn nha, mình đã dùng rồi nên mình viết, và hiện giờ vẫn đang dùng giấy Corelex này. Ngày trc khi dùng các loại giấy vs khác thì nhà mình cũng như bạn đó, lúc nào cũng fai để thùng rác đựng giấy bẩn cũng vì k dám bỏ xuống bồn cầu, sợ nhất khoản tắc cống. Nhưng giấy vs bẩn để thùng rác thì fai dọn liên tục vì để sợ mùi và gây ra nhiều vi khuẩn. Từ ngày chuyển sang dùng giấy tan nhanh trong nc này, mình đỡ đc khâu dọn giấy vs bẩn hàng ngày đó.
    Mình cũng đang rất quan tâm đến gvs cho gia đình mình, bạn dùng giấy vs Corelex rồi bạn cho mình ít so sánh về ưu điểm của loại giấy này so với các loại giấy vs khác với. Cảm ơn bạn.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng hay mua loại giấy k có lõi, thấy cuộn giấy chắc hơn và nhiều hơn hẳn, mà chi phí lại rẻ hơn loại có lõi nhé.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận đấy ạ, giờ mỗi lần đi vào siêu thị chọn giấy vệ sinh là mình hoa hết cả mắt, có quá nhiều loại, mà các em nhân viên tư vấn bán hàng thì loại nào cũng khen nên mình cũng rất khó chọn lựa. Mình cũng hay chọn loại k lõi vì dùng dôi hơn, nhà mình dùng tốn lắm nên cứ fai chọn loại nào kinh tế nhất.
    Thế nên mình rất thích chọn giấy vệ sinh cuộn lớn để thời gian sử dụng lâu hơn và tiện lợi tiết kiệm hơn mẹ nó nhỉ? Nhà mẹ nó có dùng loại in hoa văn trên giấy không ? nhìn đẹp ấy nhưng dùng nhanh hết thế
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Nhà mình cũng hay mua loại giấy k có lõi, thấy cuộn giấy chắc hơn và nhiều hơn hẳn, mà chi phí lại rẻ hơn loại có lõi nhé.
    Chuẩn đó mẹ, nên dùng loại không có lõi sẽ được nhiều giấy hơn và các mẹ cũng đừng chọn loại có hoa văn in trên giấy, loại này giấy kém chất lượng thường in độ hoa văn cao để khiển cuộn giấy trong nhiều hơn và cứng cáp hơn nhưng thực ra lại không bằng loại trơn và hoa văn in có độ nổi thấp đâu các mẹ ạ.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khoe với các mẹ là nhà mình đang sử dụng loại giấy vệ sinh tan trong nước Corelex rùi nhé,, ưu điểm khá nhiều nên mình sẽ chia sẻ dần cho các mẹ ạ,,,hihi. Các mẹ cũng thấy nhiều giấy vệ sinh trắng là do dùng thuốc tẩy nên mẹ yên tâm khi sử dụng giấy vệ sinh tan trong nước thì không dụng hóa chất tăng trắng quang học, loại hóa chất rất dễ gây kích ứng da không an toàn cho sức khỏe đâu ạ,. và mẹ yên tâm là không tắc bồn cầu nhà mình đâu nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng giống bạn đó thấy hay hay mà lo tắc bồn cầu nên chưa dùng nè, loại giấy mới này có ưu điểm gì so với giấy thường ta đang dùng,, thấy tan trong nước thì khá tiện rồi, không mất thời gian dọn dẹp nè.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
Web Analytics