Đẩy mạnh làm răng sứ là làm giàu vô lương tâm???

• 1.62K Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,433 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Gần đây, một số trang mạng không ngừng đưa thông tin về tác hại của bọc răng sứ, làm cho mọi người có góc nhìn không tốt về phương pháp làm đẹp này.

Hơn thế nữa, họ còn kêu gọi tẩy chay những nha khoa quảng cáo dịch vụ bọc răng sứ và gọi đó là làm giàu vô lương tâm. Vậy đâu mới là sự thật của cái nghề lấy y đức bác sĩ làm nòng cốt để phát triển này?

QOOtdmgEnRUZE_1_JyPDcJbjP4dZIZ3wrC1HJf6hCvMfGyQlIIO5PtuRAtkFa2NXfjBZZOM-UY3aUP_dhSCFMl0eH3Uz6g

Khách hàng Nha Khoa Đại Nam

Bọc răng sứ - Lợi nhiều mà hại cũng không ít

Thực tế, chúng ta phải thừa nhận việc mài răng làm tổn thương đến cấu trúc răng thật, khiến răng không còn chắc khỏe như trước nên không thể nhai thức ăn quá cứng.

Tuổi thọ của răng sứ chỉ đảm bảo trong khoảng 20 năm, không thể tồn tại lâu như răng thật.

Phát sinh vấn đề với các nha khoa kém uy tín

Không thể phủ nhận rằng bọc răng sứ chính là dịch vụ mang lại nguồn lợi nhuận lớn so với nhiều dịch vụ khác. Vì thế rất nhiều nha khoa đã đẩy mạnh phát triển bọc răng sứ mà vô tình quên đi bản chất thực sự của phương pháp này.

Bác sĩ có tay nghề kém

Bác sĩ chưa đủ chuyên môn và kinh nghiệm không thể xác định tỉ lệ mài răng chuẩn, mài quá nhiều gây hại đến phần tủy răng bên trong, làm cho răng sứ bị đau nhức và lỏng lẻo, ảnh hưởng đến kết quả điều trị và sức khỏe răng miệng.

Chữa tủy vô tội vạ

Chỉ chú trọng vào kết quả và đó là lý do họ chữa tủy tất cả các răng này dù chúng đang khỏe mạnh. Nếu răng đã chữa tủy, mài cùi răng nhỏ hơn, lắp mão sứ vào trông sẽ tự nhiên và đẹp hơn.

Thực chất, răng mất tủy như cây mất rễ, trở nên khô giòn và dần dần chết đi. Thậm chí rất nhiều nha khoa lớn trên địa bàn TP. HCM vẫn đang thực hiện cách này để bọc răng sứ cho bệnh nhân chỉ để lôi kéo khách hàng bằng các kết quả thẩm mỹ.

Không dời xương ổ khi cắt nướu - Điều trị cười hở nướu

Đối với các bệnh nhân cười hở nướu, việc điều trị được thực hiện bằng cách cắt nướu, dời xương ổ và bọc răng sứ.

EczQ9vk2ntjy3lz-FFIJdPz76I9zQyjom55b-6Sm7FxL5fVooB-b1HJjrFkq1GJfQQ9Ih9ZYAtlVXKEFVeo7t5pXEY-C

Điều trị cười hở lợi

Tuy nhiên, rất nhiều nha khoa bỏ qua giai đoạn hạ thấp xương ổ mà cứ thế cắt nướu làm phạm vào khoảng sinh học của răng gây viêm nướu và viêm xương ổ.

Việc này gây nên hiện tượng chảy máu chân răng không kiểm soát, viêm nhiễm cả vùng phẫu thuật và ảnh hưởng đến sức khỏe răng miệng của bệnh nhân.

Lý do bọc răng sứ được cân nhắc nhiều hơn

Đối với các trường hợp răng đã hư do bệnh răng miệng, răng đã qua chữa tủy thì bọc răng sứ là phương pháp giúp bảo tồn phần răng thật còn lại. Nhưng vấn đề được đề cập là các trường hợp răng lệch lạc, xỉn màu và hoàn toàn khỏe mạnh.

WMVn7FjHvXaObG68FG5WZ6saN7sssfA3SxfdVibFdhGUMjwcSAUHN--KlCrM0oWQJ_8Tie35NKdpRmdf0t9aJP67srud

Chị Duyên Nguyễn (Việt Kiều Mỹ) Khách hàng bọc răng sứ tại Nha Khoa Đại Nam

Với những người có tính chất công việc đòi hỏi yêu cầu về thẩm mỹ, họ sẵn sàng thực hiện phương pháp bọc răng sứ chỉ mất khoảng 2 ngày chứ không thể mang niềng răng 2 năm.

Nếu răng chỉ lệch lạc nhẹ vài cái, thì niềng răng hay bọc răng sứ chính là sự lựa chọn của khách hàng.

Hơn nữa, với những người gặp vấn đề liên quan đến răng sẫm màu, họ không có thời gian để đi tẩy trắng răng thường xuyên do hiệu quả không lâu dài.

Tại sao các hotgirl, người nổi tiếng vẫn lựa chọn răng sứ?

Họ biết răng sứ chỉ là răng giả nhưng họ chấp nhận để được sống với một vẻ ngoài hoàn thiện và tự tin trong các cuộc gặp gỡ.

Sống hết mình với tuổi trẻ cùng bộ răng sứ 20 năm, còn hơn cứ xấu hổ mà che giấu suốt cả đời.

bKoZXb4xcm2UXUreGxnQb7lUns4Ntfkn7ctWzY_9fkeL5iEUQLWexJZnsHR9mn31-0YN70M4B7R4suEQLYJPLsM5c-ivrrs

Khách hàng bọc răng sứ tại Nha Khoa Đại Nam

Một bác sĩ có y đức cần tư vấn cho bệnh nhân tất cả các phương pháp có thể phục hồi lại tình trạng răng của họ, đừng ngại phân tích tất cả các mặt lợi, hại và cho họ lời khuyên tốt nhất.

Ở vị trí là khách hàng, là bệnh nhân đã từng hay chưa bao giờ làm răng sứ, hãy nhìn nhận vấn đề theo nhiều cách khác nhau, đừng chủ quan đánh giá từ 1 phía mà làm ảnh hưởng đến người khác. Bởi vấn đề luôn có nhiều mặt và bản thân mình thì chẳng thể nào biết được hết tất cả.

Mục đích Nha khoa Đại Nam viết bài này là vì chúng tôi đã tiếp nhận rất nhiều trường hợp các hotgirl, người mẫu xinh đẹp cầu cứu khi mang đến một hàm răng sứ hư hỏng với tình trạng vô cùng tồi tệ. Đó chính là hậu quả của việc đặt niềm tin vào nhầm chỗ, những cơ sở nha khoa kém uy tín và vô trách nhiệm.

Nha khoa Đại Nam
    Trụ sở chính: 179-181 Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 1, TP HCM
    Điện thoại: (08) 3925 6666 - 096 4444 999
    Website: nhakhoadainam.vn
    Fanpage: facebook.com/dainamdental/

Nguồn do Nha khoa Đại Nam cung cấp
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Trời tưởng bọc răng xứ có vấn đề gì hóa ra là pro cho cái anh Đại Nam kia
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì người ta cũng đã đứng lên nói những mặt trái trong ngành này để mọi người sáng suốt hơn khỏi tiền mất tật mang thôi.động cơ vẫn tốt chán so với mấy nha khoa chỉ biết pr răng sứ tràn lan trên mạng mà
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dám nói lên mặt trái trong nghành nha khoa thì cũng nên dành tặng lời khen cho họ thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dang muon đi bọc lại răng đây
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người ta chỉ nói lên sự thật thôi còn hơn mấy nha khoa chỉ biết pr răng sứ tràn lan trên mạng.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

muốn đẹp thì làm nè mẹ nó ơi, e có người nhà mà hàm răng bị nhiễm tetracyline nhìn răng đen thui gớm. Vậy mà giờ làm răng sứ về ăn nhai ngon lành và đẹp nhìn e ko biết là răng giả luôn đấy, hình như cũng làm tại nha khoa Đại Nam đây nè
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng nè, nay lên mạng thấy quảng cáo răng sứ tùm lum, nha khoa nào cũng nói tốt, nhà e muốn làm răng cũng ko biết chọn nha khoa nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhlientiger Xem bài viết
    Minh dang muon đi bọc lại răng đây
    muốn đẹp thì làm nè mẹ nó ơi, e có người nhà mà hàm răng bị nhiễm tetracyline nhìn răng đen thui gớm. Vậy mà giờ làm răng sứ về ăn nhai ngon lành và đẹp nhìn e ko biết là răng giả luôn đấy, hình như cũng làm tại nha khoa Đại Nam đây nè
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimSacr Xem bài viết
    Người ta chỉ nói lên sự thật thôi còn hơn mấy nha khoa chỉ biết pr răng sứ tràn lan trên mạng.
    đúng nè, nay lên mạng thấy quảng cáo răng sứ tùm lum, nha khoa nào cũng nói tốt, nhà e muốn làm răng cũng ko biết chọn nha khoa nào.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cứ tưởng là bài bóc phốt bên nào hóa ra lại là PR trá hình
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cũng giật mình, giật tít ghê gớm. Nói chung nếu như hàm răng xấu xí, khuyết điểm quá thì nên cải thiện lại bằng cách bọc răng sứ hoặc niềng răng, trám răng, còn lại thì thôi, có nào dùng vậy, con người mình sinh ra đã thế rồi, đụng chạm đến kiểu gì chả lợi chỗ này, hại chỗ kia chứ.
    • 253 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

thôi thì mình cũng muốn biết mặt trái, mình bị hô cười hở lợi do hàm nhưng k muốn cắt hàm nên g đang k biết chọn pp nào cho răng hết cười hở lợi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải mài cái răng thật của mình đi. Nghĩ tới vụ đó là mình thấy uổng uổng sao chớ.
    • 352 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

sao k có ai vô tư vấn luôn đi nhỉ
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinh_tri_ky Xem bài viết
    thôi thì mình cũng muốn biết mặt trái, mình bị hô cười hở lợi do hàm nhưng k muốn cắt hàm nên g đang k biết chọn pp nào cho răng hết cười hở lợi
    Để xác định mức độ hô và có phương pháp điều trị phù hợp nha sỹ cần khám trực tiếp trên cung hàm răng của bạn, tại nha khoa có nhiều trường hợp hô xương nhưng cũng ko cần phẫu thuật xương hàm bạn ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị cho em hỏi chỗ nào làm răng sứ uy tín mà chi phí hợp lý với ạ
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuan_khanh_nguyen Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi chỗ nào làm răng sứ uy tín mà chi phí hợp lý với ạ
    Bọc răng sứ thẩm mỹ là một phương pháp làm răng thẩm mỹ mới, yêu cầu tay nghề bác sĩ tốt, cơ sở nha khoa có đầy đủ vật chất kỹ thuật. Đặc biệt nếu bạn có ý định làm răng sứ thẩm mỹ thì nên tìm những nha khoa uy tín để bọc răng với công nghệ mới thì răng mới ít bị mài chỉnh, không ảnh hưởng nhiều tới răng. Nếu ở Hà Nội và các tỉnh lân cận bạn có thể qua Nha khoa Quốc Tế Việt Pháp - số 6 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội để được tư vấn, kiểm tra tình trạng răng miệng và tham khảo giá.
    Lưu ý những nguy cơ bạn có thể gặp phải nếu như lựa chọn những địa chỉ bọc răng sứ giá rẻ ở cơ sở kém chất lượng.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hay làm răng sứ có tâm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trừ phi gãy hoặc rụng thì trồng giả, vạy vọ thì niềng, xấu tí nhưng nó là thật, cứ bọc đi, rùi đến khi đeo răng giả nhé!
    Starled3s.com chuyên cung cấp các sản phẩm đèn led chiếu sáng công nghiệp, led dân dụng, led trang trí...uy tín chất lượng, giá cả tốt.
    email: Starled3s@gmail.com
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
Web Analytics