Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Collagen nào tốt nhất giúp hồi sinh làn da?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,650 Bài viết

• 2,966 Được cảm ơn

Nhiều người biết công dụng của collagen nhưng đâu phải loại collagen nào dùng cũng tốt, giống nhau và cũng trẻ hóa làn da được. Vậy dùng collagen nào tốt nhất giúp hồi sinh làn da? Và dùng như thế nào để tăng tối đa công dụng của collagen?

Hinh-169

Khi nhiều người tiêu dùng nghĩ về collagen như một loại thần dược “cứu vãn” nhan sắc thì tôi lại cảm thấy đó là một sự lừa dối trắng trợn mà những sản phẩm “nhân danh” collagen dành cho người tiêu dùng. Bản thân collagen là tốt, vì nó là 1 loại protein góp phần quan trọng trong cấu tạo cơ thể người, nhưng những sản phẩm “vỗ ngực xưng tên” là chứa collagen thì không phải loại nào cũng tốt.

Nhiều người biết, để biến làn da từ nám sạm, thiếu sức sống, … vào độ tuổi mà collagen tái tạo không bù đắp được cho lượng collagen mất đi. Do đó, sản phẩm tăng cường collagen sẽ làm cho da mịn màng và tươi trẻ như tuổi đôi mươi. Chính sự hiểu biết không tới nơi tới chốn này khiến cho nhiều chị em mất tiền vô ích mà không mang lại một chút hiệu quả nào.

Hinh-263

Để hiểu đúng về những dòng sản phẩm có chứa collagen hoặc hoàn toàn từ collagen, bạn phải hiểu 2 vấn đề:

1. Hàm lượng collagen

Hàm lượng collagen mới quyết định sản phẩm đó có lợi với người dùng bao nhiêu. Thông thường, sản phẩm chứa collagen ngoài thị trường chứa 1 lượng rất ít collagen, từ vài trăm đến 1,000mg/lọ. Thế nên bạn dùng rất lâu mới thấy kết quả, lúc đó, người bán đã “moi” được của bạn không ít tiền.

Nội dung Collagen Enriched
    Shiseido
    (1 chai)
    Collagen De Happy
    (1 chai)
    Collagen 1.000mg 10.000mg
    Giá 80.000đ 160.000đ
    Vitamin B2 4mg 2mg
    Vitamin B6 10mg 2mg
    Vitamin C 100mg 100mg
    Chất béo 0 0
    Protein 1.2g 10g
    Chất bảo quản Không có Không có
    Dung tích 50ml 50ml
    Xuất xứ Hàng xách tay Chính hãng

Bảng so sánh về hàm lượng collagen

2. Cách sử dụng

Có 2 loại sản phẩm collagen mà bạn thường thấy là sản phẩm thoa ngoài da và loại uống trực tiếp. Nếu như sản phẩm dùng bên ngoài là một cách rất “tạm bợ” thì sản phẩm uống cho kết quả trông thấy và hiệu quả lâu dài hơn do giải quyết vấn đề từ gốc rễ.

Sau một thời gian dài thử qua nhiều loại sản phẩm, tôi tìm đến với dòng Collagen de Happy – đây là dòng sản phẩm khiến tôi đắn đo và phải bỏ ra nhiều công sức tìm hiểu nhất trước khi sử dụng. “Collagen de Happy” này được sản xuất từ tập đoàn Nitta Gelatin Inc.- Japan là Tập Đoàn hàng đầu thế giới về Gelatin & Collagen, với kinh nghiệm và tuổi đời gần 100 năm.

Hinh-348

Collagen de Happy của tập đoàn Nitta nhật bản

Thứ hai, cái khiến tôi phải tìm hiểu thông tin nhiều nhất từ nó là hàm lượng collagen cực kì cao, lên đến 10,000mg, lại còn bổ sung vitamin C, B2, B6, cho da trắng hồng, mịn màng. Theo lượng collagen này, chỉ cần uống 1 lượng ít là thấy ngay kết quả, đỡ tốn chi phí cho chị em. "Collagen de Happy" còn thuộc dạng nước, chứa hàm lượng Collagen Peptide cao, đồng thời các phân tử này có trọng lượng rất nhỏ 1000-5000 nên có thể hấp thụ hoàn toàn 100% mà không bị đào thải, và rất lành tính.

Hinh-431

Thứ ba, “Collagen de Happy” được chế biến từ da cá ở vùng biển sạch Uwa. Sản xuất theo công nghệ tinh khiết hóa kép và kiểm soát nghiêm ngặt, nên "Collagen de Happy" là sản phẩm đạt chất lượng cực kì cao. Một trong những thành tựu chiết xuất collagen tinh khiết trên thế giới.

Cam kết của dòng sản phẩm này tại nơi tôi đã mua là chỉ cần dùng 2 – 3 hộp là thấy ngay kết quả, sau đó chỉ cần chuyển sang dạng bột để duy trì làn da trắng hồng, mịn màng và đầy sức sống, tiết kiệm chi phí tối đa cho chị em.

Hinh-517

Tôi chọn mua "Collagen de Happy"Đẳng Cấp Phái Đẹp

Vì nơi này bán hàng uy tín cho nhiều bạn bè của tôi trước đây, đặc biệt khi qua tìm hiểu tôi biết được sản phẩm "Collagen de Happy" được bán ở đây là sản phẩm chính hãng, qua kiểm duyệt của “Bộ Y Tế” nên tôi rất yên tâm. Nhân viên của họ rất gần gũi, tư vấn nhiệt tình, chu đáo.

Nhưng bất ngờ nhất là sau thời gian ngắn nhân viên của shop gọi điện chăm sóc rất nhiệt tình mà trước giờ tôi chưa được hưởng khi mua hàng ở đâu đó. Chính sự chu đáo của họ khiến tôi càng vững tin và giới thiệu cho nhiều bạn bè của tôi sử dụng, Và hôm nay tôi quyết định chia sẻ nó rộng hơn!

Bạn có thể tìm mua ở: 273 phan xích long, p.7 , quận phú nhuận (Đẳng Cấp Phái Đẹp)

Hoặc tại website của shop: http://dangcapphaidep.vn/collagen-de...-nhat-ban.html

Hotline: 0933 888 001 & 0966 666 711

Tel: (08) 666 666 711

Shop sẽ miễn phí giao hàng toàn quốc, và đang có nhiều chương trình khuyến mãi!

Thông tin và hình ảnh do Dangcapphaidep.vn cung cấp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

giá thế nào nhỉ chắc mắc lắm dây
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangtin4 Xem bài viết
    giá thế nào nhỉ chắc mắc lắm dây
    Mới vào web nó xem giá nè bạn, giá cũng tốt ghê chứ nhưng chưa biết chất lượng có phải hàng thật ko? Dạo này collagen đăng bán tràn lan làm mình sợ quá bạn ơi.
    12_26_2014_5_32_14_PM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng mua ở đây mà
    mình dùng 3 hộp thấy da đẹp hơn nhiều lắm
    sáng và mịn hơn, vết nám đang mờ đi, nói chung là da thích lắm
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguhochu Xem bài viết
    Mình cũng mua ở đây mà
    mình dùng 3 hộp thấy da đẹp hơn nhiều lắm
    sáng và mịn hơn, vết nám đang mờ đi, nói chung là da thích lắm
    Mẹ nó dùng đến giờ là mấy hộp rồi ạ, mới 3 hộp mà dc vậy thì tốt quá, em hóng các mẹ chia sẻ thêm về sản phẩm để em đặt hàng dùng thử quá...Mặt em giờ chán lắm, sinh xong đứa thứ 2 mặt em nó nám cả ra, da thì khô xạm ko còn sáng như trước nữa
    • 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Mẹ nó dùng đến giờ là mấy hộp rồi ạ, mới 3 hộp mà dc vậy thì tốt quá, em hóng các mẹ chia sẻ thêm về sản phẩm để em đặt hàng dùng thử quá...Mặt em giờ chán lắm, sinh xong đứa thứ 2 mặt em nó nám cả ra, da thì khô xạm ko còn sáng như trước nữa
    Hi mình mới dùng 3 hộp thôi mẹ nó à
    nhưng ông xã mình khen : sao mấy nay da nhìn trẻ thế.
    chỉ thế thôi mà khiến mát lòng mát dạ mẹ nó ạ
    cái này sử dụng được cả cho thời kỳ mang thai lẫn khi sinh xong đó nha mẹ nó.
    giờ là lúc thích hợp để phục hồi lại da rồi đó mẹ nó à
    nhớ làm theo đúng chỉ dẫn của bên shop này nhé, mình cũng thích nói chuyện với shop này nữa ^^
    • 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e oánh dấu khi nào 30 tuổi e sẽ dùng. hì
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị ơi, độ tuổi 25 có sd sp này đc ko vậy? e hóng các dòng collagen này lâu lắm rồi, nhưng nghĩ còn trẻ nên chưa dám mua uống.
    Mà e thấy bảng SS giá bên dưới với giá bán phía trên khác nhau, ko biết chai 50ml=160k có đúng ko ạ?
    Mong các chị cho ý kiến.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Hóng mẹ Lenguhochu review về sản phẩm vì em cũng dg tò mò lắm ạ. Nếu sản phẩm chất lượng đảm bảo là em mua ngay, vì Collagen có nhiều công dụng tốt cho chị em phụ nữ chúng mình lắm...
    Bạn maisuongphong 25 tuổi dùng là vừa rồi bạn ạ, uống vào là tươi trẻ mỗi ngày đó, phụ nữ chúng ta phải đẹp cho dù ở bất kỳ độ tuổi nào đi chăng nữa đúng ko bạn ??? ^^
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống cái này nè, ngày trước có uống collagen của shiseido nhưng uống hoài không thấy hiệu quả, phí tiền quá đi :'(
    sau mới biết là hàm lượng collagen của shiseido có 1000mg giá là 650k
    còn của nitta này là 10.000mg giá bán là 1tr600k
    tính ra phải uống 10 hộp shiseido mới 1 một hộp của nitta, tức là mình phải bỏ ra tới 6tr500k :'(
    còn cái này thì chỉ có 1tr600k , cả giá lẫn thời gian làm đẹp tiết kiệm hơn cho mình
    nên mình mới chuyển ngay qua sử dụng loại này luôn
    sau khi uống hết 3 hộp thì da hiện tại đang như cái avatar nè hí hí
    các mẹ mua hàng cũng nên chọn địa chỉ uy tín để mua nhé, Bên shop Đẳng Cấp Phái Đẹp này làm ăn rất nhiệt tình và uy tín đó.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng mà đắt nhỉ, mình dùng Rupegen trong nước, từ các dược liệu tự nhiên, cũng an tâm lắm.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lientran1 Xem bài viết
    Nhưng mà đắt nhỉ, mình dùng Rupegen trong nước, từ các dược liệu tự nhiên, cũng an tâm lắm.
    cơ mà nhìn vào hàm lượng collagen của nó và khả năng hấp thụ thì quá rẻ mẹ nó à.
    mình mới dùng có 3 hộp mà khác hẳn đó
    ngày trước mình cũng dùng shisiedol hết gần chục triệu mới thấy có chuyển biết chút.
    bực mình vì mất thời gian nên mới chuyển qua loại này đó mẹ nó, dùng 3 hộp mà thay đổi quá trời.
    tính ra cả thời gian và chi phí thì quá rẻ , nên đừng để giá đánh lừa mình về chất lượng thật mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mới vào web nó xem giá nè bạn, giá cũng tốt ghê chứ nhưng chưa biết chất lượng có phải hàng thật ko? Dạo này collagen đăng bán tràn lan làm mình sợ quá bạn ơi.
    12_26_2014_5_32_14_PM
    Nhìn nhãn mát được quá các mẹ nhỉ? Có ai biết địa chỉ bán ở đâu ko để em qua xem hàng thế nào ạ?
    • 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hóng mẹ Lenguhochu review về sản phẩm vì em cũng dg tò mò lắm ạ. Nếu sản phẩm chất lượng đảm bảo là em mua ngay, vì Collagen có nhiều công dụng tốt cho chị em phụ nữ chúng mình lắm...
    Bạn maisuongphong 25 tuổi dùng là vừa rồi bạn ạ, uống vào là tươi trẻ mỗi ngày đó, phụ nữ chúng ta phải đẹp cho dù ở bất kỳ độ tuổi nào đi chăng nữa đúng ko bạn ??? ^^
    mới dùng được hơn 2 hộp nên chỉ có thế này thui mẹ nó ạ:
    ngày xưa mới xinh xong nhìn tệ lắm, hên mà tìm được sản phẩm ưng ý hihi

1723483_425099184289026_1763533276_n2_zps7eb18b11

Trích dẫn Nguyên văn bởi occana Xem bài viết
    Nhìn nhãn mát được quá các mẹ nhỉ? Có ai biết địa chỉ bán ở đâu ko để em qua xem hàng thế nào ạ?
    ở 273 phan xích long, p.7, quận phú nhuận đó mẹ nó.
    ở phan xích long có 2 số 273 nên mẹ nó nhớ nhìn xem có đúng là phường 7 không , không là lạc đó ạ ^^
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguhochu Xem bài viết
    mới dùng được hơn 2 hộp nên chỉ có thế này thui mẹ nó ạ:
    ngày xưa mới xinh xong nhìn tệ lắm, hên mà tìm được sản phẩm ưng ý hihi

1723483_425099184289026_1763533276_n2_zps7eb18b11

ở 273 phan xích long, p.7, quận phú nhuận đó mẹ nó.
    ở phan xích long có 2 số 273 nên mẹ nó nhớ nhìn xem có đúng là phường 7 không , không là lạc đó ạ ^^
    Trời ơi, nhìn da dẻ mẹ trắng mịn quá, chụp ở ngoài biển mà nhìn da rất khỏe và sáng, vì thường gió biển rất rát mặt à mẹ...
    Chắc em phải đi mua về dùng ngay quá, da em giờ sạm và lốm đốm tàn nhang nữa...ôi đau buồn quá... T_T
    • 19 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trời ơi, nhìn da dẻ mẹ trắng mịn quá, chụp ở ngoài biển mà nhìn da rất khỏe và sáng, vì thường gió biển rất rát mặt à mẹ...
    Chắc em phải đi mua về dùng ngay quá, da em giờ sạm và lốm đốm tàn nhang nữa...ôi đau buồn quá... T_T
    hí hí được khen sướng quá
    vậy thì cùng nhau làm đẹp thôi mẹ nó à
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uki, thế mình dùng hết hộp Rupegen này rùi so sánh, Cái viên nang mềm Rupegen này thấy nhà phân phối họ ghi Cao lá dâu tằm (Morus alba): 100 mg, Cao cam thảo (Glycyrrhiza glabra): 100 mg, Cao lô hội (Aloe vera): 100 mg, Sữa ong chúa: 50 mg, Vitamin E: 400 IU; Có ai dùng chưa ạ ? Từ thảo dược chắc tốt.
    • 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sản phẩm này có nhiều tiền lắm không ạ, da em đa bị mụn xấu quá, em đang rất buồn, không biết làm sao cho nó trở lại bình thường đây
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhung1509 Xem bài viết
    Sản phẩm này có nhiều tiền lắm không ạ, da em đa bị mụn xấu quá, em đang rất buồn, không biết làm sao cho nó trở lại bình thường đây
    1,6 triệu/ 1 chai đó bạn ơi, uống 3 chai thì có tác dụng hiệu quả nhé...Thấy mấy mẹ đã dùng nói vậy đó...hàm lượng Collagen cao những 10ngàn mg ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy bảo cái này khó uống lắm Tầm bao nhiêu tuổi thì bắt đầu uống đc các bác nhỉ? :P
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
Web Analytics