Cảnh báo: Người dùng tinh chất hàu Oyster Plus sẽ mua phải hàng trôi nổi nếu bỏ qua tin này

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.8K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,388 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Để phân biệt tinh chất hàu Oyster Plus chính hãng và sản phẩm trôi nổi, không rõ nguồn gốc khách hàng cần dựa vào các đặc điểm chính dưới đây.

Chỉ cần lên mạng gõ từ khóa “tinh chất hàu Oyster Plus”, trong vòng nửa giây sẽ cho ra rất nhiều nơi bán sản phẩm khiến người mua gặp khó khăn trong việc lực chọn. Bởi nếu không tìm hiểu cẩn thận có thể sẽ mua nhầm hàng trôi nổi, hàng nhái. Theo đó, nhằm giúp bạn có thể lựa chọn được tinh chất hàu Oyster Plus chính hãng, đừng quên tham khảo bài viết sau:

Thứ nhất: Tem chống hàng giả

Nếu là sản phẩm Oyster Plus chính hãng sẽ có tem chống hàng giả của nhãn hàng Goodhealth hay còn gọi là tem 7 màu (tem hologram) dán trên lọ sản phẩm.

Đặc điểm nhận dạng tem chính hãng: Tem có hình bầu dục, in chữ Goodhealth – Naturally New Zealand, khi nhìn dưới ánh sáng có phản quang lấp lánh. Ngược lại, hàng trôi nổi sẽ không có tem chứng nhận này.

1
    Sản phẩm Oyster Plus chính hãng có tem chống hàng giả dán trên hộp

Thứ 2: Tem nhãn phụ bằng tiếng Việt

Hàng chính hãng luôn có tem nhãn phụ bằng tiếng Việt (đó là quy định bắt buộc đối với hàng nhập khẩu).

Đặc điểm: Tem nhãn phụ có ghi đầy đủ nội dung tên sản phẩm, thành phần, công dụng, hướng dẫn sử dụng, hạn sử dụng sản phẩm, công ty sản xuất, công ty nhập khẩu và phân phối....

Đặc biệt là thông tin về giấy XNCB (giấy xác nhận của Cục VSATTP và Cục Quản lý Dược – Bộ Y tế) cấp giấy chứng nhận, xác nhận sản phẩm được phép lưu hành trên thị trường. Theo đó, những sản phẩm được cấp giấy chứng nhận mới đủ điều kiện an toàn đối với người sử dụng và được chứng nhận bởi cơ quan quản lý nhà nước – cụ thể Bộ Y tế. Tất nhiên. Đối với hàng trôi nổi sẽ không có chứng nhận này và chẳng có cơ quan nào đảm bảo an toàn cho người dùng!

2
    Tem nhãn phụ tiếng Việt – một trong những cách nhận biết tinh chất hàu Oyster Plus chính hãng

Thực tế đã có những nơi bán hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc và sao chép toàn bộ nội dung của tem nhãn phụ của sản phẩm chính hãng để đánh lừa khách hàng. Đối với tem nhãn phụ hàng chính hãng chữ được in màu xanh đen trên nền giấy decal trắng, chữ in sắc nét rõ ràng. Với hàng giả, tem phụ được in bằng chữ màu đen, mờ nhạt, không rõ nét!

3
    Tem nhãn phụ hàng thật được in bằng màu xanh đen trên giấy decal trắng

Nếu không có tem nhãn phụ với đầy đủ các nội dung này, khách hàng nên cảnh giác bởi hàng trôi nổi ngoài thị trường kém chất lượng được rao bán tràn lan với giá rất rẻ. Vì vậy, là người tiêu dùng thông thái, bạn chắc chắn sẽ biết lựa chọn sản phẩm nào tốt nhất cho sức khỏe của mình và người thân rồi đúng không?

Thứ 3: Check mã barcode (mã vạch)

Hiện nay có rất nhiều phần mềm check mã barcode như icheck hoặc barcode Việt để kiểm tra mã vạch của sản phẩm. Sản phẩm Oyster Plus chính hãng được nhập khẩu nguyên hộp từ New Zealand (không phải từ Úc như một số thông tin trên mạng), mã vạch của sản phẩm có xuất xứ từ New Zealand sẽ bắt đầu từ 940 – 949. Theo đó, sản phẩm Oyster Plus chính hãng sẽ có mã vạch rõ ràng như sau:

4
    Mã vạch sản phẩm chính hãng luôn sắc nét, rõ ràng

Nếu dùng phần mềm check mã vạch sẽ hiện ra đầy đủ thông tin về sản phẩm như sau:

5
    Thông tin sản phẩm Oyster Plus trên phần mềm check mã vạch

Tuy nhiên, việc dùng các phần mềm check code chỉ mang tính tham khảo và không mang tính chất quyết định đến chất lượng sản phẩm.

Trên là những đặc điểm giúp khách hàng phân biệt được hàng thật và hàng nhái trên thị trường, đặc biệt tinh chất hàu Oyster Plus nhằm giúp người mua dễ dàng lựa chọn được sản phẩm chính hãng tốt cho sức khỏe của mình và người thân.

i5DYBqc4qCARMkf1JR-fb8Ura6VGFD5e1Cd4OpRZiafNvPJyaY6Q5siGBL3-sVLv26dsjosSwl0alsVMLhX6CFdp1SiJMw

Tinh chất hàu Oyster Plus Goodhealth với chiết xuất từ 100% hàu thiên nhiên, được thu hoạch từ vùng nước biển của đất nước New Zealand - là nơi có vùng biển sạch bậc nhất thế giới. Sản phẩm đã được xử lý, tách bỏ kim loại nặng, giữ lại những dưỡng chất có lợi cho sức khỏe.

• Tinh chất hàu Oyster Plus chứa các vitamin và khoáng chất như: kẽm, sắt, kali, vitamin A, B, taurine… đặc biệt là hàm lượng kẽm dồi dào.
    • Tinh chất hàu Oyster Plus giúp tăng cường số lượng và cải thiện chất lượng tinh trùng, hỗ trợ điều trị vô sinh hiếm muộn.
    • Tinh chất hàu Oyster Plus giúp cơ thể sản xuất testosterone nội sinh, tăng cường sinh lực phái mạnh, ngăn ngừa các hiện tượng mãn dục sớm ở nam giới. Ngoài ra, sản phẩm còn giúp phòng ngừa các bệnh liên quan đến tuyến tiền liệt như: viêm, ung thư tuyến tiền liệt…

Thông tin chi tiết xem tại: http://sinhconkhoe.vn
    Hotline: 091 512 1859

Nguồn do http://sinhconkhoe.vn cung cấp
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 506 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
     Bảo sao hôm trước em tìm mua tinh chất hàu cho ông xã, lên mạng tìm thấy mỗi nơi báo một giá nên đang băn khoăn chưa mua. May quá hôm nay đọc được bài cảnh báo này mới biết.
    • 319 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thế, hôm hỏi giá có nơi bán hơn 600k mà có nơi bán hơn 500k mà nơi nào cũng khẳng định mình bán hàng chính hãng. Hôm nay mới biết tinh chất hàu chính hãng nó như thế nào.
    • 574 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xưa nay em cứ nghĩ check barcode để truy hàng chính hãng nhưng hóa ra cũng chưa chắc đã an toàn các mẹ nhỉ. Vì barcode có thể hoàn toàn làm giả được. Giờ mua hàng hóa sợ quá cơ các mẹ ah.
    • 133 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenthinh Xem bài viết
    Xưa nay em cứ nghĩ check barcode để truy hàng chính hãng nhưng hóa ra cũng chưa chắc đã an toàn các mẹ nhỉ. Vì barcode có thể hoàn toàn làm giả được. Giờ mua hàng hóa sợ quá cơ các mẹ ah.
    Mã vạch sản phẩm chỉ là các con số và các ký tự mã vạch tạo nên được in trên bao bì sản phẩm, hoàn toàn có thể in nhái theo 100%, và máy quét mã vạch hay phần mềm check code thì không phải máy phân biệt “giả thật”. Bạn chỉ cần chụp lại mã vạch và in ra dán lên 1 sản phẩm khác, khi check mã vạch thì vẫn ra thông tin của sản phẩm ban đầu mà.
    • 506 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimiluck06 Xem bài viết
    Em cũng thế, hôm hỏi giá có nơi bán hơn 600k mà có nơi bán hơn 500k mà nơi nào cũng khẳng định mình bán hàng chính hãng. Hôm nay mới biết tinh chất hàu chính hãng nó như thế nào.
    Chính vì chênh lệch nhiều như thế nên mình mới quyết định chưa mua vội và tham khảo thêm chút thông tin, may thế nào lại lướt qua đúng topic này, đúng là giờ công nghệ làm giả, làm nhái giờ đỉnh cao thật, sợ quá các mẹ ạ.
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bữa nọ em mua bị dính hàng giả các mẹ ạ. Huhu, thằng bán nó bảo tem chống hàng giả nhưng mà khi em xem không phải tem của goodhealth. Năm nay em định sinh em bé, muốn dùng tinh chất hàu may mà đọc được bài này
    • 198 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Lần đầu tiên e mua tinh chất hàu thì có đầy đủ tem nhãn như kể trên, nhưng lần thứ 2 em mua lại không có. Giờ đọc được thông tin này em hoang mang quá các mẹ ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 185 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenthinh Xem bài viết
    Công nhận là sợ thật, thời buổi thật giả lẫn lộn ko biết đường nào mà lần ý mẹ nó nhỉ, mà bọn nó làm giả cũng tinh vi lắm cơ
    • 466 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
      Đúng là uống cái món này “chuyện ấy” cải thiện rõ rệt. Còn chuyện tăng “tinh binh” thì em không để ý lắm nhưng mà thấy nhiều thông tin bảo có tác dụng như vậy thật.
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UH, mình cũng từng dùng rồi, thấy hiệu quả ra phết
    O7EFp7
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 84 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tinh chất hàu này có tác dụng gì các mẹ? Có phải giúp cho “chuyện ấy” tốt lên không? Em thấy bảo uống cái này giúp cho “tinh binh” khỏe lên phải không nhỉ?
    • 185 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế để mua hàng chính hãng thì mua ở đâu được nhỉ? Có mẹ nào mua hàng chính hãng không tư vấn giúp em với. Em dự sang năm “săn cún con” nên bồi bổ cho ông xã rồi “thả” luôn . Hi hi
    • 157 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Tình cờ đọc được bài này hay quá, mà lần đầu tiên em nghe về sản phẩm này đấy ạ, trước chỉ nghĩ trêu nhau bảo ăn hàu thì tốt cho khoản đó thôi, ko nghĩ có cả tinh chất hàu như này hehee
    • 198 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi_con_lon_ton Xem bài viết
    Các mẹ ơi thế để mua hàng chính hãng thì mua ở đâu được nhỉ? Có mẹ nào mua hàng chính hãng không tư vấn giúp em với. Em dự sang năm “săn cún con” nên bồi bổ cho ông xã rồi “thả” luôn . Hi hi
    Em hay gọi điện đến công ty mua hoặc mua trên Lazada các mẹ ah vì dù sao mua trên đó cũng được đảm bảo nguồn gốc hơn so với bên khác mà lại hay có khuyến mại. Hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 84 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebon0603 Xem bài viết
    Em hay gọi điện đến công ty mua hoặc mua trên Lazada các mẹ ah vì dù sao mua trên đó cũng được đảm bảo nguồn gốc hơn so với bên khác mà lại hay có khuyến mại. Hi hi
    Các chị ơi đây là hàng nhập khẩu hay gì vậy ạ?
    • 198 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedieu69 Xem bài viết
    Các chị ơi đây là hàng nhập khẩu hay gì vậy ạ?
    Oyster Plus được sản xuất tại New Zealand, và được nhập khẩu phân phối bởi công ty Goodhealth VN mẹ nó ạ.
    • 157 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebon0603 Xem bài viết
    Oyster Plus được sản xuất tại New Zealand, và được nhập khẩu phân phối bởi công ty Goodhealth VN mẹ nó ạ.
    Goodhealth ạ, công ty này có tiếng về các sản phẩm chăm sóc sức khỏe phải ko mẹ nó, cái này thì em có nghe mọi người nhắc đến rồi.
    • 506 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua sản phẩm này ở đâu vậy các mẹ? Em tìm trên mạng thấy nhiều nơi bán sản phẩm này nhưng mỗi nơi một giá chẳng biết thế nào mà lần, mà không biết mua ở đâu thì được hàng chuẩn các mẹ nhỉ?
    • 319 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần trước chị gái đi New Zealand mua tặng vợ chồng em 1 hộp, công nhận là ox em thay nhà đổi hẳn các mẹ ah. Ox uống hết rồi em cũng đang muốn hỏi ở VN thì chỗ nào bán hàng đảm bảo các mẹ nhỉ. Em thấy nhiều nơi bán quá mà chưa biết mua ở đâu cho chuẩn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
Web Analytics