Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Cách bổ sung dinh dưỡng đúng để bảo vệ sức khỏe gia đình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,630 Bài viết

• 2,964 Được cảm ơn

Khi con bạn lười ăn chậm lớn, người thân của bạn bị ốm, dinh dưỡng kém, hay chính bản thân bạn thấy mệt mỏi, chán ăn, bạn sẽ làm gì?.... Mỗi người chúng ta sẽ đều có cách riêng để giải quyết vấn đề khi gặp những tình huống như vậy. Nhưng không phải ai cũng biết dinh dưỡng đóng vai trò rất quan trọng để nâng cao sức khỏe cho bản thân và gia đình?

Thế nào là bổ sung dinh dưỡng đúng cách?

Trong khoa học về dinh dưỡng, cơ thể cần phải bổ sung đầy đủ 5 loại dưỡng chất cho cơ thể: chất béo, tinh bột, Protein, các Vitamin và khoáng chất. Nhưng do nhiều nguyên nhân khách quan như thói quen ăn uống, ốm đau,...mà việc mất cân bằng dưỡng chất xảy ra, dẫn tới cơ thể thường xuyên bị thiếu hụt chất dinh dưỡng đặc biệt là protein, các vitamin và chất khoáng. Khi đó, phần lớn mọi người lại chỉ chú trọng bổ sung Vitamin, khoáng chất mà quên mất rằng như vậy là chưa đủ vì protein (hay các axit amin) cũng là dưỡng chất quan trọng cần bổ sung cho cơ thể. Nếu như vitamin và khoáng chất chỉ tham gia vào một số quá trình chuyển hóa, cấu trúc của cơ thể thì axit amin lại là đơn vị cơ bản tạo nên Protein, tạo các chất dẫn truyền thần kinh (giúp phát triển trí não, giảm căng thẳng...), đổi mới sợi cơ bắp (tăng trọng lượng), tạo năng lượng cho cơ thể cũng như giúp các vitamin thực hiện đúng chức năng của mình. Do đó, bổ sung vitamin, khoáng chất kết hợp với axit amin là rất cần thiết cho cơ thể, đặc biệt đối với những người có nhu cầu về dinh dưỡng cao như: trẻ em, người già, người ốm hay mới ốm dậy, người mới phẫu thuật.....Và còn tốt hơn nữa khi chúng ta bổ sung những axit amin tự nhiên dễ hấp thu, có tính tương đồng cao và an toàn cho cơ thể.

Đạm thủy phân từ máu ngựa - nguồn axit amin tự nhiên cần thiết cho sức khỏe.

Đạm thủy phân từ máu ngựa là một chế phẩm sinh học được chiết xuất từ máu ngựa có chứa hầu hết axit amin thiết yếu cần thiết cho nhu cầu hàng ngày của cơ thể (có tới 16 axit amin), là nguồn axit amin có tính tương đồng cao với cơ thể người, dễ hấp thu và đặc biệt an toàn, bổ sung rất tốt cho cơ thể trong nhiều trường hợp.

%E1%BA%A3nh%20con%20ng%E1%BB%B1a
    Đạm thủy phân từ máu ngựa - Nguồn axit amin tự nhiên cần thiết cho sức khỏe

Đạm thủy phân từ máu ngựa được bác sĩ Phan Ngọc Minh - nguyên chỉ huy trưởng trung tâm nghiên cứu và sản xuất thuốc Học viện Quân y cùng nhiều bác sĩ cộng sự nghiên cứu và ứng dụng để phục hồi và tăng cường sức khỏe cũng như chữa bệnh cho rất nhiều chiến sĩ, thương bệnh binh và trẻ em suy dinh dưỡng từ những năm 1980. Năm 2013, được sự tin tưởng và hợp tác của Bác sĩ Phan Ngọc Minh, Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây đã sản xuất ra dòng sản phẩm: Bosunamin và Bosunamin Kids với thành phần chính là Đạm thủy phân từ máu ngựa kết hợp với các vitamin và khoáng chất để phục vụ nhu cầu bổ sung dinh dưỡng, tăng cường sức khỏe của nhân dân.

Thông tin tham khảo chi tiết tại:

Website: http://bosunamin.com.vn/

Facebook: https://www.facebook.com/duocphamtot.com.vn?ref=hl

DS. Ngọc Hoan - Thông tin và hình ảnh được cung cấp bởi CTCP dược phẩm Hà Tây

cach%20bo%20sung%20dinh%20duong%20dung%20bosunamin-01-1
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 320 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này em cũng mới thấy quảng cáo sản phẩm này trên tivi, may mắn sao lại vào được topic này. Phải hóng xem các ý kiến của các mẹ xem sao mới được.
    • 350 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là Cún nhà em hơn 3 tuổi rồi mà dạo này đang lười ăn các mẹ ạ, toàn ngậm thôi. Ở nhà thì được ông bà, bố mẹ chăm bẵm còn chịu khó đút cho chứ đi lớp không ai đút nên xót quá. Cũng đang xem xem có loại nào giúp Cún đỡ biếng ăn thì đỡ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em cũng được gần 1 tuổi rùi nhưng dạo này tự nhiên lại lười ăn quá . Em cũng đang không biết làm thế nào để cho bé ăn ngon hơn và nhiều hơn, mặc dù đã thay đổi thực đơn cho bé rùi. May mà lại biết đến topic này. Các mẹ cho em ít comment nha.Tks
    • 452 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy dùng Bosunamin này dùng tốt đấy mẹ nó ạ. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều chế phẩm, nhưng dùng cái này mới giải quyết được triệt để vấn đề biếng ăn. Chứ nếu chỉ cho uống mấy cái thuốc kích thích ăn do có lysin thì hết thuốc là bé lại biếng ăn trở lại. Bosunamin hỗ trợ đường tiêu hóa và còn bổ sung thêm acid amin bù những thiếu hụt do biếng ăn gây ra. Mẹ nó cứ cho bé dùng thử đi
    • 382 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong giai đoạn trẻ dưới 2 tuổi và trên 6 tháng tuổi trẻ sẽ trải qua giai đoạn mọc răng và hoàn thiện chức năng của các cơ quan trong đó có cơ quan tiêu hóa vì vậy nếu trẻ đang mọc răng hoặc hay ốm vặt thì thường sẽ có biểu hiện lười ăn, ăn hay ngậm.
    Các mẹ không phải quá lo lắng, khi qua thời điểm mọc răng (7-15 ngày) bé sẽ ăn ngon trở lại. Trong giai đoạn này các mẹ cũng nên thay đổi khẩu vị cho bé ăn và các món ăn nên tự nấu ở nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 164 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu em được 8 tháng thôi mà đã cho dùng Bosunamin Kids rồi nè. Tại ăn toàn ngâm thôi. Đi khám thì bác sỹ khuyên đạm đã được thủy phân có hàm lượng và thành phần tương đương sữa mẹ nên sẽ giúp bé hấp thu tốt, ăn ngon miệng, phát triển cơ bắp, tăng cân và không bị dị ứng.
    • 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình đợt rồi bị ốm và uống kháng sinh nên giờ lười ăn lắm, đón con cô cũng bảo cháu lười ăn lắm chị ạ, chị về tối cố đút cho cháu ăn vậy mà em đánh vật với con cả tiếng trời được khoảng 5 thìa cơm còn không chịu cả ăn thức ăn nữa, buồn lắm mà chẳng biết phải làm sao
    • 209 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây em cũng cho bé uống cái này khoảng 2 tháng, sau đó cháu ăn ngon hơn nên em ko cho uống nữa rồi. Em sợ uống nhiều sau bị phụ thuộc hoặc bị nhờn ý. Trộm vía, bé vẫn tốt chỉ kém hơn lúc đang uống chút xíu thôi :P
    • 320 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang mò mẫm để xem chỗ nào tư vấn dành cho trẻ biếng ăn nè, con em đợt này tự nhiên biếng ăn lắm luôn, bé được 5 tuổi mà cứ nhìn thấy bát cơm là nước mắt chảy dài, huhu, Mẹ nào có cho con dùng sản phẩm rui thì giúp em với nha
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko tính đc thôi để trời tính vậy cho nhẹ cái đầu các mẹ nhỉ!
    Em cũng chưa biết là nên đẻ thường hay đẻ mổ nữa. Lo lắng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em tìm hiểu thì biết được thông tin này, chia sẻ để các mẹ cùng biết nhé
    Đạm thủy phân từ máu ngựa: là hỗn hợp 16 axit amin được tách chiết, tinh lọc theo một dây truyền khép kín từ máu của những con ngựa sạch, khỏe mạnh đã được nghiên cứu và ứng dụng từ những năm 70 tại các bệnh viện quân y. Hội đồng nghiệm thu các công trình nghiên cứu về Đạm thủy phân trong hơn 20 năm đã kết luận: Đạm thủy phân có tác dụng hồi phục sức khỏe nhanh, tăng hồng cầu, huyết sắc tố, protein huyết thanh; làm cho các tổ chức hạt trên vết bỏng phát triển tốt, có tác dụng tốt với trẻ em suy dinh dưỡng, thương bệnh binh bị suy kiệt, tăng cường sức khỏe cho phi công quân sự, bộ đội đặc công,…
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà mình thì dùng Bosunamin của người lớn cơ. Nó là dạng vỉ thuốc 10 viên chứ ko phải chai siro uống như của trẻ con. Người già hay người mới ốm dậy hay được khuyên sử dụng sản phẩm này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 82 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongcreat Xem bài viết
    Con mình đợt rồi bị ốm và uống kháng sinh nên giờ lười ăn lắm, đón con cô cũng bảo cháu lười ăn lắm chị ạ, chị về tối cố đút cho cháu ăn vậy mà em đánh vật với con cả tiếng trời được khoảng 5 thìa cơm còn không chịu cả ăn thức ăn nữa, buồn lắm mà chẳng biết phải làm sao
    Vậy là giống cu Bi nhà mình nè, lười ăn kinh khủng. Mẹ làm đủ các món hấp dẫn mà con chỉ đụng được 1 miếng là chạy khắp nhà rồi, chán ghê ý. Mình cũng tính cho con sử dụng thêm sản phẩm nào đó để giúp con có thể ăn tốt hơn, mà cu nhà mình còn bị táo nữa chứ. Mỗi lần con vệ sinh thì thương lắm, con cứ kêu ầm nhà vì đau
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 126 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em mỗi lần ăn cơm thì phải hơn 2 tiếng hu..hu...e xì trét kinh khủng. Các mẹ ở đây có cách nào để bé ăn nhanh hơn đc ko ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 164 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nào mà đang cho bé ăn dặm cũng nên chú ý, bé mới ăn dặm nên chưa kịp làm quen dần với mùi vị thức ăn mới lạ nên mẹ cứ từ từ cho bé ăn ít một, không nên ép bé ăn nhiều cùng một lúc tránh làm con sợ ăn, sau này sẽ càng biếng ăn hơn. Tốt nhất mẹ nên cho con ăn thành nhiều bữa nhỏ, ít một rồi tăng dần khẩu phần lên.
    • 209 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà em đọc thấy bột đạm thuỷ phân từ máu ngựa thế này chắc chứa nhiều đạm lắm nhỉ? Ông xã đang đi tập gym suốt ngày nói về đạm với protein. Phải cho ăn nhiều trứng, thịt bò, cá biển thì mới tăng cơ được. Không biết đạm này có chuẩn như đạm trong thịt bò không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 208 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maimiri Xem bài viết
    Bé nhà em mỗi lần ăn cơm thì phải hơn 2 tiếng hu..hu...e xì trét kinh khủng. Các mẹ ở đây có cách nào để bé ăn nhanh hơn đc ko ?
    Bé nhà mình gần tới cái thời gian ấy nếu để ép ăn hết phần, nhưng mình không có thời gian mà ôm 2 tiếng được nên cũng chỉ gói gọn trong 30p,hic. Chính vì thế bạn ý mới còi zin

Mà theo mình nghĩ thì trẻ nhỏ cần một hệ tiêu hóa ổn định, vì đây là điều kiện đầu tiên giúp trẻ hấp thu được các chất dinh dưỡng đầy đủ, tăng sức đề kháng.. mà bosunamin kids này vừa giúp trẻ ổn định, vừa thấy có thành phần tăng sức đề kháng, vậy là tốt toàn diện cho trẻ rồi nhỉ????

Tiếp tục tìm hiểu và học hỏi kinh nghiệm chia sẻ của các mẹ
    • 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe đạm thuỷ phân rồi lại từ máu ngựa có vẻ khó uống các mẹ nhỉ? Không biết sản phẩm có vị gì? Liệu trẻ có dễ uống không?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xem ra có nhiều bé biếng ăn quá nhỉ các mẹ Nhưng mà không sao đâu. Các mẹ cứ dùng bosunamin kids đi. Sau 2 tuần là thấy khác biệt ngay. Trước bé nhà em cũng bị còi xương, ăn cũng không phải là ít đâu nhưng như kiểu nó không hấp thụ được. Đi khám thì được bác sỹ giới thiệu cho loại này về uống thấy ngon giai hẳn :P Em mách cho mấy chị hàng xóm có bé biếng ăn phải tha lôi hết chỗ này chỗ khác thì giờ cũng ngồi ăn nhoay nhoáy rồi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
Web Analytics