Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Vâng anh nói đúng ạ. BIết rằng là sữa tốt nhưng cũng nên uống sao cho hợp lý và dĩ nhiên ko phải sữa loại nào cũng tốt nên cũng phải chọn lọc nữa anh ạ.
    Chuẩn em. Bé nhà anh cũng hay uống sữa Milo bữa sáng. Dạo này bận cũng ko để ý Milo có cả loại tiếp sức giờ ra chơi nữa nên hôm qua nghe mọi ng nói chuyện về sữa này anh phải đi mua ngay về tiếp sức cho 2 bạn nhỏ vào giờ ra chơi ở trường ngày hôm nay rồi. Về nhà chúng còn khoe nay con khỏe lắm ko bị đói nữa đâu. hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Đúng thế, vị Milo ngay cả người lớn mình cũng thích. Các bạn nhỏ bạn nào cũng ghiền hay sao á. Hỏi uống sữa gì là miệng nói luôn Milo. Thỉnh thoảng bạn bé đòi uống ké của anh mình vẫn cho con uống. Cũng phân vân là không biết bé chưa đủ tuổi theo khuyến cáo nhưng mà mình nghĩ lâu lâu con uống cùng anh chắc cũng không vấn đề.
    Mà mình thấy sữa Milo cũng khá đậm đặc, cảm giác cũng chất hơn các sữa sao ý nên mình thấy rất phù hợp cho bữa sáng và giờ ra chơi của trẻ là chuẩn luôn. Phải có con mắt tinh tường lắm nhà sản xuất mới để ý và đưa ra những sản phẩm sữa Milo tuyệt vời như vậy cho trẻ em.
    • 587 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi. Ko có gì đâu em. Chia sẻ những cái hay cái tốt cho mọi người cùng chung vui, xã hội mới phát triển được chứ em. hehe. Chị cũng mới mua cho bạn còi lớp 2 nhà chị uống cả bộ đôi năng lượng Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi này đấy. Cu cậu thích lắm.
    Dạ chị. Nay em mới mua sữa Milo cho cháu uống rồi chị ạ. Em mới cho cháu uống thử Milo bữa sáng thôi vì muốn theo dõi xem con uống sữa mới có gì không. Thấy con bảo nay con đi học vẫn bình thường ko vấn đề gì nên cũng yên tâm. Mai em cho uống thêm Milo giờ ra chơi lúc đón con 4h chiều nữa xem sao.
    • 587 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Cả hai sản phẩm MILO Bữa sáng và MILO Tiếp sức giờ ra chơi đều chất lượng với những thành phần cần thiết cho trẻ. Tuy nhiên, mỗi sản phẩm sẽ phù hợp với từng nhu cầu năng lượng và dinh dưỡng cho từng giai đoạn khác nhau trong ngày của bé nên việc phân chia sử dụng 2 sản phẩm khác nhau trong ngày là hoàn toàn hợp lý luôn á chị. Như vậy dù bé đi học có kén ăn thì cũng đỡ lo con thiếu chất.
    Nay con em mới uống sữa Milo bữa sáng lần đầu trộm vía thấy con out put vẫn bình thường. Mai em sẽ cho con uống đủ bộ đôi sữa Milo này xem sao. Thấy các mẹ khen quá mà em cũng háo hức nên nay em mua về uống thử trước rồi mai mới cho con uống sữa Milo giờ ra chơi. Thề là em uống còn thấy thích huống gì trẻ con. hihi
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanyu8 Xem bài viết
    Vì trong sữa rất nhiều canxi giúp con cao lớn và hệ xương phát triển tốt mẹ nó nhỉ.
    Đúng rồi. Canxi có trong rất nhiều thực phẩm khác nhau nhưng lại dễ hấp thụ nhất là canxi trong sữa nên từ nhỏ nếu bé nào uống sữa mẹ là đều phải bổ sung viamin D3 còn bé nào uống sữa công thức là ko cần phải bổ sung hoặc chỉ bổ sung lượng ít thôi đấy.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Chuẩn em. Bé nhà anh cũng hay uống sữa Milo bữa sáng. Dạo này bận cũng ko để ý Milo có cả loại tiếp sức giờ ra chơi nữa nên hôm qua nghe mọi ng nói chuyện về sữa này anh phải đi mua ngay về tiếp sức cho 2 bạn nhỏ vào giờ ra chơi ở trường ngày hôm nay rồi. Về nhà chúng còn khoe nay con khỏe lắm ko bị đói nữa đâu. hi
    Vâng con em cũng thế. Trước đây cứ 4h15 em đón con là chúng kêu đói nhặng lên đòi mua gì đó ăn ngay. Từ ngày em bổ sung cho ngày 2 hộp sữa Milo giờ ra chơi và cho bỏ vào cặp sách dặn 9h sáng ra chơi uống 1 hộp và 3h chiều ra chơi uống hộp nữa thế là cứ thế bọn chúng háo hức lắm vì được uống đúng loại sữa mình yêu thích và chiều đón con ko kêu đói nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi vụ sao hay ko sao chắc chỉ hỏi nhà sản xuất mới biết được. hihi. Anh hai uống sữa Milo được tặng áo, đồng hồ, túi à? Nhà mình cũng hay mua sữa Milo được tặng quà nên các bé thích lắm.
    Nhà mình cũng thích mua MILO để được tặng quà nên đều mua đủ suất để được tặng, các bé hay khoe lắm, công nhận là quà tăngj của MILO lúc nào cũng là màu xanh lá cây nổi bật nên bé nào cũng thích được nhận quà từ MILO
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,428 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bé có sữa uống MILO vào giờ ra chơi là thấy ấm bụng luôn, không kêu đói lúc về, quan trọng là bổ sung kịp thời các dưỡng chất mà lứa tuổi học đường các con rất cần và cũng là giai đoạn vàng để các con phát triển thể chất
    • 1,555 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng con em cũng thế. Trước đây cứ 4h15 em đón con là chúng kêu đói nhặng lên đòi mua gì đó ăn ngay. Từ ngày em bổ sung cho ngày 2 hộp sữa Milo giờ ra chơi và cho bỏ vào cặp sách dặn 9h sáng ra chơi uống 1 hộp và 3h chiều ra chơi uống hộp nữa thế là cứ thế bọn chúng háo hức lắm vì được uống đúng loại sữa mình yêu thích và chiều đón con ko kêu đói nữa.
    Mình cũng phải học tập các mẹ, cho bé Tôm nhà mình mang sữa để trong cặp để uống vào giờ ra chơi, mình đang sợ con bị thấp lùn giống bố mẹ nên rất tích cực bổ sung dưỡng chất để phát triển chiều cao cho con hàng ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi. Canxi có trong rất nhiều thực phẩm khác nhau nhưng lại dễ hấp thụ nhất là canxi trong sữa nên từ nhỏ nếu bé nào uống sữa mẹ là đều phải bổ sung viamin D3 còn bé nào uống sữa công thức là ko cần phải bổ sung hoặc chỉ bổ sung lượng ít thôi đấy.
    Sữa luôn là nguồn dinh dưỡng cần thiết tối ưu cho trẻ nhỏ, kể cả người lớn mình cũng vậy, canxi luôn là yếu tố rất quan trọng quyết định đến việc tăng trưởng chiều cao, mà canxi có trong sữa sẽ luôn được hấp thụ dễ nhất và còn nguyên chất nhất
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng thế, vị Milo ngay cả người lớn mình cũng thích. Các bạn nhỏ bạn nào cũng ghiền hay sao á. Hỏi uống sữa gì là miệng nói luôn Milo. Thỉnh thoảng bạn bé đòi uống ké của anh mình vẫn cho con uống. Cũng phân vân là không biết bé chưa đủ tuổi theo khuyến cáo nhưng mà mình nghĩ lâu lâu con uống cùng anh chắc cũng không vấn đề.
    Cái vấn đề ăn uống theo đúng độ tuổi này là khó thực hiện nhất đấy mẹ nó nhỉ, như lúc con mình còn bé 1-2 tuổi, thích ăn bánh quy, mình cũng thấy bánh mềm thơm ngon, nhưng đọc ra thì bánh phù hợp cho bé trên 3 tuổi, thế là lại phải dỗ con sang loại bánh khác.
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bữa sáng con mình ăn uống ở nhà nữa. Ngày nào cũng băn khoăn làm món gì cho con để vừa đầy đủ chất, vừa nhanh gọn nhất có thể . Bởi vậy thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình thấy có thành phần lúa mì, yến mạch gạo lứt cũng đầy đủ thành phần dinh dưỡng nên cũng đỡ băn khoăn với thực đơn bữa sáng của con.
    Con nhà mình cũng thế, dậy cho ăn cái bánh ngọt, hoặc miếng bánh mỳ sanwich, thêm hộp sữa Milo nữa là an tâm đưa con tới trường.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Cái vấn đề ăn uống theo đúng độ tuổi này là khó thực hiện nhất đấy mẹ nó nhỉ, như lúc con mình còn bé 1-2 tuổi, thích ăn bánh quy, mình cũng thấy bánh mềm thơm ngon, nhưng đọc ra thì bánh phù hợp cho bé trên 3 tuổi, thế là lại phải dỗ con sang loại bánh khác.
    Bánh thì còn dễ dỗ, nhưng nếu là sữa thì khó hơn đấy, một khi các con đã chấm uống MILO rồi thì rất kho lay chuyển sang uống loại khác được, nên cứ phải cho các bé lớn uống riêng ra và giải thích với các bạn bé, hứa hẹn sẽ cho uống khi đủ tuổi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Nói đâu xa, em trai em nè chị, từ bé đã uống sữa Milo rồi đó. Ảnh uống tới qua dậy thì giờ cao gần mét 8 đó chị. Nên 2 đứa nhà em bắt đầu vào lớp 1 là cho dùng sữa Milo rồi. Mà Milo thường thôi. Giờ có bộ đôi Milo bữa sáng và giờ ra chơi này thì em thấy còn ok hơn nhiều nữa.
    Đấy. Giờ đứa nào đứa nấy nhìn cao lênh khênh hết cả. Nhiều đứa mới học cấp 2 mà đã cao hơn bố mẹ rồi. Cu lớn nhà mình học lớp 8 mà cao hơn mẹ hẳn cái đầu ý. Cơ bản bố mẹ cũng lùn nên xác định đầu tư cho chiều cao của các bạn ý từ nhỏ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Nhà em cũng cho 2 bé uống giống vầy nè. Sáng bé thức dậy ăn nhẹ món ăn sáng xong là uống 1 hộp Milo bữa sáng. Rồi em bỏ theo cho bé 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi để ra chơi sáng và chiều uống. Trộm vía, em thấy con phát triển tốt về mọi chỉ số, chiều cao cân nặng, học tập hiệu quả nữa.
    Công nhận sữa Milo giúp bé pt chiều cao tốt thật. Vì thế nói chiều cao của bé phụ thuộc gen di truyền nhiều khi ko đúng đâu nhé. Như nhà mình bố nó 1m64, mình 1m53 mà thằng con lớn lớp 8 cao bằng bố rồi, đứa thứ 2 lớp 5 mà cũng suýt bằng mẹ.Nhà mình kiểu bố mẹ thấp nên sợ con cũng thấp nên chăm chỉ cho con uống Milo lắm.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Vâng. Và em thấy lớp 1 cũng đúng giai đoạn phát triển chiều cao tốt hay sao đó chị. Thế nên khi con vào lớp 1 các mẹ nên cho con vận động và uống sữa Milo đầy đủ để bé có thể phát triển chiều cao tối đa có thể.
    Chắc vậy đó em. Giờ điều kiện kinh tế của các gia đình cũng tốt hơn xưa nên việc chăm sóc chế độ dinh dưỡng và luyện tập cho bé phát triển chiều cao và trí não tốt hơn xưa nhiều. Trẻ con giờ ko chỉ cao mà thông minh lắm cơ ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Đấy. Giờ đứa nào đứa nấy nhìn cao lênh khênh hết cả. Nhiều đứa mới học cấp 2 mà đã cao hơn bố mẹ rồi. Cu lớn nhà mình học lớp 8 mà cao hơn mẹ hẳn cái đầu ý. Cơ bản bố mẹ cũng lùn nên xác định đầu tư cho chiều cao của các bạn ý từ nhỏ luôn.
    Con gái mình đang học lớp 8 mà cũng cao gần 160 cm, mà trong lớp còn nhiều bạn cao hơn con cả mình nữa đấy, giờ không hẳn là bố mẹ thấp là con sẽ thấp giống bố mẹ đâu, chế độ ăn uống và vận động cũng đóng vai trò rất quan trọng
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lexuan097 Xem bài viết
    Dạ chị. Nay em mới mua sữa Milo cho cháu uống rồi chị ạ. Em mới cho cháu uống thử Milo bữa sáng thôi vì muốn theo dõi xem con uống sữa mới có gì không. Thấy con bảo nay con đi học vẫn bình thường ko vấn đề gì nên cũng yên tâm. Mai em cho uống thêm Milo giờ ra chơi lúc đón con 4h chiều nữa xem sao.
    Chị cũng uống thử rồi thấy sữa Milo ngon và dễ uống lắm, ko đầy bụng hay khó tiêu đâu nên em cứ cho con uống ko phải lo đâu. Bao nhiêu người cho con uống kia kìa. Em cẩn thận thế. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Các bé có sữa uống MILO vào giờ ra chơi là thấy ấm bụng luôn, không kêu đói lúc về, quan trọng là bổ sung kịp thời các dưỡng chất mà lứa tuổi học đường các con rất cần và cũng là giai đoạn vàng để các con phát triển thể chất
    Sữa Milo mình thấy cũng đậm đặc nên tụi nhỏ uống là no nên chiều nhỡ bố mẹ có việc đón muộn chút cũng ko lo con bị đói. Dạo trước cứ phải căn đúng 4h-4h15 phải có mặt ở trường kèm theo hộp sữa hoặc chiếc bánh cho con ăn sau khi tan học chứ ko là kêu đói ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà mình thấy sữa Milo cũng khá đậm đặc, cảm giác cũng chất hơn các sữa sao ý nên mình thấy rất phù hợp cho bữa sáng và giờ ra chơi của trẻ là chuẩn luôn. Phải có con mắt tinh tường lắm nhà sản xuất mới để ý và đưa ra những sản phẩm sữa Milo tuyệt vời như vậy cho trẻ em.
    Milo bữa sáng còn đặc hơn so với Milo thường ấy. Chắc là do trong đó bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì trong đó nên có đặc hơn chăng.
Web Analytics