Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Tất nhiên là con sẽ thích nghi thôi. Nhưng làm cha làm mẹ nếu thấy có cách nào bổ sung thêm năng lượng cho con để con có một ngày hoạt động trên trường hiệu quả nhất thì mẹ làm ngay. Hơn nữa mỗi ngày đều cần phải bổ sung sữa cho con nên Milo đầy đủ chất như vậy thì mẹ lựa chọn là chuẩn rồi nè.
    Uh, Nói đủ chất thì cứ nghĩ bữa ăn có đủ tinh bột, đạm, đường, chất béo, vitamin là được. Nhưng ăn bao nhiêu cho đầy đủ cân bằng mới là khó mom nhỉ. Nên khi cho con uống thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình tự tin là dinh dưỡng cho con đã được cân bằng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Uh, Nói đủ chất thì cứ nghĩ bữa ăn có đủ tinh bột, đạm, đường, chất béo, vitamin là được. Nhưng ăn bao nhiêu cho đầy đủ cân bằng mới là khó mom nhỉ. Nên khi cho con uống thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình tự tin là dinh dưỡng cho con đã được cân bằng.
    Bữa sáng con mình ăn uống ở nhà nữa. Ngày nào cũng băn khoăn làm món gì cho con để vừa đầy đủ chất, vừa nhanh gọn nhất có thể . Bởi vậy thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình thấy có thành phần lúa mì, yến mạch gạo lứt cũng đầy đủ thành phần dinh dưỡng nên cũng đỡ băn khoăn với thực đơn bữa sáng của con.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Con nhà mình uống thường xuyên hàng ngày mẹ nó ạ, trộm vía chiều cao cân nặng của con phát triển tốt, mà thấy cũng nhanh nhẹn, hoạt bát lắm ạ.
    Hầu như bé nào cũng thích uống MILO, đặc biệt là các bé ở lứa tuổi đến trường, bé nhà mình có một bộ phụ kiện MILO trọn bộ: Đồng hồ, balo, túi đeo chéo, hộp bút, nhìn là biết bé thường xuyên uống MILO nên mua sữa được tặng quà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Vâng. Trẻ con giờ đứa nào cũng cao ráo cả chị ạ. Gần nhà em có mấy bạn lớp 10, 11 ôi chúng cao hơn cả bố mẹ rồi ý. Đứa nào cũng cao. Ai cũng nhìn đó làm tấm gương và hỏi ra thì các mẹ bảo hồi nhỏ cũng hãy cho con uống sữa Milo và ngày xưa chỉ có Milo thường chứ ko có Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi như bây giờ. Tương lai con cái chúng ta còn cao nữa chị ạ.
    Nói đâu xa, em trai em nè chị, từ bé đã uống sữa Milo rồi đó. Ảnh uống tới qua dậy thì giờ cao gần mét 8 đó chị. Nên 2 đứa nhà em bắt đầu vào lớp 1 là cho dùng sữa Milo rồi. Mà Milo thường thôi. Giờ có bộ đôi Milo bữa sáng và giờ ra chơi này thì em thấy còn ok hơn nhiều nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Nhiều mẹ đang thắc mắc MILO bữa sáng có thưc sự tốt hay không thì câu trả lời của mình là sữa này có thành phần rất phù hợp để các con bổ sung sau khi ăn sáng, trước lúc đến trường, điển hình là bé nhà mình cực thích uống MILO
    Cả hai sản phẩm MILO Bữa sáng và MILO Tiếp sức giờ ra chơi đều chất lượng với những thành phần cần thiết cho trẻ. Tuy nhiên, mỗi sản phẩm sẽ phù hợp với từng nhu cầu năng lượng và dinh dưỡng cho từng giai đoạn khác nhau trong ngày của bé nên việc phân chia sử dụng 2 sản phẩm khác nhau trong ngày là hoàn toàn hợp lý luôn á chị. Như vậy dù bé đi học có kén ăn thì cũng đỡ lo con thiếu chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 261 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Thế đợt này mình phải xem có bán MILO khuyến mại hay tặng quà gì không, tranh thủ lúc có giảm giá hay ưu đãi là mua luôn vì đằng nào mình cũng phải mua cho con uống, nên mua vào dịp có khuyến mãi tặng quà thì lợi hơn nhiều.
    Nhà em hay mua Milo nên đồ dùng đi học của con em đều hầu như của Milo hết đó. Riêng balo có 3 cái luôn ấy chị. Fan cứng của Milo, hihi. Mà mấy đứa nhóc cũng chỉ thích uống mỗi Milo thôi à.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 261 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hầu như bé nào cũng thích uống MILO, đặc biệt là các bé ở lứa tuổi đến trường, bé nhà mình có một bộ phụ kiện MILO trọn bộ: Đồng hồ, balo, túi đeo chéo, hộp bút, nhìn là biết bé thường xuyên uống MILO nên mua sữa được tặng quà.
    Nhà chị giống nhà em nè, các bé nhà em cũng thích mấy cái quà khuyến mãi của Milo lắm. Như đầu năm em không phải mua đồ dùng học tập mấy vì có mấy cái quà khuyến mãi khi mua sữa của Milo, vừa đẹp mà vừa bền nữa.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng. Cứ sáng đi học thì uống sữa Milo bữa sáng rồi em nhét cặp mỗi đứa 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi rồi dặn con lúc nào ra chơi thì bỏ ra uống rồi vứt vỏ hộp vào thùng rác. Ngày 2 lần uống thêm là vào 9h sáng và 3h chiều. Cứ đều như vắt chanh ngày nào cũng vậy chị ạ.
    Nhà em cũng cho 2 bé uống giống vầy nè. Sáng bé thức dậy ăn nhẹ món ăn sáng xong là uống 1 hộp Milo bữa sáng. Rồi em bỏ theo cho bé 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi để ra chơi sáng và chiều uống. Trộm vía, em thấy con phát triển tốt về mọi chỉ số, chiều cao cân nặng, học tập hiệu quả nữa.
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì mình nghĩ nên mua cả thùng để con uống được lâu, mà trên các kênh online uy tín như tiki, hotdeal..., họ đều bán sữa MILO có khuyến mại, mua hàng nhanh chóng, có người giao hàng tận nơi, như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại
    Em mua Milo là toàn mua 2 thùng 1 lần không đó chị, vì nhà em tận 2 bé uống. Lâu lâu ba với mẹ cũng uống ké nữa, nên mau hết lắm. Em đang cho đi học thì 1 hộp Milo bữa sáng với 1 hộp Milo tiếp sưc giờ ra chơi để uống. Tối trước khi đi ngủ thì uống Milo thường. Thấy con phát triển tốt lắm chị.
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thế thì mình nghĩ nên mua cả thùng để con uống được lâu, mà trên các kênh online uy tín như tiki, hotdeal..., họ đều bán sữa MILO có khuyến mại, mua hàng nhanh chóng, có người giao hàng tận nơi, như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại
    Em là toàn mua sữa trên Tiki không đó chị, hay có khuyến mãi mà được cái giao hàng tận nhà, tiện cho mấy chị em đi làm như em. Hôm trước em đặt 1 thùng Milo bữa sáng trên Tiki còn được tặng 1 cái balo Milo đeo chéo. Bé để dành mang đi học thêm, thích lắm.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhà em mới mua Milo đợt gần đây 1 thùng Milo bữa sáng được tặng 1 cái balo đeo chéo, cu cậu thích lắm. Để dành mang đi học thêm. Milo uống vừa ngon vừa hay có quà khuyến mãi, nên các bé nhà em mê lắm.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính xác là vậy đó chị, bời nhiều bé thấy ăn uống tốt mà vẫn phát triển không tốt, em nghĩ cũng do không cân bằng đủ các chất dinh dưỡng cần thiết. Với ngoài chế độ dinh dưỡng, cũng phải chủ ý chăm sóc răng miệng, tăng cường sức đề kháng cho bé thì mới hấp thu dưỡng chất trọn vẹn ở mức tối đa được nữa đó chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Em đọc thông tin thì thấy Milo mới chứa bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng (Khẩu phần ăn sáng thông thường cần cung cấp 30% năng lượng trong khi đa phần chế độ ăn sáng của trẻ Việt Nam chỉ cung cấp 20%) nên sau khi ăn sáng mình cho con dùng 1 hộp Milo bữa sáng thì an tâm về dưỡng chất hơn đó chị.
    Điểm chung nổi bật của các loại MILO là đều có hương vị ca cao thơm ngon, kích thich vị giác cho trẻ, bản thân con của mẹ dùng MILO nhiều năm nay rất thích mùi vị và không bao giờ chê ngán. Người lớn mình còn thích uống nói chi các bé đúng không chị. Nhà em thích nhất là Milo bỏ tủ lạnh xong lấy ra uống, mát mát, uống thích lắm luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Em là toàn mua sữa trên Tiki không đó chị, hay có khuyến mãi mà được cái giao hàng tận nhà, tiện cho mấy chị em đi làm như em. Hôm trước em đặt 1 thùng Milo bữa sáng trên Tiki còn được tặng 1 cái balo Milo đeo chéo. Bé để dành mang đi học thêm, thích lắm.
    Bé nhà mình hôm trước mua sữa MILO cũng được tặng một chiếc túi đeo chéo, con đi du lịch rất hoành tráng, lại còn rất tiện lượi vì ba lô đựng đồ hướng ra đằng trước rất an toàn khi mang đồ trên người, mình nhìn cũng thấy thích
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Con anh làm cùng cơ quan mình, mẹ cũng cao, nhưng con lười ăn, lười uống nên thấp lắm, giờ muốn bốung cho con mà con đã 13 tuổi bêb vô cùng là khó, phải có ý thức rèn luyện, chịu khó ăn uống mới phát triển chiều cao một cách nhanh chóng được
    Vâng, chiều cao cũng chỉ ảnh hưởng theo gen 1 phần thôi. Cũng gen trội và gen lặn nữa nên nhiều người chủ quan cho rằng bố mẹ cao thì con ắt sẽ cao mà ko chú tâm bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển chiều cao cho bé, đặc biệt từ sữa thành ra cuối cùng con lại còi là có thật ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    uh em. hihi. Công nhận đứa nào học lớp 1 xong cứ dài người ra. Cu lớn nhà chị hồi học mầm non trộm vía bụ bẫm lắm mà học hết năm lớp 1 nhìn gầy dọc ra và chiều cao thì tăng chứ cân nặng ko giảm. Ai nhìn cũng bảo học lớp 1 vất vả sao mà gầy thế nhưng nó vẫn 28kg ko hề giảm.
    Vâng. Và em thấy lớp 1 cũng đúng giai đoạn phát triển chiều cao tốt hay sao đó chị. Thế nên khi con vào lớp 1 các mẹ nên cho con vận động và uống sữa Milo đầy đủ để bé có thể phát triển chiều cao tối đa có thể.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em cũng hay mua sữa qua Tiki, Tiki bán rất đảm bảo mà còn hay có khuyến mãi cho các bé nữa. Như đợt rồi em được tặng cái balo, con thích lắm, mà được giao hàng tận nhà mình đỡ mắc công đi lại nữa.
    Hehe. Chị cũng hay tăm tia ngày có khuyến mại thì mua nhiều hơn bình thường để được tặng quà cho con luôn. Mấy bạn ý thấy mẹ mua sữa Milo được tặng quà nên cũng háo hức và vui mừng lắm. Có hôm bạn lớn bảo thế này con phải uống nhiều cho nhanh hết sữa mẹ lại mua tiếp đc tặng quà nữa. oa oa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, chiều cao cũng chỉ ảnh hưởng theo gen 1 phần thôi. Cũng gen trội và gen lặn nữa nên nhiều người chủ quan cho rằng bố mẹ cao thì con ắt sẽ cao mà ko chú tâm bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển chiều cao cho bé, đặc biệt từ sữa thành ra cuối cùng con lại còi là có thật ý.
    Gen di truyền cũng là một phần nhưng một phần cũng là do yếu tố ăn uống mang lại, mình không dám chủ quan khi nghĩ rằng các con trông dáng người giống bố là sẽ cao lớn, mà luôn nghĩ rằng nhỡ con giống mình thì lại thấp nên luôn bổ sung sữa cho con
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình hay cho con đi siêu thị để thay đổi không khí, đồng thời tìm hiểu thêm về nhiều sản phẩm mới, đặc biệt là đồ ăn uống cho các bé, nên lần nào vào siêu thị cũng vào mua sữa, những chương trình khuyến mại đều được cập nhật rất thường xuyên.
    Dạo trước nhà em cũng hay đi siêu thị nhưng gần đây do công việc nên cũng bận rộn chỉ thi thoảng mới cho con đi siêu thị dạo chơi và sắm đồ. Nói chung mua đồ trong siêu thị cũng yên tâm hơn mua ngoài đại lý vì sự quản lý chất lượng đầu vào của siêu thị cũng gắt gao hơn ý.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bé nhà mình 5 tuổi thích uống Milo lắm. Thỉnh thoảng mình cũng cho con uống ké của anh Hai thôi. Mình nghĩ cũng không sao đâu. Còn anh Hai từ lúc vào lớp 1 là thức uống chủ đạo của con là Milo. Giờ nhà có áo Milo, đồng hồ Milo, túi Milo. COn học bóng rổ tại trường cũng toàn hình ảnh của Milo không à.
    Ôi vụ sao hay ko sao chắc chỉ hỏi nhà sản xuất mới biết được. hihi. Anh hai uống sữa Milo được tặng áo, đồng hồ, túi à? Nhà mình cũng hay mua sữa Milo được tặng quà nên các bé thích lắm.
Web Analytics