Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Dạ kệ họ đi chị. Chị em mình thấy sao ok là được. hihi. Con nhà em 3 đứa thì đứa nào cũng đúng 6 tuổi mới uống sữa Milo vì thực sự là từ ngày đi học lớp 1 mới cần bổ sung sữa hộp mang theo với cả lớp 1 học tập và vận động cũng nhiều hơn mẫu giáo nên tiêu hao năng lượng nhiều hơn. Cứ hết lớp 1 em thấy đứa nào cũng dài người ra ý, chả có mấy đứa béo ú đâu vì chắc học tập vất vả. Vì thế em thấy bộ đôi năng lượng sữa Milo này rất phù hợp cho trẻ mới vào lớp 1 trở lên.
    Nhà mình hôm nay về quê, ai cũng khen các con mình cao lớn, chứ không thấp như mẹ, mình nghĩ sữa đóng vai trò quan trọng khi trẻ đang lớn, vì các con sẽ vận động, thiếu hụt năng lượng, nếu được bổ sung hợp lý sẽ ngày càng phát triển cả về thể chất lẫn trí tuệ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Bé nhà mình trộm vía thích uống sữa nên mình để thêm sữa cho bé uống vào giờ ra chơi là bé sẽ càng thích, mà như vậy mình cũng yên tâm để con bổ sung thêm dưỡng chất vào giờ ra chơi,lúc mà con dễ thiếu hụt dưỡng chất nhất
    Vâng. Cứ sáng đi học thì uống sữa Milo bữa sáng rồi em nhét cặp mỗi đứa 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi rồi dặn con lúc nào ra chơi thì bỏ ra uống rồi vứt vỏ hộp vào thùng rác. Ngày 2 lần uống thêm là vào 9h sáng và 3h chiều. Cứ đều như vắt chanh ngày nào cũng vậy chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng. Cứ sáng đi học thì uống sữa Milo bữa sáng rồi em nhét cặp mỗi đứa 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi rồi dặn con lúc nào ra chơi thì bỏ ra uống rồi vứt vỏ hộp vào thùng rác. Ngày 2 lần uống thêm là vào 9h sáng và 3h chiều. Cứ đều như vắt chanh ngày nào cũng vậy chị ạ.
    Như vậy cộng thêm một hộp MILO bữa sáng nữa là 3 hộp/ngày, như vậy mới thực sự yên tâm là con phát triển toàn diện, hơn nữa những bữa ăn hàng ngày nếu con kén chọn món ăn sẽ không thể bổ sung đủ chất được nếu không uống sữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình hôm nay về quê, ai cũng khen các con mình cao lớn, chứ không thấp như mẹ, mình nghĩ sữa đóng vai trò quan trọng khi trẻ đang lớn, vì các con sẽ vận động, thiếu hụt năng lượng, nếu được bổ sung hợp lý sẽ ngày càng phát triển cả về thể chất lẫn trí tuệ
    Vâng. Trẻ con giờ đứa nào cũng cao ráo cả chị ạ. Gần nhà em có mấy bạn lớp 10, 11 ôi chúng cao hơn cả bố mẹ rồi ý. Đứa nào cũng cao. Ai cũng nhìn đó làm tấm gương và hỏi ra thì các mẹ bảo hồi nhỏ cũng hãy cho con uống sữa Milo và ngày xưa chỉ có Milo thường chứ ko có Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi như bây giờ. Tương lai con cái chúng ta còn cao nữa chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Như vậy cộng thêm một hộp MILO bữa sáng nữa là 3 hộp/ngày, như vậy mới thực sự yên tâm là con phát triển toàn diện, hơn nữa những bữa ăn hàng ngày nếu con kén chọn món ăn sẽ không thể bổ sung đủ chất được nếu không uống sữa
    Nhiều mẹ đang thắc mắc MILO bữa sáng có thưc sự tốt hay không thì câu trả lời của mình là sữa này có thành phần rất phù hợp để các con bổ sung sau khi ăn sáng, trước lúc đến trường, điển hình là bé nhà mình cực thích uống MILO
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,428 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng. Trẻ con giờ đứa nào cũng cao ráo cả chị ạ. Gần nhà em có mấy bạn lớp 10, 11 ôi chúng cao hơn cả bố mẹ rồi ý. Đứa nào cũng cao. Ai cũng nhìn đó làm tấm gương và hỏi ra thì các mẹ bảo hồi nhỏ cũng hãy cho con uống sữa Milo và ngày xưa chỉ có Milo thường chứ ko có Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi như bây giờ. Tương lai con cái chúng ta còn cao nữa chị ạ.
    Bé nhà mình mới lớp 8 mà cũng đã cao tới 160 cm, mọi người còn trêu, con gái sẽ còn tiếp tục cao nữa đấy, nhung nếu cao nữa mình cũng thấy tốt vì tre em bây giờ bé nào cũng cao lớn, nếu con thấp lùn sẽ trở nên mặc cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Vâng nhà em ngày nào cũng vậy. 3 đứa thì một đứa nhỏ chưa đủ 6 tuổi chưa uống Milo và đi học mầm non trường cũng cho uống sữa của trường rồi còn 2 bạn lớn thì ngày nào cũng 3 hộp Milo đều như vắt chanh. Trộm vía các bạn ý khỏe và cũng cao ạ.
    • 1,555 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ đang thắc mắc MILO bữa sáng có thưc sự tốt hay không thì câu trả lời của mình là sữa này có thành phần rất phù hợp để các con bổ sung sau khi ăn sáng, trước lúc đến trường, điển hình là bé nhà mình cực thích uống MILO
    Thế đợt này mình phải xem có bán MILO khuyến mại hay tặng quà gì không, tranh thủ lúc có giảm giá hay ưu đãi là mua luôn vì đằng nào mình cũng phải mua cho con uống, nên mua vào dịp có khuyến mãi tặng quà thì lợi hơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Thế đợt này mình phải xem có bán MILO khuyến mại hay tặng quà gì không, tranh thủ lúc có giảm giá hay ưu đãi là mua luôn vì đằng nào mình cũng phải mua cho con uống, nên mua vào dịp có khuyến mãi tặng quà thì lợi hơn nhiều.
    Hôm trước nhà mình mua MILO ở siêu thị cũng được khuyến mại tăng túi đeo chéo cho bé lớn và hộp bút cho bé thứ hai, trước đây các bé lại được tặng balo MILO nên đi học là bé có trọn bộ từ balo đến hộp bút nên khoe rối rút với bạn bè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Bé nhà mình mới lớp 8 mà cũng đã cao tới 160 cm, mọi người còn trêu, con gái sẽ còn tiếp tục cao nữa đấy, nhung nếu cao nữa mình cũng thấy tốt vì tre em bây giờ bé nào cũng cao lớn, nếu con thấp lùn sẽ trở nên mặc cảm
    Trộm vía nhỉ? Thế là mẹ mà chưa đc 1m60 là thấp hơn con rồi đấy. Con gái giờ là cứ phải chân dài tí cho các anh phải ngước nhìn chị ạ. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộm vía nhỉ? Thế là mẹ mà chưa đc 1m60 là thấp hơn con rồi đấy. Con gái giờ là cứ phải chân dài tí cho các anh phải ngước nhìn chị ạ. hihi
    Con anh làm cùng cơ quan mình, mẹ cũng cao, nhưng con lười ăn, lười uống nên thấp lắm, giờ muốn bốung cho con mà con đã 13 tuổi bêb vô cùng là khó, phải có ý thức rèn luyện, chịu khó ăn uống mới phát triển chiều cao một cách nhanh chóng được
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lexuan097 Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã cung cấp thông tin về sữa Milo để các mẹ còn bỡ ngỡ như em được tham khảo. Sữa này là dành cho trẻ từ 6 tuổi trở lên chị nhỉ? Con nhà em cũng mới sinh nhật cách đây 2 tháng và cũng đủ tuổi uống sữa Milo rồi. Mai em thử mua cho con uống 2 loại này xem sao chị ạ.
    Hihi. Ko có gì đâu em. Chia sẻ những cái hay cái tốt cho mọi người cùng chung vui, xã hội mới phát triển được chứ em. hehe. Chị cũng mới mua cho bạn còi lớp 2 nhà chị uống cả bộ đôi năng lượng Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi này đấy. Cu cậu thích lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Hihi. Ko có gì đâu em. Chia sẻ những cái hay cái tốt cho mọi người cùng chung vui, xã hội mới phát triển được chứ em. hehe. Chị cũng mới mua cho bạn còi lớp 2 nhà chị uống cả bộ đôi năng lượng Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi này đấy. Cu cậu thích lắm.
    Thế thì mình nghĩ nên mua cả thùng để con uống được lâu, mà trên các kênh online uy tín như tiki, hotdeal..., họ đều bán sữa MILO có khuyến mại, mua hàng nhanh chóng, có người giao hàng tận nơi, như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng thích uống MILO, nhưng em út cứ nhìn thấy chị là đòi uống, nên mình cứ phải dỗ mãi và hứa hẹn đủ tuổi uống được sẽ cho uống, sau này cả 3 bạn cùng uống MILO một lúc là cũng sẽ mua liên tục ấy chứ
    Ui đúng cảnh giấu diếm nhà mình toàn mua về cất tủ giấu thằng em để đưa cho thằng anh mang đi học uống thôi. Nhưng cũng có dạo phải tạm ngừng uống vì thằng em nó theo dõi thấy là nó tự lấy uống. hihi
    • 1,555 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui đúng cảnh giấu diếm nhà mình toàn mua về cất tủ giấu thằng em để đưa cho thằng anh mang đi học uống thôi. Nhưng cũng có dạo phải tạm ngừng uống vì thằng em nó theo dõi thấy là nó tự lấy uống. hihi
    Hầu như nhà ai cũng rơi vào tình huống thế này khi có bé nhỏ đòi uống MILO của bé lớn, nhiều khi ông bà hay chièu các bé, cho con uống sữa lúc con đói, nên đến bữa con ăn ít cơm hơn, chứ mình đều giao hẹn ăn xong mới được uống MILO, con cứ như vậy mà chấp hành
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ kệ họ đi chị. Chị em mình thấy sao ok là được. hihi. Con nhà em 3 đứa thì đứa nào cũng đúng 6 tuổi mới uống sữa Milo vì thực sự là từ ngày đi học lớp 1 mới cần bổ sung sữa hộp mang theo với cả lớp 1 học tập và vận động cũng nhiều hơn mẫu giáo nên tiêu hao năng lượng nhiều hơn. Cứ hết lớp 1 em thấy đứa nào cũng dài người ra ý, chả có mấy đứa béo ú đâu vì chắc học tập vất vả. Vì thế em thấy bộ đôi năng lượng sữa Milo này rất phù hợp cho trẻ mới vào lớp 1 trở lên.
    uh em. hihi. Công nhận đứa nào học lớp 1 xong cứ dài người ra. Cu lớn nhà chị hồi học mầm non trộm vía bụ bẫm lắm mà học hết năm lớp 1 nhìn gầy dọc ra và chiều cao thì tăng chứ cân nặng ko giảm. Ai nhìn cũng bảo học lớp 1 vất vả sao mà gầy thế nhưng nó vẫn 28kg ko hề giảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh em. hihi. Công nhận đứa nào học lớp 1 xong cứ dài người ra. Cu lớn nhà chị hồi học mầm non trộm vía bụ bẫm lắm mà học hết năm lớp 1 nhìn gầy dọc ra và chiều cao thì tăng chứ cân nặng ko giảm. Ai nhìn cũng bảo học lớp 1 vất vả sao mà gầy thế nhưng nó vẫn 28kg ko hề giảm.
    Bé nhà mình cũng chỉ dài người ra mà không béo, nhiều người bảo như vậy mới có hy vọng cho con phát triển chiều cao, chứ béo quá sẽ sinh ra dậy thì sớm và khả năng các con cao lên nhiều sẽ bị hạn chế khi cân nặng quá tăng
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì mình nghĩ nên mua cả thùng để con uống được lâu, mà trên các kênh online uy tín như tiki, hotdeal..., họ đều bán sữa MILO có khuyến mại, mua hàng nhanh chóng, có người giao hàng tận nơi, như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại
    Mình cũng hay mua qua tiki. Mỗi lần mua đủ thứ họ giao luôn vừa đc khuyến mại lại ko phải mất công đi lại cũng thích. Cũng có lần tiện cho con đi siêu thị chơi thì mua luôn nhưng ít mua thế vì thằng bé nó thấy mua lại đòi uống theo anh. hi
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Hầu như nhà ai cũng rơi vào tình huống thế này khi có bé nhỏ đòi uống MILO của bé lớn, nhiều khi ông bà hay chièu các bé, cho con uống sữa lúc con đói, nên đến bữa con ăn ít cơm hơn, chứ mình đều giao hẹn ăn xong mới được uống MILO, con cứ như vậy mà chấp hành
    Đúng rồi. Sữa Milo bữa sáng chỉ uống kèm với đồ ăn sáng còn Milo giờ ra chơi chỉ uống tầm 9h sáng và 3-4h chiều là phù hợp. Trước giờ ăn là tuyệt đối ko ăn uống gì ngoài nước lọc. hi
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Công nhận em cũng thấy vậy đó anh. Ở quê em thấy nhiều bé mới 2 tuổi mẹ bé đã cho bé uống sữa Milo rồi ý. Con nhà em thì chỉ cho 2 bạn lớn trên 6t uống Milo thôi còn bé nhỏ thì ko cho uống cho yên tâm anh ạ.
    Người bán đôi khi họ chỉ bán thôi chứ họ ko quan tâm đâu chị. Em thấy nhà sản xuất đã khuyến cáo là cho bé từ 6 tuổi trở lên thì mình cứ làm theo thôi, mọi sản phẩm đều phải theo HDSD mà.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
Web Analytics