Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay, thực tế và nhiều ý nghĩa
    Đại diện Toyota Phú thọ chuyên bán và phân phối các sản phẩm ô tô của Toyota. Hotline: 0919369227, Website:https://toyota19.com
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui trời đúng vậy đấy mẹ nó. Con tớ còn bị sâu răng nữa cơ. Rồi mỗi lần thay răng cũng ăn uống kém hẳn nên chỉ có uống sữa bổ sung thêm. Với lại giờ học xong mình cho con tập thêm bóng rổ nữa nên ngày cứ phải 3 hộp sữa mới đủ cho bạn ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Bé bắt đầu cấp 1 còn thêm hiện tượng thay răng nữa cũng ảnh hưởng tới việc ăn uống của bé phải không mẹ nó nhỉ. Bởi vậy bé cũng dễ gặp những vấn đề liên quan đến răng miệng. Vậy nên cũng cần chú ý chăm sóc răng miệng trẻ đúng cách để kích thích vị giác, cơ nhai, trẻ dễ hấp thu dinh dưỡng do đây là độ tuổi này các mẹ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Ui trời đúng vậy đấy mẹ nó. Con tớ còn bị sâu răng nữa cơ. Rồi mỗi lần thay răng cũng ăn uống kém hẳn nên chỉ có uống sữa bổ sung thêm. Với lại giờ học xong mình cho con tập thêm bóng rổ nữa nên ngày cứ phải 3 hộp sữa mới đủ cho bạn ấy.
    Vậy thì sáng 1 hộp Milo bữa sáng. Cho vào cặp 2 hộp MILO Giờ Ra Chơi nữa để con uống giữa giờ với uống vào chiều lúc tập bóng rổ ha mẹ nó.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy thì sáng 1 hộp Milo bữa sáng. Cho vào cặp 2 hộp MILO Giờ Ra Chơi nữa để con uống giữa giờ với uống vào chiều lúc tập bóng rổ ha mẹ nó.
    Uh đúng rồi mẹ nó. Ngày 3 hộp Milo như vậy nên mình cũng rất yên tâm là con mình không lo bị thiếu hụt năng lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh đúng rồi mẹ nó. Ngày 3 hộp Milo như vậy nên mình cũng rất yên tâm là con mình không lo bị thiếu hụt năng lượng.
    Nhưng nếu dùng cả ngày là Milo thường thì sao nhỉ. Milo bữa sáng khác gì với Milo thông thường mẹ nó nhỉ.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên cạnh thành phần chính là sữa, cacao và lúa mạch, sản phẩm được bổ sung thêm ba loại ngũ cốc dinh dưỡng gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết như canxi, chất xơ, vitamin và khoáng chất,… cùng tỉ lệ cân bằng đạm – đường – chất béo. Có lẽ đây là sự khác biệt giữa Milo thường và Milo bữa sáng đó mẹ nó
    Nhưng nếu dùng cả ngày là Milo thường thì sao nhỉ. Milo bữa sáng khác gì với Milo thông thường mẹ nó nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hơn nữa,đảm bảo chất lượng trong từng bữa ăn của trẻ, tránh trường hợp cho bé ăn nhiều nhưng vẫn thiếu hụt hoặc không cân bằng dưỡng chất.Uống Milo kết hợp với ăn đủ dưỡng chất sẽ không lo con bị thiếu hụt vi chất dinh dưỡng
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như con mình món gì thích thì ăn rất nhiều, còn đâu là không chịu ăn. Bởi vậy khẩu phần ăn ở lớp mình tin chắc món nào không thích là chắc bỏ qua luôn. Vì vậy chỉ có thể bổ sung bằng Milo bữa sáng cân bằng và thêm hộp Milo giờ ra chơi nữa để cân bằng dưỡng chất cho con thôi ạ. QUOTE=thq.;37089007]Hơn nữa,đảm bảo chất lượng trong từng bữa ăn của trẻ, tránh trường hợp cho bé ăn nhiều nhưng vẫn thiếu hụt hoặc không cân bằng dưỡng chất.Uống Milo kết hợp với ăn đủ dưỡng chất sẽ không lo con bị thiếu hụt vi chất dinh dưỡng[/QUOTE]
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Chị có thể chia sẻ cho em là những vấn đề nào được không ạ? Em mới đứa đầu nên còn nhiều bở ngỡ lắm. Con vào lớp 1 mà mẹ còn hồi hộp hơn cả con. Thấy con đi học về cứ uể oải, mệt mỏi nên em cũng lo quá. Mà hỏi con thì con bảo đi học vui, nhưng chỉ là con thấy mệt, em đang nghĩ chắc do thay đổi môi trường học bé chưa quen, với ăn ở trường sợ con ăn ko quen, ko đủ chất.
    Mình tìm hiểu thì thấy có những vấn đề này nè bạn:
    - Chăm sóc răng miệng trẻ đúng cách để kích thích vị giác, cơ nhai, trẻ dễ hấp thu dinh dưỡng do đây là độ tuổi con đang thay răng mới, dễ gặp những vấn đề liên quan đến răng miện
    - Chăm sóc sức đề kháng cho trẻ luôn khỏe mạnh, hạn chế các căn bệnh liên quan đến hệ tiêu hóa => trẻ hấp thu tốt hơn
    - Đảm bảo chất lượng trong từng bữa ăn của trẻ, tránh trường hợp cho bé ăn nhiều nhưng vẫn thiếu hụt hoặc không cân bằng dưỡng chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh con mình cũng thích Milo lắm nè. Giờ lại có Bộ đôi MILO Bữa sáng + MILO Tiếp sức giờ ra chơi nữa đấy mẹ nó đã cho con uống cả 2 loại này chưa review chút đi.
    Con nhà em đang dùng bộ đôi Milo bữa sáng và tiếp sức giờ ra chơi này nè chị. Em thấy con phát triển tốt về mọi chỉ số, chiều cao cân nặng, học tập hiệu quả vì Milo không chỉ giúp cung cấp năng lượng mà còn bổ sung thêm toàn bộ dưỡng chất cần thiết cho quá trình tăng trưởng và lớn lên từng ngày của bé đó chị.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Đúng đấy mẹ nó ạ, điểm nổi bật của các loại sữa Milo là vị cacao thơm ngon, kích thích vị giác cho trẻ, nên con uống ko bị ngán. Mà nói thật là bản thân em còn thích uống Milo nữa là trẻ
    Mình ngày xưa nhà ko có đk nên chẳng biết uống sữa là gì. Sau này lấy ck có bầu phải uống sữa bầu mà thấy cũng khó uống, cố lắm mới được tuần 5-6 cốc sữa nên cũng ko hào hứng với sữa lắm.Chỉ có bọn trẻ con là tu sữa như tu nước lọc ý. Thế nên bọn trẻ học cấp 2-3 bây giờ đứa nào cũng cao lớn.
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Mình ngày xưa nhà ko có đk nên chẳng biết uống sữa là gì. Sau này lấy ck có bầu phải uống sữa bầu mà thấy cũng khó uống, cố lắm mới được tuần 5-6 cốc sữa nên cũng ko hào hứng với sữa lắm.Chỉ có bọn trẻ con là tu sữa như tu nước lọc ý. Thế nên bọn trẻ học cấp 2-3 bây giờ đứa nào cũng cao lớn.
    Trẻ con bây giờ em thấy uống sữa tốt, nên thấy đứa nào cũng phát triển tốt hơn thế hệ mình hồi xưa nhiều lắm chị. Em đây cũng thích Milo lắm, nhất là Milo đem bỏ tủ lạnh lấy ra mát mát uống ngon lắm, sáng nào em cũng làm 1 hộp hết. Hihi. Mà nhà em đó giờ chỉ dùng Milo thường thôi, không biết các mẹ cho con dùng bộ đôi năng lượng này thấy phản ứng của con thế nào? Con phát triển có tốt không ạ?
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À các mẹ thông thái cho mình hỏi chút. Nếu buổi sáng bé ko kịp ăn gì mà chỉ uống sữa Milo bữa sáng thôi thì có được ko nhỉ? Nhiều hôm dậy muộn vội vàng đi học ko kịp ăn sáng mà con mình đòi uống sữa Milo mình chỉ sợ chưa ăn gì đã uống sữa sẽ ko tốt nên ko cho con uống.
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Trẻ con bây giờ em thấy uống sữa tốt, nên thấy đứa nào cũng phát triển tốt hơn thế hệ mình hồi xưa nhiều lắm chị. Em đây cũng thích Milo lắm, nhất là Milo đem bỏ tủ lạnh lấy ra mát mát uống ngon lắm, sáng nào em cũng làm 1 hộp hết. Hihi. Mà nhà em đó giờ chỉ dùng Milo thường thôi, không biết các mẹ cho con dùng bộ đôi năng lượng này thấy phản ứng của con thế nào? Con phát triển có tốt không ạ?
    Con em đang dùng bộ đôi năng lượng bữa sáng và tiếp sức giờ ra chơi này nè chị. Em thấy con phát triển tốt hơn, cả về chiều cao và cân nặng, học tập cũng hiệu quả nữa. Bé đi học cả ngày về thấy vẫn vui vẻ, năng động lắm, không thấy uể oải gì. Bộ đôi Milo này không chỉ giúp cung cấp năng lượng mà còn bổ sung thêm toàn bộ dưỡng chất cần thiết cho quá trình tăng trưởng và lớn lên từng ngày của bé đó chị.
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    À các mẹ thông thái cho mình hỏi chút. Nếu buổi sáng bé ko kịp ăn gì mà chỉ uống sữa Milo bữa sáng thôi thì có được ko nhỉ? Nhiều hôm dậy muộn vội vàng đi học ko kịp ăn sáng mà con mình đòi uống sữa Milo mình chỉ sợ chưa ăn gì đã uống sữa sẽ ko tốt nên ko cho con uống.
    Em nghĩ vẫn nên cho bé ăn sáng, chứ nếu chỉ dùng sữa không em sợ bụng đói cả đem sẽ khó tiêu đó chị. Như nhà em là cho bé ăn sáng, hôm nào trễ thì mua xôi hay bánh gì bỏ vào cặp cho con. Ra chơi con ăn xong uống sữa Milo luôn.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Mình mới chỉ cho con uống sữa Milo bữa sáng thôi chứ chưa dùng cả bộ đôi năng lượng. Các con đi học mà giờ ra chơi các mẹ chạy nhảy nhiều nên hao hụt năng lượng mà trước khi vào lớp học tiết sau được uống một hộp sữa Milo nữa chắc là thích lắm. Vừa giúp con giải khát lại tốt cho sức khỏe và sự tăng trưởng của con nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 261 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trên bao bì ghi dùng cho trẻ từ 6 tuổi trở lên. Bạn gái nhỏ nhà mình 5 tuổi cho uống được không nhỉ. Bạn ấy cũng thích vị Milo nên toàn đòi uống Milo của anh Hai. Không cho uống thì khóc lóc mỗi khi uống sữa mệt cực ấy.
    Em nghĩ nhà sản xuất đã khuyến cáo như vậy thì mình vẫn nên làm theo đó chị. Như cu nhà em cũng thích sữa Milo lắm, mà em ko có dám cho uống, vì đâu phải tự nhiên mà nhà sản xuất họ ghi dòng chữ đó đâu.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh hay quá. Milo giờ lại có cả MILO Bữa sáng và MILO Tiếp sức giờ ra chơi nữa à các bạn? Đúng lúc bản thân mình đang lo nghĩ cho bạn nhỏ nhà mình năm nay mới vào lớp 1 ko biết có đủ sức học tập ko. Hồi học mầm non với ở nhà thì ngày nào cũng ăn uống triền miên, giờ vào lớp 1 ko biết với số bữa ít hơn như vậy làm sao đủ năng lượng? Hôm nào đi học về ra khỏi cổng trường là kêu đói rồi. Giờ có thêm sữa Milo tiếp sức giờ ra chơi này cho con uống thêm 1 hộp vào tầm 3h chiều là đẹp nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CafeWebtretho Xem bài viết
    Làm thế nào để con trẻ đến trường luôn tràn đầy năng lượng, đủ dưỡng chất vui khỏe, học tốt chính là “bài toán” đánh đố hầu hết các bậc phụ huynh. Khi đến trường, nguồn năng lượng bé cần sẽ nhiều hơn hẳn so với khoảng thời gian ở nhà. Chính vì vậy, việc bổ sung dinh dưỡng đúng cách cho con khi đi học là điều bà mẹ nào cũng phải quan tâm.

Theo khuyến nghị của Bộ Y tế về nhu cầu dinh dưỡng cho người Việt Nam, trẻ em tiểu học từ 6-12 tuổi trung bình sẽ cần 1900 kcal/ngày. Nếu không được bổ sung đầy đủ lượng calo cần thiết, bé đến trường sẽ rất dễ mệt mỏi, mất tập trung. Tình trạng này kéo dài lâu dần chính là nguyên nhân tạo nên những ảnh hưởng xấu đến cả kết quả học tập lẫn sức khỏe của trẻ. Để mỗi ngày đến trường với bé đều là một niềm vui, các mẹ bắt buộc phải đảm bảo cho con có những bữa sáng đủ năng lượng cần thiết và chuẩn bị thêm 1-2 bữa phụ gọn nhẹ, giàu dưỡng chất cho bé dùng ngay tại trường.

Một trong những bí quyết bổ sung dinh dưỡng khi đến trường được nhiều bậc phụ huynh tin tưởng chọn lựa đó chính là cho con dùng bộ đôi MILO Bữa sáng và MILO Giờ ra chơi mỗi ngày. Vậy 2 loại MILO này khác nhau như thế nào? Cách sử dụng của mỗi loại ra sao? Để có câu trả lời chính xác nhất, các mẹ hãy cùng tìm hiểu thêm những thông tin chi tiết về bộ đôi dưỡng chất giúp bé yêu luôn tràn đầy năng lượng, nhập học thật vui này nhé!

Fp4I6d9ndQtpdD7AAkTIvTYViXbfnIq6lQ8gnu1TBz4ojyONeKeNGIQ-pJQf-E2cAXEkKIYX4EfeqNR-pYSeNrVmfhWuaps=w725

Có bộ đôi năng lượng MILO luôn đồng hành, chúc bé nhà các mẹ mỗi ngày đến trường luôn tràn đầy hứng khởi và niềm vui!

#MILO #NăngLượngChoNămHọcMới

Nguồn do MILO cung cấp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Em nghĩ nhà sản xuất đã khuyến cáo như vậy thì mình vẫn nên làm theo đó chị. Như cu nhà em cũng thích sữa Milo lắm, mà em ko có dám cho uống, vì đâu phải tự nhiên mà nhà sản xuất họ ghi dòng chữ đó đâu.
    Mặc dù nhà sản xuất có ghi trên bao bì dành cho trẻ từ 6t trở lên nhưng mình thấy nhiều bé nhỏ hơn 6t vẫn uống rất nhiều và hỏi người bán thì họ nói là bé 5t cũng uống được ko sao. Thế nên chả biết đường nào mà nần nhỉ?
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Em nghĩ vẫn nên cho bé ăn sáng, chứ nếu chỉ dùng sữa không em sợ bụng đói cả đem sẽ khó tiêu đó chị. Như nhà em là cho bé ăn sáng, hôm nào trễ thì mua xôi hay bánh gì bỏ vào cặp cho con. Ra chơi con ăn xong uống sữa Milo luôn.
    Có một bạn hoc cũng lớp 5 với con mình là bạn gái nhưng cực kỳ cao lớn. Mình có hỏi thăm mẹ bạn ý cho bạn ý ăn uống gì mà cao thế trong khi bố mẹ cũng chỉ cao bt. Bạn ý là con gái mà cao nhất lớp luôn. Mẹ bạn ý chia sẻ là cho con uống sữa Milo vào buổi sáng. Mà mẹ bạn ý bảo buổi sáng chỉ cho con uống sữa Milo thôi chứ ko ăn gì thêm để trưa ở lớp con ăn cho ngon miệng. Bạn ý cao và rất khỏe luôn. Nhưng mình thấy ko cho con ăn gì buổi sáng chỉ cho uống sữa ko như vậy ko biết có ảnh hưởng tới dạ dày của con ko.
Web Analytics