Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Ý của mẹ nó hay đó ạ, ko nên ép con nếu như con đã ko thích, sẽ dẫn đến tình trạng biếng ăn, hoặc tâm lý ảnh hưởng mỗi khi đến bữa ăn, mẹ nó nên lắng nghe xem con muốn gì, và tìm ra cách khắc phục giúp bé ăn uống ngon miệng hơn.
    Vì trước đây bé nhà em cũng có 1 thời gian lười ăn, lười uống sữa đó ạ. Sau em mới biết là do em cho con ăn thực đơn ko phong phú, dẫn đến tình trạng con cảm thấy ngán, và sữa thi thoảng cũng nên đổi vị, để bé hứng khởi hơn/
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0316 Xem bài viết
    Vâng thế để chiều về em mua sữa Milo thử con uống xem sao, hy vọng con sẽ yêu thích.
    Mẹ nó nhớ mua bộ đôi Milo cho bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi nhé.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Bữa sáng các con cũng cần ăn đủ chất bao gồm chất đạm, chất bột đường, chất béo và vitamin, vì vây con ăn bún,miến, mỳ, phở ...có thể chưa đầy đủ 4 nhóm chất này nhưng nếu uống thêm một hộp sữa sau khi ăn những món này lại là đủ chất
    Milo gồm những thành phần gì vậy mẹ nó?
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Milo gồm những thành phần gì vậy mẹ nó?
    Đây mẹ nó nhé:
    +MILO Bữa sáng: Chứa bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng (Khẩu phần ăn sáng thông thường cần cungc ấp 30% năng lượng trong khi đa phần chế độ ăn sáng của trẻ Việt Nam chỉ cung cấp 20%)
    +MILO Tiếp sức giờ ra chơi: Tiếp thêm năng lượng cho trẻ với dinh dưỡng từ sữa, cacao, năng lượng từ mầm lúa mạch cùng khoáng chất khác như sắt, canxi và các vitamin D,B2, B3, B6. Trải qua những giờ học tập, hoạt động, trẻ dễ bị thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi => MILO Tiếp sức giờ ra chơi chính là giải pháp cho trẻ được tiếp thêm năng lượng và dưỡng chất, tiếp tục duy trì tinh thần vui khỏe suốt cả ngày dài.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ con ăn nhiều ko bằng ăn đủ chất, nên các mẹ không cần cho bé ăn nhiều vào bữa sáng, nhưng nhất thiết phải có đủ chất đạm, béo, tinh bột, vitamin và khoáng chất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Vì trước đây bé nhà em cũng có 1 thời gian lười ăn, lười uống sữa đó ạ. Sau em mới biết là do em cho con ăn thực đơn ko phong phú, dẫn đến tình trạng con cảm thấy ngán, và sữa thi thoảng cũng nên đổi vị, để bé hứng khởi hơn/
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Đây mẹ nó nhé:
    +MILO Bữa sáng: Chứa bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng (Khẩu phần ăn sáng thông thường cần cungc ấp 30% năng lượng trong khi đa phần chế độ ăn sáng của trẻ Việt Nam chỉ cung cấp 20%)
    +MILO Tiếp sức giờ ra chơi: Tiếp thêm năng lượng cho trẻ với dinh dưỡng từ sữa, cacao, năng lượng từ mầm lúa mạch cùng khoáng chất khác như sắt, canxi và các vitamin D,B2, B3, B6. Trải qua những giờ học tập, hoạt động, trẻ dễ bị thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi => MILO Tiếp sức giờ ra chơi chính là giải pháp cho trẻ được tiếp thêm năng lượng và dưỡng chất, tiếp tục duy trì tinh thần vui khỏe suốt cả ngày dài.
    Bé nhà mình uống đều đặn bộ đôi Milo này, con phát triển tốt về mọi chỉ số, chiều cao cân nặng, học tập hiệu quả vì MILO không chỉ giúp cung cấp năng lượng mà còn bổ sung thêm toàn bộ dưỡng chất cần thiết cho quá trình tăng trưởng và lớn lên từng ngày của bé.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanyu8 Xem bài viết
    Bé nhà mình uống đều đặn bộ đôi Milo này, con phát triển tốt về mọi chỉ số, chiều cao cân nặng, học tập hiệu quả vì MILO không chỉ giúp cung cấp năng lượng mà còn bổ sung thêm toàn bộ dưỡng chất cần thiết cho quá trình tăng trưởng và lớn lên từng ngày của bé.
    Vầng thế em yên tâm rồi, tý phải đặt mua luôn cả thùng cho con mới được, chứ tính ra ngày 2-3 hộp, đi mua lẻ lắt nhắt phết.
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Về khoản này thì mình yên tâm là 1 hộp Milo là đủ với dinh dưỡng cân bằng từ sữa và bộ 3 ngũ cốc hoàn hảo: yến mạch, gạo lứt, lúa mì.
    Mình nghĩ con ăn nhiều ko bằng ăn đủ chất, nên các mẹ không cần cho bé ăn nhiều vào bữa sáng, nhưng nhất thiết phải có đủ chất đạm, béo, tinh bột, vitamin và khoáng chất.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Đây mẹ nó nhé:
    Với dinh dưỡng như này thì cũng đủ năng lượng cần thiết cho cả ngày dài của con mẹ nhỉ.
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Công nhận là con học tập hiệu quả hơn hẳn mẹ nó nhỉ, mình thấy bé tăng khả năng tập trung và đạt kết quả tốt trong học tập.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi các mẹ website của Milo, vào đây đọc thấy nhiều thông tin hữu ích lắm các mẹ ạ: https://www.nestlemilo.com.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Công nhận là con học tập hiệu quả hơn hẳn mẹ nó nhỉ, mình thấy bé tăng khả năng tập trung và đạt kết quả tốt trong học tập.
    Nhờ con được cung cấp đủ dinh dưỡng cần thiết như canxi, chất xơ, vitamin và khoáng chất (so với bữa sáng thông thường chỉ cung cấp tinh bột và calorie) trong Milo đó mom.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em vừa đăt mua Milo trên Tiki rồi các mẹ ạ, đang có mã giảm giá nên chỉ còn 260k/thùng 30 hộp Milo bữa sáng đó ạ.
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em vừa đăt mua Milo trên Tiki rồi các mẹ ạ, đang có mã giảm giá nên chỉ còn 260k/thùng 30 hộp Milo bữa sáng đó ạ.
    Vậy à mẹ nó ơi, nhà mình cũng sắp hết, thế để vào đặt luôn mới được.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nên duy trì chế độ này cho bé đến năm 12 tuổi nhé, vì Milo tối ưu sự phát triển khỏe mạnh của cơ, xương và hệ vận động khi trẻ được ăn bữa sáng cân bằng liên tục mỗi ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Các mẹ nên duy trì chế độ này cho bé đến năm 12 tuổi nhé, vì Milo tối ưu sự phát triển khỏe mạnh của cơ, xương và hệ vận động khi trẻ được ăn bữa sáng cân bằng liên tục mỗi ngày.
    Thanks mẹ nó, em sẽ duy trì cho con uống bộ đôi Milo này mỗi ngày để con luôn hứng khởi và tràn đầy năng lượng đến trường.
Web Analytics