Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Hiện tại nhà em giờ là cả nhà cùng uống Milo ấy chứ, 2 nhóc thì ngày 3 hộp. Còn 2 vợ chồng thì mỗi người 1 hộp mỗi chiều đi làm về. Mà Milo bỏ ngăn mát tủ lạnh xong lấy ra uống đúng là ngon cực kỳ luôn ấy chị. Đợt Tiki sale sữa Milo buổi sáng, em mua 2 thùng còn được 2 cái balo đeo chéo cho 2 đứa, bền mà đẹp lắm.
    Nhà em có 1 bộ sưu tập của Milo luôn đó chị. Hộp bút, viết chì, balo đi học, ba đeo chéo... mà hàng KM của Milo tặng phải nói dùng bền lắm luôn ấy. Cái cặp mang đi học hơn năm vẫn không bị gì hết. Vậy nên mỗi lần Milo có khuyến mãi là em mua nhiều hơn bình thường để lấy quà nhiều. Hihi
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Các bé nhà mình uống MILO suốt chẳng bao giờ thấy kêu đầy bụng hay khó tiêu cả, bé nhà mình hôm qua vừa uống hết MILO xong bảo mẹ đi mua tiếp cho con uống, mà mình tối về bận nên phải khất sang hôm nay mới có thể mua cho con được
    Các bé nhà mình cũng thế. Nhà mình thì quy định luôn sữa Milo bữa sáng chỉ uống vào bữa sáng còn sữa Milo giờ ra chơi chỉ uống vào 9h sáng và 3h chiều mỗi lần 1 hộp. Thế thôi mà nhà 3 đứa cũng tốn kha khá tiền sữa roài. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Hiện tại nhà em giờ là cả nhà cùng uống Milo ấy chứ, 2 nhóc thì ngày 3 hộp. Còn 2 vợ chồng thì mỗi người 1 hộp mỗi chiều đi làm về. Mà Milo bỏ ngăn mát tủ lạnh xong lấy ra uống đúng là ngon cực kỳ luôn ấy chị. Đợt Tiki sale sữa Milo buổi sáng, em mua 2 thùng còn được 2 cái balo đeo chéo cho 2 đứa, bền mà đẹp lắm.
    Mình cũng thích uống MILO để lạnh lắm, mình để cả vỉ MILO bữa sáng vào trong tủ bỏ ra uống dần, các con thì bỏ ra ngoài tủ lạnh một lúc mới uống, còn gói bột MILO thì có hai công thức pha uống nóng và uống lạnh, mình thích pha uống với đá hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanyu8 Xem bài viết
    Mẹ nó có thông tin về thành phần sữa Milo cho em xin với ạ?
    Em tìm hiểu thông tin từ nhãn hàng nè chị, chị tham khảo xem. +MILO Bữa sáng: Chứa bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng.
    +MILO Tiếp sức giờ ra chơi: Tiếp thêm năng lượng cho trẻ với dinh dưỡng từ sữa, cacao, năng lượng từ mầm lúa mạch cùng khoáng chất khác như sắt, canxi và các vitamin D,B2, B3, B6. Trải qua những giờ học tập, hoạt động, trẻ dễ bị thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi.
    • 1,555 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em tìm hiểu thông tin từ nhãn hàng nè chị, chị tham khảo xem. +MILO Bữa sáng: Chứa bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng.
    +MILO Tiếp sức giờ ra chơi: Tiếp thêm năng lượng cho trẻ với dinh dưỡng từ sữa, cacao, năng lượng từ mầm lúa mạch cùng khoáng chất khác như sắt, canxi và các vitamin D,B2, B3, B6. Trải qua những giờ học tập, hoạt động, trẻ dễ bị thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi.
    Các bé sau 2 tiết học, đến giờ ra chơi sẽ uống MILO tiếp sức giờ ra chơi là hoàn toàn hợp lý, vì vậy nên trẻ có thể bù lại những thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi này, mình thấy các con luôn vui vẻ, khỏe mạnh, ưa vận động, chăm uống sữa là vui rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Các bé sau 2 tiết học, đến giờ ra chơi sẽ uống MILO tiếp sức giờ ra chơi là hoàn toàn hợp lý, vì vậy nên trẻ có thể bù lại những thiếu hụt năng lượng vào giờ ra chơi này, mình thấy các con luôn vui vẻ, khỏe mạnh, ưa vận động, chăm uống sữa là vui rồi
    Mình đi làm về thấy mệt nhoài, muốn uống luôn hộp MILO mát lạnh cho sảng khoái, huống chi là các con vừa học, vừa chơi mất nhiều năng lượng, nhìn thấy sữa là thích uống liền, hôm nào lỡ quên mang sữa là thấy thiếu thiếu gì đó
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Ăn thì đôi khi bé có món thích món không, mà con nít mà chị món nó không thích dễ gì nó chịu ăn. Rồi món thích thì ăn mãi, thành ra ko thể nào bảo đảm cân bằng đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển tốt được chị ha. Vậy nên nhà em ngày đều đặn 3 hộp sữa Milo, mà uống sữa nhiều cũng giúp con phát triển tốt chiều cao, cân nặng, trí não nữa.
    Như con nhà mình cũng vậy, cơm trứng , chả thì bé ăn, thịt là bé ko chịu ăn, nên phải cho bé uống thêm sữa để bổ sung thêm dưỡng chất cho con.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Các bé nhà mình cũng thế. Nhà mình thì quy định luôn sữa Milo bữa sáng chỉ uống vào bữa sáng còn sữa Milo giờ ra chơi chỉ uống vào 9h sáng và 3h chiều mỗi lần 1 hộp. Thế thôi mà nhà 3 đứa cũng tốn kha khá tiền sữa roài. hihi
    Vậy nhà mẹ nó ngày cũng gần chục hộp rồi nhỉ, mà sữa Milo giá như nào ạ, bằng mấy loại sữa tươi khác ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó có thông tin về thành phần sữa Milo cho em xin với ạ?
    Thành phần chính là sữa, cacao và lúa mạch, sản phẩm được bổ sung thêm ba loại ngũ cốc dinh dưỡng gồm yến mạch, gạo lứt và lúa mì, cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết như canxi, chất xơ, vitamin và khoáng chất,… cùng tỉ lệ cân bằng đạm – đường – chất béo, theo công thức đặc chế từ Nestlé Thụy Sĩ nha mẹ nó.
    • 268 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0316 Xem bài viết
    Vậy nhà mẹ nó ngày cũng gần chục hộp rồi nhỉ, mà sữa Milo giá như nào ạ, bằng mấy loại sữa tươi khác ko ạ?
    Nhà mình hay mua cả thùng luôn cho tiện, thùng 30 hộp là 280k, nhưng mua trên Tiki hay có mã giảm giá, bớt được mấy chục nghìn nữa mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Em cũng đồng quan điểm với mẹ nó, bé cứ khỏe mạnh, phát triển tốt là được, ko nên đặt nặng vấn đề cân nặng của con, đặt ra cái chuẩn con phải giống bạn này bạn kia, vì mỗi cơ thể hấp thụ 1 cách khác nhau, nên ko thể so sánh vậy được.
    Nhìn con mình tràn đầy năng lượng trong sinh hoạt học tập và luôn khỏe mạnh là tốt rồi. Tất nhiên mình cũng nhìn một chút thể lực từ bạn bè trong lớp con nhưng cũng nhìn xem gia đình mình ba mẹ cao thế nào. Cơ bản mọi thứ chỉ là tương đối, mẹ chỉ cần tìm hiểu các sp phù hợp độ tuổi con là được thôi ạ.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như con nhà mình cũng vậy, cơm trứng , chả thì bé ăn, thịt là bé ko chịu ăn, nên phải cho bé uống thêm sữa để bổ sung thêm dưỡng chất cho con.
    Đúng đấy mẹ nó, vì thành phần sữa luôn được bổ sung vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể, nên sữa ko chi là giải pháp tiện lợi mà còn đủ dinh dưỡng cho trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mà nó thích thì không cần nhắc mẹ nó ạ. COn mình còn uống vượt chỉ tiêu quy định hằng ngày luôn ấy chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Các bé đều thích mùi cacao của MILO, hương vị thơm ngon, uống không bị chán, mình cũng còn thích và hay uống chung với con nữa, chủ yếu là các bé đều thích uống mỗi ngày nên mình rất khuyến khích con uống sữa đều
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy đó. Thích thì cấm cũng lén ăn ấy chứ. Giờ giải thích ăn thế nào cho đủ chất với chúng là điều khó khăn. Nên chỉ mẹ chú ý chuẩn bị bữa ăn đa dạng, thay đổi món liên tục. bổ sung sữa mỗi ngày đầy đủ. Ngày 1 hộp Milo bữa sáng để cân bằng chất là ok rồi.
    Ăn thì đôi khi bé có món thích món không, mà con nít mà chị món nó không thích dễ gì nó chịu ăn. Rồi món thích thì ăn mãi, thành ra ko thể nào bảo đảm cân bằng đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển tốt được chị ha. Vậy nên nhà em ngày đều đặn 3 hộp sữa Milo, mà uống sữa nhiều cũng giúp con phát triển tốt chiều cao, cân nặng, trí não nữa.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh để lạnh uống ngon hơn. Nhưng mà con mình đi học nên bỏ cặp sách đem tới lớp uống không lạnh nhưng cơ bản vị cacao rất ngon thành ra lạnh hay không lạnh bé đều thích hết đó.
    Em thấy Milo thì hầu hết trẻ con đều thích hết á chị, vị cacao dễ uống, nhất là để tủ lạnh mát mát là uống ngon cực kỳ luôn. Con em đi ăn gà rán mà còn xin đổi nước ngọt qua sữa Milo nữa mà. Giờ có thêm bộ đôi dành riêng cho bữa sáng và tiếp sưc giờ ra chơi nữa nên em thấy càng quá ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Milo bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng (Khẩu phần ăn sáng thông thường cần cung cấp 30% năng lượng trong khi đa phần chế độ ăn sáng của trẻ Việt Nam chỉ cung cấp 20%) nên mỗi sáng ăn sáng xong cho bé dùng 1 hộp Milo buổi sáng là em thấy quá ổn.
    Mình hầu như chỉ chú trọng bữa trưa với bữa tối. Nhưng thực ra bữa sáng mới là quan trọng nhất đó mom. Sau 1 đêm dài không được nạp năng lượng, bữa sáng cần phải đầy đủ chất nhất cho một ngày mới với bao nhiêu sinh hoạt. Sáng các con nạp không đủ năng lượng thì sức đâu mà học tập mà vận động đây.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Mình hầu như chỉ chú trọng bữa trưa với bữa tối. Nhưng thực ra bữa sáng mới là quan trọng nhất đó mom. Sau 1 đêm dài không được nạp năng lượng, bữa sáng cần phải đầy đủ chất nhất cho một ngày mới với bao nhiêu sinh hoạt. Sáng các con nạp không đủ năng lượng thì sức đâu mà học tập mà vận động đây.
    CÔng nhận người Việt mình coi nhẹ bữa sáng lắm. Chả nói gì trẻ con, ngay cả người lớn muốn có một ngày làm việc hiệu quả thì sáng cũng phải bổ sung nhiều năng lượng ấy. Trẻ em nhất là các bé cấp 1, cấp 2 tuổi này chúng còn vận động nhiều nữa, sáng mà thiếu chất thì uể oải, mệt mỏi lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng ra trẻ mà không được bổ sung năng lượng đầy đủ nhìn là biết ngay. Bởi vậy các mẹ chú ý không tội con lắm ạ. À sáng nếu bận quá các mẹ lên app now chọn bữa sáng Nestle á. Họ giao nhanh lắm mà phần ăn sáng cũng có 1 hộp sữa luôn đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    CÔng nhận người Việt mình coi nhẹ bữa sáng lắm. Chả nói gì trẻ con, ngay cả người lớn muốn có một ngày làm việc hiệu quả thì sáng cũng phải bổ sung nhiều năng lượng ấy. Trẻ em nhất là các bé cấp 1, cấp 2 tuổi này chúng còn vận động nhiều nữa, sáng mà thiếu chất thì uể oải, mệt mỏi lắm.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Sáng ra trẻ mà không được bổ sung năng lượng đầy đủ nhìn là biết ngay. Bởi vậy các mẹ chú ý không tội con lắm ạ. À sáng nếu bận quá các mẹ lên app now chọn bữa sáng Nestle á. Họ giao nhanh lắm mà phần ăn sáng cũng có 1 hộp sữa luôn đấy.
    Úi bây giờ tiện lợi quá chừng. Nên bữa sáng mình có thể nấu cho con. Nếu có lỡ không chuẩn bị được thì cũng gọi đồ ăn giao online thế này cũng quá tiện nên chẳng lo nữa mẹ nó nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Úi bây giờ tiện lợi quá chừng. Nên bữa sáng mình có thể nấu cho con. Nếu có lỡ không chuẩn bị được thì cũng gọi đồ ăn giao online thế này cũng quá tiện nên chẳng lo nữa mẹ nó nhỉ.
    Bởi có nhiều lựa chọn cho mẹ đỡ vất vả mà con cũng tràn đầy năng lượng cho ngày mới nên mẹ vừa thoải mái mà cũng yên tâm nữa.
Web Analytics