Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Uh cũng có thể, nhưng mẹ nó cũng đừng áp lực quá. Đừng đem con so sánh với các bạn để khiến mình lo lắng. Chiều cao cân nặng cũng một phần do di truyền hoặc mỗi bé sẽ có sự phát triển nhanh ở từng giai đoạn khác nhau. Mẹ nó cứ chuẩn bị từng bữa ăn phong phú, con uống sữa đều đặn và có tập thể thao đầy đủ là yên tâm mẹ nó ạ.
    Mẹ nó nói chuẩn quá. Nói chung là khi con no, cơ thể đầy đủ chất sẽ không còn cảm thấy mệt mỏi nữa thì bé sẽ đạt kết quả tốt trong mọi hoạt động mẹ nó ạ. Chứ bé thiếu chất mà xem, thậm chí người lớn mình cũng vậy khi thiếu chất sẽ mệt mỏi uể oải chả muốn làm gì luôn ấy chứ. So sánh bé nọ với bé kia thì cũng khó nói lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Đúng vậy, sữa là một phần không thể thiếu mỗi ngày của bé. Nhưng sữa Milo lại có các thành phần giúp hỗ trợ cân bằng dinh dưỡng mỗi ngày cho bé càng khiến mẹ yên tâm hơn nhiều.
    Mẹ nó có thông tin về thành phần sữa Milo cho em xin với ạ?
    • 261 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanyu8 Xem bài viết
    Mẹ nó có thông tin về thành phần sữa Milo cho em xin với ạ?
    Với 1 hộp Milo bữa sáng 195ml thì cung cấp 172 kcal, còn hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi 180 ml bổ sung 109 kcal.
    • 489 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nói chuẩn quá. Nói chung là khi con no, cơ thể đầy đủ chất sẽ không còn cảm thấy mệt mỏi nữa thì bé sẽ đạt kết quả tốt trong mọi hoạt động mẹ nó ạ. Chứ bé thiếu chất mà xem, thậm chí người lớn mình cũng vậy khi thiếu chất sẽ mệt mỏi uể oải chả muốn làm gì luôn ấy chứ. So sánh bé nọ với bé kia thì cũng khó nói lắm.
    Em cũng đồng quan điểm với mẹ nó, bé cứ khỏe mạnh, phát triển tốt là được, ko nên đặt nặng vấn đề cân nặng của con, đặt ra cái chuẩn con phải giống bạn này bạn kia, vì mỗi cơ thể hấp thụ 1 cách khác nhau, nên ko thể so sánh vậy được.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Điểm nổi bật của các loại MILO là đều có hương vị ca cao thơm ngon, kích thich vị giác cho trẻ, bản thân con củình dùng MILO nhiều năm nay rất thích mùi vị và không bao giờ chê ngán. Ngay cả mình thỉnh thoảng cũng ghiền uống ké của con đấy.
    Mẹ nó giống mình, đi làm cũng để vỉ sữa Milo ở tủ, đói đói là mở ra tu một hơi đó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điểm nổi bật của các loại MILO là đều có hương vị ca cao thơm ngon, kích thich vị giác cho trẻ, bản thân con củình dùng MILO nhiều năm nay rất thích mùi vị và không bao giờ chê ngán. Ngay cả mình thỉnh thoảng cũng ghiền uống ké của con đấy.
    Các bé đều thích mùi cacao của MILO, hương vị thơm ngon, uống không bị chán, mình cũng còn thích và hay uống chung với con nữa, chủ yếu là các bé đều thích uống mỗi ngày nên mình rất khuyến khích con uống sữa đều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Uh, Nói đủ chất thì cứ nghĩ bữa ăn có đủ tinh bột, đạm, đường, chất béo, vitamin là được. Nhưng ăn bao nhiêu cho đầy đủ cân bằng mới là khó mom nhỉ. Nên khi cho con uống thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình tự tin là dinh dưỡng cho con đã được cân bằng.
    Ăn thì đôi khi bé có món thích món không, mà con nít mà chị món nó không thích dễ gì nó chịu ăn. Rồi món thích thì ăn mãi, thành ra ko thể nào bảo đảm cân bằng đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển tốt được chị ha. Vậy nên nhà em ngày đều đặn 3 hộp sữa Milo, mà uống sữa nhiều cũng giúp con phát triển tốt chiều cao, cân nặng, trí não nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Các bé đều thích mùi cacao của MILO, hương vị thơm ngon, uống không bị chán, mình cũng còn thích và hay uống chung với con nữa, chủ yếu là các bé đều thích uống mỗi ngày nên mình rất khuyến khích con uống sữa đều
    Em thấy Milo thì hầu hết trẻ con đều thích hết á chị, vị cacao dễ uống, nhất là để tủ lạnh mát mát là uống ngon cực kỳ luôn. Con em đi ăn gà rán mà còn xin đổi nước ngọt qua sữa Milo nữa mà. Giờ có thêm bộ đôi dành riêng cho bữa sáng và tiếp sưc giờ ra chơi nữa nên em thấy càng quá ổn.
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em thấy Milo thì hầu hết trẻ con đều thích hết á chị, vị cacao dễ uống, nhất là để tủ lạnh mát mát là uống ngon cực kỳ luôn. Con em đi ăn gà rán mà còn xin đổi nước ngọt qua sữa Milo nữa mà. Giờ có thêm bộ đôi dành riêng cho bữa sáng và tiếp sưc giờ ra chơi nữa nên em thấy càng quá ổn.
    Nhà em là cứ sáng ra trước khi đi làm là em soạn sẵn 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi bỏ cặp cho con, dặn con ra chơi là uống. Rồi cho 1 lốc Milo vào tủ lạnh luôn, để chiều đi làm về là 2 vợ chồng mỗi người 1 hộp, uống vừa mát mà vừa tốt sức khỏe mình nữa. Em thấy nhiều người lớn cái lười uống sữa, mà thực ra thì sữa độ tuổi nào cũng cần hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Ăn thì đôi khi bé có món thích món không, mà con nít mà chị món nó không thích dễ gì nó chịu ăn. Rồi món thích thì ăn mãi, thành ra ko thể nào bảo đảm cân bằng đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển tốt được chị ha. Vậy nên nhà em ngày đều đặn 3 hộp sữa Milo, mà uống sữa nhiều cũng giúp con phát triển tốt chiều cao, cân nặng, trí não nữa.
    ·Mình thấy sữa MILO luôn được ưa chuộng bởi các bạn nhỏ ở lứa tuổi đi học, các bé nhà mình đua nhau uống sữa này đấy, thêm mấy đứa cháu ở cùng nhà, nên vài ngày là uống hết cả thùng sữa luôn, mà trộm vía bạn nào cũng cao
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa sáng con mình ăn uống ở nhà nữa. Ngày nào cũng băn khoăn làm món gì cho con để vừa đầy đủ chất, vừa nhanh gọn nhất có thể . Bởi vậy thêm 1 hộp Milo bữa sáng mình thấy có thành phần lúa mì, yến mạch gạo lứt cũng đầy đủ thành phần dinh dưỡng nên cũng đỡ băn khoăn với thực đơn bữa sáng của con.
    Milo bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, cung cấp 10% năng lượng bị thiếu hụt trẻ Việt Nam thường gặp phải trong bữa sáng (Khẩu phần ăn sáng thông thường cần cung cấp 30% năng lượng trong khi đa phần chế độ ăn sáng của trẻ Việt Nam chỉ cung cấp 20%) nên mỗi sáng ăn sáng xong cho bé dùng 1 hộp Milo buổi sáng là em thấy quá ổn.
    • 984 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ·Mình thấy sữa MILO luôn được ưa chuộng bởi các bạn nhỏ ở lứa tuổi đi học, các bé nhà mình đua nhau uống sữa này đấy, thêm mấy đứa cháu ở cùng nhà, nên vài ngày là uống hết cả thùng sữa luôn, mà trộm vía bạn nào cũng cao
    Nhà em là fan trung thành của Milo từ hồi em và em trai em còn nhỏ tới giờ đời con em luôn đó chị. Hổng biết có phải nhờ siêng uống Milo hông mà giờ em con gái mà cũng gần mét 7, cậu em trai thì gần mét 8 đó. 2 nhóc nhà em thì cứ 1 thùng uống được chắc chưa tới 1 tuần, nên lần nào mua sữa Milo em toàn mua 2 - 3 thùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái mình đang học lớp 8 mà cũng cao gần 160 cm, mà trong lớp còn nhiều bạn cao hơn con cả mình nữa đấy, giờ không hẳn là bố mẹ thấp là con sẽ thấp giống bố mẹ đâu, chế độ ăn uống và vận động cũng đóng vai trò rất quan trọng
    Vâng đấy. Giai nhà em lớp 8 mà cao hơn m6 rồi trong khi vợ chồng em đều ko cao chứ chưa nói là lùn. Thế nên con cái chúng ta có cao lớn hay lùn là phụ thuộc vào sự vận động và chế độ ăn uống của các bé nữa. Như em thấy bé nào chăm uống sữa Milo cũng đều cao cả.
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Gen di truyền cũng là một phần nhưng một phần cũng là do yếu tố ăn uống mang lại, mình không dám chủ quan khi nghĩ rằng các con trông dáng người giống bố là sẽ cao lớn, mà luôn nghĩ rằng nhỡ con giống mình thì lại thấp nên luôn bổ sung sữa cho con
    Gien di truyền nhưng nếu chế độ ăn uống không hợp lý, không bảo đảm đầy đủ dinh dưỡng, thì bé cũng không thể cao được đâu chị. Nhiều người cứ hay nói lúc bé thấp thế chứ dậy thì cao liền, sao mà cao được nếu không đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển cơ thể chứ.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • 584 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Nhà em là fan trung thành của Milo từ hồi em và em trai em còn nhỏ tới giờ đời con em luôn đó chị. Hổng biết có phải nhờ siêng uống Milo hông mà giờ em con gái mà cũng gần mét 7, cậu em trai thì gần mét 8 đó. 2 nhóc nhà em thì cứ 1 thùng uống được chắc chưa tới 1 tuần, nên lần nào mua sữa Milo em toàn mua 2 - 3 thùng.
    Ôi ngưỡng mộ chiều cao của chị em nhà mẹ nó quá. Nhà em thì có mỗi ba nhóc còn đỡ đỡ chứ em thì nấm lùn lắm. Nên em chăm chút dinh dưỡng cho 2 đứa nhóc từ bé. Giờ đi học là ngày nào cũng 1 Milo bữa sáng với 1 Milo tiếp sức giờ ra chơi hết. Tối thì uống 1 hộp Milo thường. Hiện tại thấy 2 nhóc so với bạn bè trang lứa thì cũng hơi nhỉn nhỉn hơn chút xíu, hy vọng sau con cao to hơn ba mẹ đó chị.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Chắc vậy đó em. Giờ điều kiện kinh tế của các gia đình cũng tốt hơn xưa nên việc chăm sóc chế độ dinh dưỡng và luyện tập cho bé phát triển chiều cao và trí não tốt hơn xưa nhiều. Trẻ con giờ ko chỉ cao mà thông minh lắm cơ ý.
    Công nhận chị ạ. Em nhớ ngày xưa còn bé bố mẹ bảo em gì em phải nghe thế ko dám cãi lại một lời. Cãi là bị bố mẹ xử lý ngay. Còn bọn trẻ bây giờ cãi lại bố mẹ như chém chả ý. Mà nhiều khi thấy chúng cãi cũng đúng nên bố mẹ ko thể nói gì được. hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 261 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Công nhận chị ạ. Em nhớ ngày xưa còn bé bố mẹ bảo em gì em phải nghe thế ko dám cãi lại một lời. Cãi là bị bố mẹ xử lý ngay. Còn bọn trẻ bây giờ cãi lại bố mẹ như chém chả ý. Mà nhiều khi thấy chúng cãi cũng đúng nên bố mẹ ko thể nói gì được. hic.
    Đúng là con nít giờ nó thông minh hơn mình ngày xưa, nên nó cũng cãi nhoay nhoáy luôn ấy chị. Mà con nó cãi đúng nên mình cũng phải tôn trọng nó. Chứ kiểu cứ người lớn nói cái gì cũng auto đúng chỉ càng khiến chúng nó dễ uất ức thêm thôi.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Ôi ngưỡng mộ chiều cao của chị em nhà mẹ nó quá. Nhà em thì có mỗi ba nhóc còn đỡ đỡ chứ em thì nấm lùn lắm. Nên em chăm chút dinh dưỡng cho 2 đứa nhóc từ bé. Giờ đi học là ngày nào cũng 1 Milo bữa sáng với 1 Milo tiếp sức giờ ra chơi hết. Tối thì uống 1 hộp Milo thường. Hiện tại thấy 2 nhóc so với bạn bè trang lứa thì cũng hơi nhỉn nhỉn hơn chút xíu, hy vọng sau con cao to hơn ba mẹ đó chị.
    Đấy là "củng cố đời con" thành công đấy, mình cũng "biết thân biết phận" "khiêm tốn chiều cao" nên ra sức bổ sung dưỡng chất cho con ngay từ trong bụng mẹ, nhờ vậy mà các con trộm vía đều cao, chứ không bị thấp lùn như mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 261 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Hiện tại nhà em giờ là cả nhà cùng uống Milo ấy chứ, 2 nhóc thì ngày 3 hộp. Còn 2 vợ chồng thì mỗi người 1 hộp mỗi chiều đi làm về. Mà Milo bỏ ngăn mát tủ lạnh xong lấy ra uống đúng là ngon cực kỳ luôn ấy chị. Đợt Tiki sale sữa Milo buổi sáng, em mua 2 thùng còn được 2 cái balo đeo chéo cho 2 đứa, bền mà đẹp lắm.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Nhà anh cũng bắt chước nhà em đấy. Giờ là sáng nào cũng cho uống sữa Milo bữa sáng và nhét vào cặp 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi. Vừa giúp con no bụng ko bị đói lại giúp con phát triển tốt cả chiều cao và trí não.
    Tự dưng nghĩ từ nay có Milo là em cũng nhàn hẳn ý anh ạ. Ko phải suy nghĩ nay con đi học có bị đói ko hay chiều nay đón con sẽ cho con ăn nhẹ với thứ gì. Ăn món tự chuẩn bị thì nhiều khi bận ko kịp chuẩn bị mà mua ngoài thì lại ko đảm bảo.
Web Analytics