Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Vâng con em cũng thế. Trước đây cứ 4h15 em đón con là chúng kêu đói nhặng lên đòi mua gì đó ăn ngay. Từ ngày em bổ sung cho ngày 2 hộp sữa Milo giờ ra chơi và cho bỏ vào cặp sách dặn 9h sáng ra chơi uống 1 hộp và 3h chiều ra chơi uống hộp nữa thế là cứ thế bọn chúng háo hức lắm vì được uống đúng loại sữa mình yêu thích và chiều đón con ko kêu đói nữa.
    Nhà anh cũng bắt chước nhà em đấy. Giờ là sáng nào cũng cho uống sữa Milo bữa sáng và nhét vào cặp 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi. Vừa giúp con no bụng ko bị đói lại giúp con phát triển tốt cả chiều cao và trí não.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Con nhà mình cũng thế, dậy cho ăn cái bánh ngọt, hoặc miếng bánh mỳ sanwich, thêm hộp sữa Milo nữa là an tâm đưa con tới trường.
    UH trước đây không kịp cũng chỉ cho con ăn đơn giản rồi nhanh chóng tới trường cho kịp giờ nên cũng lo lắng con không đủ năng lượng cho một ngày học tập vất vả. Sau này có Milo bữa sáng rồi thì cực kỳ yên tâm luôn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Nhà anh cũng bắt chước nhà em đấy. Giờ là sáng nào cũng cho uống sữa Milo bữa sáng và nhét vào cặp 2 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi. Vừa giúp con no bụng ko bị đói lại giúp con phát triển tốt cả chiều cao và trí não.
    Trước mình còn phải tự tay chuẩn bị đồ dùng học tập, quần áo, sữa uống bỏ vào cặp cho con. Giờ thành thói quen rồi mình để con tự chuẩn bị. Con tự giác biết cần món gì bỏ cặp mỗi ngày. Sách, thậm chí quần áo thay giữa buổi còn quên chứ chắc chắn sữa Milo là món chưa bao giờ bạn ấy quên đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Chị cũng uống thử rồi thấy sữa Milo ngon và dễ uống lắm, ko đầy bụng hay khó tiêu đâu nên em cứ cho con uống ko phải lo đâu. Bao nhiêu người cho con uống kia kìa. Em cẩn thận thế. hihi
    Các bé nhà mình uống MILO suốt chẳng bao giờ thấy kêu đầy bụng hay khó tiêu cả, bé nhà mình hôm qua vừa uống hết MILO xong bảo mẹ đi mua tiếp cho con uống, mà mình tối về bận nên phải khất sang hôm nay mới có thể mua cho con được
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UH răng sâu, hay mỗi lần thay răng cũng khiến con ăn uống kém ngon đi á. Ngoài việc ăn uống ra thì cũng chú trọng tới việc cho bé tập thể thao đều đặn nữa để bé có thể lực tốt và phát triển toàn diện.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Chính xác là vậy đó chị, bời nhiều bé thấy ăn uống tốt mà vẫn phát triển không tốt, em nghĩ cũng do không cân bằng đủ các chất dinh dưỡng cần thiết. Với ngoài chế độ dinh dưỡng, cũng phải chủ ý chăm sóc răng miệng, tăng cường sức đề kháng cho bé thì mới hấp thu dưỡng chất trọn vẹn ở mức tối đa được nữa đó chị.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Trước mình còn phải tự tay chuẩn bị đồ dùng học tập, quần áo, sữa uống bỏ vào cặp cho con. Giờ thành thói quen rồi mình để con tự chuẩn bị. Con tự giác biết cần món gì bỏ cặp mỗi ngày. Sách, thậm chí quần áo thay giữa buổi còn quên chứ chắc chắn sữa Milo là món chưa bao giờ bạn ấy quên đấy.
    Uh mọi thứ chuẩn bị cho con thành thói quen và tập cho con tính tự lập vậy rất tốt mẹ nó ạ. mà cũng công nhận con em cũng thế, chuẩn bị đồ dùng học tập quên lên quên xuống chứ ngày uống mấy hộp sữa thì chuẩn bị đầy đủ lắm. Cơ bản đấy cũng là món ảnh thích nữa nên không quên được hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    UH răng sâu, hay mỗi lần thay răng cũng khiến con ăn uống kém ngon đi á. Ngoài việc ăn uống ra thì cũng chú trọng tới việc cho bé tập thể thao đều đặn nữa để bé có thể lực tốt và phát triển toàn diện.
    Các bé nhà mình cũng khó chịu mỗi lần thay răng, nhưng theo kinh nghiệm của mình, uống sữa xong súc miệng đầy đủ là sẽ không bị sâu răng đâu, hơn nữa uống sữa hàng ngày bổ sung đủ chất, răng cũng sẽ tốt hơn so với người thiếu chất
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Các bé nhà mình cũng khó chịu mỗi lần thay răng, nhưng theo kinh nghiệm của mình, uống sữa xong súc miệng đầy đủ là sẽ không bị sâu răng đâu, hơn nữa uống sữa hàng ngày bổ sung đủ chất, răng cũng sẽ tốt hơn so với người thiếu chất
    UH thì uống sữa là có bổ sung canxi cho bé cũng khiến bé ít bị sâu răng. Nhưng mà tuổi này bé thường hay ăn ngọt và ăn vặt nên cũng cần chú ý tới khoản vệ sinh răng miệng cho bé để bé có hệ răng chắc khỏe nữa thì việc ăn uống của bé cũng tốt hơn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, sữa là một phần không thể thiếu mỗi ngày của bé. Nhưng sữa Milo lại có các thành phần giúp hỗ trợ cân bằng dinh dưỡng mỗi ngày cho bé càng khiến mẹ yên tâm hơn nhiều.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, sữa là một phần không thể thiếu mỗi ngày của bé. Nhưng sữa Milo lại có các thành phần giúp hỗ trợ cân bằng dinh dưỡng mỗi ngày cho bé càng khiến mẹ yên tâm hơn nhiều.
    Mỗi sáng khi con nạp đầy đủ năng lượng thì mọi hoạt động trong ngày của con sẽ tích cực hơn. Thiếu dinh dưỡng sẽ khiến con uể oải, mệt mỏi và hiệu quả học tập của con tất nhiên sẽ bị ảnh hưởng nhiều.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống Milo thường xuyên và theo dõi trang fanpage Milo thì sẽ hay có quà mom nhỉ. Con mình thông tin Milo có món nào mới nó biết sớm hơn mình. Hầu như ở lớp con bạn nào cũng uống Milo hay sao đó nên các bạn chia sẻ thông tin còn nhanh hơn mẹ.
    Hầu như bé nào cũng thích uống MILO, đặc biệt là các bé ở lứa tuổi đến trường, bé nhà mình có một bộ phụ kiện MILO trọn bộ: Đồng hồ, balo, túi đeo chéo, hộp bút, nhìn là biết bé thường xuyên uống MILO nên mua sữa được tặng quà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống Milo thường xuyên và theo dõi trang fanpage Milo thì sẽ hay có quà mom nhỉ. Con mình thông tin Milo có món nào mới nó biết sớm hơn mình. Hầu như ở lớp con bạn nào cũng uống Milo hay sao đó nên các bạn chia sẻ thông tin còn nhanh hơn mẹ.
    Có lẽ thế đó mom. Các bạn ấy bắt đầu lên cấp 1 là khả năng chơi nhóm, giao tiếp tốt hơn và sở thích cá nhân cũng được định hình rõ hơn. Bởi thế một bạn có món gì mới là ẽ thành trào lưu của các bạn ấy luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điểm nổi bật của các loại MILO là đều có hương vị ca cao thơm ngon, kích thich vị giác cho trẻ, bản thân con củình dùng MILO nhiều năm nay rất thích mùi vị và không bao giờ chê ngán. Ngay cả mình thỉnh thoảng cũng ghiền uống ké của con đấy.
    Hầu như bé nào cũng thích uống MILO, đặc biệt là các bé ở lứa tuổi đến trường, bé nhà mình có một bộ phụ kiện MILO trọn bộ: Đồng hồ, balo, túi đeo chéo, hộp bút, nhìn là biết bé thường xuyên uống MILO nên mua sữa được tặng quà.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn nhỏ ngoài việc đi học vấn đề ăn uống không tự tin đủ dinh dưỡng ra thì thường các bạn ấy lại rất thích ăn đồ ăn nhanh như Piza, gà dán... chính vì thế dưỡng chất cũng không được cân bằng nữa mẹ nó ạ.
    UH trước đây không kịp cũng chỉ cho con ăn đơn giản rồi nhanh chóng tới trường cho kịp giờ nên cũng lo lắng con không đủ năng lượng cho một ngày học tập vất vả. Sau này có Milo bữa sáng rồi thì cực kỳ yên tâm luôn ấy.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải đấy mẹ nó. Bởi vậy ngoài việc sáng cho bổ sung thêm 1 hộp Milo bữa sáng trong khẩu phần ăn sáng thì mình còn cho con uống thêm 2 hộp Milo thường mỗi ngày ra thì những bữa ăn ở nhà mình cũng nghĩ cách thay đổi món liên tục để con hào hứng ăn uống hơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Các bạn nhỏ ngoài việc đi học vấn đề ăn uống không tự tin đủ dinh dưỡng ra thì thường các bạn ấy lại rất thích ăn đồ ăn nhanh như Piza, gà dán... chính vì thế dưỡng chất cũng không được cân bằng nữa mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UH thay đổi món ăn liên tục cho con ngon miệng ngoài ra có bổ sung thêm 1 hộp Milo bữa ăn sáng, rồi thêm 2 hộp Milo thường nữa thì không còn lo con thiếu chất đâu mẹ nó.
    Phải đấy mẹ nó. Bởi vậy ngoài việc sáng cho bổ sung thêm 1 hộp Milo bữa sáng trong khẩu phần ăn sáng thì mình còn cho con uống thêm 2 hộp Milo thường mỗi ngày ra thì những bữa ăn ở nhà mình cũng nghĩ cách thay đổi món liên tục để con hào hứng ăn uống hơn.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏi vậy, từ hồi cho con uống Milo, rồi lại Milo bữa sáng nữa nên mình yên tâm hẳn.
    UH thay đổi món ăn liên tục cho con ngon miệng ngoài ra có bổ sung thêm 1 hộp Milo bữa ăn sáng, rồi thêm 2 hộp Milo thường nữa thì không còn lo con thiếu chất đâu mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏi vậy, từ hồi cho con uống Milo, rồi lại Milo bữa sáng nữa nên mình yên tâm hẳn.
    Mẹ nó thường xuyên theo dõi chuẩn cân nặng, chiều cao theo độ tuổi của con ấy. Nếu thấy đợt nào bé phát triển chậm hơn chút thì có thể biết mà cân bằng lại liền.
    • 621 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó thường xuyên theo dõi chuẩn cân nặng, chiều cao theo độ tuổi của con ấy. Nếu thấy đợt nào bé phát triển chậm hơn chút thì có thể biết mà cân bằng lại liền.
    Ui theo dõi theo chỉ số chuẩn này nọ nhiều khi chậm hơn so với thực tế á. Có nhiều khi thấy con mình vẫn trong chuẩn nhưng hìn các bạn cùng lớp con thấy con thấp hơn, nhỏ hơn các bạn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui theo dõi theo chỉ số chuẩn này nọ nhiều khi chậm hơn so với thực tế á. Có nhiều khi thấy con mình vẫn trong chuẩn nhưng hìn các bạn cùng lớp con thấy con thấp hơn, nhỏ hơn các bạn ấy.
    Uh cũng có thể, nhưng mẹ nó cũng đừng áp lực quá. Đừng đem con so sánh với các bạn để khiến mình lo lắng. Chiều cao cân nặng cũng một phần do di truyền hoặc mỗi bé sẽ có sự phát triển nhanh ở từng giai đoạn khác nhau. Mẹ nó cứ chuẩn bị từng bữa ăn phong phú, con uống sữa đều đặn và có tập thể thao đầy đủ là yên tâm mẹ nó ạ.
Web Analytics