Bộ đôi năng lượng giúp bé luôn hứng khởi đến trường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,558 Bài viết

• 2,948 Được cảm ơn

Làm thế nào để con trẻ đến trường luôn tràn đầy năng lượng, đủ dưỡng chất vui khỏe, học tốt chính là “bài toán” đánh đố hầu hết các bậc phụ huynh. Khi đến trường, nguồn năng lượng bé cần sẽ nhiều hơn hẳn so với khoảng thời gian ở nhà. Chính vì vậy, việc bổ sung dinh dưỡng đúng cách cho con khi đi học là điều bà mẹ nào cũng phải quan tâm.

Theo khuyến nghị của Bộ Y tế về nhu cầu dinh dưỡng cho người Việt Nam, trẻ em tiểu học từ 6-12 tuổi trung bình sẽ cần 1900 kcal/ngày. Nếu không được bổ sung đầy đủ lượng calo cần thiết, bé đến trường sẽ rất dễ mệt mỏi, mất tập trung. Tình trạng này kéo dài lâu dần chính là nguyên nhân tạo nên những ảnh hưởng xấu đến cả kết quả học tập lẫn sức khỏe của trẻ. Để mỗi ngày đến trường với bé đều là một niềm vui, các mẹ bắt buộc phải đảm bảo cho con có những bữa sáng đủ năng lượng cần thiết và chuẩn bị thêm 1-2 bữa phụ gọn nhẹ, giàu dưỡng chất cho bé dùng ngay tại trường.

Một trong những bí quyết bổ sung dinh dưỡng khi đến trường được nhiều bậc phụ huynh tin tưởng chọn lựa đó chính là cho con dùng bộ đôi MILO Bữa sáng và MILO Giờ ra chơi mỗi ngày. Vậy 2 loại MILO này khác nhau như thế nào? Cách sử dụng của mỗi loại ra sao? Để có câu trả lời chính xác nhất, các mẹ hãy cùng tìm hiểu thêm những thông tin chi tiết về bộ đôi dưỡng chất giúp bé yêu luôn tràn đầy năng lượng, nhập học thật vui này nhé!

Fp4I6d9ndQtpdD7AAkTIvTYViXbfnIq6lQ8gnu1TBz4ojyONeKeNGIQ-pJQf-E2cAXEkKIYX4EfeqNR-pYSeNrVmfhWuaps=w725

Có bộ đôi năng lượng MILO luôn đồng hành, chúc bé nhà các mẹ mỗi ngày đến trường luôn tràn đầy hứng khởi và niềm vui!

#MILO #NăngLượngChoNămHọcMới

Nguồn do MILO cung cấp
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 285 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nghĩ là 1 ngày bé cần nhiều năng lượng vậy luôn á, đọc bài hình ảnh thấy vui nè
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,316 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bé nhà mình cũng đã sử dụng MILO được khoảng 5 năm nay, bé cảm thấy rất thích MILO, không muốn uống loại khác, nếu các mẹ có ý định cho con sử dụng Bộ đôi MILO hãy tìm hiểu kỹ về công dụng, thành phần của các loại MILO để đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng cho con một cách phù hợp nhất.
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Cu cậu nhà mình đủ 6 tuổi là mình cũng cho bé uống Milo, hồi nhỏ thích lắm nhưng mình ko cho uống vì chưa phù hợp lứa tuổi bé. Tính đến giờ con cũng uống Milo được 2 năm rồi đó ạ.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Các bé nhà mình cũng đã sử dụng MILO được khoảng 5 năm nay, bé cảm thấy rất thích MILO, không muốn uống loại khác, nếu các mẹ có ý định cho con sử dụng Bộ đôi MILO hãy tìm hiểu kỹ về công dụng, thành phần của các loại MILO để đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng cho con một cách phù hợp nhất.
    Mẹ nó ơi mình tưởng Milo có 1 loại thôi ạ, giờ có bộ đôi Milo này là mới hả mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Con em năm nay mới vào lớp 1, nghe nói chế độ ăn uống của trẻ lớp 1 và trẻ mầm non khác nhau nên trẻ dễ bị thiếu hụt dưỡng chất các mẹ ạ. Có mẹ nào đã trải qua giai đoạn này, chia sẻ giúp em về chế độ ăn của con như nào để con ko bị thiếu chất với ạ?
    • 488 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Cu cậu nhà mình đủ 6 tuổi là mình cũng cho bé uống Milo, hồi nhỏ thích lắm nhưng mình ko cho uống vì chưa phù hợp lứa tuổi bé. Tính đến giờ con cũng uống Milo được 2 năm rồi đó ạ.
    Con bé nhà mình cũng vậy đấy mom ạ, uống Milo xong giờ cho uống sữa khác là ko chịu uống luôn ý. Ngày nào cũng 2 hộp cơ đấy. 
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,316 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Con bé nhà mình cũng vậy đấy mom ạ, uống Milo xong giờ cho uống sữa khác là ko chịu uống luôn ý. Ngày nào cũng 2 hộp cơ đấy.
    Thỏ láu nhà mình nhập học đã hơn tháng nay nhưng vẫn dễ bị uể oải, mệt mỏi, không tập trung dẫn đến ảnh hưởng kết quả học tập. Mình biết rằng dinh dưỡng ảnh hưởng rất nhiều tới cả ngày học của con, nên cố gắng động viên con ăn đủ 3 bữa, uống sữa đều
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Vầng ngày 2-3 hộp đấy mẹ nó, trộm vía con thích uống sữa nên em cũng yên tâm là con đủ năng lượng và dưỡng chất cho cả ngày mẹ nó ạ.
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_lili Xem bài viết
    Vầng ngày 2-3 hộp đấy mẹ nó, trộm vía con thích uống sữa nên em cũng yên tâm là con đủ năng lượng và dưỡng chất cho cả ngày mẹ nó ạ.
    Bé nhà mẹ nó thích nhỉ, con em ép thì uống, chứ cũng ko tự nguyện lắm đâu ạ.
    • 1,547 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình dù đã cố gắng chăm bẵm về chế độ ăn nhưng bé Ken vẫn có những biểu hiện thiếu hụt dinh dưỡng. Mình đang rất băn khoăn và muốn hỏi về tổng nhu cầu dinh dưỡng và những điều cần lưu ý để trẻ hấp thụ dưỡng chất tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,316 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruanyu8 Xem bài viết
    Con em năm nay mới vào lớp 1, nghe nói chế độ ăn uống của trẻ lớp 1 và trẻ mầm non khác nhau nên trẻ dễ bị thiếu hụt dưỡng chất các mẹ ạ. Có mẹ nào đã trải qua giai đoạn này, chia sẻ giúp em về chế độ ăn của con như nào để con ko bị thiếu chất với ạ?
    Mình đã có bé lớn bước qua giai đoạn tiểu học mới thấy đúc rút ra một điều rằng trẻ tiểu học dễ bị thiếu hụt dưỡng chất hơn so với trẻ mầm non do sự thay đổi trong quá trình sinh hoạt, lịch ăn uống, ngủ nghỉ, năng lượng tiêu hao trong vấn đề học tập, vận động cơ thể.
    • 4,710 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa Milo hầu như bé nào cũng thích nhỉ? Nhà sx sữa Milo thật tinh ý đã đánh trúng tâm lý các con bạn nào cũng muốn cao to thông minh và khỏe mạnh nên bảo sữa gì thích nhất vẫn luôn là Milo.
    • 4,710 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Nhà mình dù đã cố gắng chăm bẵm về chế độ ăn nhưng bé Ken vẫn có những biểu hiện thiếu hụt dinh dưỡng. Mình đang rất băn khoăn và muốn hỏi về tổng nhu cầu dinh dưỡng và những điều cần lưu ý để trẻ hấp thụ dưỡng chất tốt nhất.
    Bé nhà em ăn uống tốt lắm mà cũng vẫn còi. Có lẽ là hấp thụ kém. Bạn ý cũng thích sữa Milo mà em cũng ít mua cho con uống 1 loại lắm, hay cho uống đa dạng các loại luôn. Em đang tìm hiểu về bộ đôi sữa Milo bữa sáng và giờ ra chơi cho con xem sao đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,316 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo Bảng Nhu cầu Dinh dưỡng khuyến nghị cho người Việt Nam, trẻ độ tuổi tiểu học cần được bổ sung:
    + Tổng năng lượng: 1600-2200 kcal với những dưỡng chất quan trọng cần đảm bảo không thiếu nhưng cũng không thừa như:
    + Chất đạm: 36-50gr/ngày
    + Canxi: 500-700mg/ngày
    + Chất xơ: tối thiểu 18-20gr/ngày với chế độ ăn giàu rau xanh, trái cây, bổ sung đầy đủ các sản phẩm từu sữa
    + Bột đường: 300 – 400gr/ngày
    + Chất béo: 30% (khoảng 60gr/ngày, chú ý bổ sung các loại chất béo không no có trong mỡ cá và dầu thực vật (trừ dầu dừa và dầu cọ) để trẻ hấp thu tốt hơn)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 236 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình đã có bé lớn bước qua giai đoạn tiểu học mới thấy đúc rút ra một điều rằng trẻ tiểu học dễ bị thiếu hụt dưỡng chất hơn so với trẻ mầm non do sự thay đổi trong quá trình sinh hoạt, lịch ăn uống, ngủ nghỉ, năng lượng tiêu hao trong vấn đề học tập, vận động cơ thể.
    Mẹ nó ơi vậy mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm đi ạ, làm thế nào để con đến trường, ngoài bữa ăn trưa ở trường ra vẫn đủ dưỡng chất để con có năng lượng học tập, hoạt động cả ngày vậy ạ?
    • 488 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài chế độ ăn thích hợp, nên bổ sung thêm sữa kèm các bữa ăn nữa mẹ ạ, vì trong sữa rất nhiều dưỡng chất quan trọng đảm bảo đủ dinh dưỡng cho con.
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Sữa Milo hầu như bé nào cũng thích nhỉ? Nhà sx sữa Milo thật tinh ý đã đánh trúng tâm lý các con bạn nào cũng muốn cao to thông minh và khỏe mạnh nên bảo sữa gì thích nhất vẫn luôn là Milo.
    Đúng đấy mẹ nó ạ, điểm nổi bật của các loại sữa Milo là vị cacao thơm ngon, kích thích vị giác cho trẻ, nên con uống ko bị ngán. Mà nói thật là bản thân em còn thích uống Milo nữa là trẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Theo Bảng Nhu cầu Dinh dưỡng khuyến nghị cho người Việt Nam, trẻ độ tuổi tiểu học cần được bổ sung:
    + Tổng năng lượng: 1600-2200 kcal với những dưỡng chất quan trọng cần đảm bảo không thiếu nhưng cũng không thừa như:
    + Chất đạm: 36-50gr/ngày
    + Canxi: 500-700mg/ngày
    + Chất xơ: tối thiểu 18-20gr/ngày với chế độ ăn giàu rau xanh, trái cây, bổ sung đầy đủ các sản phẩm từu sữa
    + Bột đường: 300 – 400gr/ngày
    + Chất béo: 30% (khoảng 60gr/ngày, chú ý bổ sung các loại chất béo không no có trong mỡ cá và dầu thực vật (trừ dầu dừa và dầu cọ) để trẻ hấp thu tốt hơn)
    Nếu ko có thông tin này của mẹ nó thì mình ko nghĩ 1 ngày bé cần nạp bao nhiêu dưỡng chất, và lượng phù hợp là như nào đâu, thanks mẹ nó nhé.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thì mới học lớp 3. Mình bắt đầu cho con uống Milo thường xuyên từ năm lớp 1. Mà nói thật hồi còn bé hơn con đã thích Milo rồi nhưng chỉ thỉnh thoảng mới cho uống thôi. Chờ tới đủ 6 tuổi mới bắt đầu cho uống thường xuyên ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
Web Analytics