Bỏ bữa để giảm cân? Lợi bất cập hại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.52K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,567 Bài viết

• 2,961 Được cảm ơn

Nhiều người chọn giảm cân bằng cách bỏ bữa, việc này dẫn đến 2 vấn đề lớn. Một là chỉ số đường huyết bị biến đổi khiến cho chỉ số insulin (hóc môn điều tiết đường huyết) bị rối loạn, dễ dẫn đến bệnh tiểu đường. Hai là cơ chế trao đổi chất bị chậm lại. Điều thú vị là khi muốn giảm cân thì chúng ta cần đẩy nhanh tốc độ trao đổi chất, nhưng khi bỏ bữa thì tốc độ trao đổi chất bị chậm lại, nghĩa là không phục vụ cho mục đích giảm cân mà còn khiến chúng ta bị buồn nôn, táo bón, mệt mỏi, tăng huyết áp…

Hinh-127

Điều cốt yếu là mọi người cần chấp nhận sự thật: không có bất kỳ phương cách an toàn nào giúp giảm cân nhanh, mà giảm cân là một quá trình kiên trì để đạt được mục đích. Do đó, thay vì bỏ bữa, bạn hãy thử các cách sau, chúng sẽ giúp bạn giảm cân từ từ mà không gây hại cho cơ thể.

Cách 1: Ăn rau và hoa quả thay thế bữa tối. Tuy nhiên bạn không nên thực hiện cách này trong thời gian dài vì bữa ăn dạng này hoàn toàn không đủ chất, dễ khiến cơ thể bị suy nhược.

Cách 2: Chọn khẩu phần ăn dưới 300 kcal. Điều khó nhất là việc thiết kế khẩu phần ăn dạng này rất công phu, cần nghiên cứu kỹ, nếu không thì thành phần dinh dưỡng không đầy đủ, dễ gây suy nhược và mất mô cơ.

Hinh-225

Cách 3: Sử dụng thực phẩm dinh dưỡng thay thế bữa ăn (meal replacement). Hiện nay, thực phẩm dinh dưỡng thay thế bữa ăn đã xuất hiện tại các nước phát triển. Ưu điểm của các sản phẩm này là thành phần dinh dưỡng rất đầy đủ, đạt chuẩn bữa ăn hoàn chỉnh với protein, chất xơ, chất béo, vitamin và các amino acid nhưng vẫn cung cấp dưới 300 kcal; việc chế biến bữa ăn cũng rất nhanh gọn, hạn sử dụng dài, tiện dụng mọi lúc mọi nơi cho mọi lứa tuổi. Khuyết điểm duy nhất đó là... giá thành sản phẩm khá cao so với thu nhập trung bình. Tuy nhiên, điều trớ trêu là nếu bạn tự nấu cho mình một bữa ăn đầy đủ dinh dưỡng như vậy thì chắc chắn bạn cũng phải tiêu tốn ít nhất bấy nhiêu tiền, còn một bữa ăn rẻ tiền thì khó có thể đủ chất và đảm bảo vệ sinh được.

Hinh-317

GỢI Ý SẢN PHẨM HỮU ÍCH

Thực phẩm dinh dưỡng thay thế bữa ăn Esteem Meal Replacement

Sản xuất tại Đức dưới thương hiệu của ESTEEM INCORPORATION (Mỹ)

Nhập khẩu: Saigon Food Corporation (SFC) - 48 Trần Đình Xu, Q1, TPHCM.

Điện thoại tư vấn - thông tin: 1900.56.56.60

Website: www.esteemmealreplacement.com

Facebook: www.facebook.com/esteemmealreplacement

Thông tin và hình ảnh do Saigon Food Corporation cung cấp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chỉ có 3 cách thôi sao....theoi mình biết thì còn nhiều cách khác hay mà hiệu quả lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sản phẩm này hay vậy thật không các Mẹ, nếu hay thật vậy thì không phải lo nỗi khổ sáng ăn món gì mà vẫn đảm bảo năng lượng rùi. Sản phẩm này mua ở đâu ta?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có loại nào mà uống sữa chung mà ko tăng cân ko bạn, vì mình quen uống sữa rồi ???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ có ăn ít thôi chứ không dám bỏ bữa do hay đau bao tử. Mà cái thứ 3 là gì vậy ạ? Mới nghe lần đầu luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Loại thực phẩm thay thế bữa ăn này hình như lần đầu tiên có mặt tại Việt Nam phải không các mẹ? Em nghe tò mò muốn thử quá vì em cũng hay bỏ bữa để mong ốm lại...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoai thuc pham Do ban co the uon hat chia moi sang.hat chia Rat nhiu dinh duong dam bao ban co du dinh Duong ma ko can an sang.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nhịn ăn để giảm cân mà bữa sau ăn bù còn nhiều hơn các mẹ ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sản phẩm Esteem Meal Replacement giá bao nhiêu vậy? Có mẹ nào rành tư vấn giúp em với..
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm trước mình có mua về cho bé mình dùng rồi nè. Tạm nhận xét như vầy: pha theo công thức chuẩn trên cuốn HDSD thì mình thấy hơi đặc nhưng bé nhà mình (9 tuổi) rất thích, nói là ngon, vì có mùi cafe bé thích. Bỏ thêm vài cục đá vừa xem hoạt hình vừa nhâm nhi mà hết 1 bình (bình này khi mua 2 hộp người ta khuyến mãi) Thực ra với mình thì với giá như vậy thì không đắt lắm mà dinh dưỡng thì cân đối. Thậm chí có bữa dậy muộn không kịp ăn sáng mình pha sẵn cho con 1 bình cầm theo tới trường luôn, vừa bổ dưỡng mà vẫn đảm bảo vệ sinh.(Chứ ăn hàng quán mình ngại lắm!)
    • 2,112 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng đang ngâm cưu để giảm cân bác ah, hè đến rùi mặc quần áo cho nó xinh !
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này mình uống rồi nè, mùi cà phê thơm lắm, mình thì không có nhu cầu giảm cân mà do ghiền cái mùi cà phê này nên mua uống, giá cả theo mình thấy cũng ok, không có mắc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sản phẩm này dễ uống mà lại thơm ngon nữa!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tập Gym uống cái này có được không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sản phẩm này nghe hay quá, mình sẽ mua uống thử để giảm cân thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình pha với gì để uống vậy các mẹ?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phụ nữ mang thai có uống được không vậy các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo như em xem thông tin trên website của sản phẩm này thì mọi lứa tuổi đều dùng được, cả mẹ bầu và trẻ nhỏ nữa. Con em nó biếng ăn lắm chỉ đòi uống sữa thôi, em mua thử về pha với sữa xem thế nào.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này dạng bột chắc pha với nước hay sữa đều được đó bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đang hóng các chủ đề về giảm cân... Chuyên mục cà phê này rất thú vị.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
Web Analytics