Bệnh viện mắt Quốc tế Nhật Bản – Bệnh viện chất lượng số 1 theo tiêu chuẩn quốc tế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì chọn phakic mổ thôi, thực ra cũng chỉ chênh lệch có 10 triệu thôi mà chị
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 445 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chênh nhiều chứ, mổ SMILE nhanh, an toàn mà đang có ưu đãi 31%, tính ra 48 triệu, chênh lệch gần gấp đôi còn gì. Để mấy chục triệu mà đi du lịch các mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mauxam90 Xem bài viết
    Lâu rồi, em đọc trên wtt thấy có mẹ miêu tả mổ lasik khi laser nó đưa vào mắt có mùi tóc cháy hay mùi thịt nướng kể ra cũng ghê nhỉ. Thinkinggggg....
    Có 10 -15 giây thôi mà bạn, đọc trên mạng mọi người đều nói nhanh và gần như không có cảm nhận gì, chỉ lúc băng dán cố định 2 mí mắt là hơi đau thôi
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng mới mổ mắt theo PP SMILE. Theo như mình tìm hiểu trên các diễn đàn chữa tật ở mắt của các nước như Sing, Mỹ, Đức, và nhờ cả người nhà bên Đức tìm hiều giùm trước khi mổ thì pp SMILE là pp hiện đại nhất hiện nay có thể chữa được đồng thời cận và loạn thị ( mà thường thì những bạn cận ai cũng có 1 độ loạn thị nhất định, ít thì 0,5 độ, nhiều như mình là 1 độ loạn ). đây cũng là pp trên thế giới đang dần áp dụng phổ biến, loại bỏ lasik cũ.
    Còn pp Phakic, ngay đến các bác sĩ cũng chưa dám khẳng định nó có thể chữa được loạn hay ko, hơn nữa, thời gian mổ kéo dài 15-20p, lâu hơn SMILE nhiều. Mà theo như a chị nhà mình mổ trước đó truyền lại kinh no, trong quá trình thực hiện mổ mắt phải mở căng nhìn về 1 hướng, tránh chớp mắt hay đảo mắt khiến máy ko làm dc chính xác, bác sĩ thì khó can thiệp => thời gian mổ càng nhanh càng tốt, vì nhìn thẳng về 1 hướng dc khoảng 20s là đã muốn đảo mắt rồi ( thực tế khi mình mổ, mắt trái làm trước chưa quen cứ đảo đảo, bsi cứ phải nhắc suốt và còn phải cho 1 ít thuốc gì đó như là thuốc tê ý, cho đỡ đảo ). vì những lí do đó nên mình chọn SMILE. mình mổ dc 4 tháng, đến nay mắt ko khô , ko mỏi hay nhức gì cả. Có lẽ cần vài năm mới dám nói là mắt ổn. Nhưng trước mắt mình thấy như vậy là rất OK rồi.
    Quá trình chăm sóc sau mổ, mình cũng ko kiêng đến 1 tháng như mọi ng khuyến cáo. vì nthe thì mù thông tin nhưng bác sĩ cũng nói chỉ cần hạn chế nhìn gần, các hoạt động nhìn xa như tivi thì vẫn có thể xem được, nhưng ko xem liên tục quá lâu. Ngoài ra mình nhỏ 2 loại thuốc là thuốc hỗ trợ điều tiết và nước mắt nhân tạo. Và mình sẽ nhỏ thuốc này mãi mãi, nó ko đáng bao nhiêu, nhưng lại tốt cho mắt của mình vì đến mắt 10/10 bình thường làm việc nhiều còn mỏi chứ nói gì mắt đã can thiệp mổ.
    Dù sao thì mình cũng cảm thấy quyết định mổ là đúng vì bỏ được cái kính theo mình 20 năm nay. cảm giác rất Yomost
    Một vài kinh nghiệm của mình share cho những bạn có ý định mổ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong mấy loại phẫu thuật mắt có mỗi Phakic là đảm bảo không bị tái cân, loạn sau khi phẫu thuật đúng không cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tổng thời gian phẫu thuật với phương pháp Lasik SBK là từ 5 đến 10 phút, Femtosecond là từ 10 đến 15 phút, với SMILE là từ 10 đến 20 phút, theo mình được biết là như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bevameocon Xem bài viết
    Bố mình bị biến chứng tiểu đường phải thực hiện cắt dịch kích, mà được bác sỹ Nhật đứng mổ mọi thứ đều tốt nhưng đặt lịch hơi khó vì bác sĩ Hattori chỉ ở viện 1 tháng có 1 tuần thôi à
    Bác sỹ Hattori là giám đốc điều hành tổ chức phòng chống mù lòa Châu Á nên mỗi tháng đều dành 1 tuần để đi mổ mắt cho người nghèo, ông ở VN cũng phải 12, 13 năm rồi, mình rất kính trọng và hâm mộ ông
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrangt2 Xem bài viết
    Mình cũng mới mổ mắt theo PP SMILE. Theo như mình tìm hiểu trên các diễn đàn chữa tật ở mắt của các nước như Sing, Mỹ, Đức, và nhờ cả người nhà bên Đức tìm hiều giùm trước khi mổ thì pp SMILE là pp hiện đại nhất hiện nay có thể chữa được đồng thời cận và loạn thị ( mà thường thì những bạn cận ai cũng có 1 độ loạn thị nhất định, ít thì 0,5 độ, nhiều như mình là 1 độ loạn ). đây cũng là pp trên thế giới đang dần áp dụng phổ biến, loại bỏ lasik cũ.
    Còn pp Phakic, ngay đến các bác sĩ cũng chưa dám khẳng định nó có thể chữa được loạn hay ko, hơn nữa, thời gian mổ kéo dài 15-20p, lâu hơn SMILE nhiều. Mà theo như a chị nhà mình mổ trước đó truyền lại kinh no, trong quá trình thực hiện mổ mắt phải mở căng nhìn về 1 hướng, tránh chớp mắt hay đảo mắt khiến máy ko làm dc chính xác, bác sĩ thì khó can thiệp => thời gian mổ càng nhanh càng tốt, vì nhìn thẳng về 1 hướng dc khoảng 20s là đã muốn đảo mắt rồi ( thực tế khi mình mổ, mắt trái làm trước chưa quen cứ đảo đảo, bsi cứ phải nhắc suốt và còn phải cho 1 ít thuốc gì đó như là thuốc tê ý, cho đỡ đảo ). vì những lí do đó nên mình chọn SMILE. mình mổ dc 4 tháng, đến nay mắt ko khô , ko mỏi hay nhức gì cả. Có lẽ cần vài năm mới dám nói là mắt ổn. Nhưng trước mắt mình thấy như vậy là rất OK rồi.
    Quá trình chăm sóc sau mổ, mình cũng ko kiêng đến 1 tháng như mọi ng khuyến cáo. vì nthe thì mù thông tin nhưng bác sĩ cũng nói chỉ cần hạn chế nhìn gần, các hoạt động nhìn xa như tivi thì vẫn có thể xem được, nhưng ko xem liên tục quá lâu. Ngoài ra mình nhỏ 2 loại thuốc là thuốc hỗ trợ điều tiết và nước mắt nhân tạo. Và mình sẽ nhỏ thuốc này mãi mãi, nó ko đáng bao nhiêu, nhưng lại tốt cho mắt của mình vì đến mắt 10/10 bình thường làm việc nhiều còn mỏi chứ nói gì mắt đã can thiệp mổ.
    Dù sao thì mình cũng cảm thấy quyết định mổ là đúng vì bỏ được cái kính theo mình 20 năm nay. cảm giác rất Yomost
    Mẹ nó mổ ở bệnh viện nào thế, giá rổ thế nào, kiêng khem không đến 1 tháng thì trong bao lâu là vừa, em máu đi mổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 953 Bài viết

• 2,216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrangt2 Xem bài viết
    Chị ơi chị mổ ở viện nào và bác sĩ nào đấy ạ, em đang băn khoăn giữa quốc tế nhật bản và dnd ở bùi thị xuân, nhưng có vể như máy móc ở quốc tế nhật bản mới và hiện đại hơn, nhưng em vẫn run lắm, tại viện quốc te nhật bản mới mở vào t7 năm ngoái, mà có lẽ không phải ca nào bác sĩ Nhật bản đều mổ, có chị nào đã mổ ở quốc tế nhật bản cho em xin ít review và kinh nghiệm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chair Xem bài viết
    Chị ơi chị mổ ở viện nào và bác sĩ nào đấy ạ, em đang băn khoăn giữa quốc tế nhật bản và dnd ở bùi thị xuân, nhưng có vể như máy móc ở quốc tế nhật bản mới và hiện đại hơn, nhưng em vẫn run lắm, tại viện quốc te nhật bản mới mở vào t7 năm ngoái, mà có lẽ không phải ca nào bác sĩ Nhật bản đều mổ, có chị nào đã mổ ở quốc tế nhật bản cho em xin ít review và kinh nghiệm ạ
    Nếu phân vân giữa 2 bệnh viện thì mình nghĩ bạn nên đi tới nghe bác sĩ khám tư vấn, tham quan cơ sở vật chất như thế nào rồi quyết đinh, chăm nghe không bằng 1 thấy mà. Thiết bị máy bóc 1 phần, quan trọng là kinh nghiệm của bác sỹ. Vào cả website và fanpage 2 bệnh viện xem mọi người comment thế nào rồi quyết định
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuần trước, chị cùng cơ quan rủ đi nghe tư vấn về Lasik và Relex SMILE ở viện mắt Nhật Bản mà vào Thứ 7 nên không đi vì lười. Về chí ý bảo được tặng gói khám mắt miễn phí kể cũng tiếc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bệnh viện giờ thỉnh thoảng vẫn mở các buổi tư vấn về mắt miễn phí cho những ai có nhu cầu mà, mắt Sài gòn hay dnd cũng vây, jieh 32 phó đức chinh hình như thứ 7 hàng tuần đều có buổi nghe tư vấn. Mẹ nào rảnh thì đăng kí đi nghe cho hiểu thêm về các phương pháp mổ, nguy cơ rỏi ro và cần tránh những gì
    • 786 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phẫu thuật Phakic, mình chưa nghe thấy bao giờ, có an toàn không mọi người. Mổ laser thì vạt giác mạc không thể lành lại 100%, có thể bị bung vạt giác mạc nên ai muốn mổ phải tìm hiểu thật kỹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phakic sử dụng thấu kính để đặt trực tiếp vào bên trong đôi mắt của người bệnh.Kính sẽ được đặt vào giữa: mặt sau của mống mắt và mặt trước của thủy tinh thể. Vì chỉ đặt thêm vào nên sẽ ko làm mỏng giác mạc. Công thêm việc thấu kính được làm theo độ cận loạn của bệnh nhân nên đảm bảo sau khi phẫu thuật sẽ hồi phục thị lực hoàn toàn. Bạn nào bị cận thị hoặc loạn thị nặng thì nên sử dụng phương pháp này
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em hiểu nôm na là bỏ cái kính cận vào mắt đúng không ạ, không bị mỏng giác mạc như mổ laser nhưng nếu em va chạm mạnh rồi cái kính ấy nó bị lệnh thì lại phải đặt lại hả chị
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc cũng phải đi mổ thôi, em mới hụt chết vì lao vào giữa 2 cái đèn pha oto hôm qua vì tưởng 2 cái đèn xe máy :d, có chị nào đi nghe tư vấn thì inbox em nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucaiduong18 Xem bài viết
    Chắc cũng phải đi mổ thôi, em mới hụt chết vì lao vào giữa 2 cái đèn pha oto hôm qua vì tưởng 2 cái đèn xe máy :d, có chị nào đi nghe tư vấn thì inbox em nhé
    Mắt như thế thì đi mổ sớm đi chứ còn giữ làm gì, sắp xếp đi nghe thảo luận ở 32 Phó Đức Chính vào thứ 7 tuần này luôn nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guocmoctinhyeu Xem bài viết
    Mình mổ cận của bác sĩ Hùng đây mà, lâu rồi ko liên lạc lại, hóa ra bác sĩ đã chuyển sang viện này làm, mình khá yên tâm về việc điều trị của bác sĩ Hùng, chúc bác sĩ thành công trong cương vị công tác mới. Chúc bệnh viện ngày càng phát triển.
    Bác sỹ Hùng bây giờ là giám đốc phụ trách kỹ thuật của Bệnh viện mà, ai được bác sỹ mổ thì yên tâm, không phải băn khoăn gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chair Xem bài viết
    em đang định mổ mắt ở viện quốc tế nhật bản, băn khoăn giữa gói mổ phakic và relex smile, phakic thì tầm 80tr, là đưa hẳn thấu kính vào mắt mình, nhưng em vẩn run quá, mà hình như gói mổ này chưa có nhiều người làm lắm, bạn bè em hầu hết mổ smile, các mẹ có ai có thông tin về viện này cho em xin ít review với ạ
    Mổ Phakic còn được thực hiện ở VN trước khi có phương pháp SMILE, ko nhầm là cả chục năm trước cơ. Ưu điểm cũng có mà nhược điểm cũng có, nếu bạn cận, loạn thị nặng hay giác mạc mỏng, ko bình thường chắc bác sỹ sẽ khuyên mổ Phakic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mổ phakic làm gì tới lúc bị đục thủy tinh thể thì dở hơi à, lasik vẫn là phổ biến và giá cả phải chăng nhất
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
Web Analytics