Báo động đỏ mụn mọc vào mùa đông

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mụn là do cơ địa từng người.
    Nhưng nếu các mẹ bị nhọt (sừng) thì e có tips nho nhỏ là dùng kem đánh răng (ps trà xanh là good nhất) bôi lên.
    Một lúc sau là k hiểu sao không cánh bay xa luôn đấy :P
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nỗi phiền muộn của chị em
    • 161 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ có mụn là đi đâu mất hết cả tự tin hic
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vừa độc đc bai nai ren eva. Share các mẹ tham khao xem xao nhe: CƠ mà nhìn mặt bạn nay bị mun sợ quá ý, nhưng chữa kiểu j mà siêu vợi, ảnh sau trị hét sạch mụn luon ma da lai min nữa chứ...
    Khoảng thời gian kinh hoàng khi Mụn càng chữa càng bùng phát….Ngày trước tuổi dậy thì da tôi rất láng mịn, thi thoảng mới lên mụn vào những ngày đèn đỏ. Ấy vậy mà từ khi đi làm mụn trứng cá bắt đầu nổi loạn. Tôi còn nhớ như in cái cảm giác khi bị mụn: da thì nhiều dầu, vừa ngứa vừa đau nhức, đúng là mỗi lần nhìn vào gương thấy khuôn mặt như bãi chiến trường khiến tinh thần mình suy sụp lắm. Chẳng dám ra đường.
    su-that-bat-ngo-cang-chua-mun-cang-bung-phat-khong-phanh-hinh-anh-doiChỉ mấy tháng trước thôi, da mặt tôi mụn nổi loạn như thế này. Bây giờ nghĩ lại vẫn còn thấy thất kinh
    Ngay cả những câu hỏi quan tâm: “Dạo này da dẻ sao thế kia? Trời ơi, chữa trị gì chưa? Thử đi khám chỗ này chỗ kia xem… khiến tôi tủi thân ghê gớm.Vì công việc bận rộn không có thời gian chữa trị, tôi chỉ mua kem trị mụn về dùng tại nhà. Chú ý vệ sinh da thật sạch, uống cả thuốc bổ gan, thuốc mát. Thế nhưng kết quả thật bất ngờ.Mụn không khỏi mà càng bùng phát thêm, mụn ẩn, mụn bọc thi nhau trồi lên như “nấm mọc sau mưa”. Khoảng thời gian ấy với tôi sao mà dài đến thế.Tìm hiểu nguyên nhân Mụn càng chữa càng nặng…Bước qua giai đoạn u mê, nghe thấy cách trị mụn nào mới là đều chữa nấy. Tôi thấy cách này không ổn chút nào. Thì ra đúng thật, lên mạng tìm hiểu mới biết 4 nguyên nhân chính khiến mụn càng chữa càng nặng và tôi hiện đang trị mụn “trúng phóc” vào cả 4 điều cấm kị đó.
    s5Những tấm hình hiếm hoi trong khoảng thời gian tôi bị mụn. Vì khi ấy tôi rất ghét việc chụp ảnh.
    1/ Sử dụng liệu pháp trị mụn không đủ dàiGiáo sư April W. Armstrong, Đại học California khuyên bệnh nhân nên sử dụng sản phẩm trong vòng ít nhất là 1 tháng để thấy được dấu hiệu cải thiện và nên tiếp tục sử dụng dài hơn nếu tình trạng tiến triển tốt, thậm chí là tiến triển rất nhỏ. Vì da là phần cơ quan có phản ứng với thuốc rất chậm. Mụn đến rất nhanh nhưng nó cần có thời gian để hồi phục và lành hẳn, thông thường là từ 6 đến 12 tuần để hoàn toàn biến mất.Nhưng thường thì tôi chỉ dùng thuốc trị mụn trong 1 tháng, thấy không có dấu hiệu biến chuyển là dừng lại và chuyển sang cách khác. 2/ Sử dụng quá nhiều sản phẩm cùng lúcLúc đầu tôi dùng kem trị mụn của Hàn Quốc do chị gái xách tay mang về. Dùng được khoảng 1 tháng thấy mụn lên nhiều hơn. Tôi sợ quá chuyển sang đắp mặt nạ nghệ và thoa kem trị mụn mua ngoài hiệu thuốc. Cứ như vậy suốt hơn 7 tháng trời tôi loay hoay giữa 1 mớ hỗn độn các cách trị mụn và cuối cùng kết quả thu về là con số 0. 3/ Rửa mặt nhiều quá mức cần thiếtVâng, đó là những gì tôi đã làm. Một ngày thậm chí tôi rửa mặt với sửa rửa mặt tới 4 – 5 lần. Vì trời hè nóng bức mà, da lại ra nhiều dầu. Thế nên cứ lúc nào thấy da bí là tôi lập tức rửa mặt ngay.Nhưng các bạn chớ làm theo cách đó nhé. Theo các chuyên gia da liễu việc rửa mặt nhiều lần trong ngày sẽ khiến tình trạng mụn trở nên tồi tệ hơn vì nó làm hao mòn hàng rào bảo vệ tự nhiên trên da và gia tăng tác dụng kích ứng. 4/ Gặp Bác sĩ Da liễu quá trễĐây là sai lầm cực kì nghiêm trọng, là nguyên nhân chính dẫn tới tất cả những sai lầm trong cách trị mụn ở trên.Cũng chỉ vì quá bận rộn nên tôi không có thời gian tới trung tâm thẩm mỹ để bác sĩ thăm khám và điều trị mà chỉ tự chữa mụn tại nhà. Và hậu quả là càng chữa mụn càng nặng thêm. Các bác sĩ có khá nhiều phương pháp để giúp bạn trị mụn tốt hơn. Họ có thể kê toa thuốc với liều dùng cao hơn, các kháng sinh đường uống hay thậm chí là liệu pháp laser trị mụn hiệu quả đi kèm với những lời khuyến tốt nhất về cách tự chăm sóc da mụn tại nhà.
    su-that-bat-ngo-cang-chua-mun-cang-bung-phat-khong-phanh-hinh-anh-6sKhi bị mụn, tôi chẳng dám dùng mỹ phẩm gì. Sau khi hết mụn, tôi thường xuyên trang điểm đi làm và da vẫn thật láng mịn, mụn không quay trở lại nữa.
    Biết cách sửa sai đúng lúc và tôi đã trị mụn thành côngQuyết tâm sửa sai một cách đúng đắn nhất, tôi bắt đầu tìm hiểu nhiều thông tin hơn về các phương pháp trị mụn công nghệ cao và các trung tâm thẩm mỹ trị mụn trứng cá hiệu quả.Một lần than phiền về tình trạng mụn của mình trên trang cá nhân, tôi được người bạn mách địa chỉ Thẩm mỹ viện Milan do bác sĩ Trần Hoàng Oanh phụ trách.Lên cơ quan chia sẻ với chị bạn, chị ấy liền hồ hởi khoe em trai chị cũng đang trị mụn tại Milan và thấy rất hiệu quả. Cuối cùng chị không quên quảng cáo thêm hiện tại ở đây đang có chương trình khuyến mãi giảm 50% chi phí trị mụn trứng cá.Lúc đầu tôi cũng nghi hoặc lắm. Liệu khuyến mãi có đi kèm với việc giảm sút chất lượng dịch vụ không?Nhưng cuối cùng, với sự tư vấn nhiệt tình và chu đáo của bác sĩ Trần Hoàng Oanh cũng như cam kết của Thẩm mỹ viện Milan cho một liệu trình điều trị mụn hiệu quả. Tôi yên tâm với quyết định “chọn mặt gửi vàng” của mình và kiên trì bám sát quá trình điều trị hơn 3 tháng cả trị mụn, sẹo thâm và 1 vài nốt sẹo rỗ do mụn để lại.Theo bác sĩ tư vấn, tình trạng mụn của tôi có cả mụn ẩn và mụn mủ, mụn viêm do đó cần kết hợp công nghệ ánh sáng kháng khuẩn mới triệt tiêu ổ viêm và đẩy nhân mụn ẩn ra ngoài tránh cho mụn lây lan và tái phát. Nói chung liệu trình trị mụn tôi thấy rất khoa học và hợp lý.Trung bình khoảng 5 – 7 ngày tôi qua trung tâm điều trị 1 lần. Và lần nào cũng được nhân viên ở đây đón tiếp rất nhiệt tình. Tâm lý của người bị mụn mà, nên khi nhận được sự quan tâm, ân cần cuản chuyên viên điều trị khiến tâm trạng tôi phấn chấn hơn lên và tin tưởng vào ngày mai tươi sáng: mụn hết, da mịn màng.Tất nhiên, về nhà theo sự chỉ dẫn của bác sĩ tôi bắt đầu thay đổi toàn bộ chế độ ăn uống, ngủ nghỉ của mình, không ăn đồ cay nóng, cố gắng để tinh thần thoải mái, tránh stress.
    su_that_bat_ngo_cang_chua_mun_cang_bung_phat_khong_phanh_hinh_anh_7Tôi đã “chọn mặt gửi vàng” cho Thẩm mỹ viện Milan ở số nhà 258 Tôn Đưc Thắng – Hà Nội và giờ đây mụn đã không còn là nỗi lo lắng của tôi nữa.
    Và kết quả thật bất ngờ, tôi nhớ như in ngày tôi bắt đầu điều trị là 28/4 và kết thúc liệu trình vào ngày 26/7. Như vậy sau khoảng 3 tháng kiên trì điều trị bằng công nghệ cao kết hợp sản phẩm theo sự chỉ dẫn của bác sĩ, tôi đã hết sạch mụn, da lại mướt mịn, tươi sáng hơn trước rất nhiều. Gặp ai cũng trầm trồ khen da đẹp khiến tôi hạnh phúc vô vùng.Tôi đã thoát khỏi chuỗi ngày u ám khi bị mụn trứng cá như vậy đấy. Thực ra mụn không quá khó chữa. Chỉ là bạn đã dùng đúng cách chữa thôi. Và điều quan trọng là lựa chọn trung tâm thẩm mỹ uy tín với cam kết điều trị rõ ràng, tránh tình trạng “tiền mất tật mang”. Chúc các bạn trị mụn và làm đẹp thành công!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bị mụn như thế này chắc đi đâu cũng cảm giác không tự tin chút nào hết luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 105 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có trị đc ko nhỉ? mn trị mụn ở đây chưa ạ?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thẩm mỹ viện bây giờ nhiều, ai nói cũng hay mà không biết thực hư thế nào
    Hải sản cho bà bầu. Hotline 0948 82 32 82 https://www.facebook.com/haisangiahung
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1 phần là thời tiết theo mùa, hoặc 1 phần do cơ địa của mỗi người nữa.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị nổi. Từ lúc ở Huế thì không có nhưng vào TPHCM thì lại có như thế này
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dnay tự nhiên e cũng bị nh mụn quá. Từ lúc dùng sữa rửa mặt lạ, đến bjo gần 2 tháng rồi, đắp mặt r trị đủ kiểu k khỏi
    Các mẹ dùng thuốc j vậy?
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình thì 1 phần do ăn uống và chế độ nghĩ ngơi, cộng với tâm trạng_tinh thần có thoải mái k đó mọi người ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này nghe nói cũng tùy loại da nữa. Bà chị mình đi chữa hoài mà cũng có hết đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bị mụn nhiều ở 2 bên xương hàm gàn mang tai vs ở cằm là do nội tiết rồi. Ai đang bị mụn thì dừng ngay dùng sữa rửa mặt có chất tạo bọt và mỹ phẩm nhé. Mua srm cetaphil ở các hiệu thuốc tây dùng ý ạ, loại này an toàn cho mọi loại da nhất là da mụn cực kỳ nhạy cảm, ko hề có 1 tí bọt nào nhưng rửa xong mặt sạch mềm mịn lắm. Em dùng từ đợt chữa mụn ở da liễu bs kê cho đến bh hết mụn rồi vẫn chỉ dùng loại này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 94 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ăn uống kết hợp chế độ nghỉ ngơi hợp lý. Chăm sóc da mặt thường xuyên là okie. Con em gái em đây. Mụn từng bọc nổi chi chít khắp mặt. Nó chăm chỉ xông hơi bằng xả. đắp bột nghệ mật ong, sửa mặt bằng bột yến mạch. Hơn 1 năm mặt nhẵn thín luôn
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bị mụn cám ở cánh mũi và cằm, có biện pháp nào điều trị không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
Web Analytics