Tắm cho trẻ sơ sinh bằng lá chè xanh có tốt không ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,

Em có câu hỏi muốn nhờ các chị tư vấn, đó là: Nên tắm cho trẻ sơ sinh bằng lá chè xanh hay các loại sữa tắm cho bé thì tốt. Nhà em có người nhà ở quê nên đảm bảo lá chè xanh là sạch, không có thuốc sâu gì hết. Cuối tháng là em sinh bé rồi, mong các chị tư vấn giùm em.

Em cảm ơn nhiều ạ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn Cocacute,

Mặc dù trà xanh rất tốt, nhưng bạn cũng nên lưu ý khi sử dụng loại lá này để tắm cho trẻ, chỉ nên dùng trà xanh tắm cho bé 2 lần một tuần, vì nếu tắm nhiều sẽ khiến da bé trở nên nhạy cảm hơn. Có thể thay đổi luân phiên tắm cho bé bằng nước trà xanh hoặc chanh tươi để bé yêu có làn da luôn khỏe mạnh.

Cách sử dụng trà xanh tắm cho bé: chọn lấy 300g lá trà xanh, vò nát rồi cho vào nồi nước đun sôi, sau đó gạn lấy nước, pha vào chậu tắm ở nhiệt độ nước từ 30 – 38 độ C.
    Thân,

BTC_Huggies
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)