TIN TÀI TRỢ.

Trước khi massage, mẹ cần làm gì để ra hiệu cho bé?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Trước khi massage, mẹ cần làm gì để ra hiệu cho bé? Các mẹ hay nói gì với bé trước khi massage, hãy chia sẻ lời khuyên của mình nhé:
    a. Nhìn vào mắt bé, và nhẹ nhàng hỏi “Bé cưng ơi! Mẹ massage cho con nha?”
    b. Vỗ vỗ nhẹ để thu hút sự chú ý của bé
    c. Thật ra không cần làm gì cả, nói chuyện và vỗ nhẹ bé chỉ là thói quen.

Chương trình bật mí với các mẹ nhé, mọi người có thể vào tại đây để xem các video hướng dẫn massage hoặc tải bộ hướng dẫn về xem để biết được câu trả lời chính xác nhé
    Thân,

BTC_Huggies
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Mình chọn A & B. Đôi khi con tắm xong rất sảng khoái, chỉ cần nói "massage, massage " là con đã hiểu rồi, cười toe toét ra chiều thích thú . Đưa tay lên lưng gãi gãi cho con là con đã nằm lăn ra dạng tay dạng chân ra cho mẹ massage rồi. Nhắc lại yêu con thế.
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình xin chọn đáo án A và B: Theo mình, trước khi massage cho bé
    - Mẹ nê tạo tư thế ngồi cho mẹ và nằm cho bé tốt nhất, sau đó vỗ vỗ nhẹ vào lưng bé để bé nhận biết và ghi nhớ hành động của mẹ hàng ngày khi chuẩn bị massage.
    - Tạo bầu không khí vui vẻ, gần gũi, cười với con yêu, đồng thời cũng lên tiếng cho bé yêu biết: "MẸ MASSAGE CHO BÉ YÊU CỦA MẸ NÀO"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Mình chọn A và B. Trước khi massage cho bé, mình thường nhìn vào mắt bé và hỏi " Con yêu, mẹ massage cho con nhé" sau đó mình vỗ vỗ nhẹ vào người bé rồi bắt đầu massage cho bé

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 205 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mf chọn đáp an A và B: trẻ con hay chú ý khi có tiếng động, mình vỗ vỗ nhẹ sẽ gây sự chú ý của bé, sau đó dịu dàng nhìn vào mắt bé và nói: "bé cưng à, mẹ massage cho con nha". Bé sẽ quen với thông điệp của mẹ và những lần masage sau bạn làm những động tác như thế là bé đã biết là nằm dài, thả lỏng người khoan khoái sẵn sàng cho mẹ massage đấy.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em chọn đáp àn A và B: sau khi đã chuẩn bị xong các bước và đồ dùng masage cho bé như khăn, thảm lót, tã lót, dầu masage... mình sẽ vỗ vỗ nhẹ và dịu dàng nói với bé nhà mình rằng: "Mẹ massage cho con yêu của mẹ nha" như thế bé sẽ dần dần nhận thức được cử chỉ và lời nói theo thói quen của mẹ và sẽ biết lúc nào bé được massage.
    • 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án a và b , sau khi tắm xong và trước khi đi ngủ , mình đều nhẹ nhàng nói chuyệ với con , vỗ vỗ nhẹ trước khi massage cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 126 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đáp án a và b nhé.............
    • 234 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Theo mình ,mình chọn cả 3 đáp án A,B,C...
    -Có khi mình thủ thỉ với con là ,mẹ massage cho con nhé!có khì mình đưa chai dầu massage cho bé nhìn theo,mình nghĩ bé hiểu
    sắp được mẹ massage cho ,và có lúc mình vỗ vỗ bé bằng những động tác massage bé tự động nghiêng người cho mình thay quần,áo ra .
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án A và B trước khi massage cho bé hoặc làm bất cứ việc gì với bé mình đều nhìn vào mắt bé, và nhẹ nhàng hỏi “Bé cưng ơi! Mẹ massage cho con nhé hoặc vỗ vỗ nhẹ để thu hút sự chú ý của bé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Huggies Xem bài viết
    Trước khi massage, mẹ cần làm gì để ra hiệu cho bé? Các mẹ hay nói gì với bé trước khi massage, hãy chia sẻ lời khuyên của mình nhé:
    c. Thật ra không cần làm gì cả, nói chuyện và vỗ nhẹ bé chỉ là thói quen.

Chương trình bật mí với các mẹ nhé, mọi người có thể vào tại đây để xem các video hướng dẫn massage hoặc tải bộ hướng dẫn về xem để biết được câu trả lời chính xác nhé
    Thân,

BTC_Huggies
    Kính gửi BTC
    Mình chọn đáp Án A và B: Nhìn vào mắt bé, và nhẹ nhàng hỏi “Bé cưng ơi! Mẹ massage cho con nha?” và Vỗ vỗ nhẹ để thu hút sự chú ý của bé
    Trước khi massage cho bé thì khúc dạo đầu cũng đóng vai trò quan trọng, tuy con mình còn bé,chưa nói được nhưng mình luôn tông trọng sự tự nguyện của con, mình thường hỏi con rằng " con ơi,tắm xong rồi,giờ mẹ massga cho con ngủ ngon hơn nhé" vừa nói mình vừa kết hợp vỗ vỗ nhẹ vào để thu hút sự chú ý của con.Tuy con mình chưa thế diễn đạt được bằng lời nhưng mình vẫn có thể cảm nhận được thái độ của con khi thử một vài động tác nhẹ nhàng như vỗ nhẹ lên người con.
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    • 162 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình chọn 2 câu a và b và làm theo thứ tự a rồi b nha
    Các bé rất thích khi thực hiện 2 bước trên đó các mẹ
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Đáp án của mình là A và B
    Vì theo mình khi massage là lúc bé đang thư giãn, mẹ nên vừa massage vừa trò chuyện với con, và có những động tác riêng của mẹ đã tạo thành thói quen của bé.
    NHư thế mỗi khi mẹ có những động tác đó sẽ thay một lời dò hỏi ý kiến của con. Nếu con đồng ý, con cũng sẽ có những hành động quen thuộc (mẹ sẽ hiểu ý con ngay)
    • 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn A và B:
    Nhẹ nhàng hỏi bé trước: “Bé cưng ơi! Mẹ massage cho con nha?” rồi làm động tác vỗ vỗ nhẹ để thu hút sự chú ý của bé. Những việc làm này giúp bé biết chuyện gì đang xảy ra. Để bé tham gia vào việc chuẩn bị massage sẽ giúp xây dựng sự tin tưởng, hợp tác và giúp bé sẵn sàng đón nhận việc được massage này tốt hơn vào những lần sau.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình xin chọn đáp án A và B: sau khi đã chuẩn bị xong các bước và đồ dùng masage cho bé như khăn, thảm lót và dầu masage... mình sẽ vỗ vỗ nhẹ và dịu dàng nói với bé nhà mình rằng: "Mẹ massage cho ỉn con của mẹ nhé" như thế bé sẽ dần dần nhận thức được cử chỉ và lời nói theo thói quen của mẹ và sẽ biết lúc nào bé được massage. Dần dần bé sẽ có thói quen khi mẹ chỉ cần vỗ vỗ nhẹ là đã tươi tỉnh lắm rồi
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đáp án của mình là A và B nhé. Trước khi masage, mình nhìn thẳng vào mắt ông cu con, cười toe toét và nói thật âu yếm rằng: chó con của mẹ ơi, mẹ yêu yêu em tí nhá! rùi sau đó vỗ vỗ nhẹ vào người hắn để hắn biết rằng hắn sắp được sung sướng, hihi! vậy là sẵn sàng hợp tác thôi
    • 91 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình chọn đáp án A và B.
    mình thường ra hiệu cho bé biết trước khi massage bằng cách nói chuyện và xoa xoa lên bụng con, quen rồi nên cu cậu hiểu ý mẹ ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình chọn A và B. Khi massage cho bé, nhất thiết 2 mẹ con phải có sự giao lưu tình cảm bằng cả ánh mắt và trái tim, mẹ sẽ là người khơi gợi cảm hứng ấy cho con bằng cách nói với con những lời thật nhẹ nhàng âu yếm để bé biết được rằng mình sắp được mẹ yêu thương chăm sóc.

Sau khi nói với bé. mẹ nên vỗ vỗ vào bé thật nhẹ nhàng trìu mến để bé cảm nhận được sự quan tâm của mẹ và cũng là để bé sẵn sàng đón nhận những động tác yêu thương nhất!
    • 230 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Câu A và B là đáp án cua mình. Phải nói với bé để bé biết được mình sắp được mẹ masage chứ, và mẹ phải vỗ vỗ vào bé để bé khoái chí mà sẵn sàng cho mọi tư thế chứ. Đó là quá trình giao lưu tình cảm mẹ con mà, nên mọi lời nói và động tác tác động lên bé lúc này mang tính chất mở màn rất cần thiết
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chọn đáp án a. Nhìn vào mắt bé, và nhẹ nhàng hỏi “Bé cưng ơi! Mẹ massage cho con nha?”
    Mẹ cần thiết và nên làm vậy coi như là xin phép con mẹ chạm vào người con để massage cho con tránh tình trạng đột ngột chạm vào cơ thể bé sẽ có ảnh hưởng không tốt về sau này. Hơn nữa làm như vậy bé sẽ hiểu mẹ nói gì và có khả năng phát triển ngôn ngữ tốt hơn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3